[Funland] Có nên cho mượn xe ngày Tết

Fan gentra

Xe điện
xác định cho mượn thì nghĩ cái xe nó đơn giản thôi ( nếu nhiều tiền )..còn nghĩ nó là tài sản thì không cho mượn...nhiều khi họ mượn cũng ngại lắm chứ không à ?..giống kiểu cho mượn tiền ý ..xác định anh em thân thiết có thể cho nợ ko niên hạn thì hãy cho còn lăn tăn thì bye..:D:D chứ lênđây hỏi các chiên gia thì vô vàný kiến . cho mượn thì bảo ngu..ko cho mượn lại bảoích kỉ ...tự nhiên lại lộ cáiích kỉ hay thoải mái cho ng ngoài biết ..đằng nào cũng được chửi cụ rảnh =))=))=))

BDS68

Xe ba gác
Người OF
xác định cho mượn thì nghĩ cái xe nó đơn giản thôi ( nếu nhiều tiền )..còn nghĩ nó là tài sản thì không cho mượn...nhiều khi họ mượn cũng ngại lắm chứ không à ?..giống kiểu cho mượn tiền ý ..xác định anh em thân thiết có thể cho nợ ko niên hạn thì hãy cho còn lăn tăn thì bye..:D:D chứ lênđây hỏi các chiên gia thì vô vàný kiến . cho mượn thì bảo ngu..ko cho mượn lại bảoích kỉ ...tự nhiên lại lộ cáiích kỉ hay thoải mái cho ng ngoài biết ..đằng nào cũng được chửi cụ rảnh =))=))=))
Em đồng quan điểm với cụ. Cho mượn hay không nó phụ thuộc vào điều kiện, hoàn cảnh và mối quan hệ ntn giữa người cho mượn - người mượn. Nó là sự ứng xử trong các mối quan hệ, mỗi người ở điều kiện, hoàn cảnh khác nhau sẽ đưa ra hướng giải quyết khác nhau thôi, khó có đáp số chung cho câu hỏi của cụ thớt được!

Chicken113

Xe tải
Vậy hả cụ. Trước em vào nhà một bác có căn diện tích đất 506m2 nhưng diện tích sàn xây dựng có 142m2 thôi. Bên BT đảo Ecopark thì nhiều căn to diện tích sàn xây dựng lớn từ 206-495m2/sàn!
Các căn dẻ quạt loe ra cuối hay gọi là đầu bóng đèn tròn ấy thì nhiều cụ ạ.

gia tộc V ở đó thì chắc chắn có rồi, chưa kể các cốp to!
Trong khu >10ha đó có 3 hộ đều hơn - không tính 3 hộ đó thì ngoài khu BL12 có 2 nhà, HP4 toàn cốp bộ x có thêm ít nhất là 1 nhà nữa cụ ạ.

BMZ_Z4

Xe điện
Cho mượn cũng được chứ :D

JWalker

Xe buýt
Với nhiều người nó là cái tài sản rất lớn. Với người khác lại là phương tiện như cái xe máy thôi nên nghĩ thoáng. Ae trong nhà thì khỏi nói, người ngoài thì tùy người, tùy tính.

huyquynhbk

Xe hơi
ý của cụ giống e.chỉ ngại vụ va chạm ảnh hưởng tới con ng thôi. chứ va chạm nhẹ thì cũng k có gì

haivanphe

Xe container
Nhà em Tết nào cũng bay đi chơi từ sáng sớm mùng 1 và toàn đi xe lên sân bay gửi nên có lí do để từ chối ai muốn mượn xe ạ.

Dungha

Xe điện
Em sở hữu đến giờ mấy đời xe rồi nhưng chưa 1 lần người khác hỏi mượn dù đó là xe rẻ tiền hay vừa tiền. Nếu có ai hỏi mượn thì chắc em cũng không cho mượn. Trách móc cũng được.

Cách đây gần 10 năm em lái xe chở vợ con về quê MB ăn Tết. Xong Tết thì bạn của vợ nói muốn đi cùng vào SG, em từ chối luôn vì xe 5 chỗ mà ngồi đủ 5 người từ Bắc đến Nam có mà hành xác. Hơn nữa, em không chạy 1 mạch, vừa đi vừa chơi phải 5-6 ngày mới tới SG, có người khác đi cùng mất sự thoải mái. Em nói vợ em mua vé MB cho bạn vào SG, em trả tiền, thích thì gặp nhau ở SG. Vụ đó vợ em nói em ích kỷ, lại còn kể tội với mấy anh chị của em nữa. Em kệ. Nếu lặp lại vẫn làm vậy.
Vợ cụ đúng là sâu sắc như cơi đựng trầu. Nhà em ông anh vợ vừa đổi con 7 chỗ to rộng đi đâu hay rủ nhà em ngồi cùng cho vui nhưng đi đâu trên 30 phút là em đi riêng cho bọn trẻ con nó nằm ghế sau ngủ cho sướng.

kienvinh

Xe lăn
Em đồng quan điểm với cụ. Cho mượn hay không nó phụ thuộc vào điều kiện, hoàn cảnh và mối quan hệ ntn giữa người cho mượn - người mượn. Nó là sự ứng xử trong các mối quan hệ, mỗi người ở điều kiện, hoàn cảnh khác nhau sẽ đưa ra hướng giải quyết khác nhau thôi, khó có đáp số chung cho câu hỏi của cụ thớt được!
Đúng là còn tùy người, tùy mối quan hệ. Nói chung là xe phổ thông, ít sử dụng, người mượn uy tín thì chủ xe còn mời mượn xe ấy chứ.

Romeo_HN

Xe tăng
Nếu thân nhau và xe không dùng đến thì cho mượn chả sao, xăng dầu phí cầu đường trong tài khoản VETC/EPASS không cần lăn tăn lấn cấn (biết rõ họ lái xe an toàn). Nếu ngại vì bất kỳ điều gì khi cho mượn xe thì từ chối khéo (không cho mượn).

muitranhaibanh

Xe buýt
hỏi trên này có nghĩa là không muốn cho mượn rồi

Phỡn

Xe tăng
Tết vừa rồi em đi Nam chơi, thằng bạn lấy xe đi cả tháng.
Vợ nó còn gọi vào bảo cho em mượn tập lái mấy hôm chuẩn bị lấy bằng :D

Mà xe cỏ nên em không thấy xót, cùng lắm thì cháy côn hehe.

Suri15

Xe tăng
Mượn xe cũng như mượn tiền, mượn thì dễ nhưng có gì đó xảy ra thì mất cả bạn bè anh em. Mà đã mượn được 1 lần thì sẽ quen để mượn nhiều lần. Thà kiên quyết ngay từ đầu thì sẽ không mất thời gian cho những lần sau.
Ngày trước em có việc lớn cần mượn tiền, thằng bạn cho vay 30tr, giờ một năm cứ đôi 3 lần nó vay tiền không thể từ chối được vì nợ ân tình không bao giờ trả được hết. Nhưng không vui vì cái kiểu mượn hẹn ngày trả nhưng chưa lần nào đúng, mỗi lần trả thì lắt nhắt được 1 ít chứ không trả 1 lần. Giờ nó còn bảo mượn tiền chơi chứng khoán nữa thì em chịu thật. Đúng là nên tránh mấy thể loại nợ ân tình ân nghĩa kiểu này, mai sau rất mệt

ZARG

Xe container
Xe em vừa làm bảo hiểm xong thì thằng em vợ cho 1 nhát đây.

Xe em ko tiếc, mất thời gian thôi, nhỡ việc của mình.