[Funland] Có bác nào mua xe xong bị đen như em không ạ?

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]

viethung7384

Xe hơi
Chúc cụ vững tay lái. Em lúc mua xe là mới lấy GPLX còn chưa lái xe AT bao giờ. Đánh xe vào cây xăng loay hoay mãi mới thấy cái nút mở bình xăng. Bé TVBH còn quên cài cầu chì taplo ko về nhà lại phải alo hỏi và cắm vào theo chỉ dẫn. :)

lamhoangvan87

Xe container
Đi dốt đổ tại số, cụ nên bán xe đi kẻo ảnh hưởng người khác.
Ai lái mới cũng thế thôi cụ. Lái xe ko nói hay được, họ đi chưa tốt cũng chưa chắc cụ đi tốt hơn họ đâu.

Chả là em mới lấy con lux A cho tiện công việc đi lại
đợi tin giảm thuế trước bạ 50% rồi mới đi đăng ký, nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển,
gặp các anh công an cũng không hỏi

Cuối tuần trước đỗ xe trước cửa nhà, có bà đi đường đi xe đạp điện tông thẳng vào đuôi xe em, bà ý nhìn thấy xe em 200m trước đó rồi rồi, mà kêu xe mất phanh,
vào hãng sơn lại phần đuôi, phần đèn sau bị nứt nhưng chưa phải thay, thiệt hại hơn triệu tý. Em ko bắt đền bà ý.

Em gửi xe ở cơ quan họ, qua e lấy xe, ko để ý đằng sau có con accent 2018, e lùi vào, lúc ý cảm biến tít tít rồi phát hiện ra thì đã quá muộn.
Ông kia bắt đền em 5tr, lúc ý vì lỗi của mình, nên em có chuyển khoản cho ông ý. Mà lúc sau e mới biết hãng họ sửa chỉ khoảng 1tr5-2tr là xong rồi, biết mình bị bắt chẹt, bị ngu, bị nó ăn vạ rồi.

Xe em cũng bị xước rồi mang vào hãng sơn lại, lần thứ 2. Chiều nay lại lấy xe về, và lại đợi giảm thuế trước bạ để đi bấm biển :((
Có gì mà đen cụ, xe mới thì xước xát tí nên xót thôi, một thời gian có mà xước bằng cái mâm cũng mặc xác :))

cutit9999

Xe tăng
Xe mới nếu lái cũng mới nữa thì việc va quệt hôn hít là chuyện tất phải có khi đi trong phố. Tuy nhiên xe mới thường thấy quẹt nhẹ đã xót, đi một thời gian rồi cụ thấy, xước xát quệt va nhẹ cũng mặc, cuối năm làm 1 thể

Cụ lái xe không nên phụ thuộc vào cảm biến. Chỉ có cảm nhận của tài xế là chuẩn nhất thôi
Xe mới, có cảm biến với cam lùi an toàn thêm nhiều phết cụ ạ. Em đây lấy xe về chơi ngay con cảm biến 350k, cam lùi theo màn ăn roi. Đi tự tin hẳn :))

caytretramdot

Xe đạp
lỗi em sai em nhận, em ngu em nhận, em đền bủ thoả đáng cho người ta rồi

em cảm ơn các cụ đã động viên em, em sẽ cố gắng điều khiển xe an toàn, cẩn thận
còn các cụ trù ẻo em thì em cũng cảm ơn ạ

lamhoangvan87

Xe container
Xe mới, có cảm biến với cam lùi an toàn thêm nhiều phết cụ ạ. Em đây lấy xe về chơi ngay con cảm biến 350k, cam lùi theo màn ăn roi. Đi tự tin hẳn :))
Ý e là ko nên phụ thuộc thôi. Còn lại có mấy món đó rất tiện.

lamhoangvan87

Xe container
E có thể ko đi tốt hơn họ vì e ko thể lùi đít kiểu vô lý thế được.
Còn chắc chắn e đi tốt hơn cụ đấy, cái tư duy lái xe ko nói hay được là biện minh cho sự kém cỏi trốn tránh trách nhiệm thôi.
Vâng. E cũng có so bì với cụ làm gì đâu.
Trên trường có rất nhiều tình huống giời ơi ko tính được, thế nên mới có câu lái xe ko nói hay được.
E tư duy vậy để cố gắng cẩn thận trong mọi tình huống và tôn trọng tài xế khác mà thôi.

caytretramdot

Xe đạp
lúc ý em mải quan sát gương bên trái, do em đỗ xe bánh trái gần cái rãnh thoát nước,
do ko chú ý ban đầu chiếc xe họ đỗ bên dưới, ko căn chuẩn nên lùi phải đuôi xe họ

em ko đổ tại số hay gì, mà do em ko cẩn thận
đen ở đây của em là gặp chuyện không may, do bản thân mình ko cẩn thận mà ra
mua đc cái xe cũng vui mà bị va quệt thì ít ra cũng ảnh hưởng tới tâm trạng chứ các cụ

