[Funland] Có nên chọn chung cư Mandarin Garden (Hoàng Minh Giám)

TranHoan.Qn

Xe công OF
Trên khu này chỗ nào chẳng tắc, mật độ cc quá dầy+cty nhiều! Chỗ Mandarin 4 mặt dg là ngon roài! Ở đây ngày càng tắc và tắc mãi , trừ khi có Metro và đi bộ! Nhưng cái này nó dùng các vật liệu sịn thật, cùng thời với Royal mà Roy ko sịn bằng!
Bên Khu này mà cụ bảo mật độ cc quá dày thì em chịu =)) giá nó cao 1 phần là vị trí của n đẹp! 2 là mật độ cc thoáng đãng đó cụ!

Nhật Minh 2003

Xe tải
Bên Khu này mà cụ bảo mật độ cc quá dày thì em chịu =)) giá nó cao 1 phần là vị trí của n đẹp! 2 là mật độ cc thoáng đãng đó cụ!

Bác ấy nói mật độ chung cư khu vực xung quanh đấy dày chứ không nói mật độ trong Mandarin dày.
Đây chính là điểm mấu chốt mà em thấy kết khu này. Mỗi tầng chỉ có 5 nhà là tối đa (Thậm chí bên tòa B3 các tầng chẵn chỉ có 2 nhà một tầng :D)
Chính vì vậy việc chờ đợi thang máy giảm rất nhiều thời gian so với các khu chung cư cao cấp khác.

TranHoan.Qn

Xe công OF
Bác ấy nói mật độ chung cư khu vực xung quanh đấy dày chứ không nói mật độ trong Mandarin dày.
Đây chính là điểm mấu chốt mà em thấy kết khu này. Mỗi tầng chỉ có 5 nhà là tối đa (Thậm chí bên tòa B3 các tầng chẵn chỉ có 2 nhà một tầng :D)
Chính vì vậy việc chờ đợi thang máy giảm rất nhiều thời gian so với các khu chung cư cao cấp khác.
kể cả xung quanh mà cụ! khu này có 1 cái công viên thanh xuân + 1 cái công viên nhỏ đằng sau cách tầm 50m! mấy khu giãn dân cũng cách khá xa nhau và ko quá 17 tầng! bác cứ thử đi sang bên kia đường chỗ nguyễn tuân hay ngụy như mà xem =)) thấy khác ngay! thế nên mấy tòa mới xây trừ chung cư cao cấp ra thì mấy tòa bth giá còn chả cao bằng mấy tòa giãn dân N4abcd bên này ấy cụ!

DidiLe

Xe container
Người OF
tóm váy lại ở đấy rất tốt có phần xây thô, trát hoàn thiện hơi kém! Còn lại mọi thứ đều rất tốt, tốt bậc nhất trong tất cả các cc (trừ siêu cao cấp)
Vâng. Cụ khen nhà thầu thi công ạ.

DidiLe

Xe container
Người OF

j23

Xe container
Mandarin dân khu 4 đông kinh khủng, tuyền quan chức NN :D
Hồi đầu còn in ít nhưng tầm 5-6 trở lại đây em thấy chắc phải chiếm hơn 1/2 cư dân :)
Toàn bộ các nhà em quen biết mà ở đây từ ngày đầu, tới giờ vẫn thấy hài lòng, có lẽ do nó phù hợp với người trung - cao tuổi chăng?

trungnh

Xe tăng
Em cũng Mandarin, B3. Hoàn toàn hài lòng ạ. Điểm chê duy nhất ở đây là BQT làm ăn như Sh*t , dẫn đến tranh cãi không đang có cho các hạng mục thang máy thôi ạ

Lafuture

Xe máy
Em cũng Mandarin, B3. Hoàn toàn hài lòng ạ. Điểm chê duy nhất ở đây là BQT làm ăn như Sh*t , dẫn đến tranh cãi không đang có cho các hạng mục thang máy thôi ạ
Hình như có BQT mới và sắp có BQL mới cụ nhỉ

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Em công nhận chỗ đó vị trí đẹp mà. Nhưng cc 10 năm rồi mà giá vẫn 49, 50 thì em thấy vẫn hơi ảo ạ. Giá đó sang Vin Westpoint hoặc Sunshine Center xịn xò hơn nhiều
Còn lâu 2 bên này mới sịn bằng cái Man của Hoà phát ah!

