[Funland] Chuyện tiền bạc với anh chị em vợ

gotoancau

Xe buýt
Tôi cũng đánh giá thấp ông thớt ở đoạn kêu trả lại tiền mừng cưới.

Nàng vợ nữa. Anh mình có thế nào cũng là ruột thịt. Hơn nữa ông ấy mới hỏi vay là lần đầu. Thế mà nỡ vì mấy đồng còn hùa vào để chồng sỉ nhục anh.

Nhà này được cả đôi :(
Biết đâu anh bễ quá trước đây nhiều lần vay của em gái rồi ỉm không trả thì sao? Chứ anh trai mình hỏi vay tiền ai lại xui chồng không cho vay!

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Sao trả lại tiền mừng cưới là hèn hả cụ. Cụ thông não em về quan điểm này của cụ với
Cái gì nó ra cái ấy cụ ạ. Con người ta đến lúc túng quẫn mới nhờ cụ giúp đỡ. Có thể ông anh đã có tai tiếng này nọ nhưng thực sự đã lần nào xù nợ cụ chưa?

5tr kia là tấm lòng của người ta mừng cưới cho em gái, cụ bảo trả lại thì là cạn tàu ráo máng quá còn gì nữa. Kể cả cụ có cho ông ấy 10 tr thật thì cũng nên im lặng, về bên ngoài thì vẫn bảo là tiền của vợ chồng cụ cho anh vợ vay. Nói cái chuyện trả lại tiền cưới kia là xỉ nhục ông ấy để làm gì, cụ đạt được mục đích gì tốt đẹp đâu mà nói như thế ?

Slimz

Xe buýt
E thấy bác làm vậy cũng đc nhưng hơi rạch ròi quá, chỉ cần bảo e đưa a 10tr, e chỉ có thế chứ cần j phải nói trả lại tiền phong bì cưới, nghe nó ko vui lắm

endz

Xe buýt
Sao trả lại tiền mừng cưới là hèn hả cụ. Cụ thông não em về quan điểm này của cụ với
Trong ngữ cảnh này, là tôi, tôi sẽ dùng cụm từ "điếu ra zì" thay cho từ "hèn" của cụ gì ở trên. Nhưng ngẫm kỹ thì từ "hèn" của cụ í chuẩn hơn, nghĩa rộng hơn o:-)

Hãy là mở cuộc thi tìm từ đồng nghĩa điền vào chỗ trống nhở.. hehe

vovietdhd

Xe đạp
Cái gì nó ra cái ấy cụ ạ. Con người ta đến lúc túng quẫn mới nhờ cụ giúp đỡ. Có thể ông anh đã có tai tiếng này nọ nhưng thực sự đã lần nào xù nợ cụ chưa?

5tr kia là tấm lòng của người ta mừng cưới cho em gái, cụ bảo trả lại thì là cạn tàu ráo máng quá còn gì nữa. Kể cả cụ có cho ông ấy 10 tr thật thì cũng nên im lặng, về bên ngoài thì vẫn bảo là tiền của vợ chồng cụ cho anh vợ vay. Nói cái chuyện trả lại tiền cưới kia là xỉ nhục ông ấy để làm gì, cụ đạt được mục đích gì tốt đẹp đâu mà nói như thế ?
Có thể mọi người nghĩ ró là xỉ nhục ông anh vợ rồi. Em ko có ý kiến.
Nhưng như thế thì cũng đâu thể nói em hèn được hả cụ.
Vậy nên quan điểm cho rằng như vậy là hèn thì ko đúng rồi.

Dịch Thuật

Xe tải
Cứng rắn ngay từ đầu cho lành cụ ah.

vovietdhd

Xe đạp
Trong ngữ cảnh này, là tôi, tôi sẽ dùng cụm từ "điếu ra zì" thay cho từ "hèn" của cụ gì ở trên. Nhưng ngẫm kỹ thì từ "hèn" của cụ í chuẩn hơn, nghĩa rộng hơn o:-)

Cái gì cũng có trước có sau. Ko dưng tự nhiên trả lại tiền mừng à cụ. Ko có tiền thì mừng 500-1 triệu thôi.
đây đã đang nợ tiền xã hội đen còn vay thêm để mừng em cho hoành tráng.
Thế người ta gọi là SĨ đó cụ.

