[Funland] Chuyện ở trọ

Cụ ơi, con cũng học ở Cầu Giấy đây. Thời con học năm 97-01, con không biết các bạn nam thì ăn dư lào, nhưng tụi con gái bọn con có 800 đồng thôi: 200 cơm, 200 rau, 400 thức ăn đựng trong cái cặp lồng nhựa xanh đỏ tím vàng đểu đểu ấy. Cụ học trước con lâu lâu mà ăn dững 3K thì cứ gọi là sơn hào hải vị luôn ợ.
Thế cháu có biết quán cơm chú Gia ko? Nổi tiếng món cá om dưa. Một con cá chuồn bằng 2 ngón tay đi kèm một bát dưa muối mặn thụt lưỡi. Các cháu gái cơm chỉ 1500đ nhưng ăn xong lại mỗi đứa một cốc sữa chua đánh đá thì còn quá tiền cơm. Cháu học trường nào. Nghe dịch vụ đt đã 500đ một lần nghe thì lấy gì ra mà cơm 3000 sơn hào hải vị? Hay cá biển kho đã là đặc sản thì mềnh chệu :))

Các cụ mợ thích nhể..ở ký toác cứ giao thông vs xếp hình..rồi ngắm tiên nữ dội nước thế này thì xướng còn cái giề bằng :))
Dân kiến trúc nhà mày cũng khốn chả kém Cải nhêy. Trường mày có được nhúm sinh viên nên ko to còi được

ThanhSon2003

Xe buýt
j
Má nó chứ, vừa ném đá mềnh xong đã xoen xoét cái mồm. " Lần đầu tiên biết vũ trụ nằm dọc" . vcl
Ơ bố mày đếu tin tao à ? Thề luôn - ngày xưa từ C2 đến C3 đi học chỉ học các môn chính, luyện gà để chiến 2 kỳ thi/năm, các môn phụ toàn cấy điểm có đc học đâu nên cũng đếch hềnh dung ra cái "vũ trụ" của đần bà nó ra răng !

Thề phát nữa cho bố mày tyn !

zorba

Xe điện
Ơ bố mày đếu tin tao à ? Thề luôn - ngày xưa từ C2 đến C3 đi học chỉ học các môn chính, luyện gà để chiến 2 kỳ thi/năm, các môn phụ toàn cấy điểm có đc học đâu nên cũng đếch hềnh dung ra cái "vũ trụ" của đần bà nó ra răng !

Thề phát nữa cho bố mày tyn !
Cụ đừng thề nữa, cái bóng đèn nó nổ bây giờ :))

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng đủ tiêu chuẩn ở ký toác nên thấy các bác nói ..thì háo hức quá. Bên em + cả các khoa khác vào cũng nhiều fết đới..thấy hồi xưa Giải bóng đá SV vì trường e mà giải bị cấm mất gần chục năm trời :))

@kụ Thanh Son: vũ trụ biến ảo dư vầy mà mãi mới bít á ;))

nhq.arch

Xe container
Biết tại sao nhiều cụ lưu luyến không tốt nghiệp ra trường dù không làm giáo viên.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng đủ tiêu chuẩn ở ký toác nên thấy các bác nói ..thì háo hức quá. Bên em + cả các khoa khác vào cũng nhiều fết đới..thấy hồi xưa Giải bóng đá SV vì trường e mà giải bị cấm mất gần chục năm trời :))

@kụ Thanh Son: vũ trụ biến ảo dư vầy mà mãi mới bít á ;))

ThanhSon2003

Xe buýt
Em thật thà như đếm mờ các cụ/mợ không tin em à ?

5 Năm ĐH tuyền tổ ong thần thánh + mùa đông thêm đôi tất xù Thái 3 khoang huyền thoại = chưa bít bàn tay con gái nó 5 hay 6 ngón !

Lúc bảo vệ TN là lần đầu tiên com-lê củ sếch, giày tây.

May được cái đẹp zai kéo lại - không như ku bạn [@Avalon-Bg;68052] của em.

Giờ vưỡn nhớ như in cái mẹt em Jovovic - hềnh như sau này là đào của chú Andre Agassi ? Chẹp ! Chẹp !

