[Funland] Chuyện vay nặng lãi

vieteuro

Xe container
Bảo bạn cụ sắm cái sim rác đưa cụ

Idemitsu

Xe tăng
Bạn e nó bảo lãi phải trả 35% mà e còn chẳng nắm được thông tin vay mượn nó cấp cho bên cho vay ntn 😫
Giúp cũng được. Nhưng cho số sim rác thôi. Khi nào bị khủng bố thì ném đi.

Nha Trang@

Xe điện
Nó gọi điện bắt vay tiền của nó mà còn hăm dọa như XHĐ nữa thì liên quan đến việc nợ tiền nó nã điện thoại đến bỏ sim mới thôi. Mới đây nó năn nỉ em vay 15 triệu không lãi suất vì dịch nhưng em cũng say goodbye thôi.

MaziaH

Xe tải
Giúp cũng được. Nhưng cho số sim rác thôi. Khi nào bị khủng bố thì ném đi.
Hồi đấy mà biết thì e cũng làm rồi cụ ạ :( tại chẳng có kinh nghiệm gì chuyện vay mượn, mà bị cái nó lại đưa số chính mình ra cho bọn nó gọi e cũng tiếp như đúng rồi nên nó lưu luôn số chính rồi
Hồi nó vay từ t11 năm ngoái để làm ăn mà năm nay dịch to thế này chắc cũng hoảng lắm cụ ạ

khanhnguyen09

Xe container
Ko sao, trước em còn cho bạn mượn bảng lương của em để đi vay, xong có thời gian nó cũng chậm trả, bọn cho vay lại réo em. May bạn em nó cũng dần thanh toán hết.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới đội vay nợ FE thất nghiệp không có tiền trả đào đâu ra. Em thấy tụi trẻ lao động chân tay như phục vụ nhà hàng, quán ăn hay chay Grab vay để mua xe máy, điện thoại nhiều lắm.

z0z0z0

Xe điện
Bao nhiêu người khốn khổ khốn nạn với bọn FEcredit này vì bị lấy SĐT cho vào hồ sơ mà chủ thớt chưa biết sao

tieunhupha

Xe điện
Tức nhiên là em ko dính vào việc đi xác nhận nợ cho bạn kiểu thía. Dưng nếu em có xác nhận mà đội cho vay gọi cho em kiểu thía em cũng ko ngán, thích chới nhao em có đội chuyên chởi nhao, cần thì em đến tận trụ sở của đội đấy lviệc ;))
Em đã bảo cụ chưa gặp nên mới nghĩ thế thôi. Nếu cụ tìm hiểu thì sẽ biết khối trường hợp chả dây dưa vào mà nó cho bừa sđt vào mà bảo nó xong, nó bảo phải lên trụ sở của nó để làm xác nhận và gỡ sđt khỏi list. Nếu là cụ, cụ ko dính dáng vào thì cụ có lên đó ko. Còn cụ bảo có đội chuyên chửi nhau á, cụ chưa gặp vào trường hợp đó nên nói mạnh quá. Đội chửi nhao đó lúc nào cũng ở bên cạnh cụ để cụ đưa máy à. Tiếp nữa là khi thằng kia ko trả tiền thì nó cứ nã cụ liên tục, lúc cụ đang ngồi cafe chém gió với đội chửi nhau thì vui quá, còn khi cụ đang làm việc hoặc đang chờ cuộc gọi quan trọng thì cụ có điên lên ko.
Còn cụ xác định là lên tận nơi làm việc là lúc đấy điên lắm rồi.:))

Bopbi_hsgs

Xe container
Em đã bảo cụ chưa gặp nên mới nghĩ thế thôi. Nếu cụ tìm hiểu thì sẽ biết khối trường hợp chả dây dưa vào mà nó cho bừa sđt vào mà bảo nó xong, nó bảo phải lên trụ sở của nó để làm xác nhận và gỡ sđt khỏi list. Nếu là cụ, cụ ko dính dáng vào thì cụ có lên đó ko. Còn cụ bảo có đội chuyên chửi nhau á, cụ chưa gặp vào trường hợp đó nên nói mạnh quá. Đội chửi nhao đó lúc nào cũng ở bên cạnh cụ để cụ đưa máy à. Tiếp nữa là khi thằng kia ko trả tiền thì nó cứ nã cụ liên tục, lúc cụ đang ngồi cafe chém gió với đội chửi nhau thì vui quá, còn khi cụ đang làm việc hoặc đang chờ cuộc gọi quan trọng thì cụ có điên lên ko.
Còn cụ xác định là lên tận nơi làm việc là lúc đấy điên lắm rồi.:))
Em chả liên quan j đến chiện cho vay và vay mà gọi điện đến quấy rầy em thì chắc chắn em xử lý đc, Vụ nài đối với em đơn giản ;))

