[Funland] Chuyện ở trọ

socmeo

Xe buýt
Chuyện sinh viên hay vãi. Chuyện em vào năm 1991 lúc đó em học Kinh tế quốc dân, cạnh xây dung và bách khoa.
Hối đó đói quá em có quyen được chị bếp ăn. Lần nào vào ăn cũng được bo miếng cháy.
Khi đó mình còn khờ, sang đi ăn xôi chuyên thấy một em rõ xinh ở Tp.Vinh chuyên ra chai tóc, mình ngắm em nó thấy xinh quá mà không dám này nọ. Sau này ra trường mới biết em nó kết mình hôm này không thấy đi ăn sang là khó ở. Bạn em con gái nó kể lại, không biết có bốc phét không.
Hồi đó cuối tháng hết tiền, thằng bạn Thái Bình được tiếp tế gạo lên. Dồn tiền ra cổng mua 1000 vnd nước phở chan cho cả phòng ăn.
Bác nào học Kinh tế, bách khoa, xây dựng còn nhớ bóng đá xinh viên. Hôm đó ở hàng đẫy Xây dựng với Kinh tế đá trận đó, em nhớ bên Kinh tế có thằng Cường Bi đá rõ hay. Hôm ở Hàng Đẫy sinh viên hai trường tràn xuống đánh nhau quá trời. Lúc đó sinh viên bẻ chân ghế ném xuống sân cứ như phim.
Tối về còn đánh nhau nữa.
Em còn nhớ dân bên ngoài vào quậy sinh viên, cả trường tối đó cởi trần tràn ra nhà nó, không còn cái gì nguyên lành.
Em cũng vào KTQD năm 91 đây! 4 năm ở KTX, cụ ở lớp nào thế

liki

Xe tải
Túm váy lại là thế này
2 chị em gái ở trọ 1 nhà chủ là 1 chàng trai
Si tình cả 2 chị em, rồi ông bố chàng trai xuất hiện. Mâu thuẫn từ đây đến độ vác dao đuổi nhau, nổ bình ga...
Cuối cùng ko thoả thuận đc 2 chị em chuyển nhà.
cụ này túm lệch hết cả váy nhà người ta :-"

windmill

Xe buýt
Em thỉnh thoảng sang chỗ mấy ông anh ở tầng 3 nhà này nấu nướng cải thiện. Có lần tầng 3 không có nước, mấy ông bảo mang chậu xuống tầng 1 lấy. Tầng 1 là lãnh địa của SV nữ. Em tưởng thật mang chậu xuống khu VS tầng 1. Vừa bước vào thấy một tiên nữ trắng ngần há hốc miệng không kịp kêu. Khổ thân thằng bé ngượng chín cũng đứng như trời trồng. Cuối cùng cũng mang được chậu nước lên tầng 3 cho mấy anh làm cá rô phi, miệng không dám nói câu nào. Chuyện bí mật bây h mới kể.
Mà hồi đó đói văn nghệ, ngoài 1 lần xem ké Gala thì trường còn thuê bên Công an về chiếu phim Người tình của nữ bá tước và cái phim gì mà một gia đình chuyên móc túi lừa và bắt có 1 tiểu thư xinh đẹp để đòi tiền chuộc. Rốt cuộc có 1 cậu trong gia đình bị rụng tim với cô nàng nên cả 2 bỏ trốn ra sống ở 1 cơ sở của nhà đó ngoài bãi biển. Em thích nhất đoạn cặp đôi này sống hoang dã ở bãi biến như phim Eo biến xanh. Cuối cùng mấy anh em nhà đó tìm được, đòi cưỡng hiếp rồi đánh lẫn nhau. Cuối cùng là cảnh sát mò đến và cô nàng 1 mình nuôi con.

Em là người Hà Nội nên không có tiêu chuẩn ở nội trú. Tuy nhiên hồi sinh viên em rất chịu khó vào giao lưu trong KTX và chịu khó ăn ngủ ở đó nên cũng biết được ối chuyện.

Về chuyện tắm ở ký túc xá là buồn cười nhất, ngày xưa bọn em toàn tắm tiên cho mát. Cứ tầm 5-6 giờ chiều, sau khi đá bóng xong là bọn con trai tập trung ở khu vực tắm nhà 4. Đúng giờ bọn con trai đi tắm là đến giờ nữ sinh ở nhà III đối diện ra hóng mát. Từ trên tầng 3, tầng 4 nhìn xuống bể thì thấy rõ từng sợi. Mấy đứa con gái bên nhà III chiều nào cũng ra xem, quan sát kỹ của từng thằng rồi còn đặt nickname cho từng đứa tùy theo trạng thái và hình thù của bảo vật. Nghe đồn là nhiều tình yêu đã bùng nổ sau khi các nàng chiêm ngưỡng các chàng.

