[Funland] Có cụ nào có thằng F1 giống e ko - e đau đầu

Binbi

Xe điện
Cụ thử dò ý nó xem thế nào? Hay là nó muốn lấy vợ :D

giaique

Xe tải
Nghiêm túc nhé, trường hợp này cụ nên dành nhiều thời gian hơn để gần gũi nó, chuyện trò thường xuyên xem thực ra nó mắc mứu chuyện gì. Cụ nên tính cả phuowng án thuê tư vấn tâm lý cho cháu. Cá nhân em cho rằng đang có chút gì dính líu tới sức khoẻ tâm thần của cháu, em nghiêm túc đấy.
tư vấn của cụ rất nghiêm túc, em cũng nghĩ vậy, trg hợp này hơi dị và khác thường, cụ chủ không nên đánh con, tâm sự xem thế nào và đi khám đi ah

giaique

Xe tải
Các cụ không nên đùa cợt quá đáng trong trường hợp này

Tigerking

Xe tải
Rảnh hoặc nghỉ hè cụ tìm đăng kí cho cháu nó học kì quân đội hoặc lớp tu trên chùa xem. Vừa học vừa chơi, bổ ích cụ ạ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Ngày xưa cụ có thế ko? Nếu thế thì bố mẹ cụ dạy cụ kiểu gì?
Còn nếu ngày xưa cụ ko thế thì Giao cho vợ cụ việc dạy dỗ con của “nó” đi.

Em fun thôi ạ.:))

Nghiêm túc tý nhé: trẻ con thì nên nịnh nó cụ ạ, phối hợp với cô giáo nịnh thằng bé khi nó làm các việc tốt, chăm học hơn. Thưởng cho nó khi nó ngoan ngoãn học hành, khích lệ nó ganh đua với bạn bè..
Chê bai hay mắng mỏ làm nó chán học

zonda82

Xe container
Em gần giống, thiếu tập trung, nc riêng nhiều,

Big Bang

Xe điện
Nghiêm túc nhé, trường hợp này cụ nên dành nhiều thời gian hơn để gần gũi nó, chuyện trò thường xuyên xem thực ra nó mắc mứu chuyện gì. Cụ nên tính cả phuowng án thuê tư vấn tâm lý cho cháu. Cá nhân em cho rằng đang có chút gì dính líu tới sức khoẻ tâm thần của cháu, em nghiêm túc đấy.
Kinh nghiệm của Cháu là những cháu như thế này thì chỉ có Bố hoặc Mẹ dành nhiều thời gian chơi và học với các cháu; Nếu thuê thì phải là những chuyên gia tâm lý giỏi.

kophanhkocoi

Xe buýt
Các bạn lớp 2 còn nhỏ và hiếu động mà, chưa ý thức được nhiều đâu. Có ông còn ị đùn cơ mà :D Đánh mắng ko ăn thua đâu cụ. Nên để con nhận thức dần dần cụ ạ. Như cụ nào nói trên đó, cụ cứ để con nghỉ học đi mấy ngày, ko đi học thì phải làm việc gì đó, chứ không được chơi. Xem có thích đi học hơn không :)

tuongbminh

Xe buýt
Thằng F1 nhà e nó năm nay lớp 2 trường Công các cụ ạ , vào lớp là ko chịu học , chểnh mảng rồi đủ các kiểu , Cô giáo lâu lâu lại điện thoại thông báo + mắng vốn em .Trong khi cả lớp học bài làm bài thì mình nó cứ ngỏng cổ ra cửa sổ , rồi lúc nó chán là úp vở lên mặt nằm duỗi thẳng cẳng như kiểu ngủ trên ô tô , rồi nó nói như không : học gì mà nhiều thế , mệt rồi , học từ 7h sáng , đến 10 h là đòi về
E đã roi vọt đều, ngọt nhạt có hết rồi , tham vấn Cô chủ nhiệm thì Cô nói ko nên roi .
Hiện em rất hoang mang và có cụ nào có F1 rơi trường hợp giống em vào chia sẻ kinh nghiệm với em .
thằng con em cũng 7 tuổi, đang học lớp 2. Hôm nọ đến đón mà cô giáo ra bảo rất nghiêm trọng là nó bị chép phạt các kiểu vì học không chú ý, đang giờ học lại lôi giấy ra vẽ :D Thực tế ở nhà nó cũng ngoan, lễ phép nhưng không hiểu sao cũng chả phải dạng ham học lắm, rất mê chơi, học cứ nhìn ngoài trời, và tính tự giác rất kém :D

jafwm

Xe điện
Cái tiêu đề thớt là F1... giống em???
Dư vại... thớt phải hỏi ông bà nội của F1 chứ!?:)):))

tuantab

Xe tăng

Hư Không

Xì hơi lốp
Đúng là giờ đến lượt mình dậy con mới thấy nỗi khổ của bố mẹ mình ngày xưa. Gặp trường hợp cụ chủ chắc em cũng ko biết xử lý thế nào. Thằng con em 3 tuổi dậy nó số 1,2,3 mà nó lẫn lộn em đã điên rồi

vitngoc

Xe điện
Miễn nó lên lớp là dc, chơi chán là nó học lại thôi cụ ah! Kệ hắn đi!

