[Funland] Có cụ nào vào Sài Gòn bây giờ lại quay về Bắc không

Trạng thái
Thớt đang đóng

lanhpham

Xe điện
Căn cứ vào việc gặp nhiều công viên ở khu Q1, Q3 với khu Thủ Thiêm chăng :D
Lần đầu vào SG em cũng nghĩ đúng như vậy, SG nhiều cây hơn HN, heh
Đó là trong công viên chứ e thấy tỷ lệ cây xanh Hà Nội ăn đứt đấy cụ

lx125_black

Xe container
Đó là trong công viên chứ e thấy tỷ lệ cây xanh Hà Nội ăn đứt đấy cụ
Thì đúng là như thế mà, SG chỉ được mấy khu như trên nhiều công viên, nhiều nhiều cây ở vỉa hè thôi.
Chạy về đằng Q6, Q7, Q4 hay cụm Bình Thạnh, Tân Bình, Gò Vấp thì biết mùi nhau ngay :D

Pigwalk

Xe container
Nồm. Ẩm là do không biết chọn vật liệu bà thiết bị ạ. Em cũng chưa hiểu từ mưa gió bẩn thỉu của cụ. Cụ ở gần bãi rác hay khu giải toả hay sao mà nói vậy!

SG hay Nam bộ nắng đổ lửa. Ra đường cũng nhiều bất cập. Thấy quần cộc, cởi trần cũng ái ngại.
Với thời tiết mưa phùn ẩm ntn thì đuòng nào ở HN chả bẩn. HN vốn dĩ đã là đại công trường rồi.

Grandtouring

Xe điện
Hà Nội sáng nay đây ạ. Cái lạnh 8 độ tái tê trong mưa rét, là cái lạnh sợ nhất, kể cả đối với người châu Âu khi sang Hà Nội.

lanhpham

Xe điện
Thì đúng là như thế mà, SG chỉ được mấy khu như trên nhiều công viên, nhiều nhiều cây ở vỉa hè thôi.
Chạy về đằng Q6, Q7, Q4 hay cụm Bình Thạnh, Tân Bình, Gò Vấp thì biết mùi nhau ngay :D
E thấy cây xanh trong tphcm toàn trồng cây bé tý ,vỉa hè nhỏ để so sánh hạ tầng Sài Gòn sách dép Hà Nội dài

Chu An

Xe điện
Mình đc người bạn cho cái nền ở trong rẫy vùng Đức Trọng, Lâm Đồng nhưng ko có thời gian lên làm giấy tờ đây cụ ơi.
Đúng như cụ nói, 1 vé xe Thành Bưởi hoặc Phương Trang là đến Đà Lạt trong ngày, nhưng vấn đề thời gian lại nan giải.
Bây giờ mà đc bận thì hơn khối người rồi. E thất nghiệp, thừa thời gian nên sáng mai mò vào Đà Lạt trốn covid đây ạ.

lx125_black

Xe container
E thấy cây xanh trong tphcm toàn trồng cây bé tý ,vỉa hè nhỏ để so sánh hạ tầng Sài Gòn sách dép Hà Nội dài
Quan điểm của e thì cả 2 tp chỉ nên giữ lại những khu ngon lành, còn lại nên đập bỏ hết làm lại thì mới tử tế được. Chắp vá phát sợ.

Ttuv

Xe đạp
Ở SG nếu có mục đích sống rõ ràng thì rất sướng. Còn không thì sẽ mông lung vì việc ai nấy làm, thân ai nấy lo. Nói chung là trong người có vấn đề thì ở đâu cũng ko hợp.

Dan du an

Xe cút kít
Nhiều hay ít thì theo em không phải vấn đề lắm. Em ở HN mấy chục năm cũng chưa mất đồng nào cho cơ động cả. xxx thì em sai em nhận lỗi, em cảm ơn phù hợp và không quay lại chửi sau khi được tha :D
SG e cũng chạy xe nhiều, cũng gặp nhiều xxx nhưng cũng chưa từng bị mất xu nào cả, heh
Cụ lấy trường hợp cá nhân ra thì ai dám bàn. Ở đây em muốn nghe ý kiến của các cụ về nói chung thôi.

lanhpham

Xe điện
Quan điểm của e thì cả 2 tp chỉ nên giữ lại những khu ngon lành, còn lại nên đập bỏ hết làm lại thì mới tử tế được. Chắp vá phát sợ.
Hà Nội còn đất nên sẽ quy hoạch được ,chứ Sài Gòn nát bét cụ ah

C0c0

Xe tải
Ở SG nếu có mục đích sống rõ ràng thì rất sướng. Còn không thì sẽ mông lung vì việc ai nấy làm, thân ai nấy lo. Nói chung là trong người có vấn đề thì ở đâu cũng ko hợp.
Thế nào là mục đích sống rõ ràng hả cụ?

vietdoan2006

Xe hơi
Em từng đi học và làm việc từ 2009-2012, sau đó về quê.
Thực tế là SG thời đó năng động, thời tiết ổn, kiếm tiền cũng được so với HN. Nhưng cuối cùng vì gia đình nên e về quê.
Quê em HL - giờ cũng không thiếu/ kém HN/SG gì nhiều, mọi thứ đều ở mức khá, cũng là một trong những nơi đáng sống nhất VN thời điểm hiện tại.

