City Top hay Cerato 1.6 AT

kapsong

Xe máy
Xét hết Kia thì cerato ổn nhất, nhưng nếu so kia với honda hay toy về sedan đi phố thì vẫn dưới 1 tí, căn bản con top là dòng B nhưng option này nọ em thấy dư xăng hoặc nhích lên C vẫn được. Với cả được cái thương hiệu, bảo dưỡng dễ thay, đỡ chờ đợi
Em cũng chấm mỗi cerato bên Kia, style hao hao cam nhưng rộng rãi hơn. Nhưng xét về sự thoải mái khi ngồi thì em thích cái ghế của City hơn, cao ráo.

tatthanh2412

Xe hơi
Em thích kiểu vô cấp CVT như con top hơn, dễ đi với đỡ giật tay lái, mà khoẻ nhất là chênh nhau cỡ chục triệu nhưng được cái cốp 536L với cân bằng điện từ, khởi hành ngang dốc đỡ nhiều cho mấy cụ
Chuẩn cụ, chênh cỡ vài chục mà được nhiều thứ ngon lành như: túi khí, đèn led, ghế da, 8 loa này nọ thì hợp lý quá đi chứ. Chứ cụ mua con căn bản, độ lên cũng tầm đó thôi

hoahuongduong

Xe buýt
Cụ lập thớt ở City thì hiểu là cụ chọn City hơn rồi. Độ bền bỉ, giá cả theo thời gian....cụ tự chấm....

namtu1810

Xe hơi
Cerato dòng trên nên rộng hơn là đúng rồi ạ, nhưng cảm giác lái hay ngồi hưởng thụ thì em top lại được nhiều cụ đánh giá cao hơn ạ
Em nào cũng đc, cặp kè em nào cũng sướng như nhau :)) nhưng nếu vừa muốn sang chảnh, vừa muốn tiết kiệm, bảo dưỡng này nọ thì em thấy cụ xúc con top có lý hơn ợ

tranduyhnk

Xe tải
Cerato dòng trên nên rộng hơn là đúng rồi ạ, nhưng cảm giác lái hay ngồi hưởng thụ thì em top lại được nhiều cụ đánh giá cao hơn ạ
E thích city tính năng an toàn khá ok, lại có lẫY chuyển số trên vô lăng nữa! :)

buitoantam

Xe đạp
2 em 2 phân khúc! Nhưng độ rộng thì em đính chính 1 chút, city rộng ngang ngữa cerato cụ ah, nếu cụ chạy dịch vụ thì với sự bền bỉ vận hành mượt mà, độ bền cao, chất lượng đi cùng năm tháng thì cụ nên lấy city, xe city làm xe hoa thì cũng hoành tá tràng nha cụ, dàn đèn full led của city nhìn sang trọng và ăn đứt dàn đèn bi cenon của em cerato nhé.
" ngoài ra em nó là xe Nhật chính hiệu "
:)) em chỉ biết nói thế cụ thích xe nào thì cụ quyết, nếu lấy city gọi em tư vấn thêm nhé, em ở honda mỹ đình hotline 0929333883
bác ơi nó ngắn hơn chục phân, bé hơn 9cm thì nó ngang nhau như thế nào ạ.

VienDung

Xe hơi
Máy con top 1.5 nhưng mạnh em thấy ngang ngửa, có khi bốc gần bằng mấy em 2.0 nếu cụ đã test drive. Ngoại thất thì tuỳ gu mỗi cụ vì nhiều cụ thích dáng thanh với kiểu business của con Cerato, mua về dễ đi kinh doanh. Còn Honda nó ko có chính sách kinh doanh nên đa phần style toàn kiểu mạnh tôn chủ xe hơn
Ngất vs comment của cụ, máy 1.5 top mà ngang 2.0, cụ so với 2.0 máy dầu ạ ? Cụ có biết thực tế lái máy 1.5 Top city nó hơn cả Tesla X ko ? Đấy là em chưa so với Bentayga đấy ạ.

Beabeem

Xe đạp
Honda city là ok rồi, dù sao cũng là hàng NHẬT. Một người chạy Honda city TOP cảm nhận

STARIUS

Xe buýt
Không biết các bác so sánh gì, em thấy city không bao giờ có cửa so cer tất cả mọi mặt: ngoại nội thất cer hơn hẳn, rộng hơn, lốp to hơn bám đường hơn, lái sướng hơn. Option hơn hẳn luôn, ghế điện, xạc không dây... City nhìn quả màn hình và lỗ cắm usb chán hẳn.

PEPON

Đi bộ
Ngất vs comment của cụ, máy 1.5 top mà ngang 2.0, cụ so với 2.0 máy dầu ạ ? Cụ có biết thực tế lái máy 1.5 Top city nó hơn cả Tesla X ko ? Đấy là em chưa so với Bentayga đấy ạ.
KAKA, VÃI CỤ

PEPON

Đi bộ
Kính các cụ 1 chum ạ
em xin có ngu kiến thế này
VN hay có mấy bác bệnh sĩ nên lựa chọn hình thức, nên chấp nhận đánh đổi 1 số tùy chọn an toàn để lấy cái vẻ dễ nhìn và bắt mắt ( cái này em nghĩ là cer) các hãng của hàn đang đánh vào tâm lý chung của phần đông người tiêu dùng Việt, còn các bác nhật bản (tính cách người nhật và lối sống chất lượng) thì đề cao tính an toàn cho người dùng, đề cao an toàn thì đồ dùng phải tốt, mà tốt thì giá phải cao(tiền nào của nấy), nên giá cao nhất trong phân khúc là điều dĩ nhiên.
nói tóm lại, cụ chủ thớt là người thích bảnh hay thích an toàn thôi.
kính cụ!