TEPDIU

Xe tăng
Em có 2 cô công chúa nên em chưa biết con trai tính cách nó thế nào; trường hợp cứng đầu quá có thể cụ phải mất nhiều thời gian hơn, thậm chí hy sinh 1 năm học cho nó chọn thứ nó thích làm rồi đề ra mục tiêu, giám sát xem. Biết đâu một thời gian thấm lại xin đi học :D

MiTa

Xe lăn
Nó có tài vặt gì không?

Nhà cụ đông tiền không?

Chuyển hướng khẩn trương thôi.
Nó nói đúng quá. Học nhiều quá :((
nó nói đúng đấy cụ ạ.
Học nhiều làm gì cho mệt =))
Thôi, cho nó học đến lúc biết đếm tiền cho nó nghỉ dc rồi cụ ah.

Nhà e ko có điều kiện nên con rồng nhỏ nhà e học ngoan lắm chứ ko mệt như rồng nhà cụ.

sweet_heart

Xe buýt
Dạy con là một nghệ thuật đòi hỏi những nỗ lực kiên trì không biết mệt mỏi từ cha mẹ. Cũng chả có phương pháp nào chung cho mọi đứa trẻ cả, nhất là trường hợp "cá biệt" như F1 của cụ chủ thread thì lại càng khó.

Tốt nhất cụ chủ nên thẳng thắn đánh giá F1 của mình lại một lượt (cố gắng đừng để tình cảm lấn át quá nhiều khi đánh giá): trẻ có thông minh không? Tại sao trẻ lại biếng học? Do mất gốc không theo kịp các bạn nên chán học hay là do phương pháp dạy không phù hợp?

Có 2 điều cốt lõi khi giáo dục trẻ:
1. Tạo sự hứng thú khi học tập.
2. Sự nghiêm túc khi học hay làm một cái gì đó.

Cái thứ 2 cực kì khó :( Vừa phải mềm, vừa phải rắn, được sự hợp tác và hỗ trợ của tất cả mọi thành viên trong gia đình và kiên trì kèm quyết đoán trong một khoảng thời gian rất dài.

Hi vọng gia đình cụ chủ sớm tìm ra giải pháp ;)

xuanmanhnguyen

Xe điện
Thằng F1 nhà e nó năm nay lớp 2 trường Công các cụ ạ , vào lớp là ko chịu học , chểnh mảng rồi đủ các kiểu , Cô giáo lâu lâu lại điện thoại thông báo + mắng vốn em .Trong khi cả lớp học bài làm bài thì mình nó cứ ngỏng cổ ra cửa sổ , rồi lúc nó chán là úp vở lên mặt nằm duỗi thẳng cẳng như kiểu ngủ trên ô tô , rồi nó nói như không : học gì mà nhiều thế , mệt rồi , học từ 7h sáng , đến 10 h là đòi về
E đã roi vọt đều, ngọt nhạt có hết rồi , tham vấn Cô chủ nhiệm thì Cô nói ko nên roi .
Hiện em rất hoang mang và có cụ nào có F1 rơi trường hợp giống em vào chia sẻ kinh nghiệm với em .
Hầu hết những đứa tre mà hồi nho nghịch ngợm thi lớn lên dễ thanh công lắm!! Cụ để cho cháu nó cơ tý gọi la tuổi thơ đi cu ah!!

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Chưa ăn thua gì với thằng cháu em.. Ông em em đánh nó, ngọt có, nhạt có, đi khám tâm thần có, đỉnh điểm là nhờ thằng bạn xxx phường.. đưa nó vào nó làm câu.. cùng lắm đi tù 6 tháng về.. mà nó mới lớp 2.. Cháu em nó k mất dạy, k chưởi bới hỗn hào gì với trong nhà.. mà chỉ cà khịa đánh nhau, ngồi học k tập trung, cảm giác lúc nào cũng thừa năng lượng... Bố mẹ cho đi công viên hoặc công cộng chơi là trốn bố mẹ chơi 1 mình, tìm nó chết luôn.... chơi chán là ra nhờ bảo vệ hoặc công an giao thông chở về nhà.. bảo chú ơi con lạc ba mẹ.. em trai em chịu thua nó luôn..

sieurua

Xe tăng
Cụ gần giống e, F1 e nghịch kinh hoàng. Học hành thì kiểu tài tử, nhanh nhanh thiếu tập trung. Hix