[Funland] Có cụ nào chơi nhảy dù, dù lượn

ntdz27

Xe tải
Khoảng 30 năm trc em đã từng 2 lần nhảy dù từ máy bay. Đó là những khóa nhảy dù dân sự đầu tiên được quân chủng phòng không kết hợp với cung thiếu nhi tuyển chọn thanh thiếu niên là hssv để đào tạo. Học và nhảy không mất tiền nhưng đều dấu phụ huynh để đi học. Dù tròn, quần áo bảo hộ, máy bay cánh quạt cũ kỹ đều của liên xô. Đúng là tuổi trẻ mới lớn điếc không sợ súng, em còn được cái huy chương đồng vì nhảy gần tâm thứ 3 trong đội. Nhảy dù cũng khá phê, nhất là cái cảm giác đứng gần cửa máy bay chờ đến điểm nhảy.

dalink

Xe điện
Ra khỏi nhà là do công việc hoặc lý do nào đó (nghĩa là gần như ta không thể ở trong nhà mãi được). Còn chơi môn mạo hiểm chỉ đơn thuần là giải trí, ta hoàn toàn có thể lựa chọn chơi hoặc không chơi mà cụ?
Thì người ta lựa chọn đó cụ. Với cụ sẽ là k cần nhưng đối với người khác nó như cơm ăn, áo mặc vậy vì họ đủ các nhu cầu khác rồi.

datinh

Xe container
Thực ra chơi gì chả rủi ro, một năm có hàng chục nghìn cú nhảy ở VN thì vài năm mới có 1 quả thế này. Còn trò chơi mạo hiểm nào cũng có yếu tố rủi ro hơn các trò bình thường.

Nó cũng như kiểu chơi bóng đá có tỷ lệ chấn thương cao hơn chạy bộ, bóng bàn và cao hơn đi uống bia. Nhưng k vì thế người ta k đi đá bóng.

Cũng như tỷ lệ tai nạn khi ở nhà thấp hơn là ra đường, nhưng k vì thế ta k đi làm.

Dám chơi, thì dám chịu. Và khi đã chơi những môn mạo hiểm thì nên chuẩn bị kỹ, mua tour bảo đảm, có bảo hiểm, đồ tốt… thì hạn chế bớt.
cứ ru rú trong xó nhà thì an toàn nhất. nhưng mà đầu óc dễ bị chập cheng
cho nên cứ xõa thôi.
mà từ trước đến giờ em tưởng cái dù này nó an toàn gần như tuyệt đối. thế mà gió máy kiểu gì lại rơi nhỉ
còn cái món khí cầu nữa. thi thoảng xem báo đăng cũng có sự cố
em là số ít bị hội chứng sợ độ cao. có lần ngồi cáp treo ngó xuống ngọn cây mà em chóng hết cả mặt.

vuanhanghi

Xe điện
Chia buồn cùng gia đình cụ nhảy dù; Xem clip thì đúng là số và e nghĩ ko phải lỗi do cụ nhảy dù; chắc lúc đó có luồng gió xoáy làm xoay nghiêng dù rồi rụng như sung luôn :(
Giả sử bị xoay ở độ cao cao hơn thì chưa chắc đã đi vì có thời gian để ổn định lại.
Hoặc 20m mà rơi vào bụi cây thay vì bãi đất trống thì cũng chưa chắc đã đi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nhân đọc tin có vụ tai nạn dù lượn em lại nhớ ra tầm 10 năm trước em có lên Hòa Lạc xem CLB nhảy dù biểu diễn, rồi lên Khau Phạ xem đội dù lượn chơi cũng thích lắm. Mấy lần tính tham gia nhưng lại ngại không thu xếp được thời gian nên thôi, lâu rồi thành ra quên béng mất.

Nhảy dù dễ bị tai nạn thì em biết rồi vì em cũng có đi nghe lớp huấn luyện nhảy dù các bác có nói các nguy cơ tai nạn.

Còn dù lượn em nghĩ chắc an toàn hơn, thế mà lại có vụ tai nạn này. Em chờ clip xem thế nào.

Trước e cũng đăng kí mà bận quá lại ko đi được. Định đi đồi bù. Nghĩ lại cũng giật cả mình

XSim

Xe container
Trước e cũng đăng kí mà bận quá lại ko đi được. Định đi đồi bù. Nghĩ lại cũng giật cả mình
Vâng em nghe vụ rơi này cũng giật mình, trước cứ nghĩ món này dễ chơi không nguy hiểm lắm, cùng lắm là bị gió tạt va vào đâu thôi. Ai nghĩ chỉ sơ suất nhỏ là rụng luôn.

langtoilangtoi

Xe điện
Em chơi môn này, 1 lần em bị y hệt như cụ này, may trên cao dù vẫn trở lại được. cảm giác rơi tự do làm em sợ vãi ra quần. Từ đó em cũng hết hứng thú với nó
Nếu dù có động cơ an toàn hơn ko cụ nhỉ. E cũng thích môn dù có động cơ nhưng chưa có điều kiện nên đành ngắm vậy.

son.nguyen.1979

Xe buýt
Of mình trước có cụ ( hình như cũng là Min mod thì phải ) chơi môn leo hang động, đọc bài cụ ấy viết cuốn phết.

asian4you

Xe tải
Of mình trước có cụ ( hình như cũng là Min mod thì phải ) chơi môn leo hang động, đọc bài cụ ấy viết cuốn phết.
Em cũng hay đọc bài của cụ đấy mà hình như bên phuot hay bên này em cũng không nhớ rõ, đợt cụ ấy bị tai nạn cách đây mấy năm hồi đi hang nào ở cao bằng lạng sơn hay hà giang gì đó, không biết là bây giờ ntn.

XSim

Xe container
Bản thân cái sự mạo hiểm, làm điều người khác không làm được, không dám làm đã là sự phấn khích rồi. Chơi môn này còn thêm được cái thú dạo chơi trên bầu trời như chim, mơ ước hàng nghìn năm của con người.

Thế nên với em nó vẫn là một sự lôi cuốn rất lớn, chắc sau này có dịp em sẽ học chơi xem. Coi vụ tai nạn cũng để mình hiểu nguy cơ mà phòng tránh thôi.

xherox

Xe điện
Đã là môn thể thao mạo hiểm thì tránh làm sao được, đến chạy bộ mà năm nào cũng ra đi bao nhiêu mạng nữa là mấy môn nguy hiểm như nhảy dù.
Ông chủ tịch tập đoàn Virgin còn mấy lần suýt chết vì bay Khinh khí cầu qua Đại dương, mà vẫn ko sợ.

Gagarose

Xe điện
Em không rõ môn này như nào, nhưng em thấy dù nhảy từ máy bay hay có hình tròn thì đỡ bị gió lật xoắn hơn chứ các cụ nhỉ
Dù không phải hình tròn như này sẽ không cân đối phải không các cụ?

namphong12

Xe container
Em không rõ môn này như nào, nhưng em thấy dù nhảy từ máy bay hay có hình tròn thì đỡ bị gió lật xoắn hơn chứ các cụ nhỉ
Dù không phải hình tròn như này sẽ không cân đối phải không các cụ?
Dù tròn khó điều khiển hơn