Có nên dán chống nóng nắp cabô

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
các bác cho em hỏi chỗ mua tấm lót dưới nắp capo, xe của em chẳng hiểu sao rách hết cả, big thanks

xe altis 1.8 a
Cụ nên đến hãng đặt hàng,giá chấp nhậ đựoc.

tuanyamaha

Xe đạp
tác dụng của tấm cách nhiệt capo là đúng với tên gọi của nó,ngoài ra còn có tác dụng chống ồn nữa vì nó dập tắt ngay dung động trên capo.nếu xe bác bị sơn lại capo thì rõ ngay.sơn sẽ mau bạc màu và rút matit,bề mặt sơn sớm bị rạn,nứt.không tự dưng dòng xe đắt tiền và cao cấp đều có tấm này,thậm chí có cả trong cốp,mặc dù cốp chỉ để đựng đồ.chỗ tôi chuyên làm giả gin cái này,tất cả mọi người đều đồng ý với tác dụng không thể thiếu của nó.xe bác còn gin mà chấp nhận độ ồn nguyên thủy thì khỏi bàn còn nếu đã làm cách âm mà quên nó thì chưa ổn đâu.tôi có chút ngu ý mong ae phản biện.thanks you very much

caisua

Xe lăn
Ko được dán vì nắp capo rất nóng, có thể làm chảy nhem nhuốc ra và két vào sơn, bác chỉ có sơn lại

nguyenanhson113

Xe tăng
nên tôn trọng nhà sx bác à:^)
Bác này nói đúng, cái nào cần có đã có rồi, cái nào chưa có mà bác lại tự nghĩ ra vở vẩn ủ nhiệt bác lại phải dán thêm cả cái bình phun keo bọt chữa cháy bên cạnh nữa!:))

wasabi

Xe tăng
Ko được dán vì nắp capo rất nóng, có thể làm chảy nhem nhuốc ra và két vào sơn, bác chỉ có sơn lại
dán cái gì mà nó nóng chảy vậy, cụ biết nắp capô chống nóng chống ồn bằng cái gì ko ạ ?

wasabi

Xe tăng
ở HN có loại vật liệu nào có thể làm ngon lành ko cụ Mèo sạch,cụ cho ít thông tin lên đây ko nhiều cụ lại tưởng dán bitumen thì hỏng:21:

Dùng để bảo ôn cho điều hòa là chiến được đấy. Nếu nguyên bản xe không có lót dưới nắp ca pô thì không nên dùng vật liệu có gốc nhiều từ sợi thủy tinh. Vật liệu này chịu nhiệt rất tốt nhưng độ bền cơ học kém, nó rất dễ rụng ra sau một thời gian sử dụng.

tuanyamaha

Xe đạp
Dùng để bảo ôn cho điều hòa là chiến được đấy. Nếu nguyên bản xe không có lót dưới nắp ca pô thì không nên dùng vật liệu có gốc nhiều từ sợi thủy tinh. Vật liệu này chịu nhiệt rất tốt nhưng độ bền cơ học kém, nó rất dễ rụng ra sau một thời gian sử dụng.
Hi bác MÈO chỗ tôi có chế tấm cách nhiệt capo dạng giả gin đc tháo ráp dễ dàng bằng núm nút như gin.còn chất liệu tốt nhất là bông ép giống gin như loại này cũng như loại theo xe thường chịu nước kém,nên tôi kết hợp sợi thủy tinh và bông tấm ngoài bọc lớp coton mỏng,do vậy dù sử dụng keo có gốc sơn nước vẫn đảm bảo mà đễ thi công.tôi đã làm nhiều cái qua trên 2-3 năm vẫn ổn.tôi thường làm cho các xe cũ vì lý do khó mua đc gin tại hãng vả lại xe cũ do sơn nhiều lần rất cần cái này.giá cả cũng vừa phải,miếng to nhất chưa tới 1t.coi vậy đc không bác .bác cho ý kiến xin chân thành cảm ơn

longtwin99

Xe tải
trên nắp kapo đã có chống nóng rồi cụ dán thêm bằng thừa :^):^)
Không phải xe nào cũng có đâu. Thường thì dưới nắp capô các loại xe 5 chỗ đều có. Tác dụng của tấm đệm này khi phải nổ máy đứng dưới trời nắng sẽ rõ, nếu không có, sờ vào nắp capô có thể bỏng tay; nếu có, nắp capô vẫn mát rượi. Như vậy, chí ít lớp sơn capô cũng sẽ được bảo vệ tốt hơn còn về độ ồn thì chắc chắn có khác biệt nhiều.
Các loại xe 7 - 9 chỗ nhập cũng có tấm này, chỉ có mấy cái xe LD là không có nhưng nếu các bác để ý thì vẫn có các lỗ để bắt vít nhựa trên xương ca pô. Chắc là các LD tự giác giúp chủ xe giảm bớt kinh phí thôi ợ.:102: Em cũng đã có lần hỏi ở showroom thấy các anh sâu bảo xe không có nhưng nếu đặt tiền thì vưỡn có đồ gin lắp cho các bác đấy!??? :mad:

Chỉnh sửa cuối:
Hi bác MÈO chỗ tôi có chế tấm cách nhiệt capo dạng giả gin đc tháo ráp dễ dàng bằng núm nút như gin.còn chất liệu tốt nhất là bông ép giống gin như loại này cũng như loại theo xe thường chịu nước kém,nên tôi kết hợp sợi thủy tinh và bông tấm ngoài bọc lớp coton mỏng,do vậy dù sử dụng keo có gốc sơn nước vẫn đảm bảo mà đễ thi công.tôi đã làm nhiều cái qua trên 2-3 năm vẫn ổn.tôi thường làm cho các xe cũ vì lý do khó mua đc gin tại hãng vả lại xe cũ do sơn nhiều lần rất cần cái này.giá cả cũng vừa phải,miếng to nhất chưa tới 1t.coi vậy đc không bác .bác cho ý kiến xin chân thành cảm ơn
Em nghe thấy hay quá, lúc nào ae rỗi (c)(c)(c) cho e nghía cái.

