[Funland] Có cụ nào có thằng F1 giống e ko - e đau đầu

Lthanhthe5s

Xe tải
F1 nhà em mới vào F1 mới đầu em cũng nóng tính, quát tháo, đánh mông đủ kiểu. Nhưng sau nhịn rồi, nịnh rồi chơi với con nhiều, học xong cho chơi game 15 phút, xem youtube gì đó thì sau mọi thứ cũng dễ hơn nhiều.

Bimmer

Xe điện
Nhiều đứa đặc biết hiều động hơn bình thường, con cụ chắc ở dạng này. Ở chỗ em, nhà trường thuế hẳn một đội chuyên kèm 1:1 trẻ đặc biệt. Cụ phải tìm hiểu thêm về cách giáo dục bọn này chứ không đơn giản đâu. Roi vọt không ăn thua gì đâu vì bản chất phần lớn là do ý thức của nó phát triển sau, chậm hơn so với bọn cùng lứa.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Giống nhà e. Chưa bao giờ nó ngồi học thẳng người nghiêm túc quá 2 phút

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
có khi cháu nó có tài đấy cụ ah! Mai cụ nhập ít báo về thả cháu lên phố bán thử xem sao!

xuantien_mobis

Xe lăn
Em nghĩ cụ chơi với nó nhiều hơn, rèn làm vc cá nhân, nếu ko muốn học hỏi nó xem muốn làm gì, ko có câu trả lời thì hôm nào cuối tuần 2 bố con rủ nhau đi nhặt rác 2 ngày rồi bán rác lấy tiền, tiền đó lấy mua bữa trưa bữa tối, bảo ko học, lại ko có tài bẩm sinh thì chỉ nhặt rác là cv lương thiện, nếu vẫn ko đc thì cho đi tư vấn tâm lý ah
Rác bán cho ai Cụ? Đừng nói là dối nó vụ bán rác này rồi móc tiềm túi ăn cơm nhé

Leolai

Xe điện
Cho vào nhạc viện học gãy đàn, gặp đứa hứng thú có khi bằng giờ năm sau là nó biết kiếm tiền trên phố cổ rồi ý chứ

lavie500

Xe tăng
Thằng F1 nhà e nó năm nay lớp 2 trường Công các cụ ạ , vào lớp là ko chịu học , chểnh mảng rồi đủ các kiểu , Cô giáo lâu lâu lại điện thoại thông báo + mắng vốn em .Trong khi cả lớp học bài làm bài thì mình nó cứ ngỏng cổ ra cửa sổ , rồi lúc nó chán là úp vở lên mặt nằm duỗi thẳng cẳng như kiểu ngủ trên ô tô , rồi nó nói như không : học gì mà nhiều thế , mệt rồi , học từ 7h sáng , đến 10 h là đòi về
E đã roi vọt đều, ngọt nhạt có hết rồi , tham vấn Cô chủ nhiệm thì Cô nói ko nên roi .
Hiện em rất hoang mang và có cụ nào có F1 rơi trường hợp giống em vào chia sẻ kinh nghiệm với em .
F1 nhà em cũng gần giống như thế cụ ạ, cũng lớp 2 (2012), Học toán thì nhanh, viết thì xấu, ko chịu học. Cô giáo nói nó cứ như không để ý vậy.
Cô giáo dọa dắt lên phòng y tế để tiêm vào tay cho khỏi nghịch mà nó cũng ko sợ, ko khóc.
Nói nó tập viết thì nó bảo mỏi tay, viết đẹp khó lắm, ko làm được. Học 5p kêu mỏi ko học nữa
Được cái thi cuối kỳ thì toán, tiếng việt lúc nào cũng điểm cao.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tiên check cẩn thận xem có dấu hiệu tăng động mất tập trung không đã cụ. Cái này rất quan trọng. Nếu có thì phải chữa vì nó là bệnh liên quan đến hormon, còn không thì chỉ là hiếu động có thể dùng biện pháp, trò chơi rèn luyện sự tập trung cho trẻ.

Chỉnh sửa cuối:

dz0r0

Xe điện
Cả lớp chứng nó học bình thường, mỗi mình nó kêu các cụ ạ .
Cụ có biết ở nhà bố mẹ các bé kia ốp thế nào không? Bản năng của một đứa trẻ không phải chịu đói khổ bao giờ sẽ là sao tôi phải chịu đói khổ? Khuyên cụ một câu thật lòng, đừng nghe bọn dâm chủ, nhân quyền, bảo vệ trẻ em nói, hãy lắng nghe, quan sát con mình bằng tình yêu thương và định hướng con theo cách mình thấy phù hợp nhất.

Bản thân cháu vẫn thấy biết ơn ông già vì những lần đánh mắng của ông hồi bé. Nhiều cái có lẽ là sai, nhiều cái đúng nhưng tất cả khiến cháu phải nghĩ, phải né, phải tránh, phải cố và ít nhất cháu đã biết sợ để mà học (đến hết cấp1) rồi sau đó mới biết có ý thức học (tầm lớp 8 gì đó).

Thổ Phỉ

Xe điện
Thằng nhà em lớp 1 cũng rất hiếu động, may mắn là nó học cũng nhanh

tranminhhoa

Xe tăng
Giống y con thằng bạn em, chỉ khác là cu kia đang học mẫu giáo. Cả lớp tập thể dục, riêng nó ra góc sân ngồi đuổi kiến. Bố mẹ nó cứ bảo thủ mãi, cuối cùng cũng thống nhất cho đi học lớp tự kỉ, sau một thời gian thì giờ đỡ rồi.