[@Bắp cải;201067] : hôm nay a bị cho leo cây chú ạ ! Akay !

Chỉnh sửa cuối:

Jetu

Xe điện
Xác nhận. Nhà cháu cũng thời này. Một thời để nhớ. Cảm ơn cụ.
Cái thời Sinh viên 7x 199x nếu cụ nào cùng thời còn nhớ Nhạc hội sinh viên, thỉnh thoảng giao lưu với các trường vui đáo để. .Thường tổ chức ở sân các trường.
Mỗi lần tham dự là phải ăn mặc thật đẹp để còn tán gái.
Hồi đấy quần áo hiếm, để có bộ cánh đẹp đi chơi là phải hẹn mượn từ trước. Nên quần áo quay vòng liên tục, nhiều ông vừa đi chơi về đang mặc trên người, hôi rình, cũng bị lột luôn ra , quần áo chưa khô cũng mang vào mặc (nên SV nam hầu như bạn nào cũng bị hắc lào).
Nhớ có vài lần được xem các ban nhạc SV hồi đó biểu diễn ở Bờ hồ, chỗ gần ANZ bây giờ, có một sân khấu rộng và ghế đá ngồi, giờ phá đi làm quán cà phê.
Vẫn nhớ băng nhạc Quả Dưa Hấu, Bức Tường là nổi nhất thời đó.

Cũng thời đó có mấy Quán Sinh viên Vọng Quán (Phố vọng) và Hồ Quán (Cầu Giấy) và vài quán em quên mất tên... Thỉnh thoảng có tiền mấy thằng góp nhau vào đấy uống nước, giao lưu tán gái, rất vui.
Thời này cũng phát minh ra rượu Anh Đào, do đám SV trường KTQD hay XD em ko nhớ rõ lắm. Đầu tiên bán ở quán vọng, sau đó vài tháng các quán khác... và toàn bộ phố Triệu Việt Vương cũng bán theo.

ThanhSon2003

Xe buýt
Rượu anh đào rót ra ly thủy tinh + thịt bò khô vắt chanh + Michael Learns to Rocks = phê đừng hỏi !

Triệu Việt Vương đình đám 1 thời.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Rượu anh đào rót ra ly thủy tinh + thịt bò khô vắt chanh + Michael Learns to Rocks = phê đừng hỏi !

Anh đào bán vội cũng được 2k/chén như chén trà nóng bây giờ kụ nhể :))

Jetu

Xe điện
Nhớ không nhầm thì Tiến phủi định xiên nhà cháu đây. Bé ấy Hải Phòng, nhảy đẹp và hoang dã.
E K33 cụ ah nhưng có vài bác tăng ca K29-K33 học với E nên cũng biết! Hồi đó E có anh bạn suýt bị Tiến phủi xiên vì cưa gái nội trú, sau lại bắt tay dàn hòa....

seeyou

Xe điện

chuẩn quá roài. E cũng 1 lần say anh đào mà k về dc nhà.

langthang_mu*a

Xe đạp
Bắt nguồn từ topic của mợ Jun mà em lại bổi hổi bồi hồi nhớ lại biết bao kỉ niệm của cái thời sinh viên đi ở trọ (giờ vẫn ở trọ nhưng không còn là sinh viên nữa :D), em định kể tiếp vào topic kia, nhưng nhận thấy topic bị tranh luận hơi xa chủ đề rồi, nên em xin phép lập 1 topic khác, để có cụ/mợ nào bổi hổi bồi hồi giống em thì chúng mình vào đây ôn kỉ niệm :D.
Em xin bắt đầu kể chuyện của em trước :D.

