Có cụ nào dùng nghế cho em bé chưa, tư vấn em với

bimbimzinzin

Xe tăng
Kính thưa các cụ, con bé nhà em nó được gần 3 tuổi, hôm nay em cho nó đi một đoạn mà hú vía không dám cho nó ngồi lên xe nữa, lúc thì nó giật cần số, quát nó thì nó quay sang mở cửa, nghịch chán thì nó đòi lái cùng bố.... các cụ ơi bây giờ em có nên mua cái ghế để cho nó ngồi yên để em yên tâm lái không vì em cũng mới biết lái thôi

F.A.N

Xe hơi
Tầm bọn này khó trị lắm, nhóc nhà em 1 tuổi em cho ngồi ghế 1 mình, mới đầu thì hơi vất, cứ đi 1 đoạn lại phải dừng lại để chơi với bà í. Sau vài lần quen lên xe ngồi ghế là ngủ. Gần đây ngại lắp ghế vào, để bu già nó bế, hôm trước cho nó ngồi lại mà em lại đến mệt với nó... chơi chán, nghịch rồi quay ra khóc, khóc chán rồi bu già nó lại phải nhấc nó khỏi ghế cho yên thân....~X(

lolotica

Xe điện
Cụ mua cái ghế giống của tôi này:

cụ ra Thanh Bình Auto hỏi xem hình như nó bán có 1.3tr. Hoặc cụ lượn qua Metro Thăng Long, hay qua colourkid shop nhé (google ra địa chỉ hết).

Kính thưa các cụ, con bé nhà em nó được gần 3 tuổi, hôm nay em cho nó đi một đoạn mà hú vía không dám cho nó ngồi lên xe nữa, lúc thì nó giật cần số, quát nó thì nó quay sang mở cửa, nghịch chán thì nó đòi lái cùng bố.... các cụ ơi bây giờ em có nên mua cái ghế để cho nó ngồi yên để em yên tâm lái không vì em cũng mới biết lái thôi

xe 3 gac

Xe đạp
tôi cũng có con trai 3 tuổi,nó rất phá. Theo tôi nên khóa cửa cẩn thận và đeo dây an toàn cho nó

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ghế này phải huấn từ bé, tầm con cụ chủ thớt như thế mà bây giờ bắt được nó ngồi ghế này thì em cứ gọi là . . . . gọi nó bằng chị

danglong

Xe tăng
Ghế cho trẻ em dùng trên xe hơi là rất cần thiết, tuy nhiên anh em nhà mình vẫn chưa có thói quen sử dụng.

Chủ yếu do lười lắp ra lắp vào, thiếu kiên nhẫn khi mới đầu trẻ thường không chịu khi bị đặt vào ghế.

Để trẻ con trên xe tự do quả là rất nguy hiểm!

Jack i30

Xe tải
Theo em, có nhiều cách có thể ko cần dùng ghế nữa vì baby nhà cụ cũng khá lớn rồi với ko tập cho cháu ngồi quen ghế từ nhỏ,nếu bây giờ mua ghế thì hiệu quả sẽ ko cao, nên để cháu tự do chơi thì tốt nhất, trong khi ngồi, cụ thắt lỏng giây an toàn của xe cho bé, với mua cho cháu một số đồ chơi cháu thích để sẵn ở trong xe, hoặc cụ đầu tư DVD để bật phim hoạt hình cho cháu xem..v...v.. Riêng em nghĩ sẽ hiệu quả hơn, đồng thời nếu khi cháu nghịch gì đấy, cụ cố gắng giảng giải để cháu hiểu về tính an toàn, dần dần các cháu sẽ ngộ được đấy ạ!. Quan trọng nhất là nếu đi với đoạn đường xa, thì nên có người lớn ngồi kèm cháu thêm để tránh gây mất tập trung cho cụ lái xe.=D>

bimbimzinzin

Xe tăng
Cám ơn các cụ ạ, con nhóc nhà em siêu nghịch, nó còn đòi lái giống em nên phương án dụ nó ngồi im khó lắm. Em theo chỉ dẫn của bác Lolotica để mua một cái xem thế nào.

HobbyDriver

Xe tăng
Cám ơn các cụ ạ, con nhóc nhà em siêu nghịch, nó còn đòi lái giống em nên phương án dụ nó ngồi im khó lắm. Em theo chỉ dẫn của bác Lolotica để mua một cái xem thế nào.
Bác quyết định chuẩn đới. Con 3 tuổi chứ thậm chí 5 tuổi thì đều cần mua rồi. Kể cả khi nó không nghịch cửa, abc... thì vẫn đảm bảo an toàn cho nó. Có điều phải huẩn luyện cho quen đeo cả dây an toàn nữa. Trước ở VN không có ghế đó em còn phải đặt xách tay về. Giờ thì có sẵn lắm.
Nơi lắp: nhất thiết ghế sau. Để đỡ phải tháo ra tháo vào bác có thể lắp ở giữa. Khi đó có thể dùng bổ sung cái dây an toàn đeo ngang cho chặt. Chỗ giữa đó cũng cứng cáp: người ngồi có thể không thích nhưng lắp ghế trẻ em thì lại vững. Ngoài ra hai bên vẫn có 2 người lớn ngồi được.

