[Funland] Có 20 tỷ nên đầu tư thế nào

Hổ Con

Xe tăng
Có 8 tỏi tiền mặt thì ko cần hỏi các cụ trên này đâu. Cứ tiếp tục làm việc như bt. Thích gì làm đấy.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thật ra trong lòng e cũng đang hơi hướng dồn hết tiền mua 1 căn mặt phố nào đó trong nội đô, nhưng vẫn muốn tham khảo ý kiến các cụ thêm
Nên kụ ạ. Nhân tiện nhà phố đang rẻ đi vì kò vạc ít

Mzc

Xe điện
Kiếm 100tr-200tr trong thời gian ngắn ở thời này đối với nhiều người có lẽ không quá khó khăn . Nhưng kiếm 8 tỷ tiền mặt + 12 tỷ tiền bán đất thì không phải ai cũng làm đc, và những người làm đc điều đó thì chắc chắn không ai lên mạng hỏi cách đầu tư như thế này :D
ông bà già cho thì sao cụ. Đợt ông già em cũng cho con em chục tỏi, nó cũng chả biết làm gì vì đơn thuần là giảng viên đh thôi. Em bảo mày cứ con mẹc mà đi, còn đâu đưa chồng làm ăn. Thế là nó mua con vios còn tiền đó mua gần hết cty của chồng (trừ % nó được hưởng theo luật), thằng chồng có vốn làm ăn còn nó thành cổ đông lớn nhất =))

coixay13

Xe tăng
Xưa Tào Tháo thời Tam Quốc bên Tàu có nói " Phàm gặp việc gì khó, về nhà hỏi vợ, vợ bảo sao hãy làm ngược lại, ắt thành công". Và thực tế lịch sử đã chứng minh, Tào Tháo thành công rất nhiều trong sự nghiệp. Tào Tháo đầu tư BĐS ở đâu là thắng ở đấy.

=)) =)) =))

P/S : chắc thớt này lại do mấy Cò Vạc BĐS lập để tạo "trend" , tạo "sóng" nhằm lùa gà đây mà. Người có đất có tiền cỡ đó đếch ai cần phải lên diễn đàn, MXH hỏi cách đầu tư...:))
Fun nhưng nghe rất lọt cái lỗ nhĩ, em thì chỉ mong có đc bằng 1/10 của cụ ý để thỏa mãn các ý tưởng mà đến giờ sắp nghỉ hưu rồi, vẫn ráo mồ hôi là hết xèng.

Mzc

Xe điện
Thật ra trong lòng e cũng đang hơi hướng dồn hết tiền mua 1 căn mặt phố nào đó trong nội đô, nhưng vẫn muốn tham khảo ý kiến các cụ thêm
Mấy nhà đó thường k tăng giá mấy đâu. Cụ bán đi mua căn cc cho thuê lấy dòng tiền cho bà cụ. Số còn lại mua vùng ven HN, mua thị trấn thị tứ tầm 2-3 tỏi mảnh vị trí đẹp. Tất nhiên giấy tờ ngon lành, cụ quen biết khu đó càng ok (ở quê chẳng hạn). Những mảnh đó mới có thể gấp thếp sau vài năm chứ nhà phố, nhà ngõ chỉ lên tí chút theo thời gian thôi.
Đấy là đầu tư đất cát. Còn k thì cụ làm nghề gì nên theo món đó.

crod

Xe tăng
cụ nên bán đi vì mảnh này khó mà lên nhiều được nữa.
Sau đó ra chỗ xa xa ngoại thành hay vùng nào còn hoang sơ, sắp có quy hoạch như mở đường vđ 3,5 hay 4 mua mảnh mặt tiền to to có sổ đỏ, đợi vài năm nữa nó x2 x3 lên. Hoặc mua mấy lô biệt thự mấy khu đang đắp chiếu, vài năm nữa nó thông kiểu gì cũng lên 30-40%.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mấy nhà đó thường k tăng giá mấy đâu. Cụ bán đi mua căn cc cho thuê lấy dòng tiền cho bà cụ. Số còn lại mua vùng ven HN, mua thị trấn thị tứ tầm 2-3 tỏi mảnh vị trí đẹp. Tất nhiên giấy tờ ngon lành, cụ quen biết khu đó càng ok (ở quê chẳng hạn). Những mảnh đó mới có thể gấp thếp sau vài năm chứ nhà phố, nhà ngõ chỉ lên tí chút theo thời gian thôi.
Đấy là đầu tư đất cát. Còn k thì cụ làm nghề gì nên theo món đó.
Chuẩn ợ

