[Funland] có 10 tỉ đô vẫn đi xe hàn?

Ms.Bui

Xe buýt
Đây là net văn hoá của Hàn rồi cụ ạ, cũng là lòng tự tôn dân tộc, cụ xem các phim Hàn tuyệt nhiên điện thoại chỉ dùng của Hàn
Điện thoại thì em có nghe bạn hướng dẫn viên du lịch nói bên Hàn dân được đổi điện thoại ko mất tiền đó cụ, khoảng 2 năm lại đc đổi máy mới, tất nhiên ko phải dòng cao cấp nhất nhưng là hàng mới.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]

Quy Lão

Xe tăng
Đây là net văn hoá của Hàn rồi cụ ạ, cũng là lòng tự tôn dân tộc, cụ xem các phim Hàn tuyệt nhiên điện thoại chỉ dùng của Hàn
Cũng như cụ nói nhưng ở tầng lớp bình dân trung lưu ở Hàn thôi.
Còn bọn thượng lưu Hàn nó đi xe Hàn để phông bạt giữ hình ảnh tránh bị lên báo chứ chả tự tôn lắm đâu.
Em biết nhiều cty Hàn ở VN hoặc cty Việt có sếp Hàn. Thì sếp Hàn toàn đi MerE,S hoặc Lexus.
Cty nó vẫn có xe Hàn hoặc thuê xe Hàn (Genesis, Palisade, Santafe) nhưng chỉ dùng khi có sếp, khách Hàn sang hoặc gặp đối tác Hàn Nhật Trung.
Buồn cười nhất vụ 2 thằng Hàn đối tác rủ nhau đi nhậu thì 1 thằng ngồi Genesis, 1 thằng ngồi Santafe. Hôm sau đi golf riêng vô tình gặp nhau thì cả 2 đều Mer :D
Bên Hàn thì chiếc xe mục tiêu của thanh niên là bmw, của giới 30-40 tuổi là Lexu ES hoặc GS. Còn khi có tiền thì mua Camry.

• Vodka
Reactions: UFA

MrBAT

Xe tải
tầm tiền đấy ngoài xe Hàn em sẽ đi thêm xe Tàu, để hưởng thụ các công nghệ.
hỏng thì bỏ luôn, lấy cái khác.
Còn mua xe mà vẫn còn phải lấn cấn tiền nong, chi phí sử dụng, muốn sử dụng lâu dài 8-10 năm thì xe Nhật cũng đáng để cân nhắc.
tầm tiền đấy xe hàn người ta cũng option miên man rồi, xe tàu hít khói cụ nhé =]]]]]]]

Quy Lão

Xe tăng
A ấy bảo a ấy đi Lexus 570. Nói chung đấy là cái xe tốt dù hơi đắt do thuế. Giờ em nghĩ đi Lux SA và mới ra con xe Chủ tịch thì chắc chuyển qua con đó.
Chủ tịch dùng ít xe thôi :D
Bình thường công việc chủ tịch đi 570.
Đi tung tăng thư giãn hưởng thụ thì Alphard.
Còn cần chụp ảnh lên báo thì có tài xế lái Mãnh liệt đến cho khách nhìn.

Misaki2268

Xe hơi
Giống như cụ Bill Gate cấm con cái xài hàng Táo. Các hãng đt Tàu cấm nhân viên dùng Iphone, SS. Bác Vượng giờ chỉ đi xe Vinfast. Đấy là PHẢI LÀM. Chứ tự họ làm sản phẩm, chắc chắn họ phải biết rõ chất lượng thế nào. Cũng muốn dùng hãng khác lắm đấy nhưng xã hội, cộng đồng éo cho phép =))
Đọc đến đây, em chợt nhớ đến cụ Nhậm Chính Phi bị phát hiện là xài Ipad khi đi qua an ninh sân bay; còn con gái cụ thì chơi full đồ Apple khi bị bắt ở Canada :))

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Đọc đến đây, em chợt nhớ đến cụ Nhậm Chính Phi bị phát hiện là xài Ipad khi đi qua an ninh sân bay; còn con gái cụ thì chơi full đồ Apple khi bị bắt ở Canada :))
Ấy chết. Đấy là lỗi truyền thông thôi. Bọn lều báo chim lợn khiếp quá =))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Em sang Seoul cũng để ý thấy dân cũng hầu hết toàn đi xe Hàn, có cảm giác Kia nhiều hơn của Hyundai. Toyota làm mưa làm gió ở Việt Nam chứ sang Hàn tắt điện :D
Ở Hàn cụ còn gặp xe Nhật, chứ sang Nhật cụ đi cả năm chưa chắc gặp con xe Hàn.

TsarPutin

Xe tăng
Em hóng ảnh a Vượng tay cầm Vsmart đi xe VinFast chủ tịch, mặc áo Viettien, giày thượng đình, ở nhà Vinhomes (chắc rồi) =)) xem film ở Vincom

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Sai. Giá cả nó chủ yếu liên quan thằng mua, nhưng vấn đề ở xứ nọ không nằm ở thằng mua mà ở cơ số thằng chửi rủa dèm pha thằng mua..
Thằng có tiền và biết bản thân muốn gì, nó đã mua đâu như đôi vạn chiếc rồi, nhưng thằng dèm pha thì vẫn hậm hực như xưa
Cụ có vẻ hậm hực nhỉ.
Cái xe là phương tiện đi lại lôi mãnh liệt với tinh thần vào làm gì.
Rẻ, chất lượng tương đối thì ng ta mua.
Giờ Vin làm cái xe có giá bằng nửa các xe hãng khác cùng phân khúc xem, anh ấy chả vần gắn cái mác lãnh liệt thì người tiêu dùng cũng xin chết.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng ảnh a Vượng tay cầm Vsmart đi xe VinFast chủ tịch, mặc áo Viettien, giày thượng đình, ở nhà Vinhomes (chắc rồi) =)) xem film ở Vincom
Hình như anh ấy đi con chủ tịch lâu rồi.

thanhhuan1509

Xe tải
XIn lỗi cụ chủ chứ giờ cụ cầm tiền mua 6 con LX570 chưa chắc mua được con này đâu
Hình dáng bên ngoài nó có thể y hệt các xe khác, nhưng cấu hình bên trong các cụ đã tận mắt thấy chwua, đã leo lên ngồi chạy thử chưa mà phán cứ như đúng rồi thế.

endz

Xe buýt
...
Cổ phiếu Samsung tăng giá sau khi chủ tịch chết. Nhẽ ông này lúc sống bất tài hở các cụ :">

T91

Xe container
Vâng! Nói chung là hệ tư duy riêng của mỗi người!
Cá nhân em tôn trọng họ,tôn trọng cái ( Tôi) của mọi người. Còn em thì không dám so cao,chỉ tự hứa phấn đấu trong khả năng,chơi những món mà mình thích và chơi trong khả năng thôi ạ.
Em chả đam mê gì chỉ đam mê ngâm thật nhiều rượu ngon để mời bạn.
ngâm vài nghìn lít rồi nhưng vân thấy it