Cơ chế hoạt động của Smart Key - i30.

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
oh, kém quá. test phát biết ngay. Bây giờ thử ngồi trong xe, tắt máy, cho cụ nào ở ngoài bấm khóa cửa, xong ngồi trong nổ máy xem có dc không là biết ngay:21::21:
Nếu tắt máy rồi và cầm chìa khóa ra ngoài xe bấm khóa thì đó cụ nào ở trong xe nổ được đấy .
Có thể cụ thử móc mấy sọi dây roài chập chập như trong phim hành động chắc được nổ được đấy . :))

scb360

Xe tăng
Nếu tắt máy rồi và cầm chìa khóa ra ngoài xe bấm khóa thì đó cụ nào ở trong xe nổ được đấy .
Có thể cụ thử móc mấy sọi dây roài chập chập như trong phim hành động chắc được nổ được đấy . :))
lát về em test, nếu mà tắt máy, ra ngoài khóa cửa, mà người ngồi trong xe vẫn nổ được máy thì= tắt máy,đập cửa kính nổ được máy. Thế này toi rồi, mất cắp xe dễ hơn chìa khóa cơm rồi:21:

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
lát về em test, nếu mà tắt máy, ra ngoài khóa cửa, mà người ngồi trong xe vẫn nổ được máy thì= tắt máy,đập cửa kính nổ được máy. Thế này toi rồi, mất cắp xe dễ hơn chìa khóa cơm rồi:21:
Cụ không phải thử, chắc chắn không nổ được đâu .

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
ok, thế thì yên tâm rồi, tự nhiên hôm nay lại nhớ ra cái tình huống này :21::21:
E chỉ chưa thử xem là nó có khóa được Volang hay không thôi !
Đã có bác nào thử xoay vô lăng xem nó có khóa được không ạ ?

jimbeam

Xe tải
cụ không có key,tắt máy rùi đố cụ nổ lại máy được đấy.

scb360

Xe tăng
em test rồi, ngồi trong xe, hạ kính, tắt máy, thò tay ra ngoài choẹt phát, xong xoay nút start, cứng đờ, he he

hieumy

Xe máy
em test rồi, ngồi trong xe, hạ kính, tắt máy, thò tay ra ngoài choẹt phát, xong xoay nút start, cứng đờ, he he
Thế là cụ an tâm rùi nhỉ :P
Ah tiện đây cho em hỏi ngoài lề cái topic này một câu thôi. Đèn trần xe em khi mở cửa xe thì có sáng, sau đó đóng lại phải mất một lúc khá lâu (hơn các xe khác em từng đi) thì nó mới tắt đi làm hồi đầu em tưởng là nó hỏng rồi chứ nên off luôn. Hôm nay kiên nhẫn để một lúc thì nó mới tắt. I30 của các cụ có giống xe em không?

scb360

Xe tăng
của em nó đóng vào tắt từ từ luôn sau khoảng 2s gì đó, cụ yên tâm đê, thế là ok rồi

Troy

Xe tải
Thế là cụ an tâm rùi nhỉ :P
Ah tiện đây cho em hỏi ngoài lề cái topic này một câu thôi. Đèn trần xe em khi mở cửa xe thì có sáng, sau đó đóng lại phải mất một lúc khá lâu (hơn các xe khác em từng đi) thì nó mới tắt đi làm hồi đầu em tưởng là nó hỏng rồi chứ nên off luôn. Hôm nay kiên nhẫn để một lúc thì nó mới tắt. I30 của các cụ có giống xe em không?
Cái này là một tính năng chỉ có ở các xe hiện đại cụ ợ, buổi tối cụ chui vào xe, cũng phải loay hoay ổn định tư thế ngồi, cất cái lọ cái chai, ... 1 tí mới nổ máy đúng không ạ, như vậy thì cụ cần có cái đèn trần cho nó sáng, nếu nó tắt ngay lập tức thì cụ chỉ có nước mò mẫm thôi ợ.

hieumy

Xe máy
Cái này là một tính năng chỉ có ở các xe hiện đại cụ ợ, buổi tối cụ chui vào xe, cũng phải loay hoay ổn định tư thế ngồi, cất cái lọ cái chai, ... 1 tí mới nổ máy đúng không ạ, như vậy thì cụ cần có cái đèn trần cho nó sáng, nếu nó tắt ngay lập tức thì cụ chỉ có nước mò mẫm thôi ợ.
Em cũng đi vài xe hiện đại rồi và thấy nó cũng tắt sau vài giây, nhưng xe em nó lâu hơn bt nên mới hỏi bác ạ.
Thanks bác(b)

Jack i30

Xe tải
Nếu cụ vào xe mà đóng cửa rồi bật khóa khởi động ngay thì đèn sẽ tắt dần ngay sau khi cụ bật khóa. Còn nếu chỉ đóng cửa và ngồi im không thì phải tắt sau khoảng trên 15s. Cụ test thử sẽ rõ!:69:

g3t

Xe tải
Em vừa mất SK đấy, em mất xe máy trận Việt Sing, để SK trong cốp xe, đau thế. Mấy hôm ko dám đi 4B.
Hôm nọ phải ra HDC 199MK đổi mã và đánh thêm SK sơ cua mới, vì em nghe bác Hardtop nói là SK của i30 chết khá nhiều và dễ chết
Nhưng phôi SK mới ko có cái chìa sắt phụ, chỉ có mỗi cái phần nhựa điện tử. Nhìn lởm lắm, như vứt đi, thế mà hết tận 2.4 củ đấy các cụ ạ
Ko biết cụ nào bị giống em chưa. Các cụ có biết chỗ nào mua cái chìa sắt phụ ko. Ko có cái này thì ko móc SM vào cạp quần được, vì ko có chỗ mà móc vào cái đeo chìa khóa cơ:102::102::102:
Nói chung là hiện đại hại điện. Các cụ bên KIA kiếm được cái phôi chìa rẻ lắm, ổn phết. Có cụ nào nhà mình kiếm được nguồn giống thế cho i30 thì tốt quá

http://otofun.net/showthread.php?t=138195