[Funland] Classical Guitar gẩy by FeRAM

hanoien

Xe điện
Hôm tới đi Putaleng lại làm 1 clip nha!

_MeoTom_

Xe tăng
Chào cc, e đang tìm lớp học guitar cho nhóc nhà e ở kv Cầu Giấy. Cho đi học cũng là định hướng của e, chưa chắc nó đã thích nhưng cũng vì muốn nó đc tiếp xúc với âm nhạc có gì đó chuẩn chỉnh chút chứ giờ theo youtube và tiktok cũng thấy ko yên tâm. Đọc các comment của cc mà thấy lĩnh vực này vô biên quá cũng ko biết bắt đầu ntn, nhờ cc tư vấn giúp nơi học và lộ trình nên ntn. E nghĩ chắc cứ học guitar cơ bản trc rồi nó thích theo đệm hát hoặc solo thì tính sau (có khi đc vài tháng nó lại đòi bỏ ngang :D ).
Để cổ vũ cùng con, e cũng muốn khi đưa cháu đi học là cũng tham gia học luôn. E thì chỉ mong đệm hát hoặc solo đc mấy bài trữ tình mà mình thích (nhạc Việt thôi :) ) nên nơi nào đó dạy ko chê người cao tuổi thì tốt :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chào cc, e đang tìm lớp học guitar cho nhóc nhà e ở kv Cầu Giấy. Cho đi học cũng là định hướng của e, chưa chắc nó đã thích nhưng cũng vì muốn nó đc tiếp xúc với âm nhạc có gì đó chuẩn chỉnh chút chứ giờ theo youtube và tiktok cũng thấy ko yên tâm. Đọc các comment của cc mà thấy lĩnh vực này vô biên quá cũng ko biết bắt đầu ntn, nhờ cc tư vấn giúp nơi học và lộ trình nên ntn. E nghĩ chắc cứ học guitar cơ bản trc rồi nó thích theo đệm hát hoặc solo thì tính sau (có khi đc vài tháng nó lại đòi bỏ ngang :D ).
Để cổ vũ cùng con, e cũng muốn khi đưa cháu đi học là cũng tham gia học luôn. E thì chỉ mong đệm hát hoặc solo đc mấy bài trữ tình mà mình thích (nhạc Việt thôi :) ) nên nơi nào đó dạy ko chê người cao tuổi thì tốt :D
Cụ cố gắng ra Hào Nam được thì học cùng với chỗ f1 cụ Dongnat123 ở trên ấy .

dongnat123

Xe container

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
May vẫn tai trâu chưa chuyển sang tai bò. Giờ nó đòi đổi đàn đánh hay hơn thì chết em :D
Đòi đổi đàn thì mừng quá chứ , lỗ tai nâng cấp lên quá là tốt .Tốn xèng tí thôi ;))

dongnat123

Xe container

dongnat123

Xe container
Thằng nhà em tập sang quyển 2 thấy sách này toàn thiên về kỹ thuật và khó quá. Các cụ chơi guitar lâu năm cho em xin ý kiến xem có nên tập nữa không vì em cho cháu chơi vui chứ không định chuyên nghiệp hay biểu diễn gì cả (xin lỗi em chèn thêm clip tập bơi bướm vì video ngắn quá chỉ hiện cái link các cụ ngại click vào xem)

cusao

Xe lăn
Thằng nhà em tập sang quyển 2 thấy sách này toàn thiên về kỹ thuật và khó quá. Các cụ chơi guitar lâu năm cho em xin ý kiến xem có nên tập nữa không vì em cho cháu chơi vui chứ không định chuyên nghiệp hay biểu diễn gì cả (xin lỗi em chèn thêm clip tập bơi bướm vì video ngắn quá chỉ hiện cái link các cụ ngại click vào xem)
Không khó....dân không chuyên như em ngày xưa gọi là "đánh gõ" như kiểu đánh trên dây đàn bầu.
Muốn học hay không đầu tiên là phải say mê cái đã. Một khi đã "hòn mê" thì khó mấy cũng chơi đc, kẻ không có năng khiếu chỉ kém người có năng khiếu ở chỗ thời gian đắc đạo mà thôi.

