[Funland] Có nên bán chung cư thời điểm này?

quangzizi

Xe buýt
Chung cư lên x2 mà nhà đất ko lên thì đó là cơ hội mua nhà đất giá rẻ rồi, còn 2 tỷ ở đâu ở được thì mời các cụ tìm trên trang BĐS cho em, tất nhiên là ko thể có vị trí đẹp, nhưng nó là ở đâu thì vẫn ở và đi làm được
Đất chỗ nào ko lên cụ? Cụ xem mấy cái nhà ngõ ô tô giờ giá nó như thế nào chưa?

Nghiant96

Xe buýt
Các cụ ơi, tư vấn giúp em nên chọn cái nào trong 3 option này ạ:

1. V3 Victoria văn phú, tầng cao 39 , 60m2 2n 1vs - 2.6 bao phí
2. Anland1, tầng 23 , 54m2 2n 1vs - 2.7 bao phí
3. CT7 Dương nội, tầng trung-cao, 62m2 2n 1vs - 2.3 bao phí

cả 3 căn nội thất đều để lại đồ liền tường, lấy mốc chỗ em đi làm là số 58 tố hữu, các cụ tư vấn giúp với
là em thì em mua con the pride diện tích to ở cho sướng cụ ạ

dracula_bg

Xe điện
cc lên x2 thì nhà đất sẽ lên ít nhất x2, và lên rồi chững chứ k fai ko lên, nhất là với đặc tính thích ôm đất của dân mình. Ngon ko đến lượt mình.
Đất ngõ Hoài Đức, mạn xa xa chứ k dc sát Mỹ Đình tầm 60-70tr/m2, đó là chưa dc ngõ oto tránh nhé,
2 tỷ mua căng dc thì dc 30m, đất trống hoặc nhà cấp 4 :) cụ có đành lòng bán cái cc đang ở để vợ con cụ chui rúc trong cái nhà cấp 4 30m xa tít mù khơi đợi giá đất tăng k? Chồng em mà làm thế, em chửi chết mie nó. Đúng là 2 tỷ thì kiểu gì cũng mua dc, ở dc và đi làm dc, mỗi tội là điều kiện sống nó như thế nào thôi. Đời dc mấy hồi, đang ở cc khô ráo thoáng đãng sạch sẽ, vợ chồng yên tâm làm, con cái yên tâm học thì cứ thế đi đã, có tiền rồi tính tiếp.
mợ đanh đá quá, cơ mà em ưng :D
các cụ cứ định thả con săn sắt bắt con cá rô, cơ mà mình phải biết với mình an cư là tiêu chí hàng đầu
vk ck em lấy nhau từ tay trắng, và thấy sợ cái cảnh đi thuê thấy mồ luôn rồi, mà đang ở CC bảo chuyển xuống biệt thự mà nó xa xa tí còn bõ, chui lại vào cái nhà 20 -30m chồng 4 5 tầng ở trong ngõ xa tít mù khơi thì ngột ngạt lắm.

caisua

Xe lăn
Các cụ ơi, tư vấn giúp em nên chọn cái nào trong 3 option này ạ:

1. V3 Victoria văn phú, tầng cao 39 , 60m2 2n 1vs - 2.6 bao phí
2. Anland1, tầng 23 , 54m2 2n 1vs - 2.7 bao phí
3. CT7 Dương nội, tầng trung-cao, 62m2 2n 1vs - 2.3 bao phí

cả 3 căn nội thất đều để lại đồ liền tường, lấy mốc chỗ em đi làm là số 58 tố hữu, các cụ tư vấn giúp với
đầu tiên là chọn ban công đông nam, tiếp theo là xa chỗ đổ rác xa thang máy, kỹ hơn nữa thì tìm hiểu về BQL, BQT, ... là những cái ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống hàng ngày
Ban công đông nam thì đắt hơn hướng khác 2-3 giá vẫn chơi luôn vì sẽ chỉ cần bật điều hòa 2-3 tháng nóng nhất thay vì 8-9 tháng mỗi năm

lehanh.28

Xe đạp
đầu tiên là chọn ban công đông nam, tiếp theo là xa chỗ đổ rác xa thang máy, kỹ hơn nữa thì tìm hiểu về BQL, BQT, ... là những cái ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống hàng ngày
Ban công đông nam thì đắt hơn hướng khác 2-3 giá vẫn chơi luôn vì sẽ chỉ cần bật điều hòa 2-3 tháng nóng nhất thay vì 8-9 tháng mỗi năm
em cảm ơn cụ góp ý nha

poiuy

Xe cút kít
Chỗ cty em có 1 bạn từ chục năm nay toàn đi ở thuê vì cứ đặt mua chung cư đến thời điểm sắp giao nhà thì bán vì được giá. Cho đến giờ bán 4-5 cái rồi, ăn ra cũng nhiều. Tài phết.

vanhai493

Xe điện
Chỗ cty em có 1 bạn từ chục năm nay toàn đi ở thuê vì cứ đặt mua chung cư đến thời điểm sắp giao nhà thì bán vì được giá. Cho đến giờ bán 4-5 cái rồi, ăn ra cũng nhiều. Tài phết.
Đó cũng là 1 kiểu buôn bán
Có nhiều ng làm vậy mà kaka

Lucas_lee

Xe tăng
Thực ra như vậy ăn ra cũng ko nhiều lắm so với việc vào ở rồi sau 1 thời gian tăng giá, bán chuyển nơi tốt hơn.
Như em năm 2014 mua 1 căn cc be bé giá hơn 900 củ, tới 2023, sau khi đổi sang căn thứ 3 thì giá trị nhà hiện tại đã hơn 5 tỏi. Mà vẫn có nhà cửa ở tử tế, ko phải lo đi thuê với chuyển nhà gì nhiều.

