[Funland] Có cuộc chiến Bphone vs Vsmart?

Nguyenhongson26

Xe tăng
3tr thì cũng có người dùng đấy. Đằng nào chả tàu. Có tí mác Việt cho nó yêu nước.
P/S: 3tr thì loại méo nào chả được, tên chó hay mèo quan tâm đếch gì
Loại đấy cụ lướt OF thì lag lòi mắt ra chứ thích thú gì,sợ vài hôm lại mua cái đắt hơn.

Tookies

Xe điện
Đầu tiên phải xem cấu hình từng con rồi mới đánh giá được cụ nhé.Nói cái điện thoại chung chung thì không biết được đâu.
Cũng như máy tính đó.Cụ thử so sánh giá của 2 con cấu hình như này xem :
Core i3 ram 4G ổ 500G và Core i7 ram 4G ổ 500G thì con nào giá cao hơn.Không lẽ bảo thằng Core i7 không bán được??
Cụ quote còm em từ 2018 lên thì em cũng có lời:
Cụ so con Vsmart Live 3,8 tr 8 tháng tuổi xem cấu hình có hơn con Bê bát lục đói ăn sắp tròn 2 ngày tuổi bán 10 tr không? Giá và cấu hình đủ cho B86 tịt ngóm rồi!

Ảo tưởng B86 bán được bằng số lẻ con kia đã mừng!
Em cap cái hình cho cụ bớt ảo tưởng về B86
Screenshot_20200514-204607_Samsung Internet.jpg

Bê bát lục, thời kỳ đói ăn của Bphone chính thức bắt đầu.

Tin em đi 2 năm nữa cụ đào cái comment này thì hãng A,S, thậm chí V nó bỏ xa anh Q trên thương trường rồi.

Cụ nói vậy thì thì khác gì cụ bảo Pen IV ra thì Dual Core tèo sớm
Còm này thì em thấy cụ là trẻ con mù công nghệ. Chịu khó GG dòng đời Intel CPU xem thằng nào là anh, thằng nào là em. Tụi mình lọ mọ từ DX2 lên cơ =))

P/s: cụ nào thích vuốt màn hình thì thay vì bỏ 10tr mua cái máy nhà quê. Bỏ 2$ ra mua phần mềm này có hết mọi thứ Bê với bò đang khoe. Mua toàn bộ các tính năng tùm lum mà B đang phê cũng chưa hết 10$ tiền ứng dụng Android đâu. Mấy cái B khoe thì chịu khó nhìn hình cap màn hình của em là biết =))

Screenshot_20200514-210925_Google Play Store.jpg

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
2
Xem cái này là biết ông nào chết sau :))

Cấu hình cao chưa chắc xài đã ngon. Nếu thiết kế cẩn thận thì có khi cấu hình thấp lại trơn chu và ổn định hơn. Ngại nhất là pin thôi, bphone pin nhỏ không biết thời lượng thế nào!

Tookies

Xe điện
2

Cấu hình cao chưa chắc xài đã ngon. Nếu thiết kế cẩn thận thì có khi cấu hình thấp lại trơn chu và ổn định hơn. Ngại nhất là pin thôi, bphone pin nhỏ không biết thời lượng thế nào!
2 con chung cấu hình mà cụ. Mấy cái lắt nhắt râu ria càng so càng thiệt.
Quan trọng nhất là Live nó chốt dòng đời bằng cái giá quá phũ phàng!
Để xem Bfan giác ngộ thế nào. Chứ nhiều bfan vứt điện thoại B về với chính nghĩa quốc phone rồi =))
Cụ có thời gian thì giải trí bên tinhte.vn bằng cái thread từ thời B1 - nhiều hỉ nộ ái ố của bfan lắm lắm. Suýt thì em cũng vứt cửa sổ 10 tr ủng hộ B1 - nếu không có vụ thằng chọi con Bfan đòi fang người khác vì ngược dòng!
Đó là chuyện xưa, còn giờ em mà mua thì 3,8 tr Live và 6,1tr phần mềm + phụ kiện bét nhè :))

Mà em chót comment từ 2 năm trước là cứ A và S. Từ đấy đến giờ thì riêng em thay 3 con Note 8,9,10 rồi. Nhà em cũng ủng hộ Vin 5 con smart - 5 mẫu khác nhau rồi.
Em lưu backup 2 con SS gần nhất thôi
Screenshot_20200514-215605_Samsung Cloud.jpg

5 con kia của V em cũng backup cho người nhà!
Kiểu phá hội nghị của Bfan như mấy chú đào mộ cái thread này lên thì xin kiếu. Càng cố càng lòi cái dốt. Em hứa là không dùng bất cứ sản phẩm nào của BKAV

