[Funland] Có 4 Kiểu Phụ Nữ Càng Ngắm Càng Thấy Xinh

Peugeot84

Xe tải
Em xin bổ sung: chưa chồng auto ngon :))

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Trc đây, em có đọc đâu đó một câu chuyện, và em đã đáp ý "tinh tế" bằng nội dung như bên dưới ạ:
Vợ đi làm, gọi điện về cho chồng.
- Anh đang làm gì ạ?
- Anh đang ủi quần.
- Công ty có chuyện gì sao anh?
Và tác giả kết luận cô vợ rất tinh tế, vì chỉ có chuyện ko vui chồng mới ủi quần. Em ko thuộc tuyp PN ham đọc sách, nên mới mạo muội viết lại nội dung trên để nhờ cụ phân tích kỹ hơn "PN làm sao để tinh tế". Vì thực sự, trong nhiều tình huống, trò chuyện với một người PN tinh ý tạo cho chúng ta cảm giác rất dễ chịu. Mà em thì dốt, ko biết định nghĩa tinh tế như nào ạ. Em mời cụ, ~o)@};-
Hehe, câu chuyện của mợ nói về cặp vợ chồng đã quá hiểu tính cách và thói quen sinh hoạt của nhau. Người ngoài cuộc chỉ có thể suy luận như sau:
Một là anh chồng vừa đi làm cái chuyện gì đó hay ho, quần áo mà đặc biệt là quần nhàu nhĩ. Trong khi quần để thay vợ vừa giặt xong, phơi chưa kịp khô. Gặp khi công ty có việc thật nên là vội để mặc.
Hai là anh chồng hay kiếm lý do công ty có việc gấp phải đi giải quyết, để làm chuyện riêng. Phàm đàn ông xuề xòa đến mấy khi có Tuesday thì quần áo lúc nào cũng chỉnh chu. Vì vậy anh ta là quần áo là đương nhiên.
Đây là 2 câu trả lời cho lý do tại sao cô vợ lại hỏi như vậy.
Đây chỉ là 1 khía cạnh trong nhiều cách thể hiện của từ tinh tế. Nói dễ hiểu tinh tế là đặc trưng của một người hiểu biết, từng trải, biết cách thể hiện ý tứ qua hành động và/hoặc câu nói một cách nhẹ nhàng, có văn hóa và lịch sự mà vẫn truyền được thông điệp cho đối tác.
Giờ mợ cho em hỏi một câu, mợ đánh giá em hiểu mợ như thế nào qua 1 vài trao đổi ngắn vừa rồi ;;)

RongPhuongBac

Xe điện
Đ
Nếu pn thế này cũng chỉ là dạng cơ hội thôi, cái thông minh, khôn ngoan để "phụng sự" cho gia đình mình, còn xã hội họ ko quan tâm, sao cũng được chứ ko phải họ "giả ngu". Thế mới là pn chuẩn.
Cá nhân em nghĩ thế. :D

Thực tế rất nhiều pn " có vẻ" thông hơn chồng nhưng toàn tìm điểm yếu của chồng để đạt quyền làm chủ trong gia đình, em ko đáng giá cao những tuýp thông minh kiểu này lắm. :D
Em đang nói trường hợp thông minh hơn chồng nhưng luôn giả ngu để cho chồng thể hiện chứ em không nói tới trường hợp những phụ nữ thông minh nhưng mưu mô để đoạt quyền nắm thóp chồng. Vấn đề cụ nói em cũng biết nhưng em không nói tới những kiểu như thế.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, câu chuyện của mợ nói về cặp vợ chồng đã quá hiểu tính cách và thói quen sinh hoạt của nhau. Người ngoài cuộc chỉ có thể suy luận như sau:
Một là anh chồng vừa đi làm cái chuyện gì đó hay ho, quần áo mà đặc biệt là quần nhàu nhĩ. Trong khi quần để thay vợ vừa giặt xong, phơi chưa kịp khô. Gặp khi công ty có việc thật nên là vội để mặc.
Hai là anh chồng hay kiếm lý do công ty có việc gấp phải đi giải quyết, để làm chuyện riêng. Phàm đàn ông xuề xòa đến mấy khi có Tuesday thì quần áo lúc nào cũng chỉnh chu. Vì vậy anh ta là quần áo là đương nhiên.

Đây là 2 câu trả lời cho lý do tại sao cô vợ lại hỏi như vậy.
Đây chỉ là 1 khía cạnh trong nhiều cách thể hiện của từ tinh tế. Nói dễ hiểu tinh tế là đặc trưng của một người hiểu biết, từng trải, biết cách thể hiện ý tứ qua hành động và/hoặc câu nói một cách nhẹ nhàng, có văn hóa và lịch sự mà vẫn truyền được thông điệp cho đối tác.
Giờ mợ cho em hỏi một câu, mợ đánh giá em hiểu mợ như thế nào qua 1 vài trao đổi ngắn vừa rồi ;;)
Em cảm ơn cụ đã đáp lời em với tinh thần rất fair và happy ạ!

