Có cụ nào dùng bồn cầu điện tử chưa, cho em xin ý kiến

Fu.GEN

Xe máy
Giờ e nghiên cứu start up mảng này ổn k các cụ?

aipt

Xe tải
Giờ e nghiên cứu start up mảng này ổn k các cụ?
Em nghĩ là được đó cụ, vì giờ cái này khá thông dụng ở các nước nhưng ở Việt Nam thị trường còn rộng mở lắm. Cụ có ý tưởng gì cho em tham gia cái, em làm đại diện hãng Hàn Quốc nhưng em cũng máu làm ra cái của mình, chất lượng tốt, giá tốt để dân mình dùng

Fu.GEN

Xe máy
Em nghĩ là được đó cụ, vì giờ cái này khá thông dụng ở các nước nhưng ở Việt Nam thị trường còn rộng mở lắm. Cụ có ý tưởng gì cho em tham gia cái, em làm đại diện hãng Hàn Quốc nhưng em cũng máu làm ra cái của mình, chất lượng tốt, giá tốt để dân mình dùng
Cảm ơn cụ nhiều. Em sẽ nghiên cứu nghiêm túc cái này cụ ạ. Hi vọng mời cụ cốc Cafe chia sẻ được thì tốt ạ.

Tranganh

Xe tải
Em đi Nhật vài lần có dùng cái bệ xịt rửa nước nóng - ban đầu dùng ko quen thấy kỳ kỳ, miết rồi đâm nghiền. Ko vác về được dù rẻ (tầm 3tr) vì phải dùng điện 100v. Về VN search toàn giá cả chục triệu. Hôm trước em quất cái bệ của Luva có hơn 900k mà thấy rất ổn. Cái hay là ko cần dùng điện. Các cụ mợ thử tham khảo xem.
Cụ cho e xin hình ảnh và nơi cụ mua đc ko ạ?

Xe cỏ 117bt

Xe máy
Thế này thì đắt quá bác hầy. Các bác mua hàng Nhật xách tay cũng chỉ dăm bảy triệu thôi.
Đúng đấy. Các Cụ nên mua hàng Nhật xách tay về, nếu có đk mua của toto k thì nhiều hãng có tính năng, độ bền tương đương chỉ tội điện 100v và nhà tắm riêng biệt cho đồ điện tử không bị ẩm nhé

cocsku

Xe cút kít
Cứ inax mà chơi! Ngon choét

carhanoi

Xe tải
Cụ cho e xin hình ảnh và nơi cụ mua đc ko ạ?
Cụ cứ google: Luvabidet là ra ngay. Nhưng loại này ko dùng điện ( đấu trực tiếp vào dây cấp nước lạnh và nóng) nên khi vặn sang chế độ nước nóng phải đợi hơn chục giây mới ra nước nóng được cụ nhé, giống như mình mở vòi nước rửa mặt ấy cụ, dùng mùa hè thì ổn.

Tranganh

Xe tải
Cụ cứ google: Luvabidet là ra ngay. Nhưng loại này ko dùng điện ( đấu trực tiếp vào dây cấp nước lạnh và nóng) nên khi vặn sang chế độ nước nóng phải đợi hơn chục giây mới ra nước nóng được cụ nhé, giống như mình mở vòi nước rửa mặt ấy cụ, dùng mùa hè thì ổn.
Cảm ơn cụ!

kienvinh

Tháo bánh
Đúng đấy. Các Cụ nên mua hàng Nhật xách tay về, nếu có đk mua của toto k thì nhiều hãng có tính năng, độ bền tương đương chỉ tội điện 100v và nhà tắm riêng biệt cho đồ điện tử không bị ẩm nhé
Nếu mua đồ cắm điện 220V thì cũng vẫn phải đối mặt với các vấn đề cụ nói thoai.

Bộ đổi điện 400VA của LiOA có 1-2kg gì đấy. Tôi cho béng lên trần vệ sinh. Thay cái dây sẵn có của toilét seat bằng một sợi dài kéo lên đấy. Có tiếp địa đàng hoàng.

Còn như bên Nhật họ thường làm vs tách biệt với nhà tắm thì họ mới làm cái ổ cắm thấp khoảng 30cm từ mặt sàn. Như vậy phải kiêng nước thật.

tgl77

Xe hơi
Cụ có ảnh lên thì tốt, nois xuông thế kia khó hình dung quá

aipt

Xe tải
Bây giờ phòng tắm thường làm vách kính để tách nhà tắm với nhà vệ sinh khá hiện đại mà sạch sẽ, không sợ ẩm ướt. Nên các cụ mợ nào có dự định lắp mà đang xây sửa nhà thì không cần đắn đo. Còn nhà cụ nào sẵn chung nhà vệ sinh với nơi tắm rửa thì cụ nên chọn loại điều khiển gắn tường và khu vực cắm điện dùng nắp che bảo vệ là cứ yên tâm xúc tiến thôi. Không phải lăn tăn

aipt

Xe tải
E mới đọc được bài này cụ mợ ạ. Xin lỗi các cụ mợ đừng ném đá vì em cứ nhắc đến mấy cái chủ đề nhiều người cho là không xuôi tai ngại nhắc đến. Chứ với em chỗ nào trên cơ thể cũng là quan trọng. Chỉ chăm chút cho cái mặt tiền rồi để những chỗ ẩn khuất bẩn bệnh là em không chịu được. :D:D:D . Thời đại mà môi trường đặt lên trên hết thì em xin hưởng ứng sử dụng phương pháp rửa cho sạch sẽ
http://kenh14.vn/cau-hoi-tuong-de-ma-lam-nguoi-khong-biet-lam-sao-de-chui-rua-sach-sau-khi-di-cau-20190218192228213.chn

hoanptp

Xe điện
Các cụ nào đang dùng con bệt này của Toto cho em hỏi với. Em thấy bệt này nhà em ở cửa phụ em chụp lúc nào nó cũng thổi hơi gió nhè nhẹ ra 24/24 là có đúng ko hay là do em chỉnh nhầm tính năng nào, nhờ các cụ giúp đỡ