Buổi tối sau khi đi học ở giảng đường về, hoặc đi tán ái về là tiếp tục một trận tắm nữa. Em nhớ có 1 thằng cùng phòng mà em hay ngủ lại, chuyên trị sử dụng dầu gội đầu chạc. Mà các cụ biết sinh viên ngày xưa làm gì có dầu gội đầu, ký cóp mãi mới mua được dầu gội đầu bồ kết cho sang để thỉnh thoảng gội trước khi đi chơi với ái, thế mà cứ bỏ ra là khoảng 2 ngày là hết luôn, vì đâu có phải bọn trong phòng dung, mà cả lũ cùng tầng nghe đồn dầu thơm là sang xài chùa luôn. Sau này phòng mới đặt ra quy định là mỗi đứa đóng một ít tiền và mua dầu dùng chung và giao cho 1 thằng quản. Có 1 thằng trong phòng chả chịu bao giờ góp tiền cả, mà nó lại xài dữ nhất vì nó sạch và chăm tắm gội. Bọn em cú lắm lừa thay dầu gội đầu bằng nước rửa chén Mỹ Hảo. Buổi tối cu cậu đi sinh nhật với ái về đi tắm và lúc sau về líu lo nói “phòng mình xài sang ghê, hôm nay thằng nào mua dầu chanh thơm thế, mỗi tội là hơi khô làm tóc tao cứng, và cái dầu này rất cay mắt". Cả lũ bấm bụng cười muốn chết.

Tặng các cụ ảnh KTX Kinh tế Quốc dân, nhà 4 quay ra sân bóng

Hạ vàng

Xe container
sv noiij trú em éo thấy trường nào bẩn bằng trường Giao thông.
Bẩn nhất phải hỏi mấy ông Mỹ Thuật Yết Kiêu, nhất là học điêu khắc. :P
Em vào chơi thấy nền nhà KTX để đầy đá, đất, trên giường có 1/2 cái chiếu, 1/2 còn lại trên dát giường cũng để đầy đất đá. Hỏi thèng bạn là khi ngủ lại phải dọn à? Nó bẩu: Ngủ một nửa cái chiếu là đủ rồi. :((

Vulcan V70

Xe trâu
Bẩn nhất phải hỏi mấy ông Mỹ Thuật Yết Kiêu, nhất là học điêu khắc. :P
Em vào chơi thấy nền nhà KTX để đầy đá, đất, trên giường có 1/2 cái chiếu, 1/2 còn lại trên dát giường cũng để đầy đất đá. Hỏi thèng bạn là khi ngủ lại phải dọn à? Nó bẩu: Ngủ một nửa cái chiếu là đủ rồi. :((
Mấy ông này còn nổi tiếng ở dơ.
Nhiều ông quần áo bôi đầy màu vẽ.
Nghệ sỹ là cứ phải khác người khác.

Vulcan V70

Xe trâu
Xưa ngoài HN câu " Giao thông là chồng Sư phạm) các Cụ /Mợ nào học bhuwxng trường này xác nhạn giùm cháu vấy.

ThanhSon2003

Xe buýt
Thời 9x có thơ rằng :
" Trai giao thông như chim bồ nông, gái thương mại như cành liễu rủ,
Trai thương mại như con khỉ đột, gái giao thông như củ sắn lùi..."

Để rồi :
" Chim bồ nông đậu cành liễu rủ - con khỉ đột ôm củ sắn lùi "

Hehe, có thèng bạn [@Avalon-Bg;68052] học TM không bít có thuộc mấy áng thơ trên ???

J/k

hieu hiekeng

Xe tải
em đọc thấy hay quá đánh dấu mai đọc tiếp

lego

Xe hơi
Co cau la gai giao thong nhu nuoc song To Lich

andang112

Xe tăng
Em khó chịu nhất ở trọ , phòng bên cạnh phát ra tiếng động làm em ứ ngủ được

mecghi

Xe buýt
Thời 9x có thơ rằng :

Để rồi :

Hehe, có thèng bạn [@Avalon-Bg;68052] học TM không bít có thuộc mấy áng thơ trên ???

J/k
oh, giờ em mới biết con gái TM như cành liễu rủ đấy. Dịu dàng nhỉ. :)

oh, giờ em mới biết con gái TM như cành liễu rủ đấy. Dịu dàng nhỉ. :)
Thời 9x có thơ rằng :

Để rồi :

J/k
Cụ tin éo giề cái mồm thèng bạn em í. Mồm nó cứ nhành ra như cá dọn bể ấy. Lần đầu tiên em được nghe thấy mấy câu hò vè dấm dớ đó. Bố khỉ.

matizvan2009

Xe ba gác
để lâu lâu mới dám trêu mợ chủ:
chuyện ở trọ của mợ được thuyết âm mưu diễn dịch thế này: anh con trai yêu cô chị, thổ lộ với bố, bố mới bảo "em mày đấy!" buồn quá nên chuyển sang cô em, bố cũng bảo "em mày đấy!" nên chán quá đòi nổ bình gas, mẹ vào can và nói "hai đứa đấy, mày yêu đứa nào hơn thì cứ tỏ tình với nó, mày có phải con của ông ấy đâu!" thế nên anh con trai vui vẻ trở lại không đòi nổ bình ga nữa. Anh con trai chưa kịp (chắc do lại phải nâng lên đặt xuống cô chị hay cô em!!!) thì 2 chị em dọn đi mất rồi.

Haiha0674

Xe điện
Cụ nào kể chuyện đánh chắn thời sinh viên đi. Môn chắn cạ đại cương cũng nhiều chuyện hay lắm.

Em có thằng bạn, sát giờ thi vẫn không đứng lên để đi vì a cay không ù được. Mà ăn thua gì nhiều đâu, nhưng nhất định phải ù rồi mới đi thi. Nhớ lại vui phết