JetA1

Đi bộ
E có đứa bạn nó đi vay VPbank thì làm hồ sơ là của fecredit nó trực thuộc ngân hàng e ko hiểu rõ lắm.
Thấy nó bảo thủ tục xong hết còn cần vài số đt để xác minh thì bạn e nó nhờ mình xác nhận mình tên là như này bạn của ng này đúng là ng này vay từng này thì bên cho vay mới xác nhận để giải ngân cho khách vay.
Cccm cho e hỏi trường hợp này thì e là ng bảo lãnh hay là gì ạ. E ko đi vay cùng bạn e và ko cung cấp thêm thông tin địa chỉ cá nhân của mình vì fe chỉ gọi điện cho e xác nhận thông tin ng vay là bạn e.
Thanks cccm
Khuyên cụ chân tình, không nên cho số để dây vào với bọn này làm gì. Nếu bạn cụ nợ quá hạn, cụ sẽ được hỏi thăm ngay đấy.

Rong Ruổi

Xe container
Bạn cụ phải dùng đến cái loại này thì cũng căng phết đấy. Tỷ lệ bạn cụ trả có thể là 50-50. Cứ xác định tinh thần trước là cụ bỏ sim dần đi là vừa. Ko nó mà moi được thông tin nó còn cho cả nhà cụ ăn hành luôn cơ :D

vkthang

Xe container
E có đứa bạn nó đi vay VPbank thì làm hồ sơ là của fecredit nó trực thuộc ngân hàng e ko hiểu rõ lắm.
Thấy nó bảo thủ tục xong hết còn cần vài số đt để xác minh thì bạn e nó nhờ mình xác nhận mình tên là như này bạn của ng này đúng là ng này vay từng này thì bên cho vay mới xác nhận để giải ngân cho khách vay.
Cccm cho e hỏi trường hợp này thì e là ng bảo lãnh hay là gì ạ. E ko đi vay cùng bạn e và ko cung cấp thêm thông tin địa chỉ cá nhân của mình vì fe chỉ gọi điện cho e xác nhận thông tin ng vay là bạn e.
Thanks cccm
Cụ chủ ít đọc báo nhỉ, fecredit nổi tiếng món khủng bố điện thoại đòi nợ mà cụ.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này nó khôn đấy. Bao giờ nó cũng bắt con nợ cung cấp vài số điện thoại của người thân để xác minh. Trong trường hợp con nợ không trả tiền thì nó sẽ gọi cho những người thân này để giục nợ. Chúng nó khủng bố đến mức những người này phải tạo áp lực cho con nợ trả nợ. Thậm chí có người còn bỏ tiền túi ra để trả nợ cho con nợ ( vài triệu thôi) để chúng nó không khủng bổ cuộc gọi nữa.

Em chả liên quan j đến chiện cho vay và vay mà gọi điện đến quấy rầy em thì chắc chắn em xử lý đc, Vụ nài đối với em đơn giản ;))

Bopbi_hsgs

Xe container
Bọn này nó khôn đấy. Bao giờ nó cũng bắt con nợ cung cấp vài số điện thoại của người thân để xác minh. Trong trường hợp con nợ không trả tiền thì nó sẽ gọi cho những người thân này để giục nợ. Chúng nó khủng bố đến mức những người này phải tạo áp lực cho con nợ trả nợ. Thậm chí có người còn bỏ tiền túi ra để trả nợ cho con nợ ( vài triệu thôi) để chúng nó không khủng bổ cuộc gọi nữa.
Cái cách đấy chỉ gây ức chế cho ng bị gọi thôi, hiệu quả ăn thua giề. Ở trên OF nài nhiều ng bít em, ai quen em trên nài cần vay tiền hội đấy nhờ em, em sẵn sàng giúp, em chả ngán giề mấy trò vặt vãnh đấy ;))

tuance66

Xe buýt
Cái cách đấy chỉ gây ức chế cho ng bị gọi thôi, hiệu quả ăn thua giề. Ở trên OF nài nhiều ng bít em, ai quen em trên nài cần vay tiền hội đấy nhờ em, em sẵn sàng giúp, em chả ngán giề mấy trò vặt vãnh đấy ;))
Cụ tay to và cứng thế thì giúp bạn cụ thôi

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ hướng dẫn em với
Bùng dc của bọn này hơi bị thướng, tiền thu dc em mời cụ bia rượu (cả gái nếu đủ) đến hết thì thôi :)
Bọn cho vay tín chấp nó y/c cụ có bảng lương, sổ hk, cmt. Về pl bùng của nó thì nó cho cụ đi tù, còn chuyện gây ức chế cho ng xác nhận là bạn thì cũng chả giải quyết đc việc gì ;))