TsarPutin

Xe tăng
Còn lâu 2 bên này mới sịn bằng cái Man của Hoà phát ah!
cụ qua chưa mà phán ầm ầm thế; riêng cái hầm đỗ xe của westpoint thì Mandarin ăn thế nào dc, tất nhiên khó so khi 2 dự án xây cách nhau tới gần 10 năm; sunshine thì e chưa vào nên e chưa rõ;

Chikamin

Xe tải
Ban Quản Trị mà 4` thì đúng là nan giải. Cầm 1 đống tiền bảo trì mà ko chịu giải ngân, cải thiện chất lượng tòa nhà mà làm nó đi xuống giống như vài chung cư cao cấp gần đây thì sớm muộn cư dân sống trong đó cũng bán tháo chạy sớm.
Hầm chung cư thối đa số ông nào cũng dính, do lỗi kỹ thuật khi thiết kế của chủ đầu tư, cái này ko thể khắc phục được.
Thiết kế để tránh mùi tầng hầm như nào cụ? Bên em cũng đang thiết kế 1 tòa cao tầng nên quan tâm.

Nhật Minh 2003

Xe tải
cụ qua chưa mà phán ầm ầm thế; riêng cái hầm đỗ xe của westpoint thì Mandarin ăn thế nào dc, tất nhiên khó so khi 2 dự án xây cách nhau tới gần 10 năm; sunshine thì e chưa vào nên e chưa rõ;
Cái hầm là phần phụ thôi, đừng quá chuối là được.
Trước em đi xem West Point rồi nhưng thiết kế không thể hợp lý bằng bên Mandarin.
Mặc dù bên West Point mới bàn giao nhìn rất long lanh nhưng công năng sử dụng em thấy Mandarin trên một cấp nên em quyết định bỏ qua và chọn Mandarin.

Riêng việc mỗi tầng chỉ có 5 căn hộ em đã thích rồi. Như bên B3 nhà cụ nhà nào mà ở tầng chẵn thì mỗi tầng có mỗi 2 căn. Về mật độ chắc B3 VIP nhất Hà Nội luôn. Em mới mua bên tòa A.

Lafuture

Xe máy
Trước em đi xem West Point rồi nhưng thiết kế không thể hợp lý bằng bên Mandarin.
Mặc dù bên West Point mới bàn giao nhìn rất long lanh nhưng công năng sử dụng em thấy Mandarin trên một cấp nên em quyết định bỏ qua và chọn Mandarin.

Riêng việc mỗi tầng chỉ có 5 căn hộ em đã thích rồi. Như bên B3 nhà cụ nhà nào mà ở tầng chẵn thì mỗi tầng có mỗi 2 căn. Về mật độ chắc B3 VIP nhất Hà Nội luôn. Em mới mua bên tòa A.
Vậy là cụ chủ đã chung kết và chọn Mandarin rồi. Chúc mừng cụ.

TsarPutin

Xe tăng

đầu năm em đi cùng xem nhà cho ông chú, thì đi xem Mandarin và tất mấy dự án vin xung quanh, xong chú e chọn căn 4pn westpoint nhìn sang bảo tàng HN và Mariot 6 tỷ 5 ổng bảo view này triệu đô;
e thấy Man rất tốt đáng sống vị trí đẹp, thưa, cũng khuyên gđ ông chú lấy Mandarin, nhưng ổng bảo Man cũ rồi, hầm tối, tường xung quanh có dấu hiệu xỉn và chưa dc sơn lại ;bên Vin thì mật độ dày hơn nhưng mới nên đẹp và chất lượng khá ổn, dịch vụ rất tốt, quan trọng nhất là nhà mới xây

Lafuture

Xe máy
đầu năm em đi cùng xem nhà cho ông chú, thì đi xem Mandarin và tất mấy dự án vin xung quanh, xong chú e chọn căn 4pn westpoint nhìn sang bảo tàng HN và Mariot 6 tỷ 5 ổng bảo view này triệu đô;
e thấy Man rất tốt đáng sống vị trí đẹp, thưa, cũng khuyên gđ ông chú lấy Mandarin, nhưng ổng bảo Man cũ rồi, hầm tối, tường xung quanh có dấu hiệu xỉn và chưa dc sơn lại ;bên Vin thì mật độ dày hơn nhưng mới nên đẹp và chất lượng khá ổn, dịch vụ rất tốt, quan trọng nhất là nhà mới xây
Theo kế hoạch bảo trì thì sẽ sơn lại, lắp thêm đèn, đơn giản thôi mà cụ. Pacific LTK cũng 10 năm đó, muốn mua cũng khó; bds quan trọng nhất vị trí. Nó góp phần lớn vào việc định giá nhà so cùng m2.

• Vodka
Reactions: tla

tla

Xe điện
Theo kế hoạch bảo trì thì sẽ sơn lại, lắp thêm đèn, đơn giản thôi mà cụ. Pacific LTK cũng 10 năm đó, muốn mua cũng khó; bds quan trọng nhất vị trí. Nó góp phần lớn vào việc định giá nhà so cùng m2.
man nó có cái đắc địa vị trí, con học cấp 1+2 không phải nghĩ vì loanh quanh nhiều trường và các trung tâm luyện thi uy tín cũng nhiều, nhất là con cuối cấp thì cái này quan trọng lắm