[Funland] Chuyện vay ngân hàng theo kiểu bia kèm lạc

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ơi. Nhờ các cụ thống kê lên danh sách các ngân hàng cho vay tiền nhưng gài người vay mua bảo hiểm ??? x-(x-(x-(

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Khoản vay có 300tr mà phải mua bảo hiểm 25tr thì mặn quá
Như vậy là vay 325 triệu chứ không phải vay 300 triệu. Đã không có tiền đi vay mà lại còn phải vay thêm 25 triệu (cõng thêm tiền lãi 25 triệu kia nữa) để cõng bọn bán bảo hiểm. Thất đức là đây chứ đâu.
Em thật! Có cụ nào làm trong tín dụng ngân hàng thấy việc này thất đức không?
------
Hóng các cụ: "ai bắt ông vay mà còn kêu, ...abcxyz/ Ngân hàng nó có càm tay bắt các ông ký vay đâu ..." ;))

kid1234

Xe buýt
Cụ vào 10 ngân hàng phải 8 ông bắt mua bảo hiểm nhé, thậm chí còn ko được lựa chọn mua bảo hiểm từ ai luôn
e đang cần vay tầm 700tr. cụ cho e xin 2 ngân hàng còn lại ko cần BHNT với. tại vk e mua cho e 1 cái của Manulife rồi. huhu

dream007

Xe buýt
Cụ nghe thằng nhân viên tín dụng làm gì.

Chạy thẳng vào phòng giám đốc của nó mà chửi, đảm bảo không giải ngân ngay cho cụ em đi đầu xuống đất. KHÔNG CÓ QUY ĐỊNH NÀO ÉP KHÁCH HÀNG PHẢI MUA BHNT MỚI CHO VAY CẢ.
Hồ sơ xấu, nợ vào nhóm, mà đòi giải ngân ngay, k lạy lục bọn ngân hàng cho vay thì tôi đi đầu xuống đất, mua bảo hiểm mà nó cho vay là ngon rồi, cò tiền mà làm ăn, k có tiền có mà cạp đất, tinh cái tướng,

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Hồ sơ xấu, nợ vào nhóm, mà đòi giải ngân ngay, k lạy lục bọn ngân hàng cho vay thì tôi đi đầu xuống đất, mua bảo hiểm mà nó cho vay là ngon rồi, cò tiền mà làm ăn, k có tiền có mà cạp đất, tinh cái tướng,
Nghe cụ nói ngứa ... quá!
Mời cụ li vang!

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghe thằng nhân viên tín dụng làm gì.

Chạy thẳng vào phòng giám đốc của nó mà chửi, đảm bảo không giải ngân ngay cho cụ em đi đầu xuống đất. KHÔNG CÓ QUY ĐỊNH NÀO ÉP KHÁCH HÀNG PHẢI MUA BHNT MỚI CHO VAY CẢ.
Bọn Ngân Hàng nó gài cụ nhé:
- Phương án 1: Nếu mua bảo hiểm thì được hưởng ưu đãi lãi suất (thực ra giảm tí xíu tính ra bằng số tiền lãi của khoản mình vay thêm để tiếp tục mua bảo hiểm).
- Phương án 2: Nếu không mua bảo hiểm, bọn nó vẫn cho vay nhưng thái độ không thân thiện, giống thái độ một đứa trẻ khi được bố mẹ đón khi hết tiết học mà đòi bim bim mà bố mẹ không mua cho ấy (kiểu khá giống) và sẽ không được hưởng lãi suất ưu đãi. Và phương án này bọn ngân hàng thường không thích vì không cắn được cái gì.
===> Giữa 2 phương án bọn tín dụng ngân hàng nó đang nhiên chẳng mất gì và nghiễm nhiên được 50-70% hoa hồng từ bảo hiểm nếu con mồi chọn phương án 2. Bọn nó cảm thấy không được đớ.p nên rất bực bội (kiểu đang đớp quen rồi nay không được đớ.p nên sinh ra vùng vằng/giận dỗi/ ...)
===> Và thường thì khi đến vay tiền bọn nó sẽ không hề nhắc đến cái bảo hiểm abc kia đâu. Bọn nó đưa con mồi đến bước cuối của các thủ tục thì mới phọt ra cái gọi là bảo hiểm. Bọn tín dụng ngân hàng gài bán bảo hiểm có phải là bọn thất đức không các cụ?