197716102003

Xe container
Chủ thớt đổi nick đi ,biết đâu cu cậu hết " lạc lối". :D
Tuổi này trẻ con mỗi đứa hình thành 1 tính cách riêng. Những đứa cá tính mạnh và thẳng thắn như thế không nên dùng roi vọt vì sẽ phản tác dụng. Cụ dành nhiều thời gian cho con hơn. Đưa nó đi chơi, tham gia các hoạt động cùng con và qua đó chia sẻ tâm sự với nó nhiều hơn. Lúc đó nó sẽ coi cụ như 1 ng bạn, 1 ng thầy luôn đồng hành với nó chứ k phải là 1 thèng bố độc ác. :)
Sự khác biệt này cũng có thể là bệnh lý. Cụ cho nó đi bác sĩ tư vấn xem sao.

quangodesa

Xe tải
Cụ thớt chia sẻ thêm thông tin đi chứ như này chưa rõ lắm nên em chưa thể nói kỹ hơn với cụ kinh nghiệm mà em đã trải qua rồi .F1 lớn nhà em có vài điểm y như F1 nhà cụ nhưng giờ F1 nhà em cũng đã năm cuối HVTC nên có thể nói ít nhiều em đã thành công 1 chút trong việc "điều trị" nó đi vào quĩ đạo
Tối rảnh xem sẽ xem lại và còm thêm sau vậy , giờ phải về đã ạ

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Em nghĩ cụ chơi với nó nhiều hơn, rèn làm vc cá nhân, nếu ko muốn học hỏi nó xem muốn làm gì, ko có câu trả lời thì hôm nào cuối tuần 2 bố con rủ nhau đi nhặt rác 2 ngày rồi bán rác lấy tiền, tiền đó lấy mua bữa trưa bữa tối, bảo ko học, lại ko có tài bẩm sinh thì chỉ nhặt rác là cv lương thiện, nếu vẫn ko đc thì cho đi tư vấn tâm lý ah
chuẩn luôn ạ.
Coi như 1 trò chơi, kiếm tiền ăn trưa xem tn ạ :))

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Không yêu cầu giỏi nhưng đã tham gia phải trên mức trung bình và theo nội quy nơi mình tham gia học tập. F1 nhà em 5t nhưng cũng khá ương. Bảo ăn cơm cứ phải lần khần rồi này nọ. Em bảo không ăn nữa thì 5 roi, nó ok luôn, ra nằm sẵn lên ghế, tụt quần hở mông, chờ đợi ăn đòn. Sau mới được 3 roi thì xin vào ăn, từ đấy răm rắp. Roi bằng thắt lưng chứ không phải roi vớ vỉn, nó nhờn thêm.
1 phát chả quắn ko khóc dc ấy chứ cụ. Nuôi dậy trẻ thời buổi này nhức não thật cụ a

Dung773vit

Xe buýt
Thằng F1 nhà e nó năm nay lớp 2 trường Công các cụ ạ , vào lớp là ko chịu học , chểnh mảng rồi đủ các kiểu , Cô giáo lâu lâu lại điện thoại thông báo + mắng vốn em .Trong khi cả lớp học bài làm bài thì mình nó cứ ngỏng cổ ra cửa sổ , rồi lúc nó chán là úp vở lên mặt nằm duỗi thẳng cẳng như kiểu ngủ trên ô tô , rồi nó nói như không : học gì mà nhiều thế , mệt rồi , học từ 7h sáng , đến 10 h là đòi về
E đã roi vọt đều, ngọt nhạt có hết rồi , tham vấn Cô chủ nhiệm thì Cô nói ko nên roi .
Hiện em rất hoang mang và có cụ nào có F1 rơi trường hợp giống em vào chia sẻ kinh nghiệm với em .
Roi k ăn thua đâu cụ. Lớp con gái em nămlớp 2 có thèng cu in hệt. Mẹ nó bảo ở lớp ở nhà gì ngồi học đều ngóng cổ ra ngoài. Sau nhờ con bé ngồi cùng bàn trong lớp học khá chăm nó kèm cho nên lực học tốt hơn. Cứ chưa làm bài xong là con bé nhắc phải lo tập trung làm đến khi xong thì thôi :))

wave-tau

Xe container
Cụ có biết ở nhà bố mẹ các bé kia ốp thế nào không? Bản năng của một đứa trẻ không phải chịu đói khổ bao giờ sẽ là sao tôi phải chịu đói khổ? Khuyên cụ một câu thật lòng, đừng nghe bọn dâm chủ, nhân quyền, bảo vệ trẻ em nói, hãy lắng nghe, quan sát con mình bằng tình yêu thương và định hướng con theo cách mình thấy phù hợp nhất.

Bản thân cháu vẫn thấy biết ơn ông già vì những lần đánh mắng của ông hồi bé. Nhiều cái có lẽ là sai, nhiều cái đúng nhưng tất cả khiến cháu phải nghĩ, phải né, phải tránh, phải cố và ít nhất cháu đã biết sợ để mà học (đến hết cấp1) rồi sau đó mới biết có ý thức học (tầm lớp 8 gì đó).
Đánh không phải biện pháp hay đâu cụ mặc dù có những lúc nên có, cụ còn có ý thức lúc lớp 8 đấy chứ phải thằng như em hồi bé ăn đòn nhiều nhất nhì khu tập thể, có những trận ăn đòn bằng dây phanh xe máy, nhưng chỉ được tuần là đâu lại vào đấy, may chưa đi tù lần nào thôi. :))
Trường hợp như cụ chủ cần nên kiên nhẫn và động viên cháu nhiều hơn, đặc biệt nên chơi với cháu để cháu thấy mình được yêu thương.