[Funland] Có bác nào có vợ giống em không???

hxduong

Xe lăn
Em cũng muốn hư nhưng cái mặt nó cứ đơ đơ, không giả lả, hư được. Từ bé đến giờ em chưa đánh nhau với ai, cũng ít khi chửi bậy. Kiểu như người tu tại tâm ý.
Xác định tu rồi thì chuyện này có gì quá đáng đâu cụ. Kệ cho nó đánh, đánh chán thì nó cũng thôi mà.

kiristbn

[Tịch thu bằng lái]
Website
dfresh.com.vn
e tưởng bác thớt đang tả vợ em cơ. Chưa đẻ đã thế này rồi không biết đẻ xong còn thế nào nữa :((

202

Xe container
Chào cả nhà, em xin phép tâm sự chuyện này không biết có nhiều bác đàn ông con trai có cùng cảnh ngộ với em không. Em năm nay lập gia đình hơn 10 năm rồi. Em không hiểu sao khoảng vài năm trở lại đây, vợ em rất khó tính, nóng tính, và rất hay cắn, cấu... em khi tức giận chuyện gì, cô ấy sẵn sàng đập phá đồ đạc, gào thét và cấu, cắn em rất đau. Thực sự chuyện đàn ông bị vợ đánh 1 vài cái nếu em sai thì không vấn đề gì, nhưng hầu như cô ấy tức giận vì những chuyện rất nhỏ, ví dụ như chuyện em rửa bát không sạch, hay giặt quần áo không phân loại theo mầu. Em rất ngại va chạm vợ chồng cãi chửi nhau nên hầu như em đều nhịn và cố gắng không làm cô ấy bực mình, nhưng vợ em cư như theo cơn. Mỗi khi đến chu kỳ phụ nữ, cô ấy rất khó tính và thường là vào thời gian đó thì em sẽ bị cắn, cào cấu... có dấu vết trên người. Có đợt tức giận, cô ấy đánh em cảm giác như gẫy xương sườn, đau đến 3 tuần mới khỏi. Mà em cứ ngại đi viện kiểm tra nên cứ để theo dõi mỗi ngày nó giảm đi 1 chút đau. Thực sự làm thằng đàn ông đi kiếm tiền nuôi vợ con, nấu ăn lau dọn nhà cửa, giặt quần áo, đón con... việc gì em cũng làm. Không nghiện ngập bất cứ món gì, bia rượu gái gú cờ bạc đều không, làm được bao nhiêu vợ biết vì tài khoản các loại tiền chuyển về TK vợ hết. Em làm tất cả cũng vì hạnh phúc gia đình, hạnh phúc cho các con, mà sao nhiều lúc ức chế không biết làm sao. Có nói với bố mẹ mình hay bố mẹ vợ thì đều không ai giúp được vì ông bà cũng đều bảo là không thể nào dậy được nữa, các con cố gắng mà sống hạnh phúc cho ông bà vui. Ngày xưa lúc bực quá em cũng có lần đấm, đá vợ 2 lần để cô ấy dừng lại, không tiếp tục gào thét, cấu xé em, nhưng bây giờ em nghĩ lại nên mỗi lần bị đánh đấm cào xé, cấu cắn, em cứ ngồi yên cho làm thoải mái, vì cũng không biết làm cách nào để chống lại cho hợp lý. Mình đàn ông mà đấm hay gạt cho 1 phát thì cô ấy bắn ra ngay nhưng không muốn làm thế. Và cô ấy mỗi lần giận bất cứ chuyện gì cũng đều đòi đi ra luật sư để ly dị ngay lập tức, có đợt em không nghe, cô ấy vác dao kề vào đầu em bảo là nếu mày không ly dị thì mày chết... các kiểu. Xong 1 lúc sau lại thôi... em thực sự bất lực không biết cá tính vợ em kiểu gì nữa. Các bác có ai có vợ như thế này cho em 1 lời khuyên ạ.
Cái sai lớn nhất là nhịn để cuối cùng khổ cả 2

navara2015

Xe tải
Website
banquyen247.com
Trước cháu cũng yêu 1 cô tính cách y hệt như vợ cụ :)) thậm chí còn điên hơn, vừa mới tình cảm xong quay ngoắt 180 độ đòi ct ngay đc,

