Tin tức Có cụ nào trong nhóm Vinfast Lux Owners 🇻🇳?

autokick_bomb

Xe đạp
Mua đồ nói chung mà tham khảo sales không thì thiếu thông tin quá nhỉ ??
E nói đùa vậy thôi, nhóm kia e thấy hay. Ae đi vinfast vào bàn luận cái hay cái dở, ưu điểm hoặc khuyết điểm cùng nhau sửa chữa.
Còn mua xe thì tự tìm hiểu tất cả các kênh thôi, và sale cũng là 1 kênh để tìm hiểu

sorciere_vn

Xe buýt
Mấy kiểu thành phần ko có xe Vinfast, ko biết gì về xe Vinfast, vào group Vinfast lải nhải nghe còn ngứa hơn bị mấy con giun kim ngoáy.
Ông là chủ xe Vinfast thì tôi tiếp chuyện nhé, còn chủ xe nào khác tôi không quan tâm.
hiện tại em đang đi xe của hãng khác, không phải vinfast và em thấy đó là may mắn.

bác cũng có tuổi mà dễ mất bình tĩnh nhỉ ??

lỗi thì đơn giản, bác đừng cường điệu hoá lên làm gì ? bác có hứng thú thì quay video lên, em bắt bệnh luôn cho.

MiniTàu

Xe buýt
Có cụ nào trong cái nhóm này ko nhỉ? Vinfast Lux Owners 🇻🇳?
Ới admin cho vào tham gia tý xem, cái nhóm đâu mà ko chịu duyệt người =((
Chưa tìm được cái nhóm nào về Vin nó chuẩn tý, vào đâu cũng toàn Sale. Bực hết cả mình
Nhóm đó là dành cho những người đang sở hữu Vinfast Lux. cái tên nhóm đã nói lên tất cả rồi. Nếu bác đã có Lux thì cứ trả lời các câu hỏi để xét duyệt đủ điểu kiện vào nhóm. Còn chưa có Lux thì quên ý định đó đi, đó ko phải là nơi dành cho mấy bố chưa có xe, anti, xàm lol vào thả rác bẩn nhóm

MiniTàu

Xe buýt
🤣

Khổ, dạo này nhiều bóng núp, đòi vào hội, nên admin đếc duyệt nữa luôn 🤣
gần đây số lượng thành viên đăng lên đáng kể nhưng chất lượng thành viên đi xuống nhiều quá, vào toàn thầy càm ràm mấy vấn đề rất chi là giời ơi đất hỡi kiểu như má phanh bị rỉ sét vì để ngoài trời, động cơ kêu to như công nông .... không loại trừ là mấy thành phần anti giả danh vào thả rác phá đám

Arsephan

Xe tăng
gần đây số lượng thành viên đăng lên đáng kể nhưng chất lượng thành viên đi xuống nhiều quá, vào toàn thầy càm ràm mấy vấn đề rất chi là giời ơi đất hỡi kiểu như má phanh bị rỉ sét vì để ngoài trời, động cơ kêu to như công nông .... không loại trừ là mấy thành phần anti giả danh vào thả rác phá đám
Hầu hết là do mới sở hữu xe lần đầu, nên hỏi hơi kỳ cục vậy thôi. Cái đáng mừng tích cực là họ mới mua xe lần đầu nhưng mạnh dạn mua Vinfast, đếch nghe lời mấy ông anti dắt mũi, mình mà là Anti thì mình còn thấy đau hơn hoạn...

MiniTàu

Xe buýt
Hầu hết là do mới sở hữu xe lần đầu, nên hỏi hơi kỳ cục vậy thôi. Cái đáng mừng tích cực là họ mới mua xe lần đầu nhưng mạnh dạn mua Vinfast, đếch nghe lời mấy ông anti dắt mũi, mình mà là Anti thì mình còn thấy đau hơn hoạn...
Doanh số cứ toàn đứng Top thế này xem ra phe anti phải chuyển hướng sang tấn công xe điện còn trên giấy thôi. đợi khi nào xe điện chính thức bán sang Mỹ thì phe ta phản công lại chưa muộn hehe. giờ cứ để cho các cụ tung hoành tự do đi

MiniTàu

Xe buýt
Công nhận, cái này hay nhất, nên những ai muốn tìm hiểu kĩ trước khi quyết định mua cũng chịu, nghe cứ như bế quan tỏa cảng, ra đảo riêng chơi 1 mình. rồi nhiều khi lỗi sờ sờ lại aq với nhau là tính năng =))
nếu ko tin review trên mạng thì cứ đến gặp những người đã & đang sử dụng là chuẩn nhất. Đến người sở hữu nói còn ko tin chả nhẽ lại đi tin mấy cụ không sở hữu xe, toàn nghe nói rồi đi cào phím bốc phét trên mạng à

sorciere_vn

Xe buýt
nếu ko tin review trên mạng thì cứ đến gặp những người đã & đang sử dụng là chuẩn nhất. Đến người sở hữu nói còn ko tin chả nhẽ lại đi tin mấy cụ không sở hữu xe, toàn nghe nói rồi đi cào phím bốc phét trên mạng à
như bạn Hoàng của gogotv là 1 ví dụ phải không bác ?