rx8nz

Xe buýt
Ở đây các bác chả hiểu gì cả. Xe nhạp tất cả đều có và lý do la để chống nóng lên capo ảnh hưởng đến lớp sơn và có thể chống ồn:6:. Còn các xe lắp ráp ở trong nước đều bị cắt giảm chi tiết này chắc là để giảm chi phí thôi. Em đảm bảo các xe lắp ráp trong nước bị ăn bớt rất nhiều chi tiết trong xe (ví dụ như các zoăg cao su ở các hốc, rồi các mép...) và nhiều chi tiết người sử dụng không nhìn thấy được. Đó là nguyên nhân xe lắp ráp độ cách âm kô bằng và tiếng đóng cửa không chắc, xe tròng trành không đầm... Còn em thì em đã làm chống nóng capo rồi :6:
Chuẩn không cần chỉnh ạ

joyride

Xe điện
Các cụ cứ vẽ. Cụ nào có ảnh chụp chống nóng nắp capo xe nhập post lên để anh em xem cái. Cũng giúp em mở mang kiến thức.

Em đã đi các loại xe sau:

Skoda, Tiệp lợn (các đời) -> không có
Lada Nga ngố --> không có.
Volkswagen Passat + Golf --> không có.
Toyota Hilux (chạy ké ông anh bên Lào) --> không có.
Toyota Zace LD --> không có.
Toyota Innova Indo lẫn LD --> không có.
Spark em chạy trong phố hiện nay + tham khảo xe bán tại Châu Âu --> không có luôn.

Vậy dán chống nóng nắp capo để làm gì nhỉ? xe không dán chống nóng các cụ thử để tay trên nắp xem có bị bỏng không?

Nhiệp độ nước làm mát tối ưu tầm 80 -90 độ C. Cái nắp capo làm sao để các cụ bỏng tay được?

Ngu ý của em. Có gì sai các cụ chỉ bảo đừng ném đá em nhé.

Các cụ cứ vẽ. Cụ nào có ảnh chụp chống nóng nắp capo xe nhập post lên để anh em xem cái. Cũng giúp em mở mang kiến thức.

Em đã đi các loại xe sau:

Skoda, Tiệp lợn (các đời) -> không có
Lada Nga ngố --> không có.
Volkswagen Passat + Golf --> không có.
Toyota Hilux (chạy ké ông anh bên Lào) --> không có.
Toyota Zace LD --> không có.
Toyota Innova Indo lẫn LD --> không có.
Spark em chạy trong phố hiện nay + tham khảo xe bán tại Châu Âu --> không có luôn.

Vậy dán chống nóng nắp capo để làm gì nhỉ? xe không dán chống nóng các cụ thử để tay trên nắp xem có bị bỏng không?

Nhiệp độ nước làm mát tối ưu tầm 80 -90 độ C. Cái nắp capo làm sao để các cụ bỏng tay được?

Ngu ý của em. Có gì sai các cụ chỉ bảo đừng ném đá em nhé.
Bác đen nhể, đi từng ấy xe mà không biết miếng xốp PU của nắp ca pô ntn, lúc nào mở nắp chiếc đốt-lò cỏ nhà e, e chỉ cho nhé :21::21:

aduaatong

Xe hơi
Chống nóng, chống ồn cho nắp capo - các bác có để ý cánh cửa máy phát điện ko ạ? Loại đấy mới ổn. Nhưng mà các bác dán để làm gì ạ? Có bác thì phải mổ nắp ra thêm cái hood vào (cho nó đẹp thì phải!!!). Để sơn bền màu hơn ạ? Khí hậu nhiệt đới như VN mình, nắng chang chang rồi mưa ngay thì chả có nước sơn nào bền được đâu các cụ ạ. Mà xe nó ko làm, các cụ làm thêm vào vớ vỉn vào 1 ngày đẹp trời em lại được các cụ mời ăn bún chả thì HAY:))

tuanyamaha

Xe đạp
to bác longwin99 đt của tôi đây ạ:0983137934-0918377893.xe bác xe gì ạ.bác cứ sắp xếp ghé qua tôi làm vd cho bác một cái để bác quăng đá giùm. yên tâm ,vừa ý chỉ lấy giá ae forum thôi.nghe ae không hiểu nói mà tôi không biết sao.không lẽ mấy người thiết kế và mua xe đắt tiền khùng cả sao?vì không một xe đắt tiền đời mới nào lại không có,kể cả ở trong côp.đây là kinh nghiệm của tôi up lên cho ae tham khảo.tất cả các xe đi trên 5 năm kể cả xe còn sơn gin thì capo sẽ xuống mầu nhiều nhất nếu ko có tấm đó.thôi ko bàn nhiều nữa.bác ghé qua tôi làm một cái để khoe với ae bác nhé.thanks bác nhiều(b)(c):101:

thunamtuoc

Xe tải
Em dán rùi. đỡ hỏng sơn nắp capo, mà gõ vào nghe chắc hơn.
Hơn nữa k bị hơi nóng của capo làm ảnh hưởng đến kính khi trời mưa.:))

thunamtuoc

Xe tải
tản nhiệt bằng niềm tin hay hy vọng hả bác? Dán bên dưới nắp ấy. (b)