CIVIC 2.0 có hệ thống báo động không

Nhật Mai

Xe đạp
Sao xe em không thấy có nhỉ. Nhiều lần em để xe ơ nhà đến lúc lấy đi tưởng không khóa nên cứ thế mở cửa có thấy kêu gì đâu ngoài ra thằng cu tí nhà em cũng hay đá bóng vào xe của em lắm mà cũng chẳng thấy kêu trong khi xe thằng bạn đến nhà thằng bé đá cái là kêu um tỏi. Hay là xe em có vấn đề nhỉ? Chiều về em phải kiểm tra lại vụ này cái.
Mở bên ngoài thì OK bác ạ. Bóng đá bẹp xe cũng vậy. Tuy nhiên mở bên trong xem (trộm thường đập kính rồi mở bên trong), nó kêu ầm lên ngay.

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Tiện thể, em hỏi luôn : với CIVIC chống trộm mở khoá cửa bằng báo động, vậy có bác nào đấu được gương CIVIC tương tự như chốt cửa không? Tức là khi không sử dụng xe mình thường gập gương lại và khoá của ( lock), khi có ai đó bẻ gương ra thì nó kêu ầm lên.

SpecX7426

Xe tăng
Tiện thể, em hỏi luôn : với CIVIC chống trộm mở khoá cửa bằng báo động, vậy có bác nào đấu được gương CIVIC tương tự như chốt cửa không? Tức là khi không sử dụng xe mình thường gập gương lại và khoá của ( lock), khi có ai đó bẻ gương ra thì nó kêu ầm lên.
Cái này nếu làm được cũng hay nhỉ!

lychau

[Tịch thu bằng lái]
EM thấy nếu có mât gương thì cũng có báo động ầm ầm đấy chứ!:ohmy:

Shang Car

Xe buýt
Có cách này dễ hơn ạ. Bác ngồi trong xe, rút chìa khóa ra, ấn nút đóng cửa trên chìa khóa, đợi 2' cho cái đèn đỏ táp lô nháy nháy. Bác ấn chốt mở cửa, nó sẽ kêu ầm lên như lợn chọc tiết ngay:ohmy:.
Hôm nọ ngồi đợi gấu mẹ ở Fivimart Đặng Tiến Đông, bố cháu cũng nghịch như thế, nó kêu ầm lên, đèn nháy lia lịa bố cháu sợ quá không biết làm thế nào để tắt nó đi thì mấy ông ở cửa hàng bên cạnh lao ra, giữ bố cháu lại:(. Bố cháu phải xuất trình giấy đăng ký, CMT và thanh minh trò nghịch dại, họ mới tin, may mà xe chính chủ chứ nếu không cũng lằng nhằng. Thời buổi này mà vẫn còn có người tốt các bác nhể:41:. Mà sau vụ đó cũng thấy yên tâm về cái hệ thống báo động này(k).
Mà tắt nó đi ntn các bác nhỉ? bố cháu cứ bấm loạn lên sau chả biết tắt bằng nút nào*-)
em cũng bị phát này, ngồi chờ đón con ở cổng trường, nghịch phát, xe rú ầm ầm, chỉ cần chui ra khỏi xe, đóng cửa, bấm khóa lock, nghe xoạch phát là okie

steven19

Xe hơi
bác muốn kiểm tra xem thực sự có báo động hay không chỉ việc thao tác như sau:
1. kéo cửa kính xe xuống
2. Đóng cửa lại và ấn khóa cửa trên chìa khóa.
3. Đợi khoảng >60 giây rồi thò tay vào ấn chốt mở cửa.

Xe bác mà không kêu thì bác đi bảo hành là vừa. chúc xe bác kêu he he :102:
=)) Đề xuất của bác hay quá! :D

ARTCOOL

Xe tải
Có cụ xuanson làm rồi ạ nhưng nghe đc tiếng báo động chạy ra thì trộm nó cũng vặt xong cái tai của cụ rồi, chỉ có điều nó chỉ xẻo đc 1 bên tai thôi là nó sợ chạy mất dép rùi

meolibe

Xe hơi
các bác cho em hoi ké với. em mới lấy lại 1 e civic 2009 (đèn hậu vẫn là hình tròn), hình như xe ko có chế độ khóa cửa tự động theo tốc độ. Cái này có thể mod thêm đc ko ạ?