[Funland] Cô con dâu này hiếu thảo quá!

xukthal.

Xe lăn
Vậy bọn lều nó ko có não à, bỏ tí tiền ra đặt cái gì cũng đc à. Phải biết tư véo cho khổ chủ là a, b, c... chứ.
Bọn lều giờ gặp đứa não phẳng nó càng thích cụ nhé 😁 Cốt lấy tiền cho dễ và cho nhiều là đc, bài báo đăng lên nó toàn lấy bút danh Mỹ miều bố ai biết đấy là đứa mả mẹ nào >:)>:)>:)

uây tầu

Xe buýt
Thời nguyên thủy mà mặc comle nó tương tự như thiên niên kỷ thứ 3 lấy lá chuối che bím. Hiểu không?

Bố tổ xư, bệnh hoạn ý tưởng như thế mà vẫn ôm chầm lấy mà hít hà cho thoả. Lại còn danh gia vọng tộc.
Ơ kìa, cụ đang mắng anh Tiệp đấy:))

hatinh5760

Xe điện
Bố mẹ minh tiệp đều làm trong ngành ngoại giao bố ruột là đại sứ đặc mệnh toàn quyền châu âu.Bác ruột từng làm bộ trưởng bộ ngoại giao.Tiệp hiện làm bộ vhttdl với mở cơ số công ty con.Gia thế thế ổn chưa cụ.Còn nếu cụ hơn thì thôi e không dám bàn nữa
Thời bây giờ, những người nghiêm túc họ không lấy cái chức vụ mà đánh giá đâu cụ ơi. Chức vụ bố mẹ đẻ còn chả nói lên điều gì, còn bàn chi đến chức của ông bác. Họ chỉ là công chức. Bạn học cùng lớp e có 2 thứ trưởng, (chức vụ vậy là hơn và tương đương cái đặc mệnh toàn quyền), con cái các bạn ấy cũng bình thường, một bạn còn có cô con gái (dù tốn khá nhiều tiền cho con đi du học) dưới bình thường nhiều lắm.
Và gia thế váy, danh gia vọng tộc vậy, thời đại này không mua máy, không thuê bác sĩ làm trị liệu, mà giao luôn nhiệm vụ cho con dâu, e hơi hèn hạ. Lại bóp chân xong, rồi quay sang làm bữa sáng cho cả nhà. Oạch.
Cụ biết cụ tỷ về gia thế ku kia, tiện thể cho cái gia thế bé nọ, cho thiên hạ rộng đường chém cho xôm.
Tôi mà là bố bé gái, tôi sẽ cú lắm. Thật

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thời bây giờ, những người nghiêm túc họ không lấy cái chức vụ mà đánh giá đâu cụ ơi. Chức vụ bố mẹ đẻ còn chả nói lên điều gì, còn bàn chi đến chức của ông bác. Họ chỉ là công chức. Bạn học cùng lớp e có 2 thứ trưởng, (chức vụ vậy là hơn và tương đương cái đặc mệnh toàn quyền), con cái các bạn ấy cũng bình thường, một bạn còn có cô con gái (dù tốn khá nhiều tiền cho con đi du học) dưới bình thường nhiều lắm.
Và gia thế váy, danh gia vọng tộc vậy, thời đại này không mua máy, không thuê bác sĩ làm trị liệu, mà giao luôn nhiệm vụ cho con dâu, e hơi hèn hạ. Lại bóp chân xong, rồi quay sang làm bữa sáng cho cả nhà. Oạch.
Cụ biết cụ tỷ về gia thế ku kia, tiện thể cho cái gia thế bé nọ, cho thiên hạ rộng đường chém cho xôm.
Những người có quyền chức, nhiều tiền thì cũng chỉ vun vén cho bản thân và gia đình. Nếu họ không chia sẻ "bổng lộc " với XH thì cũng nên coi họ như những dân thường, họ càng phải thấy ngại với XH chứ không dám vênh vang.
Không mua nổi cái máy mát xa chân bắt con dâu phục dịch là hèn hạ, đốn mạt. Chả ai thích hầu hạ người khác cả. Đến chăm sóc bố mẹ đẻ ốm đau chắc gì đã được như vậy.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Cụ nói chuẩn,em cũng có con gái,đọc đến đoạn 5h đấy em tức lồng ngực lắm
Hôm qua em bảo thế mà có cụ còn bảo như cô con dâu là thương lấy mình
Nghe mà chán cụ nhỉ

vjtcon

Xe điện
chắc e nông dân, danh gia vọng tộc thuê giúp việc làm mấy vc này chứ nhỉ :D

ctth

Xe hơi
Cái này có vẻ như hầu gái chứ không phải là thê thiếp các cụ nhỉ

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện gia đình sao đưa lên báo làm chi để người đời thắc mắc? Có ai nhảy sổ vào nhà nó hay chui xuống gầm giường để hóng chuyện trong nhà không??
Kệ nhà người ta với nề nếp riêng mỗi gia đình. Cái chính ko phải chuyện bóp chân 5h sáng mà là tình cảm và sự quan tâm thực sự trong gia đình. Tọc mạch, thắc mắc làm gì.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Bà mẹ chồng kia bắt nạt con dâu thôi. Kinh nhất đoạt " con dâu bầu to đùng rồi vẫn để 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng mà mẹ chồng không ý kiến gì, mãi sau con trai xin cho vợ thì mới thôi hành hạ con dâu". Đọc đến đoạn này thấy kinh tởm thực sự, nhất là thằng chồng lại kể với giọng tự hào không một chút gì cảm thương hay xót xa cho vợ mình.