Em cũng xin đc tô đậm những chữ trên, một là để xin phép ko bàn tới những chủ đề khá nhạy cảm (lại ko phù hợp trong thớt này), hai là do em viết chưa đủ ý nên có lẽ cụ đã hiểu sai về việc anh chồng ủi quần.

"Đây chỉ là 1 khía cạnh trong nhiều cách thể hiện của từ tinh tế. Nói dễ hiểu tinh tế là đặc trưng của một người hiểu biết, từng trải, biết cách thể hiện ý tứ qua hành động và/hoặc câu nói một cách nhẹ nhàng, có văn hóa và lịch sự mà vẫn truyền được thông điệp cho đối tác."

Ý này của cụ, với tinh thần cầu thị, em cảm ơn cụ đã gọi tên cho ý em đã hỏi. Cũng như còm trc, em cũng đã nói làm việc/trò chuyện cùng PN tinh ý và tế nhị rất dễ chịu ạ.

Còn ý cuối cùng, là quan điểm cá nhân của cụ, tuy nhiên chủ thể lại là em, nên em welcome cụ inbox cho em để góp ý/chia sẻ cho em ạ. Em nghĩ cụ sẽ
ko public câu trả lời về em lên đây. Để ko làm ảnh hưởng tới thớt của mợ chủ và cũng là giữ những gì thuộc về cá nhân giúp em ạ!
Em cảm ơn cụ!

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

Em cũng xin đc tô đậm những chữ trên, một là để xin phép ko bàn tới những chủ đề khá nhạy cảm (lại ko phù hợp trong thớt này), hai là do em viết chưa đủ ý nên có lẽ cụ đã hiểu sai về việc anh chồng ủi quần.

"Đây chỉ là 1 khía cạnh trong nhiều cách thể hiện của từ tinh tế. Nói dễ hiểu tinh tế là đặc trưng của một người hiểu biết, từng trải, biết cách thể hiện ý tứ qua hành động và/hoặc câu nói một cách nhẹ nhàng, có văn hóa và lịch sự mà vẫn truyền được thông điệp cho đối tác."
Ý này của cụ, với tinh thần cầu thị, em cảm ơn cụ đã gọi tên cho ý em đã hỏi. Cũng như còm trc, em cũng đã nói làm việc/trò chuyện cùng PN tinh ý và tế nhị rất dễ chịu ạ.

Còn ý cuối cùng, là quan điểm cá nhân của cụ, tuy nhiên chủ thể lại là em, nên em welcome cụ inbox cho em để góp ý/chia sẻ cho em ạ. Em nghĩ cụ sẽ
ko public câu trả lời về em lên đây. Để ko làm ảnh hưởng tới thớt của mợ chủ và cũng là giữ những gì thuộc về cá nhân giúp em ạ!
Em cảm ơn cụ!
"Nắng bỏ đi rồi nắng không về nữa
Dốc cạn túi này chỉ đủ nửa cơn say"

• Vodka
Reactions: Aug

MeoZorba

Xe buýt
Bây giờ ra ngoài đường rất ít người xấu cụ ạ. Hầu hết mọi người đều chăm lo hình thức nuột nà. Ngay cả PTTM nhiều khi cụ không biết đâu vì qua bàn tay chuyên gia hết rồi. :)
Giờ Xấu là độc và lạ đấy..!
Em là phụ nữ nên đồng ý với mợ là PTTM thời nay rất tự nhiên không thể nhận ra, chỉ cần cắt mí, tiêm filler má, filler cằm, bottox hàm là có thể nặn ra 1 khuôn mặt hoàn toàn khác, em thấy filler nặn nhào khuôn mặt rất đỉnh cao, thậm chí tiêm cả filler vào vòng 3 .... Ngành công nghiệp thẩm mỹ các tiểu phẫu này đang rất HOT ở Việt Nam, và lượng người sử dụng dịch vụ này rất nhiều. Các cụ nhà mình khó có thể nhận ra được ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]

Em cảm ơn cụ!
Ui, chém gió cho vui thôi mợ đừng quan trọng hóa nhé. Nếu đang fun mà chuyển sang serious thì tội e to lắm.
Lúc nào có cơ hội, chắc trao đổi về các lĩnh vực văn hóa nghệ thuật hay chuyên môn gì đó nhỉ, nói về con người vừa khó lại cứ phải "tinh tế", ko fun được. Mà tính e thì thích vui vẻ hài hước, khổ thật.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ui, chém gió cho vui thôi mợ đừng quan trọng hóa nhé. Nếu đang fun mà chuyển sang serious thì tội e to lắm.
Lúc nào có cơ hội, chắc trao đổi về các lĩnh vực văn hóa nghệ thuật hay chuyên môn gì đó nhỉ, nói về con người vừa khó lại cứ phải "tinh tế", ko fun được. Mà tính e thì thích vui vẻ hài hước, khổ thật.
:)) Còn cái tội của em là ko biết viết như nào để người khác hiểu là em đang fun, :((

