[Funland] Cô con dâu này hiếu thảo quá!

skype0211

Xe tăng
Nghe nó sến súa sặc mùi trả tiền viết bài.

Vợ em lúc trẻ không thuận với mẹ chồng, không xung đột kịch liệt kiểu vật lý cũng như êm ả về tinh thần nhưng nói chung là rất chán. Với đứa em dâu cũng thế, bà chê nó xấu, không xứng đôi với con trai bà (là em trai em).

Sau này cả ba đều già đi, cuộc sống tạo dần nên sự đồng cảm, em nhìn thấy việc hai đứa con dâu đấm lưng, bóp đầu, ngủ chung với mẹ chồng nói chuyện là bình thường (đương nhiên không phải hàng ngày mà là những lúc nhà em về thăm các cụ, tháng 1-2 lần, đứa em dâu ở gần nhưng cũng tuần được lượt). Vợ chồng thằng em đánh/cãi nhau, đòi ra tòa, mẹ em bảo chúng mà tự lấy nhau được thì bỏ được, chia chác xong xuôi thì con kia (em dâu) về ở với tao, vậy lại thôi. Tình cảm nó phải hình thành qua thời gian và tự nguyện chứ tự nhiên có được ngay thì hơi khó.
Câu chốt "xong xuôi thì con kia về ở với tao" của cụ bà chất lượng quá ạ, ntn thì vợ chồng nào nỡ bỏ nhau.

meomun346

Xe container
Nhà ng ta kể lể đã đành. Giờ thớt cũng toàn ông rảnh lê la tọc mạch.
Chính Minh Tiệp khoe ra mà, tưởng hay lắm, hóa ra....
Không phải là lê la tọc mạch đâu cụ ơi. Bày tỏ chính kiến của mình sẽ tạo ra dư luận XH, giúp cho XH phát triển đó cụ. Còn im ỉm như cụ gọi là bàng quan đó, ko tốt cho XH đâu.
Cụ có nhớ cái vụ bên Bộ Y tế hay Bộ nào em quên rồi: ra cái qui định thịt lợn sau khi giết mổ 8h mà ko bán hết là ko dùng được ấy, với cái qui định phải có giấy khai sinh cho chó mèo giống bên Tây. Dư luận ầm ầm, cụ thấy nó còn không?????????????

onghabeo

Xe tăng
Khác éo gì lấy con Sen mà khoe nhỉ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em hết rịu mời mợ rồi. Chị em bảo nhau, chứ không các ông ấy lại nghĩ cứ phụ nữ là auto lỗi !!!!!!!!!!!!!!!!!
Để em mời mợ ạ. Nhèo dấu chấm than quạ, :P.
Thực ra là, chỉn chu thì sẽ dễ chiếm cảm tình hơn đó mợ Hoang Uyên ây, @};-. Mình cùng học hỏi nhao mà, hai mợ nhờ?
Cuối tuần vui vẻ ạ, 🌸!

xukthal.

Xe lăn
Cứ mặc định là bỏ qua lỗi chính tả cho mợ thôi. Có 1 dòng mà mợ xơi tận 3 lỗi. Bó hết cả tay chân rồi.😭😭😭😭😭😭
Cụ cứ khó tính như mộng chòe :)) con gái cứ phải xinh và biết thiên văn...thé là đủ :x :x

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chính Minh Tiệp khoe ra mà, tưởng hay lắm, hóa ra....
Không phải là lê la tọc mạch đâu cụ ơi. Bày tỏ chính kiến của mình sẽ tạo ra dư luận XH, giúp cho XH phát triển đó cụ. Còn im ỉm như cụ gọi là bàng quan đó, ko tốt cho XH đâu.
Cụ có nhớ cái vụ bên Bộ Y tế hay Bộ nào em quên rồi: ra cái qui định thịt lợn sau khi giết mổ 8h mà ko bán hết là ko dùng được ấy, với cái qui định phải có giấy khai sinh cho chó mèo giống bên Tây. Dư luận ầm ầm, cụ thấy nó còn không?????????????
Cụ nhầm 2 việc. Việc xã hội với việc gia đình nhà người ta. Việc liên quan gì đến cụ mà phán xét.

Nhiều nhà mẹ dậy từ 4h sáng dọn dẹp chợ búa cho con dâu ngủ cho ngon thì ko ai lên án nhỉ.

