Thảo luận Có nên chuyển sang Nissan???

Alibusay

Xe tải
Các cụ cứ chuột bạch trước đi, em đang trải nghiệm Wildtrak hẹn các bác 2 năm nữa em sẽ mau Nissan nhé, em thích con X-Trail này, đẹp và độc
Cụ như thế là khôn quá thể. Wildtrak quá ngon, cụ đợi thêm hai năm nữa là có khối chuột bạch òi. Kh I đó cụ chơi là chuẩn luôn.

Utopia79

Xe buýt
Cụ như thế là khôn quá thể. Wildtrak quá ngon, cụ đợi thêm hai năm nữa là có khối chuột bạch òi. Kh I đó cụ chơi là chuẩn luôn.
He he. Có khi lúc ấy lại có loại ngon hơn, cụ lại đợi tiếp. :D

thanh040506

Xe trâu
nhà e đi Tenna từ 2009 đến này rồi. máy móc chưa đụng chạm j cả. chỉ có bảo dưỡng lọc gio, điều hòa các kiểu thôi mà mấy cái này các hãng như nhau cả ấy mà.
hỏng vặt thì e chưa thấy ai đi Nissan mà hỏng vặt cả, nhất là xe mới
Tính thanh khoản của Toy là thần thánh rồi, chẳng hãng nào bì đc với nó. Bù lại máy Toy ở VN toàn máy cũ, dùng nhiều đời nên linh kiện ngoài nhiều. Các bác cứ vào hãng, thay linh kiện nó chẳng chém cho bay đầu ấy chứ. Hàng linh kiện ngoài thì Toy nhiều hơn, rẻ hơn và chất lượng cũng hên xui.
Nhiều bác so sánh linh kiện chính hãng của Nissan với hàng ngoài của Toy rồi cứ kêu Toy rẻ :)) cái này e thấy hơi buồn cười.
Bù lại đi Nissan chắc chắn, đầm hơn Toy. đang đi Nissan, sang Toy đi cảm giác nó cứ nhẹ nhẹ thế lào ấy =))
Teana 2011 khác gì Teana 2009 k cụ?

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Em đang đi Nissan Tiida đây. Chạy đầm, cách âm tốt hơn Altis liên doanh cùng đời. Civic với City thì ồn khỏi nói rồi.

Đồ đạc thì đến kỳ phải thay thế thôi. Không hỏng em cũng thay để đi cho sướng. Em chỉ bảo dưỡng, sửa chữa ở ASC Trần Khát Trân. 2-3 năm trước thì một số phụ tùng như cao su chân máy, guốc phanh.. cần phải đặt tầm 5-7 ngày. Đồ nhập Thái nên đắt hơn trong nước. Năm nay thì đồ sẵn hơn hẳn, giá cũng dễ chịu hơn hẳn.

Có điều xe mất giá hơn Altis, Yaris nhiều. Em có xèng lên đời nhưng vẫn ngại bán xe vì mất giá tương đối.

Autobiography01

Xe máy
Nhà em đi Nissan X-trail 2008 nhập Nhật đi đến bây h đã gần 20 vạn rồi chỉ việc bảo dưỡng cũng thỉnh thoang sửa vài quả bi,nhưng linh kiện của Nissan rất đắt so với mác Nhật,nhưng một khi đi đã X-trail là phê lắm ạ, bác nào đi thì cũng viết nó tốt thế nào r(các bác đừng nghĩ em chém gió nhé).Theo em bác chủ mua X-trail mới là qua ngon so với giá của em nó rồi, bản nhập đã 1ty8 rồi. Hôm trc em nghía qua Nissab LB thấy em này ngon quá đang chờ bác sales báo cho xái giá để chốt

nhuthanh10591

Xe tải
Thích thì triển thôi cụ ah dòng này cũng thuộc dạng ăn chắc mặc bền

thanh040506

Xe trâu
Nhà em đi Nissan X-trail 2008 nhập Nhật đi đến bây h đã gần 20 vạn rồi chỉ việc bảo dưỡng cũng thỉnh thoang sửa vài quả bi,nhưng linh kiện của Nissan rất đắt so với mác Nhật,nhưng một khi đi đã X-trail là phê lắm ạ, bác nào đi thì cũng viết nó tốt thế nào r(các bác đừng nghĩ em chém gió nhé).Theo em bác chủ mua X-trail mới là qua ngon so với giá của em nó rồi, bản nhập đã 1ty8 rồi. Hôm trc em nghía qua Nissab LB thấy em này ngon quá đang chờ bác sales báo cho xái giá để chốt
Vậy e lại lăn tăn rồi.

Taxulo

Xe buýt
Cám ơn cụ! Em chỉ cần bền bỉ, chi phí bảo dưỡng và sửa chữa hợp lý là em xơi - còn tiêu chí giữ giá em không đề cao.

Cụ cho hỏi "cái cảm giác khi cưỡi Toy thần thánh cũng không còn khi cụ cưỡi Nis" cụ tỉ nó là dư lào?? :)
Xe Nissan đc đánh giá khá cao ở cảm giác lái, đúng với tiêu chí của hãng là fun to drive. Còn xe Toy thì em thấy luôn bị chê ở khoản cảm giác lái, kể cả Lexus :)

NKQA

Xe buýt
Cám ơn cụ! Em chỉ cần bền bỉ, chi phí bảo dưỡng và sửa chữa hợp lý là em xơi - còn tiêu chí giữ giá em không đề cao.