Trước đó em đã có mấy năm ở kí túc xá và ở trọ rồi, nhưng em bắt đầu kể từ năm 2007, khi đó chị gái em làm gần Ciputra nên 2 chị em thuê trong ngõ Điện Lực, Tây Hồ. Đấy là 1 cái nhà nhỏ khoảng 16m2 thôi, nhưng có 2 tầng rất xinh xắn. Chủ nhà có 1 trang trại mô hình VAC nên giàu vật vã, xây cái nhà mới nguy nga như cái lâu đài ngay bên cạnh, cái nhà cũ giống hệt chuồng chim bồ câu bậu bên hông nhà :)). Nhưng em thích cái nhà đấy dã man, nhỏ nhưng sạch sẽ và khá tiện nghi, phía trước lại có khoảnh vườn nhỏ để trồng hoa, được dùng chung cái sân to như sân đình với nhà chủ, nói chung là đến giờ em vẫn thích cái nhà thuê đấy nhất. Mặc dù chung sân, chung cổng với chủ nhưng không bị bất tiện mấy, vì cô chú chủ yếu ở dưới trang trại, nhà chỉ có anh con trai ở nhà, nói chung là vắng vẻ và yên tĩnh. Anh con trai đấy rất quý 2 chị em, thường xuyên bắt chuyện và cho trái cây (lấy từ trang trại). Hồi đầu 2 chị em thuê giá 600k/tháng, sau 2 tháng tự nhiên anh ấy thông báo tiền nhà giảm xuống 450k/tháng. Thề là 2 chị em chả hiểu chuyện gì xảy ra, lần đầu tiên đi thuê nhà mà được chủ nhà tự động giảm tiền thay vì tăng tiền :)). Cơ bản là khoái tít mắt :)).
Mọi việc bình yên cho đến một tối đẹp trời, 2 bố con anh ấy cãi nhau chuyện gì đó, rồi vác dao rượt nhau quanh sân, ầm ĩ cả xóm luôn. 2 chị em sợ xanh mắt, khóa chặt cửa, ngồi trong nhà run cầm cập. Mà những tưởng thế là an toàn, đột nhiên thấy điện thoại anh ý gọi, chả hiểu tại sao đang cãi nhau, oánh chém nhau anh ấy lại gọi điện cho mình, mạnh dạn nghe máy thì anh ấy bảo (rất từ tốn) :"hai em đi ra ngoài đi, anh sắp sửa cho nổ bình ga đấy". Ối mẹ ơi, 2 chị em em đạp cửa chạy sấp ngửa ra ngoài cổng. Bên ngoài họ hàng với hàng xóm đang bu kín cổng, khóc lóc van xin anh ấy đừng làm thế. hic. 2 chị em cũng cảm thấy chả nên lảng vảng gần đấy, nhỡ đâu anh ấy dại dột cho nổ bình ga thật có khi mình lại bị oan lây, thế là kéo nhau đi tìm nhà nghỉ để ngủ. Đang lang thang thì anh ấy nhắn tin: "hai em cứ về nhà ngủ đi, anh hứa không cho nổ bình ga". Vừa sợ, vừa tức, vừa buồn cười. Hai chị em cũng về. Về đến nhà thấy anh ấy đón từ cổng, ân cần xin lỗi và hứa không cho nổ bình ga =)). Dù thế thì cả đêm hai đứa vẫn thấp thỏm không dám ngủ :)). Hôm sau mẹ anh ấy và anh ấy cùng sang xin lỗi và nói 2 chị em thông cảm. Hic, lần đầu tiên trong đời tụi em đi ở trọ mà lại được chủ nhà tôn trọng đến thế. Nhưng sau đấy tần suất anh ấy cãi nhau với bố và vác dao đuổi nhau ngày càng nhiều hơn, 2 chị em cũng hơi sợ anh ấy lại manh động với cái bình ga lần nữa nên quyết định chuyển, dù tiếc cái nhà đấy dã man. Ngày bọn em chuyển đi anh ấy buồn rầu uống rượu say khướt, suốt 1 tuần sau đấy ngày nào cũng nhắn tin xin lỗi, ân hận vì anh mà tụi e chuyển đi, khổ quá :)).

Sau đấy 2 chị em chuyển xuống Mai Dịch, trọ nhà cô Tình ở Mai Dịch. Cô Tình gầy desimona, nhưng có khả năng chửi liên thanh và to, rõ ràng như cuốc kêu :)). Bất kể là ai, làm cô ngứa mắt là cô đào mả bố lên ngay =)). Thế nhưng thời gian ở nhà cô Tình cũng có nhiều kỉ niệm vui.
haha, e mà là mợ e cũng bổi hổi bồi hồi nhiều nữa í chứ

Em thật thà như đếm mờ các cụ/mợ không tin em à ?

