[Funland] Cò làm hộ chiếu ở Trần Phú

Kokolo

Xe buýt
Người quen em ra làm hộ chiếu mới ở Trần Phú. Bảo không làm được ra Phạm Ngọc Thạch. thế là có cò đứng chực ngay ở cửa dẫn vào đăng ký chụp ảnh trọn gói 300 thôi. Xong thu thêm tiền mặc dù chưa đóng phí làm hồ sơ. Lượn lờ ngay trước mặt công an
Không ngờ giờ nát đến thế

Mũi tên bạc

Xe container
Có thể hộ khẩu của nhà quen cụ không thuộc Trần Phú phụ trách mới vậy chứ bọn em làm thấy rất ngon lành!

Kokolo

Xe buýt

nhatthang

Xe tăng
Người quen em ra làm hộ chiếu mới ở Trần Phú. Bảo không làm được ra Phạm Ngọc Thạch. thế là có cò đứng chực ngay ở cửa dẫn vào đăng ký chụp ảnh trọn gói 300 thôi. Xong thu thêm tiền mặc dù chưa đóng phí làm hồ sơ. Lượn lờ ngay trước mặt công an
Cò thì ở đâu mà chẳng có. Câu hỏi muôn thuở " Tại sao phải cần cò? Người nhà cụ không tự làm được à? Hay cán bộ ở đó gây khó dễ để người dân phải nhờ đến cò?"

Kokolo

Xe buýt
Cò thì ở đâu mà chẳng có. Câu hỏi muôn thuở " Tại sao phải cần cò? Người nhà cụ không tự làm được à? Hay cán bộ ở đó gây khó dễ để người dân phải nhờ đến cò?"
Cán bộ đó cụ ơi. Bảo không làm được phải ra Phạm Ngọc Thạch.

ubisapro

Xe trâu
E lót dép hóng. E ko nghĩ đến mức đó đâu :D

BigBear

Xe hơi
Giờ làm online hết rồi mà cụ. Năm ngoái em nhớ bạn em muốn làm nhanh ra hỏi nhưng ko ai nhận làm cả.

Hieumos

Xe container
Cán bộ đó cụ ơi. Bảo không làm được phải ra Phạm Ngọc Thạch.
Cán bộ nói đúng rồi.

Trần Phú là cơ quan XNC của Bộ, chỉ nhận hồ sơ làm lại hộ chiếu.
Làm hộ chiếu lần đầu thì phải nộp hồ sơ ở cơ quan XNC của thành phố, là Phạm Ngọc Thạch hoặc dưới Hà Đông

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe container
Con em nó làm hộ chiếu online được, không gấp gáp gì thì cò đâu có cửa nhỉ?

danleduc

Xe điện
Sao cụ không làm online ?

Chỗ Trần Phú (Ba Đình) chỉ đổi HC hết hạn hoặc gia hạn HC cho những người đã có HC rồi. Còn làm mới HC mà trước đó chưa từng làm HC thì phải ra Phạm Ngọc Thạch.

Trừ trường hợp làm HC cho trẻ em dưới 14 tuổi thì người thân Bố/Mẹ hoặc người giám hộ hợp pháp thay con ra Phạm Ngọc Thạch làm (con không phải ra), chứ bây giờ làm HC online cho tiện, cần gì "cò vạc"...:D

Kokolo

Xe buýt
Sao cụ không làm online ?

Chỗ Trần Phú (Ba Đình) chỉ đổi HC hết hạn hoặc gia hạn HC cho những người đã có HC rồi. Còn làm mới HC mà trước đó chưa từng làm HC thì phải ra Phạm Ngọc Thạch.

Trừ trường hợp làm HC cho trẻ em dưới 14 tuổi, chứ bây giờ làm HC online cho tiện, cần gì "cò vạc"...:D
Không biết thông tin cụ ạ. Khổ thật

danleduc

Xe điện
Không biết thông tin cụ ạ. Khổ thật
Cụ cứ chịu khó lên OF này, em nhớ hình như đã có thớt HD về cách làm HC online đó.
Làm HC mới (cho người chưa từng làm HC), đổi HC sắp hết hạn, đổi GPLX....bây giờ làm online 100% hết cụ nhé. Chả khổ gì. Tiện lợi và nhanh. À đôi khi đông người truy câp, Website có thể bị Lag hoặc đơ 1 lúc, lúc đó cụ tạm nghỉ đợi lúc khác thao tác lại ....dễ lắm. :))

Kokolo

Xe buýt
Theo như em hiểu cán bộ nói là ra Phạm Ngọc Thạch, không giải quyết tại Trần Phú (cán bộ nói vậy là đúng). Nhưng do nhờ cò nên cán bộ cuối cùng cho giải quyết tại Trần Phú cho nên cụ đó mới bức xúc. Kokolo đúng ko cụ?
Cán bộ không làm gì cả cụ ạ. Nhưng cò lượn lờ ở trong rồi vào chụp ảnh đủ thứ. Cán bộ ngồi nhìn. Còn lại hóa ra vẫn là online

hitle888

Xe điện
Vẫn có cò mà các cụ, có điều chịu khó nghiên cứu trước tí thì nhanh không. Em qua vừa lấy 2 cái hc cho 2 thằng f1, tải tờ khai, gọi công an khu vực hẹn giừo ra xin xác nhận. Cầm lên pnt vào nộp phút mốt, sau 1 tuần lấy luôn.
Ps: cũng nhiều trường hợp ngáo ngơ, cò nó hướng dẫn khai hộ kiếm tí công xá có gì đâu

longphamhoai

Xe tăng
Kêu ca căng rồi lại như đăng kiểm thôi, hãy lựa chọn vui vẻ 200k/lần/năm hay xếp hàng làm đúng thời gian? Không biết thông tin, thủ tục thì phải trả bằng tiền, biết thì về làm online hoặc xuống PNT. Cá nhân em thì mong có dịch vụ cho nó nhàn đầu. Phải thấy mừng là có người hướng dẫn, cá nhân mình được việc và chi phí hợp lý.
Xã hội phân công công việc rồi, cá nhân em thì rất muốn có cty hướng dẫn thực hiện thủ tục, có thỏa thuận chi phí rõ ràng. Người có time có hiểu biết thì từ làm, người không hiểu biết thì phải bỏ học phí cho người khác dạy thôi.
Vụ này em thấy giống như ngày trước làm CMT những năm 199x, làm theo đợt của quận thì làm các quận, chạy lên Tp. chỗ Nguyễn Du làm dịch vụ cho nhanh (vì các quận check thông tin xong cũng phải chuyển lên Tp. Khi có kết quả thì Tp trả về quận, huyện => đến người dân).
Quan điểm cá nhân em là đã mất tiền thì chấp nhận, với em thì thấy là may có thằng cò (quý nhân phù trợ) nó giúp, cun cút nộp tiền xong lại quay lên mạng xh để chửi thì không hay.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
làm online rất dễ & nhanh & rẻ, ngồi nhà nhận luôn, sao phải qua cò cụ nhỉ, có cậu em ra làm trực tiếp nhưng còn chậm hơn online vì về bản chất cò bây giờ gần như là hướng dẫn làm thủ tục chứ có gì đâu

Tại cụ chưa tìm hiểu nên mất tiền cho cò thôi, chứ em đổi hộ chiếu lần 2, em làm online phút mốt xong. Em làm mới cho F1, em cũng lên 44 PNT, nộp tờ khai và 2 tuần sau có hộ chiếu.

Dr.lonely

Xe tải
Làm online đơn giản, e làm 1 tuần là nhận đc