Cứ tưởng nghĩ gia đình mình nề nếp, bố mẹ mình là " người xưa" nó hay ho lắm. Mà đâu hiểu rằng đấy là nếp sống lạc hậu, cổ hủ, gia trưởng, chuyên quyền độc đoán trong nhà. Đến Từ Hy Thái Hậu ngày xưa chắc cũng không bắt con dâu đang bụng mang dạ chửa phải làm như thế.

Cụ nói chuẩn,em cũng có con gái,đọc đến đoạn 5h đấy em tức lồng ngực lắm
Hôm qua em bảo thế mà có cụ còn bảo như cô con dâu là thương lấy mình
Nghe mà chán cụ nhỉ

Những người có quyền chức, nhiều tiền thì cũng chỉ vun vén cho bản thân và gia đình. Nếu họ không chia sẻ "bổng lộc " với XH thì cũng nên coi họ như những dân thường, họ càng phải thấy ngại với XH chứ không dám vênh vang.
Không mua nổi cái máy mát xa chân bắt con dâu phục dịch là hèn hạ, đốn mạt. Chả ai thích hầu hạ người khác cả. Đến chăm sóc bố mẹ đẻ ốm đau chắc gì đã được như vậy.
Danh gia vọng tộc này thua xa nhà anh Đinh La To với anh Bắc Son.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Bà mẹ chồng kia bắt nạt con dâu thôi. Kinh nhất đoạt " con dâu bầu to đùng rồi vẫn để 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng mà mẹ chồng không ý kiến gì, mãi sau con trai xin cho vợ thì mới thôi hành hạ con dâu". Đọc đến đoạn này thấy kinh tởm thực sự, nhất là thằng chồng lại kể với giọng tự hào không một chút gì cảm thương hay xót xa cho vợ mình.

Cứ tưởng nghĩ gia đình mình nề nếp, bố mẹ mình là " người xưa" nó hay ho lắm. Mà đâu hiểu rằng đấy là nếp sống lạc hậu, cổ hủ, gia trưởng, chuyên quyền độc đoán trong nhà. Đến Từ Hy Thái Hậu ngày xưa chắc cũng không bắt con dâu đang bụng mang dạ chửa phải làm như thế.
Dạ vâng,em voka cụ nhưng sáng ra hệ thống nhắc quá đà ạ
Chắc cũng vì muốn khen vợ nhưng ai ngờ khen kiểu đó thì nhà vợ họ cũng tức ói máu vì con họ phải chịu như thế suốt bao năm
Không biết sau đấy thì sướng như nào chứ con gái em mà thế em thà nghèo đói ăn mặc nông dân tí cũng phải kéo về

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Mình cứ sống đàng hoàng , không vi phạm pháp luật. Có làm việc, có lao động có ích cho xã hội, có học thức và nhận thức đầy đủ. Thì ra đường chả sợ bố con thằng nào dù chúng nó có quyền cao chức trọng, giàu có này nọ trong khi mình là người bình thường.
Nhiều thằng ra ngoài đường nhìn giới nhà giàu hay người có tí chức quyền thì sợ co dúm người lại, tôn họ lên hàng thánh thần. Đấy là thể hiện sự hèn hạ của bản thân mình.
Con người sống phải có lòng tự tôn, tự trân trọng bản thân. Vai vế trong xã hội hay giàu sang nó không phân biệt, đánh giá, xếp loại thứ bậc con người trong xã hội. Đấy mới là xã hội văn minh và cấp tiến.

Supercub_90

Xe điện
Cậu Tiệp này dìm hàng mẹ quá. Làm gì có bà mẹ nào bệnh hoạn thế này.:))

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Em ra thổ đu nhà các cụ thấy vẫn nhiều nhà giữ được nếp xưa, kiểu hoài cổ một tý đến tận đời cháu chắt. Con dâu rất lễ nghĩa dù là gái hiện đại.

Nhìn chung tất nhiên là để làm thế thì gia đình cũng phải có kinh tế khá một tý hoặc giữ được nhiều đất từ xưa.

Thế nó mới hay, chứ con dâu thời nay nhiều lúc đi cả năm không sang nhà chồng, có ngày lễ về mua được cái làn mộc nhĩ mới miến mà lên phây mí da-nô khoe um là không có dâu này thì nhà bà đấy đếu có gì ăn Tết....khoe xong chửi nhà chồng ầm ầm các loại, nhưng trước mặt lại ngọt nhạt. ;)) Mà nhiều ông cũng đụt, biết nó nói xấu bố mẹ mình như thế, không tôn trọng gia đình mình như vậy mà vẫn im.

Dkm, cái loại dâu đấy xưa mà gặp các cụ thì các cụ cho cmn ra bóp chân cho lợn hàng ngày. =))