NS690

Xe tải
Các dòng có sấy thì giờ khá nhiều, giá tầm trung từ 8tr trở lên đã gần như đầy đủ chức năng sử dụng cũng như có chức năng sấy. Về các thương hiệu thì cụ cứ chọn thương hiệu uy tín để đảm bảo về vấn đề bảo hành cho cụ. Về hai hãng cụ đưa ra Xiaomi và Huyndea, Xiaomi thì cụ nghe là biết rồi, sản phẩm nắp bồn cầu mà trưng bảy nơi ấyn đồ phụ kiện điện thoại là thấy chưa ổn rồi, còn Huyndea thì là một sản phẩm trong nước tuy nhiên với model giá cao nhất đang bán 11tr mà vẫn chỉ có những chức năng cơ bản không có gì nổi bật lắm. Em khuyên cụ nên lựa chọn hãng chuyên dụng sản phẩm này thì chức năng và giá cả của sản phẩm sẽ đầy đủ và ưu việt hơn cho cụ. Còn nếu cụ chưa có lựa chọn nào cụ có thể tham khảo sản phẩm của hãng chuyên về nắp bồn cầu của Hàn Quốc Apple Bidet của bọn em. Giá thì cũng thuộc mức tầm trung thôi ạ. Cụ cần thì em Inbox tư vấn cụ sâu hơn
Cụ cho em chi tiết nhé

HieuXuan

Xe hơi
Trước mới đi làm, nghe đồng nghiệp đi nước ngoài về khoe đi toilet ở bển hiện đại lắm, đi xong không phải làm gì, cái bệt sẽ tự xịt rửa, được mát xa được hong khô, vừa vệ sinh mà vừa giữ vệ sinh môi trường. Lúc đó, ở Việt Nam loại sản phẩm này rất hiếm, em nghĩ mịa cần tí giấy hay có cái vòi xịt là xong chứ có gì mà nghe xuýt xoa như đúng rồi, đông thì mua thêm tấm đặt để ngồi thế cũng ấm. Ấy thế mà sau hai chuyến công tác nước ngoài em được thông não các cụ mợ ạ, em nghĩ đời người ngoài cái giường thì cái toilet là nơi con người thăng hoa hạnh phúc nhất thì tội gì không dùng.

Lần đầu tiên e được trải nghiệm bồn cầu thông minh là được cử đi trung quốc năm 2013 ở khách sạn New world ở Bắc Kinh. Lúc đó cảm giác rất lạ lẫm nên mặc dù ở đó 4 ngày nhưng trải nghiệm không nhiều

Lần thứ 2 e được trải nghiệm là đi công tác Hàn Quốc. E đi theo đoàn xúc tiến thương mại ở khách sạn Lotte. Lần này em có kinh nghiệm hơn rồi nên vừa sử dụng vừa tìm hiểu. Về nước là em cũng xúc luôn ba ẻm về nhà lắp cho 3 nhà vệ sinh, giờ thì nghề tay trái của em có liên quan đến em nó.

Không biết các cụ mợ nào đã dùng cái này có bị giống em không? Giờ em đi đâu mà thiếu cái này em thấy khó chịu lắm kiểu sướng quen rồi không có không chịu được.

Cụ mợ nào đã sử dụng có thể chia sẻ thêm các trải nghiệm của mình ạ!
Nhân tiện nhà em sửa nhà. Em cũng đang định lắp cái này. Cụ cho em hỏi việc vệ sinh cái nắp rửa Washlet điện tử có dễ dàng không? Chứ phải tháo lắp thì phức tạp quá

higetz

Xe hơi
Em search được thớt này, muốn trợ giúp từ cụ chủ thớt aipt và các cụ khác. Em có sách tay từ Nhật về 1 cái cũng lâu rồi, nay tiện sửa nhà mới mang ra lắp để dùng, các nút bấm/chức năng em thấy đều hoạt động cả trừ cái cần (vòi) phun là không thấy nó thò ra khi cần. Em đang loay hoay, chưa biết xử lý ra sao~X(Mong được các cụ vào tư vấn và giúp em với ạ.

zonda82

Xe container
Em dự là phải đồng bộ, chứ vác mỗi cái lắp đắp không khít.

UWBothell

Xe tải
Em search được thớt này, muốn trợ giúp từ cụ chủ thớt aipt và các cụ khác. Em có sách tay từ Nhật về 1 cái cũng lâu rồi, nay tiện sửa nhà mới mang ra lắp để dùng, các nút bấm/chức năng em thấy đều hoạt động cả trừ cái cần (vòi) phun là không thấy nó thò ra khi cần. Em đang loay hoay, chưa biết xử lý ra sao~X(Mong được các cụ vào tư vấn và giúp em với ạ.

View attachment 3916390
Cụ ngồi lên rồi thử . Cái nhà em phải ngồi lên chức năng đó mới chạy

UWBothell

Xe tải