Leanh65

Xe container
E đã vào Sài Gòn làm công nhân từ những năm 2007 ,ban đầu e nghĩ sẽ lập nghiệp và sinh sống ở đây, ,nhưng thi thoảng e thấy nhớ nhớ cái khí hậu 4 mùa của Miền Bắc, nhớ quê hương nơi e sinh ra, cho đến năm 2017 e quyết định bỏ tất cả, rồi quay về Hà Nội sinh sống, tới giờ đã tròn 5 năm và e ko có ý định sống ở Sài Gòn nữa, bao năm nay từ lúc e rời Sài Gòn và vẫn vào thường xuyên công tác cảm nhận Con người Sài Gòn vẫn thế , kinh tế thì những năm gần đây e thấy thành phố phát triển rất kém ,chưa đúng với tiềm năng của nó ,Hà Nội thì phát triển rất nhanh ,khoảng cách Hà Nội và Sài Gòn dường như đã rút ngắn , nên e đã quyết định bỏ Sài Gòn ,có cụ nào giống e không ah
Em có 3 đứa em trong sg. Đứa vào sớm nhất năm 93, đứa sau 98 và 99. Đứa 99 đã ra bắc 2003 đến nay đã nhà cửa con cái, xe pháo đuề huề. Đứa 98 năm 2012 ra bắc 1 năm lại vào, tháng này quyết định ra bắc hẳn. Còn mỗi đứa 93 do trúng quả đất q9 nên yên trí ở lại. Theo em nếu ra nên ra hẳn chứ dập rình mất hết cơ hội ở cả 2 nơi.

hunggal

Xe tăng
SG nắng nóng nhưng cứ vào đc bóng râm là mát rười rượi. Tỉ lệ cây xanh ở Sg cũng cao hơn HN. 1 năm quay về HN mà em thấy nhếch nhác bẩn thỉu, cái gì cũng nửa vời dù ở cạnh trung ương. Người HN suốt đời chỉ biết bám víu vào hồ gươm, hồ tây, mấy thứ cũ cũ đèm đẹp mà tự hào, chứ chả có phát kiến gì mới.
Em thì yêu HN ở cả những cái nhếch nhác bác nói. Yêu cả cái mưa rét, nồm ẩm... Những cái đó ăn vào máu rồi, không có thấy thiếu lắm. Em vào Sài Gòn ở mấy tháng mà chịu không nổi với mọi thứ. Giờ có việc vào Sài Gòn em toàn sáng đi tối về luôn.

DaDieuchienxu

Xe container
Bây giờ mà đc bận thì hơn khối người rồi. E thất nghiệp, thừa thời gian nên sáng mai mò vào Đà Lạt trốn covid đây ạ.
Nếu cụ vào ĐL ở > 1 tháng thì mình khuyên cụ nên đem theo con xe 2 bánh (xe số) vào.
Có xe, cụ có thể thuê nhà xa TT 1 chút nhưng giá mềm hơn 30-40%, buồn thì xách xe lượn cafe...
Tính ra vẫn tiết kiệm hơn ở Homestay & thuê xe.

tranmanhha

Xe điện
Em thì mỗi lần máy bay hạ cánh uỵch phát xuống Tân sơn nhất, là em lập tức muốn quay trở về Hà nội luôn.

cocsku

Xe cút kít
E đã vào Sài Gòn làm công nhân từ những năm 2007 ,ban đầu e nghĩ sẽ lập nghiệp và sinh sống ở đây, ,nhưng thi thoảng e thấy nhớ nhớ cái khí hậu 4 mùa của Miền Bắc, nhớ quê hương nơi e sinh ra, cho đến năm 2017 e quyết định bỏ tất cả, rồi quay về Hà Nội sinh sống, tới giờ đã tròn 5 năm và e ko có ý định sống ở Sài Gòn nữa, bao năm nay từ lúc e rời Sài Gòn và vẫn vào thường xuyên công tác cảm nhận Con người Sài Gòn vẫn thế , kinh tế thì những năm gần đây e thấy thành phố phát triển rất kém ,chưa đúng với tiềm năng của nó ,Hà Nội thì phát triển rất nhanh ,khoảng cách Hà Nội và Sài Gòn dường như đã rút ngắn , nên e đã quyết định bỏ Sài Gòn ,có cụ nào giống e không ah
Em rời sg ra hn 20 năm có lẻ rồi. Sg nó hấp dẫn vì nó mới lạ và ít ràng buộc cho tuổi trẻ. Hà nội thì mình là người ở đây từ bé nên dễ nhàm chán. Mấy đứa bạn em ở lại sg thì cũng chẳng thành công hơn bọn ra lại miền bắc. Nói chung, thành công hay không là do cá nhân là nhiều, chứ ko vì ở sg hay hn.

The Silent

Xe buýt
Căn cứ vào việc gặp nhiều công viên ở khu Q1, Q3 với khu Thủ Thiêm chăng :D
Lần đầu vào SG em cũng nghĩ đúng như vậy, SG nhiều cây hơn HN, heh
Diện tích cây xanh, công viên, hồ nước, Sài Gòn ít hơn so với Hà Nội nhiều cụ ơi.

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Em cũng giống chủ thớt, vào SG từ những năm 2002 rồi đi làm cũng ra vào đều đặn nhưng chỉ vào công việc hoặc thăm ng nhà thôi còn ko thích ở hẳn trong đó :D
HN mấy hnay thời tiết đúng là k thể yêu thương được thấy dân Sg up ảnh đi cafe VT sáng nắng tưng bừng mà ước quá ^^

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Trạng thái
Thớt đang đóng