Nghiant96

Xe buýt
nó gọi là lướt sóng hợp đồng mua bán

Red2010

Xe điện
Để mà ở cụ ạ. Ngoại thành e ko biết nhưng Quận nội thành thì quỹ đất đã cạn rồi, 1-2 năm tới nới quy định thì cũng chẳng thêm đc nhiều hàng. CC tăng như vậy do cung thiếu, vàng tăng nhiều,...chứ ko phải sốt ảo. Có thể ko tăng được thêm chứ hạ thì gần như ko thể.

BivaMin

Xe tải
Em lao động chân chất thấy ở có 2 năm mà đang lãi hơn 1 củ tỏi thì cũng thấy dao động. thú thực chả làm được gì 2 năm ra ngần đó. Nên em cũng đang tính vậy, trường hợp đen nằm ngoài dự tính mà cuối năm nó ko hạ, ko mua được căn nào ưng ý thì làm đi thuê cày quốc tiếp và kiếp ở thuê lại tiếp tục. Với em Bản chất chung cư như cái nhà trọ nên đi thuê thì tốt hơn, ko biết nghĩ vậy có phải không nữa.
Ko. Chung cư ko như nhà trọ. Cc có niên hạn theo cấp công trình cấp 1 (nếu tòa nhà trên 21 tầng), nghĩa là niên hạn 100 năm nhé

thudoll88

Xì hơi lốp
mợ đanh đá quá, cơ mà em ưng :D
các cụ cứ định thả con săn sắt bắt con cá rô, cơ mà mình phải biết với mình an cư là tiêu chí hàng đầu
vk ck em lấy nhau từ tay trắng, và thấy sợ cái cảnh đi thuê thấy mồ luôn rồi, mà đang ở CC bảo chuyển xuống biệt thự mà nó xa xa tí còn bõ, chui lại vào cái nhà 20 -30m chồng 4 5 tầng ở trong ngõ xa tít mù khơi thì ngột ngạt lắm.
Đất trống hoặc là nhà cấp bốn làm gì có chuyện đã có bốn năm tầng xây sẵn

nguyenvanuoc

Xe hơi
Đợt này Chung cư thì ít xây dựng, giá tăng, kinh tế đang suy giảm cụ cân nhắc chưa quá cần thiết để ít nữa cho kinh tế ổn định rồi hãng mua, chỗ em bình dân học vụ mà cũng lên x2 rồi

CuKenPis

Xe buýt
Kính chào các Cụ/mợ,
Chẳng là trước vợ chồng em dành dụm mua được căn chung cư hơn tỷ xíu, hiện nay thì giá dao động hơn 2 tỷ. Em đang tính thời điểm này bán đi tiền gửi ngân hàng, rồi đi thuê nhà ở gần chỗ làm, chờ tới tháng 4,5 thì tìm căn chung cư mới nhiều tiện ích hơn để mua. Em xin lời khuyên quý báu, chân thành từ các Cụ/mợ có kinh nghiệm với ạ, Em cảm ơn!
Chung cư càng đợi càng lên. Quỹ đất phạm vị gần trung tâm ngày càng ít, xây cc ngày càng khó. Cụ bán đi, nhà đổi nhà nên bán xong phải mua ngay. Nhất là ls tiết kiệm giờ rẻ thối thế gửi chỉ có mất giá
Khuyên cụ thật lòng nên đừng có nghe ai mà làm như kế hoạch của cụ nói nhé

dracula_bg

Xe điện
qua 4 5 cái rồi mà vẫn tiếp tục đi thuê thì em nghĩ cũng không ăn được nhiều lắm đâu cụ, thực ra thấy ăn được là do giá cc nó cũng tăng theo thời gian. chứ bạn ấy làm thế chục năm rồi, em cứ cho là ban đầu bạn ấy có khoảng 1,5 tỏi mua căn đầu tiên làm đc 5 vụ, mỗi vụ 2 năm, ăn ra mỗi căn được 500, nghĩa là lãi được 2,5 tỏi, mà vẫn đi ở thuê thì nghe nó sai lắm, nhưng cũng không sai quá :D vì giờ 2,5 tỏi thì không mua được khu vực gần, mà dồn hết tiền để mua thì lại cũng chỉ như hồi mới bắt đầu vì mua một căn để ở khu vực gần cũng mất ít nhất 4 tỏi rồi,

được cái bạn ấy sẽ thấy sướng vì kinh doanh có lãi, gốc có 1,5 tỏi mà giờ lên 4 tỏi gửi ngân hàng lấy lãi.. chứ không như những người mua nhà, mua thời điểm khoảng 2 tỏi giờ lên 4 tỏi nhưng có thấy mình có đồng nào đâu, vì nhà họ để ở chứ không bán nên vẫn nhẵn túi :D