Cũng xinh xắn dáng chuẩn , nhưng về sau cháu quyết ct đi lấy vợ khác ạ :D

Còn Zin

Xe tải
Vợ em có cái nhau hay oánh nhau gì. cứ lúc đi ngủ giả vờ ôm rồi làm nháy, bao nhiêu giận hờn vu vơ bay mất. cụ thử cách này xem :D

hanoi beer

Xe điện
Nói thật nếu em rơi vào hoàn cảnh của cụ thì em sẽ chia tay luôn . Cái của kim la đấy nhường cho đứa trâu nào nó rước về mà hưởng dương.
Hãy nên nhớ . Cuộc đời chỉ có 1 lần sống . Nó đang chán mình kiếm cớ phủi mà mình vẫn cắm đầu nhắm mắt cho nó bạo hành thì đúng là địa ngục.
Với loại hung dữ đấy đừng mong nhịn nhục rồi nó dừng lại . Sai lầm đấy . Sẽ đến lúc cụ sẽ thương tật hoặc mất mạng như chơi ...
( x lỗi cụ đang lúc ngủ nó mà lên cơn xẻo cho một nhát thì cả đời còn lại ngập **** luôn ...)

Xe gòng

Xe điện
cái j thái quá cũng là không tốt

H.U.Y

Xe điện
Nếu vợ cụ đã thay lòng đổi dạ rồi thì em chịu.
Còn không thì ngày nào cụ cũng lôi cái gậy như ý 20cm nện cho một phát thì hết cau có ngay

RR1

Xe buýt
Em thì thấy em cũng bình thường, mỗi hiệp có khi phải cả tiếng, mà vợ đều lên đỉnh 2 đến 3 lần. Vợ em thường phải né em về chuyện này vì đôi lúc cô ấy cũng kêu mệt và không sẵn sàng. Em thì quan điểm nếu vợ thấy thoải mái là mình chiều, còn không thoải mái thì em không bao giờ ép cả.
Đọc đoạn này xong thì em đoán là chắc cụ bịa ra chuyện để đọc cho vui rồi. Không thì chắc cụ cũng hay bốc phét.

TONGIA

Tầu Hỏa
Trước cháu cũng yêu 1 cô tính cách y hệt như vợ cụ :)) thậm chí còn điên hơn, vừa mới tình cảm xong quay ngoắt 180 độ đòi ct ngay đc,

Cũng xinh xắn dáng chuẩn , nhưng về sau cháu quyết ct đi lấy vợ khác ạ :D
:)) .
Sở huynh dạo nài mạnh giỏi không?

Con truy phong tuấn mã còn không em mượn cưỡi đỡ mấy hôm.

Cừu mama

Đi bộ
Cụ nên cho vợ đi khám ở BS Dương Minh Tâm nhé. Có thể đang gặp vấn đề gì đó về tâm lý.

TONGIA

Tầu Hỏa
Please do not turn around. I am afraid I will be disappointed.

=))

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Có thể cô ấy căng thẳng dẫn đến tâm thần nhẹ, cụ nên đưa cô ây đi điều trị tâm lý kịp thời nhé.

Alice1020

Xe hơi
E nghĩ vợ cụ có vấn đề về thần kinh, cụ nên cho đi khám sớm còn kịp (Có nhiều loại bệnh tâm thần ở các thể từ nhẹ đến nặng cụ ạ).

Longfordever

Xe buýt
Kề dao vào cổ thì có vấn đề về thần kinh rồi, nay chưa xuống tay thì có thể mai mốt b-)

thinhduybao

Xe điện
Thực sự bác nghĩ chuyện này nhỏ ạ? Em chịu cảnh này mấy năm nay rồi, em không nghĩ ra phương án nào để giải quyết nên mới phải lập cái nick mới này để tâm sự, bớt áp lực. Bác thấy không hợp lý thì bỏ qua ạ! Nhiều người vì những chuyện nhỏ mà không giải quyết được, đến lúc có án mạng các kiểu thì mới giật mình thì đã muộn đấy bác ạ.
Bảo bạn gái của vợ bác đưa đi khám thần kinh ngay thôi.