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Em thích kiểu thứ 5!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ ra ngoài đường rất ít người xấu cụ ạ. Hầu hết mọi người đều chăm lo hình thức nuột nà. Ngay cả PTTM nhiều khi cụ không biết đâu vì qua bàn tay chuyên gia hết rồi. :)
Giờ Xấu là độc và lạ đấy..!
Chị cứ .....làm em hy vọng.
Chán!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
"Nắng bỏ đi rồi nắng không về nữa
Dốc cạn túi này chỉ đủ nửa cơn say"
Xin trân trọng thông báo tới Quý khách là giời đã sang Đông, sắp lập Xuân nên nắng bỏ nhà ra đi bao giờ tới Hạ thì vìa ạ, :)).
Quý khách say dưng ra đường đừng vượt đèn đỏ và nhầm chân ga là em vui ợ, :P

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Xin trân trọng thông báo tới Quý khách là giời đã sang Đông, sắp lập Xuân nên nắng bỏ nhà ra đi bao giờ tới Hạ thì vìa ạ, :)).
Quý khách say dưng ra đường đừng vượt đèn đỏ và nhầm chân ga là em vui ợ, :P
Này Nắng ơi, trót đi thì nhớ đường trở lại
Kẻo hạ về Nắng còn mãi nơi đâu X_X

Xe nội lước

Xe container
Em đọc nhanh lại tưởng " 4 kiểu pn ,càng ngẫm lại càng kinh"

DaDieuchienxu

Xe container
Em nghĩ nhà cụ chủ quan rồi nhá. Trước khi định làm thẩm mỹ là chị em cũng cân nhắc, nâng lên đặt xuống chán chê chứ ko phải đến nơi bs muốn phán gì thì phán đâu nhé.
Thôi em đi nấu cơm đây, tạm thế đã ... :))
Cmt trên nhà cháu chỉ phản bác ý kiến của mợ về chuyện PN đã PTTM thì đàn ông ko nhận thấy đc thôi.
Còn việc quyết định có PTTM ko? Xây sửa cái gì thì đương nhiên chị em PN sẽ phải cân nhắc kỹ trước khi YES hay NO, nhưng có 1 điều quan trọng là ~ người chấp nhận PTTM sẽ ko bao giờ biết đc khuôn mặt hoặc body thực tế sau đó sẽ ntn.

091090098

Xe điện
[Tặng các mợ] Có 4 kiểu phụ nữ càng ngắm càng thấy xinh:

1. Phụ nữ đam mê đọc sách

“Phúc hữu thi thư khí tự hoa”, trong lòng có sách vở tất mặt mũi sáng sủa, đọc sách mang lại sự lắng đọng về tư tưởng, càng mang lại sự biến đổi trên dung mạo. Loại dung mạo này là sự tỏa sáng từ nội tâm. Rất nhiều cô gái thời trẻ không mấy ưa nhìn, nhưng về sau ngày càng trở nên xinh đẹp, phần lớn đều có chung đam mê đọc sách.

Đọc sách mang đến một loại trạng thái trầm ổn, cũng là mang đến một loại khí chất. Có câu nói rằng, bên trong dung nhan của bạn ẩn chứa quyển sách bạn đã từng đọc. Kỳ thật đó là nói với bạn rằng, đọc sách cũng là đang tu luyện và tu dưỡng thân tâm, mà tu dưỡng có thể cải biến khí chất của một người.

2. Phụ nữ điềm đạm

Người phụ nữ điềm đạm càng nhìn càng thấy đẹp. Tâm lý học nhìn nhận rằng, người phụ nữ càng điềm tĩnh thì nội tâm càng bình hòa. Loại bình hòa trên phương diện cảm xúc cũng có tác dụng làm dịu thân thể.

Chúng ta thường nói người thích nóng giận thì can hỏa (hỏa khí nơi gan) mạnh, người can hỏa mạnh thường thường da dẻ cũng không được tốt. Còn người nội tâm bình hòa, cảm xúc của họ sẽ càng ổn định, vậy nên khí huyết cũng sẽ ổn định hơn.

3. Phụ nữ tự tin

Người phụ nữ tự tin thường thường sẽ khiến người ta càng nhìn càng thấy thoải mái, càng nhìn càng thấy đẹp. Đây là bởi tự tin có thể tạo nên một trường khí, khiến phong thái và thần vận của họ đều tăng thêm ánh hào quang cho ngũ quan. Với người phụ nữ tự tin mà nói, họ biết rất rõ ưu thế và khuyết điểm của bản thân.

4. Phụ nữ thú vị

Thú vị vừa là một nét trong tính cách mà người phụ nữ thể hiện ra, vừa là cách sống điềm tĩnh tự do của người phụ nữ.

Thú vị cũng là thái độ tích cực nhất mà người phụ nữ đối đãi với cuộc sống này, là một loại nhàn nhã ung dung, cũng là thế giới nội tâm phong phú.

Link: tamnhinrong.org/cuoc-song/co-4-kieu-phu-nu-cang-ngam-cang-thay-xinh.html
Nói thật với các cụ: toàn bộ đàn ông cày ải chỉ vì thích nhìn đàn bà ra sao khi cực khoái.