5 Năm ĐH tuyền tổ ong thần thánh + mùa đông thêm đôi tất xù Thái 3 khoang huyền thoại = chưa bít bàn tay con gái nó 5 hay 6 ngón !

Lúc bảo vệ TN là lần đầu tiên com-lê củ sếch, giày tây.

May được cái đẹp zai kéo lại - không như ku bạn [@Avalon-Bg;68052] của em.

Giờ vưỡn nhớ như in cái mẹt em Jovovic - hềnh như sau này là đào của chú Andre Agassi ? Chẹp ! Chẹp !

[@Bắp cải;201067] : hôm nay a bị cho leo cây chú ạ ! Akay !
Để tao hầu chuyện bố mày và mợ Zo chuyện bánh chưng. Số là cứ Tết xong thì mỗi thằng lên trường phải góp vào 2 cái bánh chưng. 8 thằng 16 cái là đủ ăn một tuần. Bánh chưng thì mỗi quê mỗi kiểu nhưng đều có chung cách làm nhân bánh là thịt lợn đỗ xanh hoặc nhân đỗ đường. Nhưng riêng quê thằng Quân ( bọn này gọi nó là Quân xoăn vì tóc nó xoăn, da nó éo phải là đen mà màu xám ngoét như thịt trâu chết dịch ấy ) dân Kiến Xương Thái Bình thì lại gói bánh chưng nhân đủ cả ba : thịt lợn, mật đường, đỗ xanh. Ối giời, đớp vào một miếng muốn nôn lộn mửa ra luôn vì cái vị gây gây éo giống kiểu gì. Tất cả các con giời đầu hàng hết, thế là nó cứ tì tì đánh chén hết bánh chưng của anh em, còn 2 cái bánh của nó thì nó cứ ung dung thụ hưởng vì chả lo thằng nào tranh giành. Thằng này nhà nó tá điền chính hiệu, cũng nghèo nên ăn uống rất tằn tiện lúc nào nó cũng đói. Có lần mình vừa ở nhà lên, bà già giã cho một lọ muối lạc đổ đầy vào lọ Milo, mang lên để ăn thêm với cơm. Ông con giời này bảo cho em xin mấy miếng. Đầu tiên thì cứ lắc lắc lọ để ăn những mảnh lạc to trước. Thế mà nó cứ nhí nhách kiểu gì mà từ 5h30 đến 9 giờ tối nó ăn vã hết cả lọ muối lạc đó. Bố tổ sư !!!! Kinh hoàng luôn. Giờ thằng này đang là giám đốc Viettel Đồng nai, có nhà cửa biệt thự đàng hoàng ở Biên hòa rồi. Lần mềnh vào Sài gòn công tác, nó biết tin liền phi xe từ Biên hòa lên quận 1 để gặp, hai anh em ôm nhau khóc giữa đường, uống hết cốc cà phê lại phải giải tán vì thằng nào cũng bận.

LeTai1979

Racing Boy
Chỉnh sửa cuối:

move

Xe tăng
chuyện sinh viên thì có cơ hội mà ngồi mấy thằng lại thì kể cả đêm ko hết chuyện.

1. Ở đây chắc nhiều cụ nhớ bia BK, hic, hôm nào hoành tráng ăn cơm mà có 1 cốc bia thì cứ gọi là. Nhưng bia đó uống đau đầu kinh khủng.

2. Sinh viên em bị gạ tình cũng lắm, từ máy bay, đàn ông, rồi cả mấy cô bé cấp 2. Nhưng nhát đeck giám làm gì, giờ hêt nhát thì ko có ai gạ.

3. Em bị cận, đi nắng về trong phòng là hoa mắt, 1 lúc mới nhòm rõ. Có thèng bạn đang chén bạn mới quen, e ko nhìn rõ cứ phi vào còn ngồi ngay cạnh cái ghế cách chúng nó có vài bước chân. 1 lúc thấy rõ thì nhìn thấy 2 đứa nhìn mình vừa ngơ ngác vừa khó hiểu :D

Sinh viên quý tộc là đây chứ đâu. Cháu tuyền nhân trần với ngô cay mối mọt mà đã thấy đời thăng hoa nắm òi.