MiniTàu

Xe buýt
như bạn Hoàng của gogotv là 1 ví dụ phải không bác ?
ngoài bạn hoàng Googo thì có thể tham khảo người khác. cả nước đâu chỉ có mỗi bạn Hoàng có xe đâu. đa dạng nguồn tham khảo cho nó khách quan. nhưng lưu ý là phải tìm đúng người tin cậy mà tham khảo, bạn Hoàng này để điện thoại kênh lên rồi kêu sạc ko đều, bỏ lon nước phía sau cốp rồi đạp phanh làm lon nước kêu lộc cộc , đã tìm ra nguyên nhân nhưng vẫn lên mạng ăn vạ rồi phán câu xanh rờn "Nhỡ may đang đi ko đạp phanh đc thì ai chiụ trách nhiệm", cho nên độ tin tưởng của bạn Hoàng này chỉ còn 1-2 phần thôi

Thair9

Xe máy
Em chỉ mới dạo trên otofun gần 1 tháng trong box Vin, em nói thật mấy bác sorciere, hắc hổ hắc mèo, bí mật bí meo gì gì đó...em phát ngán mấy cái luận điệu nhai đi nhai lại cũ rích.

Nếu là bên trung lập k ai lại đi nhai mãi như vậy đâu các bác,mà nếu các bác có làm ngừoi thì cũng k nên thủ cựu và bảo thủ nhu vậy đâu, học triết rùi, tư duy tý đi ạ.

Đây box Vin, ai có xe, quan tâm xe, thắc mắc thì dc trao đổi, chia sẻ và update. Chứ bới móc và mỉa mai làm gì cho nó nặng nề ra.

Bác chủ thread nhắn tin hay gọi thẳng cho bác Admin, và chứng minh giấy tờ xe. Nhiều khi các bác ấy lu bu quá nên chưa duyệt, hôm qua em dc biết sdt, em nhắn cái là vào dc ngay. Trên ấy nhiều thông tin bổ ích hơn trên này. Bác nào thực sự quan tâm và muốn học hỏi thì lên đó, trao đổi ở đây phí time và năng lực

Em chủ xe SA trong SG, đích chủ ngừoi dùng đổi từ Seltos qua. K có gì để chê, chỉ chi là gía cao quá, giảm nữa cho dân chúng dc nhờ.

sorciere_vn

Xe buýt
Thair9
Thứ nhất : Mình chưa comment gì liên quan tới bác, nên bác đừng có nhận xét về em làm gì nhé.

Thứ 2 : Riêng câu bác bảo "các bác có làm người..." thì nếu mình mà min, mod là mình cũng cho ra đảo, lớn rồi mà nói câu như con nít. Bác nên nói năng có chừng mực đi.

Về vấn đề nói đi nói lại nhiều, bác nêu rõ những vấn đề nào xem ? không nói chung chung vu vơ nhá =))

Chỉnh sửa cuối:

Ryu89

Xe đạp
Chiếc Lux SA tầm 1.3-1.4 tỷ, người mua được thì tầm cũng khá cao, người tầm ấy thì chả bao giờ rãnh đi chê bai xe hãng này hãng nọ lắm =)).

MiniTàu

Xe buýt
Chiếc Lux SA tầm 1.3-1.4 tỷ, người mua được thì tầm cũng khá cao, người tầm ấy thì chả bao giờ rãnh đi chê bai xe hãng này hãng nọ lắm =)).
Vậy là người mua thì ko chê , mà người ko mua lại chê à

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em mới hỏi cái cách để được duyệt vào nhóm thôi mà nhiều còm men khác nhau quá :D
Em là người dùng, nên chỉ đơn giản là muốn tìm nơi nào chỉ có người dùng ở đó để chia sẻ kinh nghiệm khi chạy Lux A này thôi.
Xe nào cũng có lỗi, cũng có ưu và nhược riêng. Chẳng có cái gì hoàn hảo cả các b ah.
Xe này là xe thứ 4 của em, trước đó là Phò (cũng chẳng có gì pải chê). Xong muốn trải nghiệm xe Việt, với cái mới cho người Việt thì đổi thôi. Đi em nó được 5 tháng rồi, cũng thấy chưa phải chê gì nhiều so với các xe khác, phù hợp với ví tiền mình bỏ ra @ Cảm thấy chấp nhận được, ở thời điểm hiện tại/

temcq

Xe máy
VLO có những giá trị riêng nên không thể public trên này và không phải ai cũng đủ điều kiện để Vào nhóm đâu cụ ạ!

datto70

Xe điện
Em thì chán VLO rồi, vì cũng chả có gì mới, xe Lux bảo hành 5 năm, có gì cứ ra 3S
Em bầy giờ đang vào nhóm E34, mới cọc 10 củ, nhưng chưa có xe thực tế để chém, toàn ảnh thôi :-? :-? :-? :-?

Arsephan

Xe tăng
Em thì chán VLO rồi, vì cũng chả có gì mới, xe Lux bảo hành 5 năm, có gì cứ ra 3S
Em bầy giờ đang vào nhóm E34, mới cọc 10 củ, nhưng chưa có xe thực tế để chém, toàn ảnh thôi :-? :-? :-? :-?
Loanh quanh thì các anh em mới lại hỏi lại những vấn đề cũ ríc :D, rồi lại mấy ông post bài cảm nhận, so sánh đánh giá... mà cũng lại toàn ý cũ..
Đúng là ko có gì mới. Chờ xe điện thôi :D

Gừng

Xì hơi lốp
Loanh quanh thì các anh em mới lại hỏi lại những vấn đề cũ ríc :D, rồi lại mấy ông post bài cảm nhận, so sánh đánh giá... mà cũng lại toàn ý cũ..
Đúng là ko có gì mới. Chờ xe điện thôi :D
đúng là đi nua năm ko hỏng cái gì trừ cái lốp to quá nên ồn

h cùng nhàm

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cụ nên đề nghị Admin nhóm đó, đổi tên Group thành:
Nhóm KHEN Vinfast Lux Owners.
Xong cứ ai vào hỏi càm ràm cái ban luôn.
:))