[Funland] Cô con dâu này hiếu thảo quá!

starsn

Xe điện
Tại sao mình cứ phải nhìn châu Âu mà học theo hả Cụ. Em ko cổ xuý, ko nói việc dậy 5h… là đúng hay sai, nếp nhà họ họ giữ mà Cụ. Kệ thui ah
Nếu dậy 5h hầu mc là "nếp nhà" thì nó là nếp của nhà từ thời phong kiến chưa tiến hoá xong. MT lên báo với tư cách người nổi tiếng, là public figure, thì lẽ ra phải suy nghĩ thấu đáo trước khi cổ súy những nếp nhảm nhí. Trừ khi bạn ý cố tình câu view cho film sắp ra, để xh xỉa xói gd mình. Thế là nếp chưa dạy được con trai đấy.

Ai cũng có quyền chọn nếp, hay chọn cs riêng. Nhưng không ai có quyền nô lệ hoá những người xung quanh mình, dù là dùng vũ lực hay áp lực tinh thần.

Nhà ở phố Trương Hán Siêu, cạnh hồ Hale thì cái cốt cách, tinh thần người Hà Nội nó thấm đẫm, hoà quyện, tan chảy trong từng tế bào.

Ct.Thang

Xe tăng
Con dâu mà thế này .. e hơi đân huyền!

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hàm phẩm chức tước tiền bạc là 1 phần nhưng nhiều nhà người ta có nếp, kim chỉ có đầu… Đương nhiên để nhà có nề nếp, trên dưới thì kinh tế, địa vị nó cũng phải song hành. Nhà có nề nếp quan trọng lắm cụ ah: anh em ko vì mấy m mặt phố mà đánh cãi, gầm ghè nhau, con cháu làm ăn cũng không làm gì quá mức vì sợ ảnh hưởng đến nề nếp gia phong; đi đâu làm gì cũng nhớ ngày giỗ Tết tụ họp; con cháu nhìn vào thế hệ trc mà noi gương; thành viên có người gặp khó khăn cả nhà quây vào giúp đỡ.
Thôi giờ yêu chiều như vợ C$ hay Quỳnh Chi. Khỏi động chân động tay chăm mc

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Nhà có nề nếp quan trọng lắm cụ ah: anh em ko vì mấy m mặt phố mà đánh cãi, gầm ghè nhau, con cháu làm ăn cũng không làm gì quá mức vì sợ ảnh hưởng đến nề nếp gia phong; đi đâu làm gì cũng nhớ ngày giỗ Tết tụ họp; con cháu nhìn vào thế hệ trc mà noi gương; thành viên có người gặp khó khăn cả nhà quây vào giúp đỡ.
Rất giống với nhà ông trưởng tộc bên họ ngoại tôi: nề nếp đâu ra đấy. Nhà 5 đời làm nông dân.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
e nghèo, sợ mấy mợ giàu xổi vãi lều

cứ đấu tranh giành các quyền cơ bản, ko có vđ

làm ơn đừng bàn họ sướng hay khổ, trừ khi họ oẳng lên

thương vay khóc mướn chẳng lẽ là vh dt?

thôi thì cứ mà nhấm nhẳng, cứ mà tranh khôn, cứ mà tranh ngoan

có câu thê hiền phu hoạ thiểu

tức người vợ hiền thì người chồng sẽ giảm bớt tai hoạ

ps: ak mà đừng kiểu lật ngược là có vd vợ hiền mà ck vẫn bị hoạ nhé, đcm hiểu kỹ là giảm bớt thôi nha

Đình Đệ

Xe máy
Méo hiểu chuyện thật hay chỉ để PR. Nếu mà đúng như vậy thì thật là khâm phục cô con dâu này, và vẫn méo thể hiểu được cái nhà chồng kia, em thấy nó bệnh bệnh kiểu gì ấy :-?

Tran Phuong 6

Xe hơi
Nếu chuyện đó là thật, thì theo mình trừ khi có một động cơ nào đó để 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng, thì không thể có cô con dâu nào thời nay chấp nhận làm việc đó một cách thoải mái.
Đừng nghe sâu bitch kể chuyện

Nếu chuyện đó là thật, thì theo mình trừ khi có một động cơ nào đó để 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng, thì không thể có cô con dâu nào thời nay chấp nhận làm việc đó một cách thoải mái.
Ngôi nhà to ở phố Trương Hán Siêu?

le_petit

Xe tăng
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.
Là chuyện bình thường nếu mẹ chồng bị bệnh cần bóp chân mỗi ngày và cô con dâu ko kiếm nổi hơn chục triệu một tháng để thuê người làm thay mình.
Nếu ko phải như thế thì thôi, miễn bàn!

anh1994

Xe hơi
Nhiều nhà cơ hàn và con dâu cũng ko phải chột mắt thọt chân nhưng nề nếp vẫn đâu ra đấy.
Còn vào mạng xh, hoặc như diễn đàn ta đây thấy nhiều thằng hân hạnh đội vợ lên đầu thật. Mà cũng thừa ngu để ko thể hiểu rằng trong gốc rễ đàn bà nó có thik thế đâu.
Chắc cũng phải, đàn bà ấm êm họ lên đây cãi nhao làm giề, nên hầu như không có nguồn kiến thức mà khôn ra đc.
Cụ nói hận đờn bà vậy :))
Nghe cụ nói là thấy cả 1 bầu trời gia trưởng khó tính rồi. Sao cụ lại nghĩđàn bà ko thích thế.
Con người ko ai là người hầu của ai, ai cũng cầnđược tôn trọng. Cả hai giới. :D
Chắc cụ già lắm rồi nên mới có cái suy nghĩ ấy. Phụ nữ thế hệ trước họ khổ chứ chả sung sướng gìđâu. Vậy mà người bạnđời kề vai lại cứ nghĩ làm khổ họ mình mới sướng.
Đúng là tự cho mình là vua là chúa còn người khác là rơm rạ mà.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

sthd

Xe lăn
Con gái e mà phục vụ mẹ chồng thế e xui nó bóp d.ái thằng chồng luôn
biết đâu mc đau ốm, con dâu chăm sóc một chút, người được chăm sóc vui, con dâu cũng vui vì giúp đỡ được người khác, thì tốt chứ sao?

sao cứ phải nghĩ theo chiều hướng tiêu cực? sao cứ nghĩ là bị ép? người với người giúp nhau được là tốt chứ sao? nhiều người còn giúp cả người dưng ấy chứ?

LangThinh

Xe buýt
Tại có cụ nào bảo danh gia gì em mới nói, chứ cỡ vụ phó nguyên trong chính quyền, QH, đảng có mà nhiều hơn lợn con, danh gì mà danh.

Còn nề nếp là con dâu dậy 5h làm hầu mc à? Cái thằng chồng nó có dậy hầu mẹ nó không?

P.S. xã hội mình thích danh. Mấy bạn tổng thống thủ tướng châu Âu mà lộ ra cái nề nếp này lên báo chắc hết đường quay lại chính trường :)
Nề niếp phong kiến ngta bỏ hêt mà cụ đó ngta thần thánh ghê quá cụ.Đày con dâu kiểu đó thì ngta biết ngat gã dử lắm.Lại còn học thức cách sống mới vào dc.Em cho đó là hủ tục cần bỏ