Em ko quan tâm mấy chuyện trên. Miễn là trong gia đình đều quan tâm chăm sóc lẫn nhau là được.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Để em mời mợ ạ. Nhèo dấu chấm than quạ, :P.
Thực ra là, chỉn chu thì sẽ dễ chiếm cảm tình hơn đó mợ Hoang Uyên ây, @};-. Mình cùng học hỏi nhao mà, hai mợ nhờ?
Cuối tuần vui vẻ ạ, 🌸!
Dạ vâng ạ
Em cố gắng ạ,em cảm ơn mợ nhé
Mợ cũng vậy nhé

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

meomun346

Xe container
Cụ nhầm 2 việc. Việc xã hội với việc gia đình nhà người ta. Việc liên quan gì đến cụ mà phán xét.
Nhiều nhà mẹ dậy từ 4h sáng dọn dẹp chợ búa cho con dâu ngủ cho ngon thì ko ai lên án nhỉ.
Em ko quan tâm mấy chuyện trên. Miễn là trong gia đình đều quan tâm chăm sóc lẫn nhau là được.
Em còm nốt câu này rồi em qua chơi sân khác ạ. Chẳng qua có vụ việc như vậy trên báo, em xem đc và có quyền bày tỏ suy nghĩ.
Thứ hai nữa, XH là tổ hợp của rất nhiều các gia đình. Bây giờ là thế kỉ 21 rồi, mấy cái đó không phù hợp. Câu chuyện này nhận về bao nhiêu gạch đá là cụ đủ biết. Chào cụ.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em còm nốt câu này rồi em qua chơi sân khác ạ. Chẳng qua có vụ việc như vậy trên báo, em xem đc và có quyền bày tỏ suy nghĩ.
Thứ hai nữa, XH là tổ hợp của rất nhiều các gia đình. Bây giờ là thế kỉ 21 rồi, mấy cái đó không phù hợp. Câu chuyện này nhận về bao nhiêu gạch đá là cụ đủ biết. Chào cụ.
Vâng. Xã hội nhiều mầu và cũng nhiều loại người. Mà nhất ở VN đã có câu mấy thằng nói đạo lý...
Thôi em cũng lượn vì ko hòa nhập nổi với thớt này.

Business2018

Xe buýt
Chắc cụ ấy chém xung quá, chém quá đà thành con rắn vuông. Đáng lẽ ra là phải nghĩ ra cái nghề gì đó khác, ví dụ đại gia bds, hay thầu xây dựng. Chứ ai lại chém phi công vừa lùn, vừa xấu, chém lộ quá cụ nhỉ. :D
Không chém cụ nhé, phi công trực thăng bay đi lại nhà giàn dầu khí, còn lùn ở đây là thật , cậu ta chắc chỉ ngoài m6

Giaa Hung

Xe máy
Ngày nào cũng 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng mà vẫn vui vẻ, không một lời cằn nhằn...Đúng là gia đình quyền quý văn hóa họ cũng khác với thường dân...

"Ngày đầu tiên vợ tôi làm dâu, mẹ tôi bảo vợ tôi: 'Nhà mình chẳng có gì đâu, con cố gắng 5 giờ sáng xuống bóp chân cho mẹ rồi chuẩn bị nấu bữa sáng cho mẹ ăn. Vợ tôi hỏi lại: 'Mẹ ơi mấy giờ hả mẹ?' Mẹ tôi nói: '5 giờ con ạ'. Bố mẹ tôi là người xưa, giữ phép nhà rất nghiêm, ăn bữa sáng như bữa chính trong ngày. Còn vợ tôi 9X, thế mà cô ấy không cãi lại mà lễ phép bảo: ‘Vâng ạ, con sẽ cố gắng’.

Tôi tin vợ tôi nhận lời là vợ tôi sẽ làm, và đúng như thế. Ngày nào Dương cũng dậy từ 5 giờ, xuống phòng bóp chân cho mẹ, rồi đi nấu ăn. Mãi đến lúc vợ bầu to rồi thì tôi nói chuyện với mẹ, xin phép cho vợ không phải dậy từ 5 giờ sáng nữa. Mẹ tôi cũng vui vẻ. Tuy nhiên, vợ tôi cũng đã thích nghi rất nhanh, vẫn dậy sớm và thực hiện", Minh Tiệp tự hào chia sẻ về bà xã.'

Cụ kể chuyện thời Phong Kiến à. Con Sen này chịu khó đấy, đứa khác đi ở đợ, bắt nó dậy 5h sáng bóp chân, được 3 bữa nó bóp đến cổ luôn

