[Funland] Có cụ nào gặp tình huống này chưa? Em xin cao kiến với!

Cranberry

[Tịch thu bằng lái]
Có bài "Tán trợ chữ thập đỏ tình người là gì" rất hay. Nhưng không hiểu sao lại bị xoá mất.
Sao bài “Hội tán trợ chữ thập đỏ” dài cả hơn 20 trang bị mất rồi vậy các Bác???
Theo bác ai có quyền xoá, xoá thì được gì?
Đời này toàn là trai cò đánh nhau ngư ông trục lợi thôi!
ae cất công đóng góp ý kiến, mà chỉ 1 buổi sáng xoá sạch "từ khoá- tán trợ CTD tình người" lí do dọn box hàng tuần.
Trắng trợn tiếp tay cho cái ác!

Cranberry

[Tịch thu bằng lái]
Các bác vào FB Tình người- Tâm Linh- Đạo mới em đưa đầy đủ thông tin lên đó rồi an! Một số bài viết phân tích hàn lâm em sẽ post lại. Cái gì trong đầu mình thì k ai xoá đc.
Bọn Tình Người cặn bã! Tử tế thì sợ đ.é.o gì thông tin trái chiều.
Đức Phật khi bị đạo Bà La Môn chửi, chỉ nói "nếu người tặng ta không nhận thì của đó trả về cho ngươi". Chính đạo tử tế sợ gì trái chiều
Chỉ có loại tà đạo lừa người mới phải lo đi bưng bít bịt mồm thiên hạ, tìm cách truy tìm tung tích của Cranberry để giở trò bẩn thỉu.

Em tàu ngầm đã lâu. Nay có chuyện cần các cao nhân chỉ giáo.
For fun nhưng thật!

Bà xã em thay đổi tư tưởng ghê gớm sau khi tham gia các khóa học online có, offline có về thay đổi tư duy, khóa học tạo động lực, bán hàng, internet như Tư duy triệu phú, Đánh thức sự giàu có, xây dựng nhân hiệu, kinh doanh trên internet... của Babylons, Phạm Thành Long, Trần Toản, ... Rồi tham khóa học tình người của Hội tán trợ chữ thập đỏ tình người.

Cách nghĩ, mục tiêu của bà xã em giờ cứ to đùng to đoàng, cao và xa lắm lắm. Lúc nào cũng đau đáu muốn giúp người, cứu đời trong khi em còn chưa thấy bà xã làm tròn vai với gia đình. Nên em và bà xã giờ khó nói chuyện, chia sẻ với nhau, nhiều lúc căng thẳng.

Các cụ cho em xin đôi nhời tư vấn!

Cụ phải cự tuyệt Gấu nhà giải tán mấy khóc học làm giàu siêu tốc đi. Đồng ý là đi học nhưng ko phải học kiểu như vậy. Sau khi được Gấu nhà động viên Em cũng đã thử xách cặp theo học, mài mực cầm nghiên tới lớp của thầy, hạ quyết tâm sáng treo mật cá, đêm đốt đèn dầu. Nhưng chắc do em học dốt từ bé. IQ có hạn, lựu đạn có thừa nên Ngay buổi đầu tiên em nghe được chữ nào mửa ra chữ ấy trả lại thầy cho bằng hết.
Lý thuyết thì các anh chém tanh bành từ gót chân lên tới tận háng, nhưng vào thực chiến mới thấm đòn. Rằng thì là mà 95% sẽ thất bại? bạn có thuộc 5% còn lại hay ko. Em ờ ha Dễ hơn đánh đề 1 chút đấy nhưng khó hơn đánh lô rất nhiều. Thôi uỵch mọe thầy, ôm tiền ấy em ném vào con lô 78, nổ cho 2 nháy thế là hoàn thành mộng làm giàu do Gấu nhà đề ra.
Tóm lại là cụ ko thể đội trời chung với tư tưởng của Gấu nhé cụ. Tiền cụ ko được bơm cho Gấu nữa. Bằng mọi giá. Thậm chí bảo họ hàng, anh em bạn bè ko cho vay tiền. Đề phòng sau này có người báo nợ cụ
Còn lôi Gấu ra bằng cách nào thì chỉ còn thực tiễn nó sẽ chứng minh cụ ạ. Cho Gấu đi học thế thôi, đốt tiền thế thôi, đến lúc mang tiền về rồi, bảo làm đi.Ra thương trường nó vả cho thì mới biết đúng sai.

