[Funland] Có cụ nào đã/đang làm ở Vingroup/Vincom không ạ?

anhmt

Xe buýt
Các cụ cho hỏi bạn em trước làm Vinlink sau nghỉ 1 thời gian rồi nộp hồ sơ vào Adayroi của Vincomerc. Qua vòng loại hồ sơ và 2 vòng phỏng vấn. Nhân sự gọi điện báo trúng tuyển. 10 phút sau lại điện lại nói hồi trc làm Vinlink thì phải thẩm tra lại,khả năng khó tuyển lại. Nếu thế thì sao ko loại ngay từ vòng hồ sơ đi. Để qua 2 vòng pv, có kết quả trúng tuyển rồi mới bảo thẩm tra. E không hiểu cơ chế tuyển dụng của đơn vị này thế nào. Làm mất thời gian của ứng viên quá.

ddq1987

Xe máy
Em cũng hóng vụ Vin, cũng đang muốn thử sức ở môi trường cạnh tranh cao và áp lực hơn hiện tại :D

Kim ngưu 101

Xe tải
E cũng vừa PV bên VG, họ hẹn 2 ngày nữa đi làm. Đọc 11 trang cmt của các cụ, e thấy khó mà hình dung nổi thực tế vì ai cũng có quan điểm của riêng mình, muốn hiểu phải dấn thân vào thôi.
Với những nơi e từng làm, e thấy lương của VG đề nghị tốt hơn mặt bằng chung. Về áp lực cv, e nghĩ nếu hẹp trong lĩnh vực của e thì ở đâu cũng vậy thôi. Nhưng được cái, VG là đơn vị lớn nên chuyên nghiệp hóa các khâu. E làm QC dự án, thấy nhiều đơn vị bắt nhân viên làm đủ việc không tên, nhưng VG thì yêu cầu làm đúng vị trí họ tuyển dụng, riêng cái này e đã thấy họ chuyên nghiệp hơn nhiều Group rồi.
E chỉ ngại cái đoạn overtime, nhất là e 30t nhưng vợ con đủ cả. Nhưng thôi, chấp nhận hy sinh để đánh đổi sự phát triển trong nghề nghiệp. Mấy công ty cũ của e, làm dự án vài chục tỉ đã đấu nhau chết đi sống lại. Sang bên này thì cái dự án nhỏ của họ đã gần nghìn tỉ.
Thôi chào các bác, e tranh thủ lúc chưa đi làm triển khai cái thủ tục kê biên tài sản trước hôn nhân và dụ vk ký đã, cái này trước chưa nghĩ đến.

tyger2016

Đi bộ
Các bác cho mình biết làm thủ kho vinpro lương bao nhiêu vaayk?

xuandai

Xe buýt
Lâu ko thấy ai update, cụ chủ đã vào Vin làm chưa?cv như thế nào

buratino01

Xe buýt
Nghe các cụ nói có vẻ oải, chỉ thích tuyển người mới chứ k cần giữ người cũ

kulomo

Xe hơi
Em lót dép hóng update tình hình hiện tại :)

vietnamcongtru

Xe buýt
Đọc xong em đã hiểu tại sao mà năng suất lao động của Thái lan = 2,7 Việt Nam! Và Nhật thì > 4.
Trong khi rõ ràng chúng nó thời gian làm việc ít hơn mình.
Tóm lại là các Bố đời Việt Nam lười, chỉ muốn hưởng lương cao nhưng éo muốn làm. Các Bố làm ơn nghĩ cho nó chuẩn vào. Người ta thuê các bố là để làm lợi cho người ta chứ ko phải nuôi không các bố.
Lý tưởng thì các bố kiếm được 3 đồng lợi nhuận cho cty thì lương các bố là 1 đồng, 1 đồng cho DN và các chi phí cho DN, còn 1 đồng là cho nhà đầu tư ( Cổ đông ). Vậy nên xem ra lương các Cụ nhận đc thường cao hơn những gì các Cụ bỏ ra.
Cụ nói đúng. Đời đâu có gì dễ dàng. Em nghe qua như vậy thì thấy môi trường làm việc của Vin rất tốt. Lương cao, bận rộn, không có thời gian đưa đón con thì thuê người, đơn giản mà.....
Việc nhẹ lương cao may ra chỉ khi biết....đổi bài như thần bài, mà em thấy cuối phim còn phải đánh nhau vất vả muốn chết.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
2 năm trc gấu em trúng tuyển, kế toán viên lương khởi điểm 15tr/tháng ( gấu em đã có kinh nghiệm 5 năm đi làm tại thời điểm đó )

Vào làm đc 3 tháng, mặt xanh như tàu lá chuối, sớm nhất thì 7h tối ra khỏi văn phòng, sang tháng thứ 4 tự xin out

L.anh102

Xe hơi
Vin Group là lò xay người đấy ah, thực sự bản lĩnh mới trụ đc, e là e vào đc chưa tháng e cũng xin out các cụ, các mợ ah, thực sự là vừa bóc vừa lột

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Lấy tiền của Vin( dù là lương hay thi công, dịch vụ cho Vin) đều như lấy pho mát trong cái bẫy chuột.
Nếu ảo tưởng sức mạnh rằng mình ko phải con chuột, thì dễ bị sập vỡ mồm.
Nhưng nếu các cụ khoẻ hẳn, chuyên nghiệp hẳn lên thì lại ngon, nhanh chóng phát triển được.
Thảm nhất là các Bác sỹ, thạc sỹ thích lương cao, bỏ việc sang VINMEX. Rồi dính phốt và bị cho nghỉ....

born2go

Xe điện
Ông sếp cũ (10 năm rồi) người nước ngoài của em, năm 2014 hí hửng báo là tao sang Vin làm, lương gấp đôi & được big boss trực tiếp tuyển. Em can không kịp, y rằng được đúng 7 tháng. Ông bảo chúng nó làm đủ trò nhưng tao đíu thèm xin nghỉ, cuối cùng nó phải sa thải tao :D. Tất nhiên độ chuyên nghiệp và trình độ cũng như sức bền của ông sếp em thì đừng hỏi, có điều đau khổ nhất đối với ông ấy là "không hiểu thằng Vin nó mời tao về làm gì?"