Chỉnh sửa cuối:

kgz

Xe máy
- Bphone:
1. 2018: mục tiêu của BKAV là 34,7% thị phần smartphone tại Việt Nam, tương đương doanh thu 2 tỷ USD vào 2023.
2. Tổng số Bphone 1-2-3 đã bán ra trên thị trường trong 5 năm qua theo phỏng đoán của giới kinh doanh ĐTDĐ là chắc chắn dưới 50 nghìn chiếc. Trung bình 1 chiếc giá 10 triệu <-> 500 tỷ tức 22 triệu đô vào 2020. Số này không tính ra được bao nhiêu % thị phần/năm vì...nhỏ quá (trung bình tầm 75 nghìn tỷ/năm) -> chiếm tầm 0,1% thị phần trong năm. Con số 34,7% hoặc 2 tỷ đô quả là hoang tưởng, quá buồn cho anh Quảng :(

- VSmart:
1. 2018: mục tiêu là 30% thị phần vào 2020
2. Hiện tại VSmart đã chiếm 18% thị phần (04/2020), chỉ mất 15 tháng để từ 0% - 18% (tháng 1/2020 mới chỉ là 8%), và đã đứng top 3 Vietnam. Dự báo với đà tăng này chỉ tháng 9/10 năm nay chắc chắn sẽ lên top 2.
3. Nếu theo mục tiêu hết năm 2020 phải chiếm 30% thị phần smartphone thì từ giờ tới cuối năm, có khi anh Vượng phải làm vài đợt "cho/tặng" VSmart với số lượng vài chục nghìn chiếc nữa :D
Bphone, Vsmart .đầu có sạn ko cần các cụ phán thắng thua.
Bphone là công ty công nghệ(tạm gọi) họ xây dựng từng bước làm chủ hoàn toàn về công nghệ lõi,sau đó áp dụng nhiều lĩnh vực và thuê thằng khác gia công.
VSmart là công ty kinh doanh(tạm gọi) họ từng bước sản xuất dẫn đến làm chủ hoàn toàn về phần cứng sau đó gia công cho thằng khác và chính mình.
Đề nghị ủng hộ cả 2, họ đều đáng kính.

anh kao

Xì hơi lốp
So bomphone vs vinphone làm gì cụ. Khác nào so môi con đĩ vs môi ông thợ kèn. 1 thằng chuyên bịp bợm thì tồn tại sao nổi vs 1 ông làm thật lại có tiền.
Cả 2 là môi đĩ cả thôi, đĩ già và đĩ trẻ, chứ làm j có đứa nào là môi thợ kèn

Ai chửi đổng thế cụ? Hay mả tổ nhà cụ bị đào nhiều nên bị ám ảnh hoang tưởng.
Cười lăn lộn khi biết mả tổ nhà mày bị đào thế là bất hiếu đây thằng ngu. Loại thích chọc như mày sớm muộn cũng mất hết răng thôi.
Bẩn cả diễn đàn.
Ofer toàn người văn minh lịch sự, sao lại tồn tại những thành phần vô giáo dục thế này được nhỉ?
Mời cụ OF-LaoCong vào dọn rác.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Mấy con điện thoại android thì con nào chả như nhau. Cấu hình cao hay thấp thì cũng cùng 1 ruột android như nhau tất. E xài 1 con iphone và 1 con cục gạch cho nó khỏe

Meo_Trần

Xe hơi
Vin làm cái ô tô nghe còn lọt tai 1 chút chứ sang cái điện thoại thì thấy lộ bản chất quá. Rõ ràng là nhập điện thoại cỏ ở Tầu về dán mác Vin để bán. Mô hình kinh doanh của anh Khải Silk có vẻ đang được các đại gia áp dụng 1 cách tràn lan!
=)) trong cái điện thoại có chip Snap của mỹ, nguồn samsung của hàn méo thấy những người như cụ chửi đt mỹ cỏ gắn mác việt, hay hàn cỏ gắn mác việt, nhưng cứ có cái main thuê tàu làm thì dí vào chửi như hát hay. Mà nên nhớ trong cái điện thoại giá trị cái main xếp sau con chip và cái màn hình. Trong khi những hãng như Sony (nhật), samsung (hàn) vẫn đang dùng chip của tàu đầy ra. Ôi đời, bất công thật.