vandatAT

Xe container
Em ghét tất cả loại bảo hiểm ỏ vn, thu $ thì rất nhanh, đòi $ , quyền lợi rất khoai

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Không thấy có cụ ngân hàng nào vào top các cụ nhỉ? Hoặc có vào nhưng cũng đứng hóng hoặc nick ảo. Em dự thế! ;))

TsarPutin

Xe tăng
em trc vay 4 tỷ cũng bị ép mua bh 25 tr, định k vay nhưng lúc đó k xoay dc tiền thêm dù đến hạn nộp tiếp rồi; bọn vpbank; e thì hồ sơ ok, k nợ xấu, ts đảm bảo cực nhiều;
mớt dại ở chỗ nó dìm hs đến gần ngày nộp tiền nó mới ép (tức k phản kháng dc), mua 5 năm nộp tiền cho tín dụng rồi thì nó mua cho mình 1 năm 1, thỉnh thoảng bọn tổng đài vpbank gọi nhắc mình mua bh;
điên k tả, thôi cứ coi như phí khoản vay đi cho nhẹ, trông chờ gì cái bà thống đốc vs cái hội bảo vệ tiêu dùng;

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
em trc vay 4 tỷ cũng bị ép mua bh 25 tr, định k vay nhưng lúc đó k xoay dc tiền thêm dù đến hạn nộp tiếp rồi; bọn vpbank; e thì hồ sơ ok, k nợ xấu, ts đảm bảo cực nhiều;
mớt dại ở chỗ nó dìm hs đến gần ngày nộp tiền nó mới ép (tức k phản kháng dc), mua 5 năm nộp tiền cho tín dụng rồi thì nó mua cho mình 1 năm 1, thỉnh thoảng bọn tổng đài vpbank gọi nhắc mình mua bh;
điên k tả, thôi cứ coi như phí khoản vay đi cho nhẹ, trông chờ gì cái bà thống đốc vs cái hội bảo vệ tiêu dùng;
Cụ cho chúng nó đớ.p chúng nó quen mõ.m đi cụ. Rồi làm khổ những người vay sau.
Trước em cũng bị ép mua bảo hiểm như thế. Em gọi hẳn lên hội sở: đọc rõ họ tên nhân viên tín dụng, người quản lý/giám đốc tín dụng/chi nhánh nào. Nói rõ vụ việc, sau đó em gọi tiếp lên đường dây nóng Ngân hàng nhà nước. Sau 5 phút con giám đốc tín dụng gọi điện rối rít xin lỗi blap blap các kiểu, trong phút mốt (ngày hôm sau) giải ngân ngay. Và sau khi giải ngân xong, em nói thẳng vào mặt con giám đốc tín dụng: em có nhiều cái để mất hơn anh, bọn em nên lựa người mà kiếm ăn, đừng ăn bừa bãi em ạ, ... Đkm. Bọn nó chắc cay em lắm!
Tổ sư bọn nó!

