[Funland] Chuyện nhà vợ.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
nên giúp cụ ơi

mình làm phúc để lại cho con mình, tiền bạc còn làm ra nhưng tình cảm mà mất thì khó lắm

hồi 2003, nhà vợ e có thằng anh vợ nghiện nó nợ 300tr, bọn đòi nợ đêm đêm xách mã tâus đập ầm ầm vào cửa đòi tiền

e bán nhà e đang ở trả nợ đậy cho bà già vợ

sau 16 năm bà già mang ơn e lắm, quý như bác Hồ

còn thằng kia h vẫn vất vưởng đi thuê nhà
Quá nể cụ!

thngaylangthang

Xe ngựa
Hehe, lỗi thằng oánh máy, vk thì oánh là ck ;))

Chị vk em cũng bị tương tự dư lày, vay NH 3 tỏi, vay cả ngoài nữa, vừa đầu tư bđs, mở nhà hàng kd, cho vay lãi cao hơn. Cuối cùng vỡ nợ, quyên sinh dưng ko chết. Em nhảy vào giải quyết cùng, bi dờ định cư bên mẽo. Việc ở nhà em giải quyết còn gửi sang hơn 1 tỏi.
Giá mừ có được thông gia như cụ :)

LeTai1979

Racing Boy
Đòi tiền kiểu xh mà dễ ah, dễ dính án lém. Chủ nợ dính án càng đỡ phải trả ;))
Nghề của chúng nó mà lão, án gì mấy cái vụ ném mắm tôm vào nhà?
Cụ chủ là người có tóc nên dễ lắm.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]

thì hồi đó 2vc lấy nhau, cũng chưa con cái gì, bán nhà xong về nhà vợ ở rể 1 thời gian

sau đó mấy năm thì mua nhà mới
hồi ở nhà vợ, dc cả ông bà già vợ coi như ông tướng, chả ai dám nói e câu nào
hí hí

Nếu nhà nhạc mẫu ko còn gì thì cụ bán nửa gia sản giúp cũng chẳng sao, còn ko thì tư véo cho nhạc mẫu, nhạc phụ bán nhà mà trả. Thế thôi, bóng bàn làm gì nhiều.

Bopbi_hsgs

Xe container
Nghề của chúng nó mà lão, án gì mấy cái vụ ném mắm tôm vào nhà?
Cụ chủ là người có tóc nên dễ lắm.
Lão nài yếu bóng vía qá ;)) Cứ ném mắm tôm vào nhà ng khác mà có xiền, ko bị ảnh hưởng giề thì em cũng đi ném mắm tôm ;))

hoangminhquang

Xe tải
Em cũng có tiếng có điều kiện ạ. Không giúp tất nhiên mang tiếng. Em thì chỉ muốn cư xử sao cho phải phép thôi ạ. Tối đa 200 thì ok. Chứ hơn nữa thì không ạ. Chứ 200 xong rồi cứ quấy em vì 1 việc không thể giải quyết rồi lại gãi em.
Chắc cụ mang tiếng có điều kiện& đây là thời điểm khó khăn, mọi người nhất loạt nhìn về về phía cụ cầu cứu. E có cậu bạn rơi vào trường hợp như của cụ, tuy nhiên may mắn là cậu ta có điều kiện thật sự nên đã ra tay chi trả hết mọi khoản. Nhưng vì là nhà kinh tế, nhằm giảm thiểu tối đa rủi ro có thể xảy ra trong tương lai, căn nhà được cầm cố ngân hàng, tiền gốc& lãi hàng tháng do cậu ta lo. Sau vụ việc từ vợ đến gia đình ông bà nhạc rất nể phục, & vì gói tiền vay ngân hàng còn đó nên cũng chả dám tham gia các dự án vay mượn hay tín dụng gì nữa. Chia sẻ với cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Mr_RIO 2014

Xe hơi
Những vụ ntn từ già đến trẻ mà giải quyết êm gọn ko bjo có tác dụng răn đe. Chỉ 1 time sau lại nổ tiếp.

Cụ ko giúp thì gđ cụ sống cũng ko hạnh phúc vì vợ cụ ko có hạnh phúc!
Làm ra tiềnn để mua hp mà! Cho nên cụ tính để giúp được trong tầm của mình là hay nhất.

Zola_zalo

[Tịch thu bằng lái]
Có e gái vợ 24t trẻ xinh đẹp...tiền ở đấy chư ở đâu ;))

mikien

Xe buýt
Em không muốn đem chuyện gia đình ra kể ạ. Nhưng bí quá em nhờ các cụ tư vấn chung chung tí ạ.

Chẳng là mẹ vợ em đứng ra vay tiền ngày cho một kẻ lừa đảo là em họ của bố vợ. Giờ ông ta không chịu trả tiền, bất chấp rồi, ông ta là Cái nên còn nợ khủng hơn. Kiểu mô hình Ponzi phổ biến. Số nợ nên đến 700 tiền gốc, lãi em không rõ, trong đó 200 triệu là lãi cao khó thương lượng, chi tiết nữa thì khó biết vừa chưa chắc bà đã nói hết.
Bố mẹ vợ trước khoản này vẫn còn 500 triệu thế chấp nhà vay ngân hàng nữa. Giờ bung bét ra không chịu được nữa thì kêu gọi mọi người giúp đỡ. Họ hàng thì cũng bình thường, vợ em là cả, phụ thuộc vào chồng là em. Đứa em gái vợ 24 tuổi xinh đẹp ra trường thì thất nghiệp, chả yêu ai ra hồn. Đứa con út sinh viên là con trai quen được chiều chuộng, nửa ông nửa thằng không hợp tính em nên em cũng ít tiếp xúc. Tóm lại thì đúng là chả ra sao.

Vợ em về kể với em, nhưng giờ em chả biết sao. Ai làm người đấy chịu sao giờ bảo em đỡ vào thì đỡ sao, bao nhiêu. Sau này ông bà hay cụ mà có bị đau ốm thì chắc rể chắc phải lo chứ trông chờ vào mấy đứa em sao ? Em phải nuôi vợ nuôi con, có tiền nhưng dòng tiền đang bị stop đây. Em chả biết phải cư xử thế nào khi vợ em trình bày ?

Em bổ sung chuyện cũ làm em bực:
Lần trước cụ nhạc vay em 300 triệu đảo khoản ngân hàng. Nói là giải ngân xong trả cho em luôn. Vậy mà trả em được 100. Còn 200 trả góp đến 2 năm, không nói lời nào với em mà chỉ nói qua vợ. Em thì cả nể nên không nhắc gì tới mặc dù lúc đó em không tự chủ tài chính.
Bố mẹ vợ là ông bà ngoại của con mình, nên khi các cụ khó khăn là phải giúp, có gì phải lăn tăn.

slaz8

Xe ba gác
em hóng co em vợ ;))

accentnb

Xe hơi
May thằng em vợ nó chưa báo số chứ nó báo nữa là hết. Đẹp nhất bán nhà trả nợ nếu kinh tế cụ không cáng hết được. Để trừa ham hố hoặc cắm ngân hàng cụ giúp 1 phần. Thằng em vợ em nó còn báo số rất nhiều lần trước bảo ông bà vợ bán nhà cho nó ở riêng không nghe giờ ra gầm cầu hết.