[Funland] Có còn cần lập gia đình, sinh con không

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Cạnh tranh khốc liệt ngay từ việc kiếm ny chứ chưa nói đến lấy. Nam đông hơn nữ thì cạnh tranh càng khoai. Chưa kể tư tưởng nữ quyền càng mạnh, đòi hỏi cao.
Các em gái bây giờ sẵn sàng ở giá chứ ko yêu hay lấy zai tầm tầm luôn. Kinh thật
Thì đấy cụ khi biết giá trị của mình thì ai lại không muốn có được mối tốt đâu.Giờ trai không có nhà có thu nhập ổn đã khó kiếm vợ rồi.Đến tầm 20 năm sau còn khốc liệt thế nào nữa.E thật ai chả muốn lập giá đình nhưng điều kiện không đủ thì nói sang mồm là không thích lấy.Ông nào điều kiện đủ lại chẳng 1 vợ 2 Bồ ngay

Mr.V1

Xe tải
Nhìn cảnh đàn ông Trung đội vợ lên đầu thờ hơn cả bố mẹ mà sợ quá cụ ạ :(
Việt nam tương lai cũng thế thôi cụ.Sắp tới thừa vài triệu đàn ông rồi có nghĩa vài triệu người sẽ không kiếm được vợ.Cạnh tranh trên cả khốc liệt ấy chứ

nhuataiche

Xe container
Cụ lại chưa biết rồi.
Những người đàn ông thành đạt là những người có bản năng tình dục mạnh mẽ, nó là nền tảng cho sự sáng tạo cho bất kể lĩnh vực nào, từ đó chi phối lớn đến khả năng thành đạt và giàu có.
Đơn giản ông nào trym tớn lên, thôi thúc đi tìm bạn gái, muốn có bạn gái thì phải có tiền phải thành danh. Đây là động lực rất lớn.
Nghĩa là càng ham muốn thì càng dễ thành đạt. Cụ cứ tư duy nghiêm túc mà xem.

Còn mấy cái ông ối giời ơi thì, toàn ý nghĩ tiêu cực thôi.
Cụ nói nghe thô tục quá, khốn nỗi là em thấy đúng ! :)) :)) :))

Xe_loi

Xe tăng
Ronaldo cũng thuê đẻ đấy cụ. Quan trọng có điều kiện nuôi ko.
Quan điểm bố mẹ ngày xưa đói khổ giờ lạc hậu rồi cụ ạ. Phụ nữ người ta cũng đẻ nhờ ngân hàng tinh trùng, chọn giống xịn và tự nuôi. Chả cần ông bố nào cả.

Sợ nhất là đẻ ra nghèo đói rách nát nuôi ko đến nơi đến chốn.
Em đã xem bộ phim về Hittle trên Discovery đại khái bảo những đứa trẻ bất hạnh thường bị cực đoan 1 phần tâm hồn, nếu sát nghĩa tiếng việt thì là khuyết tật 1 phần. E nghĩ Ronaldo cũng ko phải là ngoại lệ vì cũng là 1 đưa là trẻ bất hạnh nên mới có suy nghĩ cực đoan nhưng cũng vì cực đoan trong luyện tập mới tạo ra một trong những cầu thủ xuất sắc nhất trong lịch sử bóng đá.

pooka

Xe container
Chuyện không lấy vợ thì không có luật nào cấm. Cũng không thể bảo thế là sai hay đúng. Nhưng mà đàn ông lấy vợ lập gia đình sẽ thành người có trách nhiệm hơn hẳn so với thời lông bông. Sau lấy vợ có con tâm lý phát triển khác hẳn hồi độc thân. Đấy là sống có trách nhiệm.
Lớp thanh niên bây giờ giống phương Tây nhiều hơn rồi :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ lại chưa biết rồi.
Những người đàn ông thành đạt là những người có bản năng tình dục mạnh mẽ, nó là nền tảng cho sự sáng tạo cho bất kể lĩnh vực nào, từ đó chi phối lớn đến khả năng thành đạt và giàu có.
Đơn giản ông nào trym tớn lên, thôi thúc đi tìm bạn gái, muốn có bạn gái thì phải có tiền phải thành danh. Đây là động lực rất lớn.
Nghĩa là càng ham muốn thì càng dễ thành đạt. Cụ cứ tư duy nghiêm túc mà xem.

Còn mấy cái ông ối giời ơi thì, toàn ý nghĩ tiêu cực thôi.
Phét!
Em trên làm kiếm được bao nhiêu thì dưới nó phá bấy nhiêu đây. Còng lưng gánh tạ mà có ngẩng mặt lên được đếch đâu X_X

hoangtutran

Xe máy
Ông nhõi bé nhà em tuyên bố hôn nhân là trò chơi bây giờ vừa vô nghĩa, vừa tốn kém nên nó sẽ không lập gia đình. Định thuyết phục nó nhưng ngẫm bản thân em thấy hình như đàn ông giờ không cần phụ nữ cũng sống được (phụ nữ thì chắc chắc sống không cần đàn ông rồi vì họ giỏi hơn đàn ông nhiều). Băn khoăn quá.
cái gì cũng có 2 mặt cả , nhưng mình thấy đa số có vk , có ck nên nó lập gia đình là cần thiết trừ 1 số cá thể

Phét!
Em trên làm kiếm được bao nhiêu thì dưới nó phá bấy nhiêu đây. Còng lưng gánh tạ mà có ngẩng mặt lên được đếch đâu X_X
Cụ làm đc no nó phá là thành công rồi đấy, cụ có dấu hiệu của giàu có rồi đấy, cố lên tí là đc :))