Con giai e tròn 2 tuổi, mới đầu cũng định mua baby -car -seat cho nó, nhưng sau cho lên xe ngồi thử, thắt dây an toàn ku cậu cũng chấp nhận nên k phải mua car seat nữa. Kụ tùy theo tình hình cân nhắc xem cho bé ngồi xe thế nào, nhưng tuyệt đối phải có dây an toàn và k được nghịch ngộ, ngồi lòng, đánh đu sang ng lái. E đi đường mà thấy như thế là e cực dị ứng và cực sợ, nhiều khi chỉ muốn gọi lái xe để nhắc nhở vì như thế k an toàn chút nào - cho cả bản thân và những ng đi đường (e có ng bạn có con 2 tuổi, đi xe k thắt dây an toàn nên lúc phanh lật xe, bố mẹ k sao, nhưng con văng ra và tử nạn ngay trên tay bố mẹ - đau xót lắm). Con giai e giờ quen ngồi xe là phải thắt dây an toàn, hôm vừa rồi đi với bà, bà cho ngồi lòng mà k thắt dây nó nhắc luôn, đòi thắt bằng được mới thôi. Nói chung, trẻ con đáng yêu nhưng cũng k nên chiều quá, nghịch j thì nghịch chứ phải rèn cho nó, có những chuyện bảo được thì được mà k được thì cũng phải chấp hành.

lolotica

Xe điện
Các cụ lưu ý là nếu cháu nhỏ hơn 5 tuổi khi dùng seat bell của xe thì nhất thiết phải dùng bootster (cái đệm mông) nhé, vì nếu không khi có tai nạn thì seat bell sẽ thít vào cổ cháu bé đấy.

hachi

Xe tăng
Con giai e tròn 2 tuổi, mới đầu cũng định mua baby -car -seat cho nó, nhưng sau cho lên xe ngồi thử, thắt dây an toàn ku cậu cũng chấp nhận nên k phải mua car seat nữa. Kụ tùy theo tình hình cân nhắc xem cho bé ngồi xe thế nào, nhưng tuyệt đối phải có dây an toàn và k được nghịch ngộ, ngồi lòng, đánh đu sang ng lái. E đi đường mà thấy như thế là e cực dị ứng và cực sợ, nhiều khi chỉ muốn gọi lái xe để nhắc nhở vì như thế k an toàn chút nào - cho cả bản thân và những ng đi đường (e có ng bạn có con 2 tuổi, đi xe k thắt dây an toàn nên lúc phanh lật xe, bố mẹ k sao, nhưng con văng ra và tử nạn ngay trên tay bố mẹ - đau xót lắm). Con giai e giờ quen ngồi xe là phải thắt dây an toàn, hôm vừa rồi đi với bà, bà cho ngồi lòng mà k thắt dây nó nhắc luôn, đòi thắt bằng được mới thôi. Nói chung, trẻ con đáng yêu nhưng cũng k nên chiều quá, nghịch j thì nghịch chứ phải rèn cho nó, có những chuyện bảo được thì được mà k được thì cũng phải chấp hành.
Con bác 2 tuổi mà cho thắt dây an toàn của xe là rất nguy hiểm. Phanh gấp sẽ thắt vào cổ bé và có thể rách cổ. Bắt buộc phải có ghế bác nhé, ko thì mua cái độn cho bé ngồi cao lên. Hình như của Hàn quốc có bán.

Cám ơn các kụ nhiệt tình tư vấn e. Đúng là lúc thắt dây cho nó có cái dây chéo qua ng e cũng thấy hơi nguy hiểm do nó hay lọt vào phía cổ. Nhưng con e tự nó sáng kiến là đeo dây qua bụng, còn cái dây chéo có khả năng cứa vào cổ ấy thì nó lại gạt ra sau đầu cơ ạ, hihi, thấy ku cậu ngồi rất thoải mái, vui vẻ. Với cả e đi trong phố cũng rất là chậm và cẩn thận nên k sợ lắm, đi đường trường thì k dám

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cụ nào nhà mình (e.x: cụ Kingpin..) hay nhập đồ độ từ nước ngoài về nên nhập thêm về phục vụ cho ae OF thì tốt biết bao*-:)

FE:29Z-7047

Xe buýt
Cám ơn các kụ nhiệt tình tư vấn e. Đúng là lúc thắt dây cho nó có cái dây chéo qua ng e cũng thấy hơi nguy hiểm do nó hay lọt vào phía cổ. Nhưng con e tự nó sáng kiến là đeo dây qua bụng, còn cái dây chéo có khả năng cứa vào cổ ấy thì nó lại gạt ra sau đầu cơ ạ, hihi, thấy ku cậu ngồi rất thoải mái, vui vẻ. Với cả e đi trong phố cũng rất là chậm và cẩn thận nên k sợ lắm, đi đường trường thì k dám
Với cá nhân mợ thì OK. Nhưng cũng nên cẩn thận trường hợp xe khác no va vào mình mợ ạ, nếu chỉ thắt dây ngang bụng không thì chưa ôn đâu trong trường hợp có va chạm

Winstorm07

Xe container
Em cũng đang quan tâm đến mặt hàng này, Kụ Pín cho em xin cái giá để em tham khảo và xin Gấu cho giải ngân ạ.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
có cái mẹt em ạ
có hàng xịn nhưng giá trên giời lắm ạ

thì cụ cứ mạnh dạn đưa cái "rá trên giời" lên, ae OF ai cố đc thì cố, với lại mai nhà cháu đưa anh bạn camrry qua 28 Phan Văn Trị cho cụ "thịt" đấy:))