hai.tranhr

Xe container
Chào cả nhà, em xin phép tâm sự chuyện này không biết có nhiều bác đàn ông con trai có cùng cảnh ngộ với em không. Em năm nay lập gia đình hơn 10 năm rồi. Em không hiểu sao khoảng vài năm trở lại đây, vợ em rất khó tính, nóng tính, và rất hay cắn, cấu... em khi tức giận chuyện gì, cô ấy sẵn sàng đập phá đồ đạc, gào thét và cấu, cắn em rất đau. Thực sự chuyện đàn ông bị vợ đánh 1 vài cái nếu em sai thì không vấn đề gì, nhưng hầu như cô ấy tức giận vì những chuyện rất nhỏ, ví dụ như chuyện em rửa bát không sạch, hay giặt quần áo không phân loại theo mầu. Em rất ngại va chạm vợ chồng cãi chửi nhau nên hầu như em đều nhịn và cố gắng không làm cô ấy bực mình, nhưng vợ em cư như theo cơn. Mỗi khi đến chu kỳ phụ nữ, cô ấy rất khó tính và thường là vào thời gian đó thì em sẽ bị cắn, cào cấu... có dấu vết trên người. Có đợt tức giận, cô ấy đánh em cảm giác như gẫy xương sườn, đau đến 3 tuần mới khỏi. Mà em cứ ngại đi viện kiểm tra nên cứ để theo dõi mỗi ngày nó giảm đi 1 chút đau. Thực sự làm thằng đàn ông đi kiếm tiền nuôi vợ con, nấu ăn lau dọn nhà cửa, giặt quần áo, đón con... việc gì em cũng làm. Không nghiện ngập bất cứ món gì, bia rượu gái gú cờ bạc đều không, làm được bao nhiêu vợ biết vì tài khoản các loại tiền chuyển về TK vợ hết. Em làm tất cả cũng vì hạnh phúc gia đình, hạnh phúc cho các con, mà sao nhiều lúc ức chế không biết làm sao. Có nói với bố mẹ mình hay bố mẹ vợ thì đều không ai giúp được vì ông bà cũng đều bảo là không thể nào dậy được nữa, các con cố gắng mà sống hạnh phúc cho ông bà vui. Ngày xưa lúc bực quá em cũng có lần đấm, đá vợ 2 lần để cô ấy dừng lại, không tiếp tục gào thét, cấu xé em, nhưng bây giờ em nghĩ lại nên mỗi lần bị đánh đấm cào xé, cấu cắn, em cứ ngồi yên cho làm thoải mái, vì cũng không biết làm cách nào để chống lại cho hợp lý. Mình đàn ông mà đấm hay gạt cho 1 phát thì cô ấy bắn ra ngay nhưng không muốn làm thế. Và cô ấy mỗi lần giận bất cứ chuyện gì cũng đều đòi đi ra luật sư để ly dị ngay lập tức, có đợt em không nghe, cô ấy vác dao kề vào đầu em bảo là nếu mày không ly dị thì mày chết... các kiểu. Xong 1 lúc sau lại thôi... em thực sự bất lực không biết cá tính vợ em kiểu gì nữa. Các bác có ai có vợ như thế này cho em 1 lời khuyên ạ.
Vợ Cụ có phải Mợ gì đấy đại náo sân bay không?

DucHoan

Xe tăng
Kiện ra tòa tội bạo hành thôi bác

hatinh5760

Xe điện
Vợ em 39. Em cũng nghi là như vậy. Cũng mua mấy loại thuốc của nhật về uống. 1 tháng được khoảng 10 ngày mát tính, 10 ngày ẩm ương, 10 ngày trước trong và sau chu kỳ thì kiểu gì cũng gây sự rồi cào cấu cắn xé em các kiểu. Thành ra người em liên tục bị các vết cắn, xước, em không dám cởi trần nữa.
Rất có thể là Tiền mãn kinh. Người bị sớm, người bị muộn hơn. Giai đoạn này có thể kèm trầm cảm.
Cũng khó thể cô ấy gặp điều gì khó nói. Nên bình tĩnh chuyện trò. Cũng nên tìm bác sĩ Tâm lý ( không gọi là Tân Thần nhé). Có thể uống các loại thảo mộc có tính mát, an thần.
Nên làm sớm, trước khi quá muộn.

hali

Xe buýt
Website
btb.vn
cụ lại lấy mala vào chợ zời ạ?