Thai bp

Xe tăng
Chả là em mới lấy con lux A cho tiện công việc đi lại
đợi tin giảm thuế trước bạ 50% rồi mới đi đăng ký, nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển,
gặp các anh công an cũng không hỏi

Cuối tuần trước đỗ xe trước cửa nhà, có bà đi đường đi xe đạp điện tông thẳng vào đuôi xe em, bà ý nhìn thấy xe em 200m trước đó rồi rồi, mà kêu xe mất phanh,
vào hãng sơn lại phần đuôi, phần đèn sau bị nứt nhưng chưa phải thay, thiệt hại hơn triệu tý. Em ko bắt đền bà ý.

Em gửi xe ở cơ quan họ, qua e lấy xe, ko để ý đằng sau có con accent 2018, e lùi vào, lúc ý cảm biến tít tít rồi phát hiện ra thì đã quá muộn.
Ông kia bắt đền em 5tr, lúc ý vì lỗi của mình, nên em có chuyển khoản cho ông ý. Mà lúc sau e mới biết hãng họ sửa chỉ khoảng 1tr5-2tr là xong rồi, biết mình bị bắt chẹt, bị ngu, bị nó ăn vạ rồi.

Xe em cũng bị xước rồi mang vào hãng sơn lại, lần thứ 2. Chiều nay lại lấy xe về, và lại đợi giảm thuế trước bạ để đi bấm biển :((
Dự kiến bản base ra biển là tổng bao nhiêu cụ?

nadushop

Xe điện
Thế là nhẹ nhàng rồi AQ đi cụ.
Em đi toàn bị xe máy quệt với húc đít, em kệ để 1 năm đi làm cả thể.

lamhoangvan87

Xe container
Xe người ta đang đỗ, cụ thớt lùi vào xe người ta phải đền mà cụ kêu lái xe ko nói hay được ah?
Hay do cái xe kia nó đỗ ko phù hợp? Đó là tình huống giời ơi ko tính được ah?
Xã hội có những người bước chân ra cửa là dẫm phải mứt nhưng cũng có người bước chân ra cửa là gặp bạn hiền.
Chọn là người bước như nào do bản thân mình cụ nhé chứ đừng đổ cho khách quan.
Thì lái mới, chân phanh chân ga còn chưa nuột, quan sát còn phụ thuộc vào cảm biến nên thế. Đó cũng là hoàn cảnh chung của những người mới lái.
Kể cả tài già cũng có những lúc lơ đãng và mắc lỗi ngớ ngẩn.
Với em, quan điểm thông cảm động viên nhau cố gắng cẩn thận.
Còn quan điểm cụ có lẽ khác.
Thế nên e nghĩ tranh luận ko đi đến đâu.
Em xin phép dừng trước.
Chúc cụ lái xe an toàn! :)

pisces_hn

Xe container
Cụ mua xe lần đầu mà chơi hẳn hạng E như thế là ngon rồi. Bình thường người ta phải mua dần từ hạng A đi lên đến lúc đi xe đẹp thì lái bao nhiêu năm rồi mà vẫn va chạm xước xát bình thường.

caytretramdot

Xe đạp
Cụ coi nó là chuyện bình thường thôi thì ko ảnh hưởng gì đến tâm trạng cả. Mình sai thì sau rút kinh nghiệm cẩn thận hơn, đền bù vật chất có tí ko đáng kể. Ở một góc nhìn khác thì đó là điềm may vì giúp mình cẩn thận hơn sau này.
Còn về đen thì chủ xe kia mới là đen, tự nhiên đang đỗ cũng bị húc vào.
vâng cụ, do em không cẩn thận,

cụ kia cũng đã hét giá cao hơn giá sửa rồi, em cũng đã trả cao hơn rồi đó cụ,

lamhoangvan87

Xe container
lúc ý em mải quan sát gương bên trái, do em đỗ xe bánh trái gần cái rãnh thoát nước,
do ko chú ý ban đầu chiếc xe họ đỗ bên dưới, ko căn chuẩn nên lùi phải đuôi xe họ

em ko đổ tại số hay gì, mà do em ko cẩn thận
đen ở đây của em là gặp chuyện không may, do bản thân mình ko cẩn thận mà ra
mua đc cái xe cũng vui mà bị va quệt thì ít ra cũng ảnh hưởng tới tâm trạng chứ các cụ
Quẹt vài phát là quen thôi cụ.
Căn xe chuẩn ko phải 1 phát ăn ngay. Lái mới nên giữ tốc độ an toàn.
Cảm biến thường thì khi cụ đi hoặc lùi rất chậm mới có tác dụng. Còn lại thì đừng phụ thuộc vào nó nhiều. Tập căn và tạo cảm giác lái là tốt nhất