Civic vỏ mỏng, chạy ồn

Philips

Xe tải
Muốn so sánh cách âm tốt hay kém, phải thử các loại xe cùng hạng, cùng giá, đi trên cùng điều kiện mặt đường, và trong cùng điều kiện gió và thời tiết như nhau.
Muốn so sánh vỏ mỏng hay dày, phải so sánh độ dày = mm, chất tôn vỏ ...

Có nhiều cụ khen chê cho sướng mồm theo cảm tính, fun là chính thôi.

Maz

Xe tải
@PHILIPIN: Sure! tại sao chúng ta không đặt câu hỏi là nếu CV chất lượng hầm bà làng như thế mà vấn có nhiều chuột bạch?:ohmy:

Maz

Xe tải
hehehehe..."lên" máu quá cũng không ổn...chắc phải đổ bia vào cho nó lạnh bớt bác Đờ oăn nhỉ

tienpham1102

Xe tăng
Muốn so sánh cách âm tốt hay kém, phải thử các loại xe cùng hạng, cùng giá, đi trên cùng điều kiện mặt đường, và trong cùng điều kiện gió và thời tiết như nhau.
Muốn so sánh vỏ mỏng hay dày, phải so sánh độ dày = mm, chất tôn vỏ ...

Có nhiều cụ khen chê cho sướng mồm theo cảm tính, fun là chính thôi.
bác nài lói đúng nài. So sánh thì phải trên cùng 1 điều kiện còn không là khập khiễng. Thử so Cam nhập với Cam LD xem có còn kêu là LD ngon nữa hay không?? Còn CV nhập và CV-LD thì em hok biết em chưa đị ợ

Maz

Xe tải
Đấy...bác "ấy" em CV nhưng vẫn chê nó...em ngon hơn bác...em gắn bó với nó mặc dù nếu có em Miss.xxxx "ấy" là em theo luôn:21:

pham ngoc chau

Xe buýt
người Tây có thói quen khen người khác đới, còn người ta thi chỉ thích khen mình thôi

firedsnake

Xe máy
Chào các cụ
Em cũng không phải là sành chơi lắm dưng mà hôm nọ ngồi con CIVIC lên Láng Hòa Lạc xong về đau đầu mất cả ngày hôm sau
Kính các cụ hằng ngày em thường đi làm khoảng 100km đến 200km (cả đi lẫn về) bằng các loại bình dân như Innova hay Sprinter, chẳng bao giờ bị gì cả.
Hay là hôm đó thời tiết thay đổi các bác nhỉ
Đi đường đá dăm thì thôi rồi, còn chạy khoảng 80-90km/h thì tiếng hú từ nóc xe vẳng xuống thì ôi thôi
Hay tại tai em thính quá các bác. có bác nào có cảm giác giống em không
Em thề không bao giờ mua CV, nhưng nếu nó bán với giá khoảng 20k thì múc được

Philips

Xe tải
So sánh xe gầm cao như Inova hay thậm chí cả xe chở khách như Sprinter với sedan thì cũng chịu bác này :77:
Ngồi xe Kamaz còn không thấy tiêngs hú nào từ nóc xe nữa cơ :))

Maz

Xe tải
nếu so sánh Civic với Mazda 6 thì con nào đỡ ồn hơn hả các cụ?
Em không được chay brandnew M6, nhưng secondhand thì sài rồi. Cảm nhận là tệ hại: côn nặng, ồn và không bốc... được cái trông sport

LD4327

Xe tải
Các cụ ơi! đường sá VN mình xấu quá, mấy ông quan lớn ăn chặn hết, đâu có chịu đầu tư vào nâng cấp đường, nên anh em ta cứ phải quan tâm cái vụ ồn và chống ồn. Theo em, cứ Music to lên chút, longleg ngồi bên phụ, chả thấy ồn hay đau đầu j cả(b)

lychau

[Tịch thu bằng lái]
với đường sá VN, mà không bị ồn thì hơi bị lạ các bác à. thêm nửa các xe bán ra nó theo tiêu chuẩn rồi, dòng cao cấp, trung cấp và thông thường, tùy giá tiền mà mức độ chống ồn sẽ khác đi.

còn muốn gia tăng chống ồn thì các gara sẽ hướng dẫn chi tiết, cũng tiền nào của ấy thôi. chống ồn nhưng vẫn đảm bảo nghe được âm thanh còi xe bên ngoài mà như vậy sẽ nghe tiếng võ xe nghiến trên đường, các bác ạ

nếu có cái xe nào mà cách âm tốt, không nghe tiếng bánh xe trên đường thì em xin chắc cú với các bác, đó là xe tang, đưa người đi Văn điển :21::21::21:, chú nằm trong hòm không nghe gì hết :)):)):)):))

dongnat

Xe điện
Chào các cụ
Em cũng không phải là sành chơi lắm dưng mà hôm nọ ngồi con CIVIC lên Láng Hòa Lạc xong về đau đầu mất cả ngày hôm sau
Kính các cụ hằng ngày em thường đi làm khoảng 100km đến 200km (cả đi lẫn về) bằng các loại bình dân như Innova hay Sprinter, chẳng bao giờ bị gì cả.
Hay là hôm đó thời tiết thay đổi các bác nhỉ
Đi đường đá dăm thì thôi rồi, còn chạy khoảng 80-90km/h thì tiếng hú từ nóc xe vẳng xuống thì ôi thôi
Hay tại tai em thính quá các bác. có bác nào có cảm giác giống em không
Em thề không bao giờ mua CV, nhưng nếu nó bán với giá khoảng 20k thì múc được
Đầu cụ có vấn đề, vì hàng chục nghìn người đã mua CV không bị đau đầu, vì nếu đau đã không ai mua:21::21::21:
"Đau đầu là bệnh của người có đầu" @2 nguyen:21::21::21:

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Có một số bác để cập giải pháp sử dụng music, nhưng các bác chú ý, nghe music cũng là một trong những nguyên nhân không an toàn khi lái xe, vì mất tập trung, không nghe được tiếng còi, .....

vietnvtn

Xe buýt
Theo em thì tiền nào của ấy khoảng 30n hơn 1 tí thì mua CIVIC là phù hợp rồi, em thấy ổn từ trong ra ngoài. Tiền ít mà hít ... đồ thơm ... thì hơi bị khó ặc...ặc :)):)):))

Thanh Hà

Xe đạp
Em không hiểu bác nghĩ gì mà lại so sánh xe 4 chỗ với 7 chỗ và 16 chỗ???!