[Funland] Có ai dám yêu và lấy người khuyết tật ?

Thien Minh 90

Đi bộ
Chào cccm, e là zai năm nay cũng cbi đến tuổi lấy vợ, sau vụ tai nạn 2 năm trước giờ e bị mất chi thể nên hạn chế trong cuộc sống và công việc , 1 thời gian e đã rất buồn và đau khổ nhưng rồi cuộc sống vẫn phải tiếp diễn , e vẫn cố gắng vui vẻ và làm việc , e cũng muốn đc lập gia đình yêu thương nhưng nhiều khi trong suy nghĩ mình có chút tự ti vì ai lấy mình hay yêu mình sẽ khó khăn và hạn chế trong cs sau này
Liệu có cô gái nào chấp nhận yêu và lấy ng khuyết tật ko ạ , theo như ngày xưa bạn bè em có động viên thương binh vẫn có ng lấy nhưng giờ cs đã khác , khi mà mọi thứ đầy đủ và bất cứ ai cũng chọn cho mình ng tốt nhất , có lẽ sẽ rất khó có 1 ng hy sinh vì tình yêu như thế hệ bà mẹ của chúng ta
Và liệu có gd nào dám gả con gái mình cho 1 ng bị hạn chế như vậy ko , như e nếu có con gái e cũng sẽ rất khó chấp nhận và băn khoăn khi gả con gái mình cho ng như vậy mặc dù chính bản thân em đang bị như vậy
Người ta luôn bảo có tình yêu cổ tích nhưng thế hệ trẻ hiện nay e thấy khó quá , có phải em hơi mất niềm tin vào thế hệ hiện đại bây giờ không
E tâm sự chút trong những ngày tháng lặng lẽ được nghỉ làm vì dịch , xin cám ơn mọi người

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Duyên đến nó sẽ đến cụ ạ. Lúc tìm chả được, nhưng lúc nó đến thì ào cái nó đến.

scorp8x

Xe container
Có nhưng chắc là ít & đợi tìm đc cũng rất lâu

comiki

Xe lăn
Cụ cứ suy nghĩ tích cực, tham gia giao lưu để mở rộng quan hệ xã hội, tạo cho mình nhiều cơ hội. Chắc chắn ngoài kia có một người dành cho cụ, vào đúng thời điểm cụ sẽ gặp người ấy thôi :)

vandatAT

Xe container
Cứ tự tin lên bạn ạ! Rồi sẽ có người hợp với bạn.
Chúc bạn có cs tốt nhé.

sirius6688

Xe điện
cụ join vô gr ng khuyết tật ấy, có nhiều ng cùng hoàn cảnh tâm sự cho dễ, ở đó cũng nhiều người thành đôi đó, con người đâu có ai hoàn hảo đâu, chỉ khác nhau là có những cái khuyết tật dễ nhìn thấy, còn có những cái lấy nhau về rồi mới biết

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Có $ có tài là có tất cả, cụ muốn chân dài cũng k thiếu. Cụ có thể ser "Nick Vụicic"

Lucky.Cat

Xe buýt
Cụ cứ suy nghĩ và sống tích cực lên, duyên đến thì đón nhận. Không có mẫu số chung cho bất cứ hoàn cảnh nào.
Chúc cụ luôn yêu đời.

mango

Xe tăng
Nhiều ng lành mạnh mà còn khó tìm. Nên cụ cứ tích cực giao lưu xh để tăng cơ hội cho mình.
Chắc chắn một điều là khả năng tìm đc ng của cụ > 0%

Đồng nghiệp của em cũng ngồi xe lăn chục năm nay, cụ ấy nghị lực hơn tất cả những đồng nghiệp cùng lứa. Giỏi và thông minh, nói chuyện có duyên nữa. Thế là 1 vợ 2 con xinh đẹp khoẻ khoắn. Vượt lên hoàn cảnh của mình và quan trọng ở chữ duyên nữa cụ ạ. Chứ vô duyên thì lắm ông khoẻ mạnh trai tráng vẫn ế mãn tính cụ ei.

commitment

Xe đạp
Trong CS mỗi người đều có phúc có phận. Cụ cứ phải vui lên mà sống nhá - vì buồn hay suy nghĩ nhiều mà duyên chưa tới, thì cũng khg giải quyết gì mà sẽ làm cho bản thân mình thêm mệt mỏi.

xomo

Xe buýt
Vợ em ạ. Lấy một thằng bệnh tật cơ. 14 năm ròi.
Cụ cứ suy nghĩ cho thoáng và yêu hết mình đi ạ.

