Civic, có cụ nào bị như em

Cesc F

Xe tải
Sau trận lụt, em vào Honda T Hồ để kiểm tra. Xe không có vấn đề gì cả (đã tháo hết động cơ để xem ). Khi về em mới nhận ra là vô lăng mình bị lệch khoảng 5 - 7 độ về hướng 13h. Em chạy thử 1 đoạn lại nhận ra 1 lỗi nữa là : "khi em bỏ 2 tay ra khỏi vô lăng ( đi chậm, thẳng lái ) thì xe của em luôn bị ăn lái về phía bên phải. Cứ nghĩ do đường dốc 1 bên lên nó như thế, em lại đi thử sang bên kia đường ( bên tay trái), nó vẫn cứ bị ăn sang bên phải. Em đem ra đi cân chỉnh lại vô lăng, về thử nó vẫn vậy. Em nghe nói là các loại khác có bỏ tay ra khỏi vô lăng hàng km thì xe vẫn chạy thẳng. Chẳng lẽ Civic lại không bằng 1 chiếc công nông ???? :'(
Civic 2.0
Có cụ nào giải thích giúp em :^)

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
cái tật vô lăng quay về phía phải không chỉ sau lội nước đâu cụ ơi. Cái này ae CV nói cũng lâu rồi. cụ thử chạy ở đườn bằng (đường VN chủ yếu dốc sang 2 bên) xem có bị không. kiểm tra áp suất lốp, rồi mang vào hãng ợ

Cesc F

Xe tải
Cháu chạy sang cả phía đường bên trái mà nó vẫn cứ bị dốc sang phải cụ ạ:^)

dongnat

Xe điện
Trong quá trình tháo lắp nó làm lệch thước lái của cụ hoặc lệch khớp chữ thập của vo lăng

vauhoi

Xe container
Mang vào hãng kiểm tra lại cho nó lành bác ạ.

hamzui

Xe hơi
Xe bác bị 1 trong những lỗi sau:

-Lệch thước lái
-Áp suất lốp 2 bên ko cân bằng
-Thủng bánh xe:P:21:

Nói chung sửa cái này rất dễ, bác vào hãng sẽ được cân chỉnh lại ngay(b)(b)

Nazai

Xe buýt
chắc xe bác bị là do lốp roài, bác check lại xem thế nào.
tiện thể em hỏi 1 cái. xe em nổ máy để chế độ P, N mà đồng hồ ga cứ ở số 1. không biết có vấn đề gì ko nữa, có bác nào bị đi cv bị thế không?

CB600RR

Xe hơi
tiện thể em hỏi 1 cái. xe em nổ máy để chế độ P, N mà đồng hồ ga cứ ở số 1. không biết có vấn đề gì ko nữa, có bác nào bị đi cv bị thế không?
thế theo bác nó phải ở số mấy 1,5 hay 2
câu hỏi của bác rõ hơn chút được ko???

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
thường lúc mới nổ (sáng chẳng hạn) thì vòng tua nó sẽ lên 1200 để làm nóng máy. Sau đó sẽ bình thường ở khoảng 7-800

dongnat

Xe điện
KHi máy đã ổn định (sau 2 phút kể từ khi khởi động) thì đồng hồ vòng tua phải ở mức 750 hoặc 800 vòng 1 phút, nếu lúc đấy mà 1 (tức là 1000 vòng) thì là galăngti to, tốn xăng, nóng máy,,,,

CB600RR

Xe hơi
sorry mình ko biết thế khi nóng máy là 750 - 800 vòng phút
là đã bật điều hòa rồi hay chưa bật:^):^)

tienpham1102

Xe tăng
sorry mình ko biết thế khi nóng máy là 750 - 800 vòng phút
là đã bật điều hòa rồi hay chưa bật:^):^)
hề hề, cả 2 cụ ợ. Vòng tua máy không phụ thuộc vào điều hòa....

dongnat

Xe điện
Khi bật điều hoà thì vòng tua máy thường nâng lên 1 chút, thêm khoảng 100 vòng nữa, tức là tương đương 850 vòng, nó gọi là phụ tải hay bù ga điều hoà

pickyguy

[Tịch thu bằng lái]
Sau trận lụt, em vào Honda T Hồ để kiểm tra. Xe không có vấn đề gì cả (đã tháo hết động cơ để xem ). Khi về em mới nhận ra là vô lăng mình bị lệch khoảng 5 - 7 độ về hướng 13h. Em chạy thử 1 đoạn lại nhận ra 1 lỗi nữa là : "khi em bỏ 2 tay ra khỏi vô lăng ( đi chậm, thẳng lái ) thì xe của em luôn bị ăn lái về phía bên phải. Cứ nghĩ do đường dốc 1 bên lên nó như thế, em lại đi thử sang bên kia đường ( bên tay trái), nó vẫn cứ bị ăn sang bên phải. Em đem ra đi cân chỉnh lại vô lăng, về thử nó vẫn vậy. Em nghe nói là các loại khác có bỏ tay ra khỏi vô lăng hàng km thì xe vẫn chạy thẳng. Chẳng lẽ Civic lại không bằng 1 chiếc công nông ???? :'(
Civic 2.0
Cân bằng động lại 4 bánh, bơm lốp theo tiêu chuẩn, vào hãng nó thu 100k vnd

tay lai non

Xe đạp
Civic 2.0
Xe tớ mua T8 năm 2006 (đợt đầu) cũng bị bệnh đó. Đi đường bằng phẳng tay lái cũng hơi ăn sang bên phải. vào hãng kiểm tra cân bằng động (hay tĩnh gì đó), lâu lắm, tháo cả 4 bánh ra, bơm lốp ... cuối cùng nó in ra 1 cái hình các thông số của 4B rất hiện đại (đến giờ tớ vẫn giữ!). Thế nhưng đâu vẫn hoàn đấy, đi mà bỏ tay ra một lúc nó lại lấn vào trong. Mãi cũng quen.
Hay đây là quan điểm thiết kế về tính năng an toàn của bọn HD? Thế tại sao nó không thông báo cho đại lý biết giải thích cho khách hàng nhỉ:^) dể gây ra nghi ngờ về lỗi thiết kế:21:

Cesc F

Xe tải
Hay đây là quan điểm thiết kế về tính năng an toàn của bọn HD? Thế tại sao nó không thông báo cho đại lý biết giải thích cho khách hàng nhỉ:^) dể gây ra nghi ngờ về lỗi thiết kế:21:
Vậy là xe HD sẽ tự động chạy lên vỉa hè bên phải để đảm bảo an toàn GT khi thấy lái xe ngủ ngật và tuột tay khỏi vô lăng hả bác *-)*-)

XichLoBMW

Xe tải
Nhất trí với cụ, vòng tua máy không phục vụ riêng cho điều hòa mà là cho sự di chuyển của xe. Trong trường hợp có sử dụng điều hòa thì chân ga điện tử hoặc cơ sẽ tự động nâng lên 1 chút để tránh hiện tượng đuối máy dẫn đến chết đột ngột. Có thể do việc tự động đó mà 1 số dòng xe sẽ gây ga đột ngột dẫn đến vòng tua tăng theo, nhưng sau đó sẽ tự điều chỉnh lại.:))