[Thảo luận] Có cụ nào biết xe YARIS 30X - 0488 ko ạ?

nolovetoday

Xe tải
Đi đường cao tốc thì sợ mấy ông Công +taxi con. Em là em cứ nháy đèn, signal rồi bực quá là còi 1 liên tục :D Mà cao tốc thăng long nội bài giờ muốn đi 80 cũng khó thật, toàn trên dưới 60, chán ghê.

bikhoai

Xe buýt
Phải e ,e lên được là e cũng táng.Người ta xin vượt o cho,lên đây kể lể.Sao giờ lại có loại OF thế này nhỉ.

Hờ oa hoa

Xe tải
Em thì vướng phải trường hợp sáng qua đi đại lộ Thăng Long, làn ngoài cùng với tốc độ > 90km ( tối đa cho chạy 100km ) thì có 1 " ông " ( sau khi nhường đường, tụt xuống thì em nhìn mít không thấy logo OF nên cho phép em không gọi là " cụ " ợ ) bán tải cứ dí vào xxx em, đèn ( cả xi nhan & pha ) + còi inh ỏi.

Em giữ nguyên tốc độ > 90km ( không phải rùa bò gây cản trở người khác ) xi nhan trái vì liếc gương hậu thấy làn phải cũng có xe để " ông " ấy chuyển sang làn giữa mà vượt thì không, cứ giao phối - kết hợp " đèn , còi ". Ngứa xxx quá nên sau 2 lần xi nhan trái thì em cũng xi nhan phải :( , vào làn giữa cho " nó " vượt thì khi vượt cái là " nó " tạt đầu em ngay :( !

Mẹ, cuối tuần đi cùng vợ , con xả xì trét mà gặp " con nhợn " này ( lời của F1 nhà em ) .... bực hết cả mình! Thôi thì 1 điều nhịn là 9 điều lành chứ cái thể loại đi " vừa ngu , vừa láo " mình dây vào cũng rách việc khi trong xe mình còn có phụ nữ & trẻ em & cũng mất cả 1 ngày đẹp zời, vui vẻ !

Đúng là ra đường bây giờ nhiều khi đi đúng mà gặp phải " thằng " bằng đểu, học luật giao thông đường bộ không đến nơi đến chốn thì cũng mệt ra phết, phỏng các cụ !
Có phải OFER nào cũng có logo dán mit đâu cụ?

Okane

Xe container
Phúc của cụ to lắm, e biết cgur xe đấy, nghe nói trùm giang hồ Giáp Bát, cụ thik gặp e bảo nó qua ngay.... :D

ChuyenDaQua

Xe tăng
Em cũng chứng kiến một đổng chí coa thái độ như cụ chủ.Cũng k cho vượt,cũng tạt đầu,khà khia.Nhưng đồng chí ấy đen hơn là gặp đúng phi đội tranh ảnh.
Hậu quả đồng chí ấy kỉ niêm đg 5 mấy cái răng cửa + toàn bộ dàn pha xe.
===> đi đg một điều nhịn chín điều lành.Ở đời k biết ai hơn ai cả.

baygiodulao

Xe buýt
Cũng có những thớt các cụ ca than xin vượt nhưng ko cho vượt, thậm chí là chê bai rất nặng nề. Giờ lại đến ca thán về việc này...

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em cũng bị một thằng FORD Transit đi đám cưới cứ luồn lách để đòi vượt. Em đã đi đúng tốc độ và đúng làn đoạn phố Nối, nên không dám vào làn trong để cho nó vượt sợ xxx bắt tội đi sai làn, Nó vượt phải lên tạt đầu xe em, điên quá em vượt lên nó và cứ 40km/h em đi trước đầu nó về đến Gia Lâm, định cho nó một bài học. Các bác thông cảm, trên xe em toàn xxx với mấy anh có tiếng cả. May hôm đó có phụ nữ và mấy cháu nhỏ đi cùng không thì thằng lái xe ăn đủ, với lại xe nó thấy dán chữ Hỷ chắc đi đám cưới nên bọn em tha cho. Bực với thái độ mấy thằng đó.

Nấm mỡ

Xe điện
Cái lúc người ta xin vượt cụ xi-nhan phải chuyển làn cho người ta vượt có phải đỡ có cái topic này không.
Người ta xin vượt đúng luật, tại sao cụ không cho vượt. Cụ signal trái ép người ta phải vượt vào làn phải em thấy nó kiểu gì ấy.
Cụ chủ thớt đã có phản ứng để ông 30Y vượt phải đúng luật rồi sao không vượt (điều 14, khoản 4, điểm a LGTĐB). Việc vì sao không đánh lái nhường đường có muôn vàn lý do mà chỉ người cầm lái mới giả nhời được.