Goatemala

Xe hơi
Hế hế. Các cụ nhà mình dìm Vin ác quá :D
Thật sự mà nói thì Vin trả lương CAO hơn so với mặt bằng chung so với các doanh nghiệp khác. Hình dung thế này cho dễ Lương chuyên viên có kinh nghiệm xấp xỉ hoặc bằng với phó /trưởng phòng. Nếu deal lương tốt có thể cao hơn :D
Không có thời gian la cà chém gió thảnh thơi khi làm việc. Thời hạn deadline sát nút nếu không biết cách giải quyết công việc. Tất nhiên lương cao là trả cho những điều đó. Có câu chuyện vui vui chém gió là: khi sếp vào phòng làm việc thăm nom, Nhân viên không có thời gian ngẩng đầu lên chào . Cơ mà nghĩ lương cao vẫn thấy sướng .
P/s : em đang hư cấu Vin đấy :D :D

Thích Tay Anh

Xe hơi
Lúc em chán công việc nhất, em có ứng tuyển vào vị trí QL 1 nhánh trong cái dự án TMĐT bên đó phỏng vấn ok chờ mãi ko thấy gọi, đến lúc lấy lại được hứng thú với công việc bên đó mới gọi. Em quyết định ko nhận việc mặc dù deal lương cao gần gấp đôi công việc hiện tại, giờ vẫn thấy mình sáng suốt, văn hoá bên đó khác quá xa so với môi trường làm việc hiện tại của em, chả có tí tình cảm nào cả. Big boss bên đó nói trong cuộc họp là ai làm việc cho VIN hàng ngày đi làm đều phải lo ko biết hôm nay mình có còn làm việc cho VIN nữa ko vì bên đó áp lực nghỉ cực cao, nếu ko lo lắng về vị trí của mình thì DN của ông ấy ko phát triển dc

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một cơ số bác sỹ có tiếng ra đi tìm đường cứu nước đã đủ làm em hiểu, cái món này bác Vịtxanh sẽ rõ hơn.
Nước ngoài nước trong gì em cũng làm rồi nhưng ngoài 8 tiếng ra thì em có thời gian cho gia đình, vợ con. Với VIN thì quên khẩn trương nhá, lương cao nhưng làm 3 ca chả khác quái gì công nhân SS cả, em ví dụ vậy cho các cụ dễ hiểu

ththang

Xe lăn
Trong chán nhưng ngoài thèm lắm ah

_Mộc_

Xe tăng
Vào đây đọc thì thấy thớt này tuyền các cụ các mợ tài giỏi, thậm chí cực giỏi, năng lực trình độ thì thôi rồi, vậy mà khi đầu quân cho bờ dồ Vượng đã cống hiến hết mình mà bờ dồ Vượng vẫn không ưng, có lẽ đây là lý cho đến thời điểm này bờ dồ Vượng mới có nhõn mấy tỷ dollar, Thật là đáng tiếc quá đi!!!

TrumpVietnam

Xe tăng
Thớt này PR cho Vin, chắc vin trả tiền quảng cáo dạng bài viết

Long Hoa

[Tịch thu bằng lái]
E cũng vừa PV bên VG, họ hẹn 2 ngày nữa đi làm. Đọc 11 trang cmt của các cụ, e thấy khó mà hình dung nổi thực tế vì ai cũng có quan điểm của riêng mình, muốn hiểu phải dấn thân vào thôi.
Với những nơi e từng làm, e thấy lương của VG đề nghị tốt hơn mặt bằng chung. Về áp lực cv, e nghĩ nếu hẹp trong lĩnh vực của e thì ở đâu cũng vậy thôi. Nhưng được cái, VG là đơn vị lớn nên chuyên nghiệp hóa các khâu. E làm QC dự án, thấy nhiều đơn vị bắt nhân viên làm đủ việc không tên, nhưng VG thì yêu cầu làm đúng vị trí họ tuyển dụng, riêng cái này e đã thấy họ chuyên nghiệp hơn nhiều Group rồi.
E chỉ ngại cái đoạn overtime, nhất là e 30t nhưng vợ con đủ cả. Nhưng thôi, chấp nhận hy sinh để đánh đổi sự phát triển trong nghề nghiệp. Mấy công ty cũ của e, làm dự án vài chục tỉ đã đấu nhau chết đi sống lại. Sang bên này thì cái dự án nhỏ của họ đã gần nghìn tỉ.
Thôi chào các bác, e tranh thủ lúc chưa đi làm triển khai cái thủ tục kê biên tài sản trước hôn nhân và dụ vk ký đã, cái này trước chưa nghĩ đến.
Cám ơn cụ đã tư vấn việc làm. Tôi nghĩ VG này cũng không đến nổi tệ.

buratino01

Xe buýt
Còn cụ mợ nào đang làm Vin không, update thêm đi ạ.

"Hiện có 2 cụ đang nghía thớt này. (1 lái chính và 1 lái phụ)", có cụ nào cũng đang nghía thớt này vs e thế ><