C0c0

Xe tải
Nhõi nhà cụ bao nhiêu tuổi.Tầm 3x đổ lên thì ông nào cũng tư tưởng lấy vợ lập gia đình hết,tầm 32 33 là muốn có vợ đến chết ấy.Còn nhõi cụ 2x thì cứ kệ nó
Cụ phán sai rồi, họ hàng nhà em có 4 người trên 30 đang độc thân trong đó có hai nữ 31,32 tuổi, hai nam 33, 38. Ông anh họ 38 tuổi vẫn nhởn nhơ, ba mẹ giục cưới có nổi đâu, cô em gái 32 tuổi bao nhiêu đám đến hỏi nó cũng chả thèm lập gia đình.

ncs

Xe buýt
Trung Quốc đang có chế độ hôn nhân 2 chiều như sau: lấy nhau, đẻ 2 con, bố nuôi con họ bố sống ở nội, mẹ nuôi con họ mẹ sống ở ngoại để giảm chi phí nuôi con, giảm áp lực chi phí gia đình. TQ đang là quốc gia có chi phí nuôi 1 đứa trẻ đứng thứ 2 sau HQ. Với tình hình chi tiêu, chi phí ở các tp trung ương như hiện nay thì rõ ràng lập gđ cực kì áp lực. Tình dục trở nên thoáng hơn ở cả 2 giới. Búp bê tình dục cũng phát triển (em thấy đẹp gấp mấy lần người thường), mềm mại mịn màng, dùng giải quyết sinh lý quá hợp. Còn thời gian để làm việc và chơi. Cho nên xu thế này 1 khi nó lan rộng thì em cũng ko ngạc nhiên.
HQ ý cụ là Hàn Quốc ? E nghĩ TQ chi phí cho trẻ hơn HQ đấy vì Hàn không thu học phí, còn TQ khác gì Việt Nam, dạy thêm học thêm các kiểu. Nếu so với thu nhập, có lẽ chi phí cho trẻ con VN đứng thứ nhất

Trí.vn

Xe máy
Ông nhõi bé nhà em tuyên bố hôn nhân là trò chơi bây giờ vừa vô nghĩa, vừa tốn kém nên nó sẽ không lập gia đình. Định thuyết phục nó nhưng ngẫm bản thân em thấy hình như đàn ông giờ không cần phụ nữ cũng sống được (phụ nữ thì chắc chắc sống không cần đàn ông rồi vì họ giỏi hơn đàn ông nhiều). Băn khoăn quá.
nhõi nhà cụ có ny chưa?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Xu hướng này ở Việt Nam mà phát triển thì tốt quá. Thằng cu con em sau này càng dễ lấy vợ, vì chênh lệch giới tính ở Việt Nam ngày càng lớn, nữ ngày càng ít. Phong trào không lấy vợ mà phát triển mạnh, có khi thằng con em có vài vợ cũng nên.
Ai chứ thằng cu nhà em có vẻ vẫn truyền thống lắm, mới đang học lớp 1, vừa học hết các chữ cái và các vần là suốt ngày viết thư tình cho gái. Đưa trên lớp ngại, bắt bố chở đến nhà, gọi mẹ bạn gái xuống nhận thư tình hộ. Suốt ngày hát nhại bài của Đen Vâu: mang tiền về cho T. A (tên bạn gái) :D

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Giỏi hơn gì thế cụ? Ảo tưởng và đẻ à ?

kienvinh

Tháo bánh
Cụ nói nghe thô tục quá, khốn nỗi là em thấy đúng ! :)) :)) :))
Oh yeah!

Có nghiên cứu hẳn hoi đấy cụ ah. Dĩ nhiên là của Tây lông. Cụ nào ielts tầm 8 chấm như tôi (tôi phét đấy) đọc tiếng Anh như đọc tiếng Mường thì tôi gửi link.

Còn đại chúng như các bác tôi giới thiệu bộ phim “international man of mystery” 1997. Trong đó có khái niệm mojo mà Tây nó nói. Còn mojo là còn giao hợp được, còn chí tuệ. Hết là hết tất. Hết nhiều khi là do thế lực thù địch rút trộm nha.

Mr.V1

Xe tải
Cụ phán sai rồi, họ hàng nhà em có 4 người trên 30 đang độc thân trong đó có hai nữ 31,32 tuổi, hai nam 33, 38. Ông anh họ 38 tuổi vẫn nhởn nhơ, ba mẹ giục cưới có nổi đâu, cô em gái 32 tuổi bao nhiêu đám đến hỏi nó cũng chả thèm lập gia đình.
Xem lại giới tính cụ nhé.Chứ e chưa gặp ai không thích lập gia đình cả.

Roseday

Xe hơi
Thèng CEO trước kia của em nó cũng chả vợ con đêk gì. Nó sống 1 mình và chỉ thích đấu kiếm với zai. Vì vậy nó ép nhân viên làm như nó luôn. Bỏ cả vợ con gia đình để cày vào công việc. Thế là em gí zái vào, nghỉ luôn.
Chất lượng công việc và cao hơn là chất lượng cuộc sống mới là ưu tiên.
Ơ em với bác có làm cùng cty không nhỉ? Ông sếp em cũng rứa, chạ vợ con gì, làm hùng hục như trâu. Ổng ko cảm thấy nv nên có cuộc sống riêng, có gia đình riêng nên bắt NV làm+chơi với ổng mệt nghỉ luôn. Làm tốt mà ko đi chơi cùng cũng bị nói nên em té luôn. Với em, gia đình là quan trọng nhất