dongnat123

Xe container
Không khó....dân không chuyên như em ngày xưa gọi là "đánh gõ" như kiểu đánh trên dây đàn bầu.
Muốn học hay không đầu tiên là phải say mê cái đã. Một khi đã "hòn mê" thì khó mấy cũng chơi đc, kẻ không có năng khiếu chỉ kém người có năng khiếu ở chỗ thời gian đắc đạo mà thôi.
Em cho cháu chơi phong trào nên không cần cao siêu quá. Em đang định cho cháu chuyển sang quạt chả đệm hát cho nó vui :D

cusao

Xe lăn
Em cho cháu chơi phong trào nên không cần cao siêu quá. Em đang định cho cháu chuyển sang quạt chả đệm hát cho nó vui :D
Quạt chả cũng rất điệu nghệ và nhiều điều lý thú.....nhưng bác "định" nghe không thuận bằng tìm hiểu xem cháu "định" gì :)).
Xin bày tỏ thêm là ghita là thứ nhạc cụ để thưởng thức hơn là biểu diễn dù cho không thiếu show. Bản chất tiếng đàn ghita là hơi buồn và đi vào lòng người nên người chơi cần biết thưởng thức và có nội tâm sâu thì sẽ say mê. Không dành cho các hoạt động sôi nổi ....đặc biệt là các bản solid

Chỉnh sửa cuối:

dongnat123

Xe container
Quạt chả cũng rất điệu nghệ và nhiều điều lý thú.....nhưng bác "định" nghe không thuận bằng tìm hiểu xem cháu "định" gì :))
Em thấy cu cậu có vẻ không thích cổ điển lắm, cho quạt chả một thời gian xem có thích bán bún chả không thôi ạ :))

STElectrics

Xe lăn
Kỹ thuật đấy gọi là đánh bồi (bội) âm. Dùng ngón tay chặn tại các nút sóng của sợi dây nhằm kích các tần số bậc cao của dây.

HTlangtu

Xe điện
Các cụ đàn hát vui vẻ quá, em cũng xin góp 1 bài từ hồi Hà Nội phong tỏa (tháng 4/2020) ở nhà buồn quá chả có gì làm em lôi đàn ra tập.
oh cảnh giới cụ này chắc phải học đàn từ hồi còn học phổ thông rồi
Ngón tay dẻo thế kia, tremolo, reo rung mượt quá
Chắc hồi SV tán gái chả tốn tí nước miếng nào :))

Hic, đây là môn vô bổ nhất em từng tập và theo đuổi.
Rồi đuối, rồi thôi, rồi về mo. ;;);;);;)
Moá, học muốn trẹo cả lưng mới được 1 bài mà chả có khán giả huhu. =((
Mà chắc em học qua cái bài cụ đang gảy này đâu đó vài năm :((:((:((.
Luyện tremolo mà gãy giữa chừng, chúc cụ đi tới đích ;);););)
chưa gặp đúng thầy thôi :)

STElectrics

Xe lăn
Cuối năm 4, đầu năm 5 đại học em mới đi học đàn cụ ạ. Thằng bạn cùng lớp rủ đi. Hồi đó nó tính học cụ Hải Thoại nhưng lớ ngớ 2 thằng lại chui vào nhà thầy Thi mù. Em với nó học thầy đến tận lúc bận đồ án tốt nghiệp mới thôi.

dongnat123

Xe container
Em ngoại đạo nhưng nghe cụ ấy ấy gảy đàn sau nhiều năm mà em cũng sởn gai ốc :D

dongnat123

Xe container
Cuối năm 4, đầu năm 5 đại học em mới đi học đàn cụ ạ. Thằng bạn cùng lớp rủ đi. Hồi đó nó tính học cụ Hải Thoại nhưng lớ ngớ 2 thằng lại chui vào nhà thầy Thi mù. Em với nó học thầy đến tận lúc bận đồ án tốt nghiệp mới thôi.
Em nghe cụ gảy đàn sau nhiều năm mà cũng vãi đái, thật sự cụ rất có năng khiếu. Nếu không cơm áo gạo tiền cụ đi chuyên nghiệp khó có người qua.
Hôm rồi em ngồi với thằng em, nó bảo học guitar nếu thông minh, lanh lợi thì chắc gì đã học được :D