k4mjkaze2

Xe buýt
Cụ cho chúng nó đớ.p chúng nó quen mõ.m đi cụ. Rồi làm khổ những người vay sau.
Trước em cũng bị ép mua bảo hiểm như thế. Em gọi hẳn lên hội sở: đọc rõ họ tên nhân viên tín dụng, người quản lý/giám đốc tín dụng/chi nhánh nào. Nói rõ vụ việc, sau đó em gọi tiếp lên đường dây nóng Ngân hàng nhà nước. Sau 5 phút con giám đốc tín dụng gọi điện rối rít xin lỗi blap blap các kiểu, trong phút mốt (ngày hôm sau) giải ngân ngay. Và sau khi giải ngân xong, em nói thẳng vào mặt con giám đốc tín dụng: em có nhiều cái để mất hơn anh, bọn em nên lựa người mà kiếm ăn, đừng ăn bừa bãi em ạ, ... Đkm. Bọn nó chắc cay em lắm!
Tổ sư bọn nó!
với bọn nó cứ phải thế
Nhưng bọn chó đấy nó khôn, cứ đớp của những ông mà bị ép sắp đến hạn giải ngân để không chạy đi đâu kịp.
Và cái mồm của bọn nó thì tại trên ép xuống, chứ bọn em được cái cục xương nào đâu...
Nếu yêu cầu bắt buộc mua bảo hiểm, thì 1 là tăng lãi suất thay cho tiền mua bh, hoặc 2 là ghi rõ ra từ đầu.
Trong này lắm cờ hó vào bênh rồi chửi người vay chẳng ra gì mới phải chấp nhận mua bh để được giải ngân. Kiểu bọn bố giải ngân cho là phúc của chúng mày rồi ấy

k4mjkaze2

Xe buýt
em đi học gặp chị em nhân viên NH, các chị em đều bảo nhau: lấy ck ở đâu thì lấy chứ cấm lấy ck làm tín dụng, thối bỏ mẹ =))

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
với bọn nó cứ phải thế
Nhưng bọn chó đấy nó khôn, cứ đớp của những ông mà bị ép sắp đến hạn giải ngân để không chạy đi đâu kịp.
Và cái mồm của bọn nó thì tại trên ép xuống, chứ bọn em được cái cục xương nào đâu...
Nếu yêu cầu bắt buộc mua bảo hiểm, thì 1 là tăng lãi suất thay cho tiền mua bh, hoặc 2 là ghi rõ ra từ đầu.
Trong này lắm cờ hó vào bênh rồi chửi người vay chẳng ra gì mới phải chấp nhận mua bh để được giải ngân. Kiểu bọn bố giải ngân cho là phúc của chúng mày rồi ấy
Trên nào ép xuống ? :P Cụ làm cái máy ghi âm! Trên nào? Đủ để cho bọn nó lạnh gáy!
Note: Bọn tao đi vay, mất tiền lãi hàng tháng, bọn tao không đi ăn xin . Đm. Nhân viên tín dụng mà láo kiểu đó thì ở ngoài đời em cho bét nhè chè cháo ngay. Bố không vay cũng được nhưng ít nhất bố cũng phải cho chúng mày vài vết sạn😒 Sau khỏi phấn đấu ông nọ bà kia trong cái nghề đó nữa. Xác định là muốn phấn đấu thì chỉ có chuyển nghề. Cho bọn nó có "án tích" trong ngành/lĩnh vực đó luôn!

Chỉnh sửa cuối:

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
em đi học gặp chị em nhân viên NH, các chị em đều bảo nhau: lấy ck ở đâu thì lấy chứ cấm lấy ck làm tín dụng, thối bỏ mẹ =))
Nội bộ chúng nó cũng không thơm thảo với nhau đâu. Cắn nhau ác phết đấy! Hở ra là cũng dẫm đạp, mưu hèn kế bẩn với nhau ra trò ;))