Minhhalo1111

Xe hơi
ông bà già cho thì sao cụ. Đợt ông già em cũng cho con em chục tỏi, nó cũng chả biết làm gì vì đơn thuần là giảng viên đh thôi. Em bảo mày cứ con mẹc mà đi, còn đâu đưa chồng làm ăn. Thế là nó mua con vios còn tiền đó mua gần hết cty của chồng (trừ % nó được hưởng theo luật), thằng chồng có vốn làm ăn còn nó thành cổ đông lớn nhất =))
Vâng các cụ cũng nhất trí 1 trong 2 cách mà e hướng nhưng cũng có vẻ thích mua nhà mặt phố chỗ khác tại đang ngại xây nhà

sskkb

Xe tăng
E kính chào các cụ mợ thông thái..tình hình e có 1 vấn đề muốn hỏi các cụ mợ
- E có 1 miếng đất trong ngõ dư 58m2 đã có người trả 12 tỷ và khoảng 8 tỷ tiền mặt, tổng khoảng 20 tỷ
H e nên bỏ 8 tỷ ra xây nhà cho thuê lên miếng đất này ( cũng độ hơn 3 tỷ) hay nên bán cả miếng đất ngõ này đi cộng với số tiền trên góp mua 1 nhà mặt phố ạ..
Xin các cụ mợ tư vấn ưu nhược điểm ạ
Xin hầu rượu các cụ mợ
Nếu cụ không bị sức ép về tài chính hàng tháng thì theo em là cụ bán đi, lấy tiền ra mấy vùng ven HN hoặc tỉnh lân cận như Hà Nam, Nam Định mà mua đất. Mỗi nơi mua tầm 200-300m2, sau này lên giá thì bán, mà ko thì về già thích ở chỗ nào thì xây cái nhà ở đó mà về sống. Vẫn đủ gần HN mà không khí trong lành, đỡ nhộn nhạo xô bồ

Mzc

Xe điện
cụ nên bán đi vì mảnh này khó mà lên nhiều được nữa.
Sau đó ra chỗ xa xa ngoại thành hay vùng nào còn hoang sơ, sắp có quy hoạch như mở đường vđ 3,5 hay 4 mua mảnh mặt tiền to to có sổ đỏ, đợi vài năm nữa nó x2 x3 lên. Hoặc mua mấy lô biệt thự mấy khu đang đắp chiếu, vài năm nữa nó thông kiểu gì cũng lên 30-40%.
Mấy khu đắp chiếu đó kinh phết, như Lideco chục năm nay tỷ lệ người ở vẫn thế :)) . Hay Ocean 123 k hiểu bao giờ mới có người ở.
Em tư duy nông dân, đất mình phải ở được người khác mới ở được.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mấy khu đắp chiếu đó kinh phết, như Lideco chục năm nay tỷ lệ người ở vẫn thế :)) . Hay Ocean 123 k hiểu bao giờ mới có người ở.
Em tư duy nông dân, đất mình phải ở được người khác mới ở được.
Lideco ngon phết kụ nhẩy. Hơi xa tẹo

sskkb

Xe tăng
Kiếm 100tr-200tr trong thời gian ngắn ở thời này đối với nhiều người có lẽ không quá khó khăn . Nhưng kiếm 8 tỷ tiền mặt + 12 tỷ tiền bán đất thì không phải ai cũng làm đc, và những người làm đc điều đó thì chắc chắn không ai lên mạng hỏi cách đầu tư như thế này :D
Nếu 8 tỷ từ việc đầu tư bitcoin thì đúng là nhảy ra khỏi thị trường đó là cũng đâu có rành mảng khác để đầu tư đâu cụ