vitngoc

Xe điện
AQ làm cho vui như kiểu Google :))

j23

Xe container
Bphone, Vsmart .đầu có sạn ko cần các cụ phán thắng thua.
Bphone là công ty công nghệ(tạm gọi) họ xây dựng từng bước làm chủ hoàn toàn về công nghệ lõi,sau đó áp dụng nhiều lĩnh vực và thuê thằng khác gia công.
VSmart là công ty kinh doanh(tạm gọi) họ từng bước sản xuất dẫn đến làm chủ hoàn toàn về phần cứng sau đó gia công cho thằng khác và chính mình.
Đề nghị ủng hộ cả 2, họ đều đáng kính.
Cực kì đáng ủng hộ!
P/s: cách BKAV làm Bphone series "tương tự" Google làm Pixel series, case này bản thân a Quảng cũng đã nhắc tới.
Vụ Thắng Thua là do cụ thớt raise lên từ hồi thai nghén VSmart thôi, ngay từ đầu đã thấy nhận định sai rồi mà.

cocsku

Xe cút kít
Cực kì đáng ủng hộ!
P/s: cách BKAV làm Bphone series "tương tự" Google làm Pixel series, case này bản thân a Quảng cũng đã nhắc tới.
Vụ Thắng Thua là do cụ thớt raise lên từ hồi thai nghén VSmart thôi, ngay từ đầu đã thấy nhận định sai rồi mà.
Chưa chắc đã sai nhé! Anh Quảng vừa bảo có kẻ nhận tiền nói xấu bphone kìa. Cuộc chiến đến hồi cam go rồi.

cocsku

Xe cút kít
Mấy con điện thoại android thì con nào chả như nhau. Cấu hình cao hay thấp thì cũng cùng 1 ruột android như nhau tất. E xài 1 con iphone và 1 con cục gạch cho nó khỏe
Cụ tránh cuộc chiến này lại dây vào cuộc chiến iphone vs android

techallinone

Xe buýt
Hy vọng các điện thoại thương hiệu Việt thắng được điện thoại ngoại, trước mắt là thắng được điện thoại Tàu, trên sân nhà.
Thắng sao đc khi vẫn là bán đt tàu dán mác như Vin

thattinhvt

Xe buýt
2 con chung cấu hình mà cụ. Mấy cái lắt nhắt râu ria càng so càng thiệt.
Quan trọng nhất là Live nó chốt dòng đời bằng cái giá quá phũ phàng!
Để xem Bfan giác ngộ thế nào. Chứ nhiều bfan vứt điện thoại B về với chính nghĩa quốc phone rồi =))
Cụ có thời gian thì giải trí bên tinhte.vn bằng cái thread từ thời B1 - nhiều hỉ nộ ái ố của bfan lắm lắm. Suýt thì em cũng vứt cửa sổ 10 tr ủng hộ B1 - nếu không có vụ thằng chọi con Bfan đòi fang người khác vì ngược dòng!
Đó là chuyện xưa, còn giờ em mà mua thì 3,8 tr Live và 6,1tr phần mềm + phụ kiện bét nhè :))

Mà em chót comment từ 2 năm trước là cứ A và S. Từ đấy đến giờ thì riêng em thay 3 con Note 8,9,10 rồi. Nhà em cũng ủng hộ Vin 5 con smart - 5 mẫu khác nhau rồi.
Em lưu backup 2 con SS gần nhất thôi
Screenshot_20200514-215605_Samsung Cloud.jpg

5 con kia của V em cũng backup cho người nhà!
Kiểu phá hội nghị của Bfan như mấy chú đào mộ cái thread này lên thì xin kiếu. Càng cố càng lòi cái dốt. Em hứa là không dùng bất cứ sản phẩm nào của BKAV
Con note 10+ pin có ngon ko hả cụ?

Hoàng A Mã

Xe điện
Nhiều thằng cứ bảo là Quảng nổ, Quảng bom... trong khi nó là chủ tịch công ty, tập đoàn... trong tay vài trăm thậm chí nghìn tỷ, còn mình thì Grab, nhân viên bán hàng, bán cafe. :D :D :D :D :D

Nhiều thằng cứ bảo là Quảng nổ, Quảng bom... trong khi nó là chủ tịch công ty, tập đoàn... trong tay vài trăm thậm chí nghìn tỷ, còn mình thì Grab, nhân viên bán hàng, bán cafe. :D :D :D :D :D
Lý lẽ của mấy thằng này là: tao không biết đá bóng thì tao không được quyền chê cầu thủ đá dở à :))
Bts mấy thằng dở người =))
Cũng để giấu đi cuộc đời thất bại của chúng mà thôi.

Tookies

Xe điện

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Cụ tránh cuộc chiến này lại dây vào cuộc chiến iphone vs android
Android có quá nhiều điện thoại từ rẻ đến đắt và có quá nhiều thương hiệu từ ta đến tây và tàu chẳng khác gì nhau cụ ạ. Cho nên bphone, vsmart, ss, lg cũng như nhau cả thôi giá hợp lý nhìn vừa mắt thì mua chứ nói về mạnh cấu hình thì cũng chẳng ăn thua gì so với iphone đâu