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
Bọn Ngân Hàng nó gài cụ nhé:
- Phương án 1: Nếu mua bảo hiểm thì được hưởng ưu đãi lãi suất (thực ra giảm tí xíu tính ra bằng số tiền lãi của khoản mình vay thêm để tiếp tục mua bảo hiểm).
- Phương án 2: Nếu không mua bảo hiểm, bọn nó vẫn cho vay nhưng thái độ không thân thiện, giống thái độ một đứa trẻ khi được bố mẹ đón khi hết tiết học mà đòi bim bim mà bố mẹ không mua cho ấy (kiểu khá giống) và sẽ không được hưởng lãi suất ưu đãi. Và phương án này bọn ngân hàng thường không thích vì không cắn được cái gì.
===> Giữa 2 phương án bọn tín dụng ngân hàng nó đang nhiên chẳng mất gì và nghiễm nhiên được 50-70% hoa hồng từ bảo hiểm nếu con mồi chọn phương án 2. Bọn nó cảm thấy không được đớ.p nên rất bực bội (kiểu đang đớp quen rồi nay không được đớ.p nên sinh ra vùng vằng/giận dỗi/ ...)
===> Và thường thì khi đến vay tiền bọn nó sẽ không hề nhắc đến cái bảo hiểm abc kia đâu. Bọn nó đưa con mồi đến bước cuối của các thủ tục thì mới phọt ra cái gọi là bảo hiểm. Bọn tín dụng ngân hàng gài bán bảo hiểm có phải là bọn thất đức không các cụ?
cái món này toàn ép từ trên xuống chứ nv tín dụng nào tự quyết đâu cụ , cơ bản là bọn bank khốn nạn

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
cái món này toàn ép từ trên xuống chứ nv tín dụng nào tự quyết đâu cụ , cơ bản là bọn bank khốn nạn
Nhân viên tín dụng cũng có "khẩu phần" trong đó cụ nhé! Tháng nào thằng/con nhân viên tín dụng làm thành công dăm ba cái hợp đồng vay thế chấp kèm bán bảo hiểm thành công là chúng nó ấm rồi. % cao lắm đó cụ.
Suy cho cùng cái nghề tín dụng nó cũng bạc và thất đức. Tín dụng nào cũng thế: Đen, nhà nước, cổ phần, ...

odaiba

Xe tăng
BH giờ nó len lỏi đủ mọi ngóc ngách. Đi đâu cũng thấy BH. Lúc tư vấn thì ngon ngọt đủ kiểu. Lúc thanh toán quyền lợi thì như đi xin, tức anh ách.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Hàng loạt các câu chuyện liên quan đến vay tín dụng ngân hàng mà bị ép/hình thức nào đó để khách hàng phải mua là hồi chuông đánh động đến bọn tín dụng ngân hàng. Bọn nó ít/nhiều sẽ đọc được những thông tin này và chúng nó sẽ e dè hơn hoặc cũng có thể chúng nó sẽ đối phó/rào chắn tốt hơn.
Nhưng suy cho cùng thì chúng nó cũng vì miếng cơm manh áo, mình cũng thế. Nhưng làm gì cũng vậy: "đánh cờ hó phải nể mặt chủ", rồi " cò hó cùng rứt dậu".
===> Các bạn tín dụng ngân hàng đọc được top này thì nên suy nghĩ trước khi gài bán bảo hiểm kèm gói vay của khách hàng nhé! Người ta nghèo, khổ, túng bẫn người ta mới phải đi vay, mà xác định đi vay là khổ rồi. (vay thêm để mua cả bảo hiểm ---> tiếp tục gánh thêm lãi của khoản vay này). Các bạn đớp từ vòng trong ra vòng ngoài từ trên xuống dưới. Cái gì nó cũng vừa vừa thôi!
Thất đức quả báo nhãn tiền đấy!

NapTienVinaphone

Xe tải
Chuyện Toyota bán bia kèm lạc ở xứ ta chắc chẳng bác nào chưa nghe qua, còn chuyện muốn ngân hàng giải ngân phải mua kèm bảo hiểm thì đây là lần đầu em được biết.