chẳng có tên

Xe tăng
ai bảo cụ để cho mợ nhà rảnh rang đi nghe mấy cái hội thảo đấy! Giờ đang tiện có dịch Cô Vy cụ cứ bắt ở nhà nện từ sáng đến tối xem! May ra sẽ hết đấy

Lupin_840415

Xe tải
Phụ nữ vốn dễ bị lừa, mà đôi khi còn cố chấp. Đến khi nhận sai còn xấu hổ dẫn đến trách ngược người đã khuyên cơ. Ca này em đánh giá khoai đấy cụ, khéo tan nát cửa nhà :(

Các bác vào FB Tình người- Tâm Linh- Đạo mới em đưa đầy đủ thông tin lên đó rồi an! Một số bài viết phân tích hàn lâm em sẽ post lại. Cái gì trong đầu mình thì k ai xoá đc.
Bọn Tình Người cặn bã! Tử tế thì sợ đ.é.o gì thông tin trái chiều.
Đức Phật khi bị đạo Bà La Môn chửi, chỉ nói "nếu người tặng ta không nhận thì của đó trả về cho ngươi". Chính đạo tử tế sợ gì trái chiều
Chỉ có loại tà đạo lừa người mới phải lo đi bưng bít bịt mồm thiên hạ, tìm cách truy tìm tung tích của Cranberry để giở trò bẩn thỉu.
Cảm ơn Bác! Chúng nó dẹp thì mình cứ xây, cứ để hội này làm con người ta u u muội muội, học chưa thấy gì mà đã thấy làm vợ con gia đình phải lo lắng thì ấy không được gọi là chân tâm đâu ạ. Ủng hộ các Bác tiếp tục đưa TN ra ánh sáng!

Sâu Róm

Xe tải
Chúc mừng cụ, có cơ hội đổi Gấu.

Sâu Róm

Xe tải
Theo bác ai có quyền xoá, xoá thì được gì?
Đời này toàn là trai cò đánh nhau ngư ông trục lợi thôi!
ae cất công đóng góp ý kiến, mà chỉ 1 buổi sáng xoá sạch "từ khoá- tán trợ CTD tình người" lí do dọn box hàng tuần.
Trắng trợn tiếp tay cho cái ác!
Mod nào xóa bài ấy thì cho cụ này xin lý do ạ?

namphongviet

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì cũng được, bắt gấu mỗi tháng góp cố định bao nhiêu tiền đấy để nuôi con.

Cranberry

[Tịch thu bằng lái]
Kính cccm topic mới để chém về Hội tán trợ chữ thập đỏ tình người hay CLB Tình người

AT_Speed

Xe tăng
Dắt cmn về gặp music đại nhân gửi. Bảo con gái ngài bgio thành tiên cmnr, toàn ở trển thôi. Nên con gửi lại khi nào nó trở lại hạ giới thì tùy theo tình hình con sẽ đón về sau.😂😂😂

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
chắc để họp dài ngày quá nên hơi "nặng"
Dùng tất cả các mối quan hệ có để cứu khẩn cấp
- nói chuyện với bạn ở cơ quan hoặc sếp thì càng tốt nhờ giúp
- bạn thân chưa "dính"
- nguời nhà 2 bên
Cùng 1 số biện pháp mạnh hơn như nhờ BM hoặc anh, em họ hàng có thời gian rảnh xuống chơi tại nhà để áp sát (giám sát) 24/24...
Cuối cùng là ông chồng phối hợp nghiên cứu kỹ hơn xem cái hội này nó thuyết giảng kiểu gì để tìm ra các "lỗ hổng", hoặc cái gì đó không đúng để giải thích cho cô vợ...
Nói chung tìm mọi cách, kể cả phương án dùng bác sĩ tâm lý
cần gì, cứ găp thằng thầy, vã cho 1 trận tòe alo ra là xong.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em tàu ngầm đã lâu. Nay có chuyện cần các cao nhân chỉ giáo.
For fun nhưng thật!

Bà xã em thay đổi tư tưởng ghê gớm sau khi tham gia các khóa học online có, offline có về thay đổi tư duy, khóa học tạo động lực, bán hàng, internet như Tư duy triệu phú, Đánh thức sự giàu có, xây dựng nhân hiệu, kinh doanh trên internet... của Babylons, Phạm Thành Long, Trần Toản, ... Rồi tham khóa học tình người của Hội tán trợ chữ thập đỏ tình người.