...Bản thân em đã nhận được tín hiệu, và e bật xinhan trái, ý muốn cụ chuyển vào làn trong đi (tức vượt phải) nhưng mất 1 quãng đường khá dài cụ này ko biết bằng mua ở chỗ nào mà cứ bám mít em, e thấy thái độ rõ ràng của cụ ấy!

hanoivietnam

Xe tăng
Lúc đấy cụ chủ đi hết tốc độ cho phép chưa và làn bên phải có xe khác không mà cụ chủ xinhan trái không cho cụ kia vượt? Nếu không thì cụ chủ sai rồi, em thấy cụ chủ kể cả 2 đều có hành động tạt nhau, em không ủng hộ.

baygiodulao

Xe buýt
E nói có khi không phải chứ trên of lắm đầu gấu phết. Ra đường giờ sợ thật!

contrai9x

Xe tải
Đi đường cao tốc thì sợ mấy ông Công +taxi con. Em là em cứ nháy đèn, signal rồi bực quá là còi 1 liên tục :D Mà cao tốc thăng long nội bài giờ muốn đi 80 cũng khó thật, toàn trên dưới 60, chán ghê.
Cháu can cụ đừng chạy 80 cái đg ấy làm j! Nguy hiểm lắm!
Đg ấy xe máy đông, phóng thì nhanh, lại còn hay lượn bên nọ bên kia ghê lắm, chưa kể thi thoảng lại có ng băng qua đg, với chui từ cột điện ở giữa đg ra.... Phóng 80 cây chuối mà khẩn cấp thì nguy lắm @@

volume

Xe tăng
Đấy là chưa gặp mấy con cẩu taxi gài bẫy, nó cừ lừ đừ chạy đàng trước, bác nào vượt phải lên là bị tít lại tội vượt phải, cãi được tội vượt phải thì nó quay sang bắt tội vượt không xi nhan.

Nếu người ta xin vượt thì nên cho vượt luôn, đừng gây khó khăn cho người khác làm gì.
Em nghĩ giống cụ. Nói đi nói lại, nhỡ gặp phải "tay trong" gài bẫy, ở đời ai mà biết. Có khi tay xe 30Y đấy lại nghĩ cụ chủ như vậy :D

Bin_no

Xe tải
pó tay các cụ, ngta xin vượt nếu đủ đk thì cho vượt, ép vượt phải ngta nghĩ cụ là chim mồi thì sao?

knedi1

Xe tăng
Em không ủng hộ cụ chủ. Người ta xin vượt thì lại xi nhan trái. Ai mà hiểu được ý cụ.

thanhsquin

Xe buýt
ơ thế cụ muốn đi 100 mà họ cứ xê dịch trong khoảng 80-90 ở làn 100
cụ chuyển vào làn 80 để vượt à?
Họ không cho vượt thì mình signal vào làn giữa để vượt, đen thì bị XXX bắn tốc độ. Còn bắt lỗi vượt phải hay sai làn thì đập vào mẹt XXX

haminh791

Xe máy
cụ chủ bị ném đá kinh quá ;))

Bom76

Xe buýt
Theo em ra đường cụ nào xin vượt cho vượt (tât nhiên đủ dk an toàn cho mình) còn nếu khôg đủ đk cho vượt thì thôi.Chứ chèn ép nhau ngoài đường thứ nhất mất an toàn cho mình sau nữa đến người tham gia giao thông xung quanh.
Em quan niệm thế này,ra đường các cụ nhất thì em nhì,cụ nào nhì nữa thì em thứ 3,mà đã là thứ 3 rồi mà vưỡn tranh nữa thí lúc đó em lại tranh lại ngôi thứ nhất :P

PHUONGICE

Xe tải
cụ ko lừa đến chỗ cầu vượt có bắn tốc độ cho vượt có phải cụ kia được xxx giữ lại hộ cụ ko. chỗ cụ nói đúng chỗ bắn tốc độ mà

onezippotdt

Xe hơi
nhịn nhịn nhịn nhịn

30M60xx

Xe buýt
Dạ thưa các cụ! em muốn thưa với các cụ thế này ạ!
Mà có cụ 30X ... ở đây nữa thì tốt quá!
- Hôm nay em đi từ HN về HP trên QL5 thì gặp trường hợp cụ 30X xin vượt, ra tín hiệu bằng đèn và xinhan.
- Bản thân em đã nhận được tín hiệu, và e bật xinhan trái, ý muốn cụ chuyển vào làn trong đi (tức vượt phải) nhưng mất 1 quãng đường khá dài cụ này ko biết bằng mua ở chỗ nào mà cứ bám mít em, e thấy thái độ rõ ràng của cụ ấy!
Cho đến khi đến đoạn sửa đường, em mới bật xinhan phải vào làn trong đi, cụ vẫn sau mít em, lần này em vẫn để xinhan và đi làn trong cho cụ 30X vượt, khi cụ vượt được, cụ tỏ thái độ rõ ràng, biết em đi sau, cụ cố tình đi chậm lại ( ra điều tao tức rồi đấy) em vẫn bình tĩnh đi sau, cho tới khi đến ngã 4 NH 559, chỗ này hiểu rõ luôn cụ ý ít đi đường 5, và cũng chẳng biết mệ gì về luật GTDB cả, chỗ đó có mũi tên chỉ hướng rẽ trái, và mũi tên đi thẳng.
em đang đi sau mít cụ ấy, em bật xinhan chuyển sang làn 2 đi thẳng, cụ ý tức quá, cố tình vỉa xe em đang vượt, em tức mình ép lại cho...và thế là từ lúc đấy ko thấy cụ ấy đâu nữa...!
Em đăng bài này các cụ xem hộ e trường hợp của cụ ý đã đúng chưa ạ? hôm nay em hết sức bình tĩnh rồi các cụ à! mọi lần là em xuống xe, nói chuyện phải trái với các cụ như cụ 30X ngay đấy ạ!
đây là hình ảnh em chụp được khi cụ ấy cố tình đi chậm 1 đoạn khá dài...
Gặp mấy thằng dở hơi như cụ chủ thì ức chế lắm