Cụ cho hỏi "cái cảm giác khi cưỡi Toy thần thánh cũng không còn khi cụ cưỡi Nis" cụ tỉ nó là dư lào?? :)
Nôm na giống như là cảm giác cưỡi wave tàu không còn khi chuyển sang cưỡi wave Nhật, Thái. Đi đường trường, đi nhanh trên 100 km/h thì sướng hơn toy , Tuy nhiên độ bền bỉ thì không chắc ăn được Toy. Phụ tùng thì có thể đắt hơn 1 chút.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em phân tích đơn giản thế này thôi nhé. Mỗi lúc chúng ta bảo trì bảo dưỡng hay sửa chữa thì đều mất tiền cho 2 loại phí là phí cho nguyên vật liệu và phí cho công thợ. Phí cho nguyên vật liệu như dầu nhớt, nước làm mát v.v... thì em nghĩ giữa các hãng ko chênh nhau nhiều, trừ khi là hãng xe sang vô thay dầu thôi cũng có thể mất đến chục củ. Nhưng tiền công cho thợ thì em nghĩ khác nhau, cái này thì em ko rõ. Rồi tiền cho linh kiện thì xe nhập Mỹ như Teana chắc chắn phải đắt hơn em Sunny lắp ráp trong nước. Nhưng chất lượng thực sự tốt đến đâu thì chúng ta cũng chịu ko biết đc. Vì vậy nhiều bác cẩn thận đặt mua từ nước ngoài ship về rồi ra garage quen nhờ lắp vô, nhưng với điều kiện là phải biết chính xác lỗi. Tóm lại em chỉ muốn nói là chi phí nuôi xe Toy thấp, dễ sửa, phụ tùng rẻ nhưng đấy là mọi người bảo thế còn so với Nis có rẻ hơn thật ko thì em ko biết vì em chưa đi xe Toy nào nên ko có sự so sánh đc. Và rẻ hơn nhưng đi kèm đấy là chất lượng có tốt hơn ko thì cũng chịu. Như bác Newbiehn@ ở trên bảo xe bác ý bảo dưỡng 5 vạn hết 6 củ em ko biết là bác ý chạy xe gì nhưng bảo dưỡng xong bác ý thấy hài lòng và thấy giá cả thế là hợp lý là ok và sẽ giới thiệu với nhiều người khác là tốt, nhưng với bác có thể bác thấy như vậy là đắt, ko hợp lý thì biết làm thế nào. Còn khoản bán lại giữ giá của Toy thì em nghĩ ko phải dòng nào cũng giữ giá nhiều. Tương tự là Nis có em Sunny số sàn giá mua mới cũng khá thấp rồi thì giữ gìn cẩn thận lúc bán cũng ko mất giá nhiều đâu. Như em X-Trail thấy các bác sale bảo linh kiện cho em nó đc nhập về từ Thái, Mã chất lượng đảm bảo. Còn lại chỉ là bác yêu thích em nó đến đâu thôi :)

Em thấy phụ tùng và công rẻ nhất chỉ có Kia và Huyndai. kiếm ở đâu cũng có, sẵn còn hơn đồ xe máy :D

Duong Tien

Xe hơi
Xe ngon, đi sướng, giá cao, phụ tùng đắt nhưng ko hiếm và không có hàng gia công hay fake.

Xe là nhà

Xe hơi
Em cũng đang ngại vì Teana 2011 giờ bán 700, Quắt queo 2011 giờ bán 850. Nghĩa là 5 năm lỗ một nửa mà đi thì sướng nên chưa giải thích được lý do.

bangnt257

Xe tải
Em cũng đi Nissan đc gần 2 năm, đi chắc chắn chỉ bảo dưỡng thay dầu. Chi phí bảo dưỡng thấy bình thường, mỗi là ở tỉnh xa ko có, phải về thành phố lớn. :-bd

milkmilk

Xe tải
Nissan bảo dưỡng cũng vừa phải mà cũng k tốn kém lắm cụ à

trungdoan7x

Xe đạp
Nissan chạy rất thích, máy móc rất ok và khung gầm ít hỏng vặt. Nhưng nó có nhược điểm là khi bán rất khó và mất giá các cụ ạ. Như em đi con nissan Tiida được mấy năm mà giờ bán để cưới em X -trail mà thấy mất giá quá nên vẫn phải đi...

Utopia79

Xe buýt
Nissan chạy rất thích, máy móc rất ok và khung gầm ít hỏng vặt. Nhưng nó có nhược điểm là khi bán rất khó và mất giá các cụ ạ. Như em đi con nissan Tiida được mấy năm mà giờ bán để cưới em X -trail mà thấy mất giá quá nên vẫn phải đi...
Em thấy những người gàn em mua X Trial đều chỉ đưa 01 lý do duy nhất: Bán lại mất giá quá nhiều! Em đương tâm tư lắm. Điên lên là em lại cứ quẩn quanh với cái máng lợn cũ cho nó đỡ đau đầu. :D :D

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Hê hê. Đúng là người đi Tiida rồi. Giống em quá đi mất.

Xe là nhà

Xe hơi
Em chạy con xe hàn xẻng mỗi năm mất giá 30 -50 chai thôi thế mới cay!