Cụ là người nhận đc tiền mừng có vui ko khi biết người đó phải gánh thêm nợ xã hội đen để mừng cưới cho mình.

endz

Xe buýt
Hèn = Hèn yếu, Hèn nhát
Nhưng cũng có nghĩa là Hèn mạt, Hèn hạ...!!!

f320

[Tịch thu bằng lái]
Trả lại tiền nó là cả một nghệ thuật đấy, dùng đúng thì rất tốt, mà dùng sai nó thành con dao hai lưỡi :))

1. A giàu có, giúp đỡ B những lúc khó khăn khiến B thoát nghèo, có của ăn của để. Đến khi A dính lao lý tù tội, ra tù không tiền bạc, bạn bè.. B tìm đến A nói xưa anh giúp đỡ em rất nhiều, nhờ vậy mà em mới được như ngày hôm nay. Xưa anh cho em tiền bạc làm ăn, giờ em gửi lại anh số tiền này, coi như trước đây em vay mượn của anh. A nghe thế chả cảm động vcđ ra à :))

2. A và B là bạn. ĐÁm cưới B A mừng tận 5tr, gấp 10 lần so với người khác. Đến khi A khó khăn thiếu tiền mới đến vay B. B không cho vay mà bảo với A là trả lại tiền mừng cưới hồi trước cho A. Nếu A là thằng có lòng tự trọng thì nó sẽ không vay B nữa, và nó sẽ nhớ cái chuyện trả tiền này suốt đời.

E thấy bác làm vậy cũng đc nhưng hơi rạch ròi quá, chỉ cần bảo e đưa a 10tr, e chỉ có thế chứ cần j phải nói trả lại tiền phong bì cưới, nghe nó ko vui lắm

chieu_vang_hn

Xe tải
Chắc là cụ chả ưa gì ông này mặc dù anh ruột của vợ, nhưng làm gì nên nghĩ đến vợ mình cư xử sao để vợ nó phục. 10tr ko phải lớn nhưng cũng phải vất vả mới kiếm ra mà thấy ông anh vợ cứ tiêu kiểu vung tay quá trán hết lại nã người nhà thì cũng đỡ ko được

ubisapro

Xe trâu
Những món này e toàn đẩy cho ngan già. Thì về nguyên tắc, được đồng nào thì ngan già thu sạch rồi còn đâu :))

vovietdhd

Xe đạp
Trả lại tiền nó là cả một nghệ thuật đấy, dùng đúng thì rất tốt, mà dùng sai nó thành con dao hai lưỡi :))

1. A giàu có, giúp đỡ B những lúc khó khăn khiến B thoát nghèo, có của ăn của để. Đến khi A dính lao lý tù tội, ra tù không tiền bạc, bạn bè.. B tìm đến A nói xưa anh giúp đỡ em rất nhiều, nhờ vậy mà em mới được như ngày hôm nay. Xưa anh cho em tiền bạc làm ăn, giờ em gửi lại anh số tiền này, coi như trước đây em vay mượn của anh. A nghe thế chả cảm động vcđ ra à :))

2. A và B là bạn. ĐÁm cưới B A mừng tận 5tr, gấp 10 lần so với người khác. Đến khi A khó khăn thiếu tiền mới đến vay B. B không cho vay mà bảo với A là trả lại tiền mừng cưới hồi trước cho A. Nếu A là thằng có lòng tự trọng thì nó sẽ không vay B nữa, và nó sẽ nhớ cái chuyện trả tiền này suốt đời.
Ôi trời. Mới cưới có 1 tháng mà ông anh vợ đã hỏi vay tiền do ăn chơi quá. Thì cũng chẳng phải vừa rồi ạ.