Xe bọ xít

Xe container
Cái này E nghĩ mai mối sẽ nhanh vì hiểu cả 2 bên

November123

Xe tải
- Hiện tại, sống vui vẻ và yêu thương bản thân là ưu tiên số một.
- Tôi không rõ những phụ nữ khác nghĩ thế nào, nhưng bản thân tôi nghĩ cụ có thể chứng tỏ được được cụ là nơi nương tựa cho vợ con cụ là điều rất quan trọng.
- Cuộc sống luôn xảy ra những bất ngờ, biết đâu cụ sẽ gặp được tình yêu, nhưng nó có phải là đích thực hay không, gia đình nhà gái có chấp nhận hay không, hai người có vượt qua hay không thì khó có thể nói trước được.

juve99

Xe cút kít
E biết 1 cụ ofer trên diễn đàn, cũng khuyết 1 chân, cụ ấy vợ con đề huề, lại rất máu đi giao lưu hội nhóm đông người. Cụ ấy tầm 50, bia bọt k tuần chay nào thiếu nước mắt :))

Chỉnh sửa cuối:

CAC

Xe buýt
Kể cho cụ nghe 2 truyện cười nhưng đôi khi lại rất thật :)
1. Hai người đàn ông ngồi uống rượu với nhau:
– Trước kia mình không hiểu hạnh phúc là gì.
– Thế lấy vợ xong thì hiểu rồi chứ?
– Đã hiểu, đó chính là trước kia :)

2. Hôn nhân giống như một cái “toilet”, người bên trong thì muốn nhanh chóng thoát ra, người bên ngoài thì nôn nóng bước vào.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm, e là zai năm nay cũng cbi đến tuổi lấy vợ, sau vụ tai nạn 2 năm trước giờ e bị mất chi thể nên hạn chế trong cuộc sống và công việc , 1 thời gian e đã rất buồn và đau khổ nhưng rồi cuộc sống vẫn phải tiếp diễn , e vẫn cố gắng vui vẻ và làm việc , e cũng muốn đc lập gia đình yêu thương nhưng nhiều khi trong suy nghĩ mình có chút tự ti vì ai lấy mình hay yêu mình sẽ khó khăn và hạn chế trong cs sau này
Liệu có cô gái nào chấp nhận yêu và lấy ng khuyết tật ko ạ , theo như ngày xưa bạn bè em có động viên thương binh vẫn có ng lấy nhưng giờ cs đã khác , khi mà mọi thứ đầy đủ và bất cứ ai cũng chọn cho mình ng tốt nhất , có lẽ sẽ rất khó có 1 ng hy sinh vì tình yêu như thế hệ bà mẹ của chúng ta
Và liệu có gd nào dám gả con gái mình cho 1 ng bị hạn chế như vậy ko , như e nếu có con gái e cũng sẽ rất khó chấp nhận và băn khoăn khi gả con gái mình cho ng như vậy mặc dù chính bản thân em đang bị như vậy
Người ta luôn bảo có tình yêu cổ tích nhưng thế hệ trẻ hiện nay e thấy khó quá , có phải em hơi mất niềm tin vào thế hệ hiện đại bây giờ không
E tâm sự chút trong những ngày tháng lặng lẽ được nghỉ làm vì dịch , xin cám ơn mọi người
Có đầy con gái, không phải lo. Phụ thuộc vào bản thân mình, có chuẩn bị đủ năng lực cho cuộc sống không !!