Đầu đuôi là hai vợ chồng em đã chốt mua căn của 1 cụ trên chợ bất động sản OF (OF nhà mình có cái box Bất động sản này uy tín cực, thông tin rõ ràng, giá công khai luôn, ban đầu em cũng khá bất ngờ nhưng tìm hiểu kỹ thì hóa ra trên đấy toàn người thật nhà thật, cò mồi chắc đói ăn nên chạy hết rồi). So với giá tiền thì căn đấy rẻ mà cụ ấy đúng là chủ lại cho em giá tình thương OF nữa nên ưng càng thêm ưng nhưng tài chính của em hơi ngắn vì vậy vẫn phải vay thêm bank 300tr nữa. Theo kế hoạch thì em rút sổ tiết kiệm ở ngân hàng em gửi rồi vay thế chấp tài sản để được giải ngân 300tr kia luôn ở ngân hàng đó nhưng đây chắc chắn sẽ là lần cuối cùng em phát sinh giao dịch với ngân hàng này -_-!. Trước giờ em toàn gửi chứ chưa vay bao giờ vì vậy em đã cẩn thẩn và hỏi rất kỹ giấy tờ cũng như các khoản phí cần phải đóng. Ban đầu mọi thứ đều suôn sẻ, nhân viên tư vấn cũng hẹn em ngày giải ngân luôn! chắc mẩm đã xong nên em chốt luôn với cụ OF bán nhà ngày giao tiền. Đây chính là sai lầm lớn nhất của em :(. Rồi vẫn là cậu nhân viên chắc chắn khoản vay của em sẽ được giải ngân đúng thời gian dự kiến đấy gọi cho em kêu khoản vay của em không thành công rồi gợi ý em mua gói bảo hiểm nhân thọ và bảo hiểm khoản vay thì sẽ đạt đủ điều kiện. Lúc đấy em mới ngớ người ra, cảm giác như mình bị lừa! Nhưng vì trót chốt thời gian giao tiền với tiếc công tìm được căn ưng và cũng ngại với cụ OF kia nên em bị rơi vào thế bí! Mặc dù em đã có bảo hiểm nhân thọ ở Manulife và đã phải trả nhiều khoản phí trước đó nhưng vẫn phải đồng ý mua thêm bảo hiểm của ngân hàng để được giải ngân đúng thời gian dự kiến. Chốt lại, em phải mua bảo hiểm của ngân hàng trị giá 25tr để có khoản vay 300tr.

Việc ngân hàng ép khách hàng phải mua bảo hiểm là sai hay đúng vậy các bác, có chính sách nào của họ quy định rõ ràng không hay phía ngân hàng và nhân viên của họ tự hiểu với nhau vậy! em cảm giác như bị họ lừa vậy x-(
đê mê nhà bank, đọc bài của cụ làm e lại sôi máu. e cũng dính trường hợp đúng của cụ luôn. Mà đấy là e còn biết trước, thỏa thuận từ đầu ko bh e mới triển. Thế mà xong xuôi các thứ bọn nó lại báo sếp ép phải mua bh (cũng 25tr cho gói e vay 700) mới được giải ngân. Cu to chúng nó nữa chứ, nhưng mà éo ép được em. ko làm e đi bank khác làm, tiền đến ngày cần may e lại xoay bên ngoài được.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
đê mê nhà bank, đọc bài của cụ làm e lại sôi máu. e cũng dính trường hợp đúng của cụ luôn. Mà đấy là e còn biết trước, thỏa thuận từ đầu ko bh e mới triển. Thế mà xong xuôi các thứ bọn nó lại báo sếp ép phải mua bh (cũng 25tr cho gói e vay 700) mới được giải ngân. Cu to chúng nó nữa chứ, nhưng mà éo ép được em. ko làm e đi bank khác làm, tiền đến ngày cần may e lại xoay bên ngoài được.
Thêm một kinh nghiệm nữa là trước khi vay thì hỏi luôn (ghi âm lại) là sếp có ép mua bảo hiểm không? Còn trường hợp của cụ đến phút cuối rồi mới lòi ra thì theo thì cũng nên ghi âm lại: con tín dụng nó bảo sếp em ép... cụ hỏi luôn sếp nào, quy định nào? Nếu nó trả lời là quy định nội bộ thì thôi: các em cứ gọi là xác định... Cứ trình tự như thế cho chúng nó lên hội sở.