Cách nghĩ, mục tiêu của bà xã em giờ cứ to đùng to đoàng, cao và xa lắm lắm. Lúc nào cũng đau đáu muốn giúp người, cứu đời trong khi em còn chưa thấy bà xã làm tròn vai với gia đình. Nên em và bà xã giờ khó nói chuyện, chia sẻ với nhau, nhiều lúc căng thẳng.

Các cụ cho em xin đôi nhời tư vấn!

lão Phạm Thành Long em thấy toàn nói nhảm, nói như bố đời. Còn hội Tình Người thì vừa đọc được phốt bóc mẽ. Nói chung học mà không chọn lọc thì còn lú hơn không học.

hoaluuly777

Xe hơi
Mấy ông này chém rất thuyết phục, ai tư tưởng lập trường không vững là tin theo sái cổ, chả khác j đa cấp.

DurexXL

Tháo bánh
Em có lập 1 topic về Câu lạc bộ Chữ thập đỏ Tình người, thớt lập tầm năm 2017, sau đó cũng được các Kụ Mợ quan tâm, chia sẻ nhiều thông tin đa chiều về Tổ chức này. \

Thời điểm em lập topic thì Tổ chức này mới mang tên là Câu lạc bộ, còn trước đó họ lấy tên là Chi hội Tán trợ Chữ thập đỏ Tình người. Thời điểm đó màu áo, màu nhận diện của Tổ chức này là màu đỏ (các áo gile khi tham gia sự kiện có màu đỏ, in logo sử dụng hình ảnh Chữ Thập đỏ, tương đồng với logo của Hội Chữ Thập đỏ)

Cũng thời điểm đó, tổ chức này hoàn toàn không nằm trong hệ thống các cấp của Hội Chữ Thập đỏ Việt Nam
Khi đó, em có chút việc cần nắm thêm thông tin về tổ chức này nên đã lập topic

Tuy nhiên sau 2 năm, thấy nhiều Kụ Mợ đã quan tâm và đóng góp khá nhiều thông tin phong phú và đa chiều về Tổ chức này

Hôm rồi, em có tìm lại thì toàn bộ topic đã bị xóa hoàn toàn sạch sẽ

Không biết lý do vì sao lại bị xóa như vậy?

Nếu không có nội dung vi phạm quy định của Pháp luật hiện hành, trái với quan điểm chủ trương của Đảng và Nhà nước thì các Kụ Mợ đã và đang quan tâm tại topic cũ có thể mở topic mới và tiếp tục chia sẻ nội dung cũ không ạ?

Trân trọng

Antoni

Xe tải
Ra xã hội, gặp người khó khăn hơn mình còn làm từ thiện được, chằng lẽ vợ mình gặp chuyện không may lại bỏ đi không giúp?
Nam nhi đại trượng phu hãy coi mình đã sai lầm vì đã không khuyên bảo ngay từ đầu và hãy sửa sai bằng việc giúp vợ mình thoát khỏi chuyện này. Có thể nhờ bạn bè, người thân có tiếng nói trọng lượng hơn để khuyên bảo từ từ. Bản thân Ng chồng phải quan tâm hơn đến cô vợ để tìm ra các biện pháp hữu hiệu và ngăn chặn các tình huống xấu hơn...
Còn trường hợp "bố múa được hết", "mẹ múa kiểu mẹ" bỏ nhau thì cả 2 đều khổ, trong đó PN khổ hơn, con cái gánh hết hậu quả. Người chồng thì sau này về già mới thấy thế nào là khổ
Cụ nói chí lý quá. Kính cụ 1 ly.

tungLam.nwl

Xe tăng
Dính vài cái đấy mệt lắm cụ ah vì nếu người biết làm ăn thì họ sẽ biết được cái nào là lý thuyết cái nào là thực tế còn lại thì nó như là dạng tẩy não không xử lý ngay được mà phải dần dần dùng thực tế chứng minh. VD: cụ cứ đầu tư cho vợ 10tr bảo muốn làm gì thì làm nhưng thu chi gì phải trung thực kê lại hết sau hai tháng xem kết quả sẽ phân tích được đầu tư nó khác lý thuyết thế nào?