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thời bây giờ, những người nghiêm túc họ không lấy cái chức vụ mà đánh giá đâu cụ ơi. Chức vụ bố mẹ đẻ còn chả nói lên điều gì, còn bàn chi đến chức của ông bác. Họ chỉ là công chức. Bạn học cùng lớp e có 2 thứ trưởng, (chức vụ vậy là hơn và tương đương cái đặc mệnh toàn quyền), con cái các bạn ấy cũng bình thường, một bạn còn có cô con gái (dù tốn khá nhiều tiền cho con đi du học) dưới bình thường nhiều lắm.
Và gia thế váy, danh gia vọng tộc vậy, thời đại này không mua máy, không thuê bác sĩ làm trị liệu, mà giao luôn nhiệm vụ cho con dâu, e hơi hèn hạ. Lại bóp chân xong, rồi quay sang làm bữa sáng cho cả nhà. Oạch.
Cụ biết cụ tỷ về gia thế ku kia, tiện thể cho cái gia thế bé nọ, cho thiên hạ rộng đường chém cho xôm.
Tôi mà là bố bé gái, tôi sẽ cú lắm. Thật
Chức vụ, ở một phạm vi nào đó, vẫn rất đáng giá mà cụ. Con cái có bố mẹ có địa vị, kiếm tiền giỏi cũng lấy đó làm gương. Nếu là người thực sự sâu sắc, nhìn sông rộng đường dài, thì họ không lố bịch khoe khoang chức tước. Một phần vì để bảo toàn sự an toàn cho cá nhân họ, và gia đình họ. Phần vì núi cao, còn có núi khác cao hơn, kiểu kiểu vậy.
Quay lại câu chuyện mà bài báo viết, thì có lẽ có những uẩn khúc/bí mật phía sau. Mà chỉ có chị vợ mới hiểu được. Chỉ có điều, em không thấy happy việc đàn ông lên mặt báo kể về việc vợ mình "làm những việc như vậy". Nghe không thuận tai và theo dòng chảy xã hội lắm - tất nhiên là, họ không có trách nhiệm làm vừa lòng chúng ta, nên nghĩ theo chiều hướng là fun cho nhẹ ạ.

Honghen2008

Xe container
E có đôi lần tiếp xúc với anh minh tiệp.Nói chung phong thái lịch sự chuẩn mực nhẹ nhàng.Từ cách đi đứng nói năng đã thấy là người có học rồi.Nhà cốp to nhưng e thấy giản dị dễ gần.Cái cụ nói là trọc phú loại đấy e không nói làm gì nhưng cụ tiếp xúc với nhà người ta được hun đúc vài đời nó khác biệt lắm.Đừng so nhà truyền thống với 1 lũ nông dân lên nhờ thời thế cụ ah khác nhau lắm
Em thấy Cụ nói đúng, MT em tiếp xúc nhiều vì công việc cũng như quan hệ xã hội. Đàng hoàng, lịch lãm và chuẩn mực. Em chỉ nói thế để hiểu là xuất thân quan trọng, chứ nếu bảo MT bây giờ chỉ ở nhà chung cư 5 tỷ và những thứ khác về xã hội thì không nên bàn tiếp ở đây Cụ ạ. Quan điểm mỗi người khác nhau. Vào được những nhà như thế đôi khi không chỉ cần học thức mà cần cả cách nhìn về cuộc sống nữa ạ. Em nghĩ cụ nên dừng tranh luận thì hơn không có lợi đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Vì nó thuận theo quy luật sinh học: người già ngủ sớm, dậy sớm, ít ngủ. Người trẻ ngược lại. Đặt mình vào vị trí người khác mà nghĩ thì bớt làm khó người khác đi.
Mà em cũng không thích mẹ chồng em dậy quá sớm dọn dẹp đâu. Giấc ngủ lý tưởng của em là 12h đêm đến 7h sáng (không thì 6h), tất nhiên có việc cần thức khuya dậy sớm vẫn ok. Bà dậy sớm quét dọn quèn quẹt, xoong nồi loảng xoảng... trong khi đêm mình đã khó ngủ, các cụ ho hắng, lạch cạch đi vệ sinh... mình đều tỉnh giấc. Các cụ còn được nghỉ trưa chứ mình đi làm đa phần có 1h vừa ăn vừa nghỉ. Có điều em không ở với các cụ nên về quê vài ngày cố chịu thôi, nếu ở chung có khi phải làm phòng cách âm.
Thời giờ có phải dậy từ tinh mơ gà gáy để dọn dẹp, chợ búa xong làm bát cơm chắc dạ để ra đồng đâu mà làm khổ nhau thế.

ocean1

Xe tăng
Đọc bài báo, chỉ nghĩ được 1 câu " Con dâu thời nay, tốt như vậy sao?". Có tâng bốc thì lựa những lời nào, nói ra để người ta tin được.

LangThinh

Xe buýt
Nhà minh tiệp này đúng kiểu danh môn vọng tộc cả họ làm quan to từ thời phong kiến đến giờ.Vợ vào nhà danh gia thì phải chịu thôi cụ.Mà thật lấy sáng dậy sớm bóp chân nhưng được lại quá nhiều thứ thì e nghĩ cũng đáng thôi.Ông tiệp này cũng mua cả nhà cả xe cho nhà vợ cũng yêu chiều vợ hết mình vợ thì đang từ người bình thường nhảy phát lên làm mệnh phụ gia nhập tầng lớp tinh hoa với thượng lưu chẳng ngon ah
Thế hiện h nhà MT lam quan gi cụ.Cô vợ này em nhớ đoạt giải gì cái lấy chồng luôn.Đâu mớin20t

LangThinh

Xe buýt
Cụ nào bảo trâm anh thế phiệt gì đó.Vậy con vợ đẻ con gái thì sau này chả có gì nữa rồi