Iphone1

Xe tải
Cái gì cũng có trước có sau. Ko dưng tự nhiên trả lại tiền mừng à cụ. Ko có tiền thì mừng 500-1 triệu thôi.
đây đã đang nợ tiền xã hội đen còn vay thêm để mừng em cho hoành tráng.
Thế người ta gọi là SĨ đó cụ.

Cụ là người nhận đc tiền mừng có vui ko khi biết người đó phải gánh thêm nợ xã hội đen để mừng cưới cho mình.
Cụ đã lên đây hỏi rồi thì sẽ có ý kiến đồng thuận và có ý kiến như sỉ nhục! Kiểu đó thì đội mũ phớt đi cụ! Nói tới nói lui sẽ nghe thêm lời chói tai, ngang ngược. Mình làm gì đúng thì mình phải tin vào điều đó

holyshit

Xe đạp
Cụ giống em quá, cùng cảnh ngộ

Chỉnh sửa cuối:

norvo

Xe tải
Em cũng nghĩ như cụ nên mới bảo vợ trả lại tiền mừng cưới.
Xác định cho ông ấy vay trong giới hạn của mình cho phép. Khoản đấy coi như mất. Nhưng ko nên nói với vợ và ông anh là trả lại tiền mừng cưới 5trieu trong món đấy. Nghe nó bạc quá. Việc nào ra việc đấy. Vì sau ông ấy lấy vợ chắc cụ ko qua lại và mừng cưới vì đã trả tiền rồi. Còn nếu cụ mừng khả năng ông trả phong bì trước mặt luôn.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Ôi trời. Mới cưới có 1 tháng mà ông anh vợ đã hỏi vay tiền do ăn chơi quá. Thì cũng chẳng phải vừa rồi ạ.
Nó là anh vợ cụ đấy, 1 tháng hay 1 năm cái gì. Từ lúc cụ quen vợ cụ đến khi cưới là bao lâu?

Nó còn liêm sỉ là khi cụ là người nhà nó mới vay, đợi qua 1 tháng mới dám vay.

Chả nhẽ phải đợi qua 49 ngày à?

vovietdhd

Xe đạp
Xác định cho ông ấy vay trong giới hạn của mình cho phép. Khoản đấy coi như mất. Nhưng ko nên nói với vợ và ông anh là trả lại tiền mừng cưới 5trieu trong món đấy. Nghe nó bạc quá. Việc nào ra việc đấy. Vì sau ông ấy lấy vợ chắc cụ ko qua lại và mừng cưới vì đã trả tiền rồi. Còn nếu cụ mừng khả năng ông trả phong bì trước mặt luôn.
Ông ý cưới đương nhiên vợ chồng em sẽ mừng cưới ông ấy. Còn chuyện ông ấy có trả lại hay ko là chuyện của ông ấy. Ko phải quyết định của em.
Em trả lại tiền mừng cho ông ấy vì tiền đó ông ấy vay nặng lãi xã hội đen.
đã vậy còn quya lại hỏi vay tiền em.
Với kiểu người sĩ diện vậy thì ko khá đc đâu cụ ạ.

norvo

Xe tải
Ông ý cưới đương nhiên vợ chồng em sẽ mừng cưới ông ấy. Còn chuyện ông ấy có trả lại hay ko là chuyện của ông ấy. Ko phải quyết định của em.
Em trả lại tiền mừng cho ông ấy vì tiền đó ông ấy vay nặng lãi xã hội đen.
đã vậy còn quya lại hỏi vay tiền em.
Với kiểu người sĩ diện vậy thì ko khá đc đâu cụ ạ.
Cụ đọc lại com các cụ ấy góp ý đi. Trả lại tiền cho người khác là cả nghệ thuật. Cuộc sống ko đơn giản trả tiền song là xóa sạch mọi quan hệ.