Có nên dán nilon xe LX

xherox

Xe điện
Em là new mem ạ :">
Các pác cho em hỏi với, bạn em nó mới dán con Lx ở Cao Bá Quát hết 8 lít, mà ở đây thấy các bác kêu 4 5 lít là sao ;(.
em muốn đi dán cờ Ý mặt nạ con Lx vs bóc cái mào ra, vậy làm ở đâu đc với mất khoảng bao time ạ các bác, vì chắc em chỉ đi đc 1 lúc buổi trưa thôi ;(
8 lít chắc là dán mầu chứ dán ni long bị chém đẹp thì cũng 500k là hết cỡ.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Các pác cho em hỏi với, bạn em nó mới dán con Lx ở Cao Bá Quát hết 8 lít, mà ở đây thấy các bác kêu 4 5 lít là sao ;(.
em muốn đi dán cờ Ý mặt nạ con Lx vs bóc cái mào ra, vậy làm ở đâu đc với mất khoảng bao time ạ các bác, vì chắc em chỉ đi đc 1 lúc buổi trưa thôi ;(
Nhà ông bác e ở 11B Cao Bá Quát ( đối diện sở GTVT) dán có 400k :)). 500k là chát lắm rồi ạ. 8l chắc là dán decal màu rồi ạ.:P

huylinht

Xe buýt
Bóc mào + hàn + sơn mất tầm hơn 2 tiếng đó bác a . Chi phí hết tầm 200k

danielle quyen

Xe hơi
dạ e cũng hỏi thợ bên e, thợ bảo ko nên dán cụ chủ ạ, màu sơn của LX đã rất đẹp rồi, mà dán vào thì ko đc bảo hành nữa ( theo sách hướng dẫn ạ),

xherox

Xe điện
dạ e cũng hỏi thợ bên e, thợ bảo ko nên dán cụ chủ ạ, màu sơn của LX đã rất đẹp rồi, mà dán vào thì ko đc bảo hành nữa ( theo sách hướng dẫn ạ),
Ko dán nilong,đến lúc gửi xe tha hồ xước sơn nhé bác.

arcnguyentu

Xe máy
Đúng là chả ai muốn phải dán, vì tự dưng mất thêm tiền, zdưng các cụ nghĩ mà xem, nếu xe các cụ chỉ đi đến cơ quan, rồi về nhà thì không sao, các cụ thử chiều chiều ghé hàng bia hay các cụ teen còn ngồi hàng nướng, trà chanh chém gió, sinh tố xem, các cụ xách xe từ hãng rồi qua mấy hàng đó, dắt ra chắc chắn có vài vết, nhìn mấy cu dắt xe cho khách kinh không chịu được. Nhà cháu nói vậy vì nhà cháu toàn gặp kiểu như thế ( có thể vì nhà cháu đen ), xe mua chưa kịp đăng ký nhưng gặp mấy người ko ý thức, xước xát tùm lum, thế nên tốt nhất vẫn nên dán. Dán thôi

loi_luxury

Xe hơi
Bản thân em thì có ý kiến như này với cụ.Đối với dòng LX thì không nên dán nilong bởi vì vỏ xe bằng thép khi ta dán nilong,họ se dùng dao nam tỉa nilong.nên sơn dễ đi theo ca miếng nhỏ(cái này em biết vì trước kia em đã dán xe của mình)Còn các dòng xe khác là vỏ nhựa nên sơn sẽ khó bong hơn dòng xe LX.Nen tốt nhất cụ không nên dán.
Chào các bác, em có ý kiến muốn hỏi các bạn cái ạ.Chả là em mới mua một em LX ie màu xanh cửu long ở Topcom. Em định dán nilon cho xe để chống trầy xước thì cũng có nhiều người bảo là không nên dán (vỏ xe bằng thép, dán thì bong sơn rồi đi một thời gian bị vàng ố, mất chất..), đi một thời gian thì đánh xi lại or sơn lại.Em thì nghĩ đến cảnh xước sát, va chạm các thứ thì xót lắm các bác ạ.Các bác cho em ý kiến với nhé. Thanks các bác nhiều!

dammevespa

Xe tải
xe S e màu trắng để vậy đi nhìn cực chất

winterhot

Xe máy
em thấy xe để nguyên bản đi cũng đẹp mà

Alituti

Xe tải
Vâng, cám ơn các bác. Các bác có thể cho em biết chỗ nào dán nilon uy tín không ạ?Ra Cao Bá Quát thấy mấy cừa hàng Hưng Thịnh là to nhất nhưng không biết có ok k? Dán cả xe bây h hết khoảng bao nhiêu các bác nhỉ?
Đừng có dại mà vào đó nó chém cụt ku. Mà tức như bò đá.
EM dán đổi màu xe SH của em -> xanh cốm + cacbon toàn bộ phần nhựa đen ( trán+ vai+ ...nói chung đen thi dán cabon) mất 1 củ 2 (thỏa thuận, chỉ chi tiết nơi cần dán):
Giấy màu lởm (đúng 1 tháng nổ rộp giấy) + Nhân viên lười và ẩu ( bảo nó dán cabon cả mặt nạ, vai, mặt ngoài công tơ mét, chúng nó kêu bị bong, em cứ bắt dán vào thì chúng nó lèm bèm nói láo, tí thì em táng cho phát b-(. Mả cha chúng nó, em đi dán chỗ khác, mãi có bong đâu. CÒn vụ nữa, sau khi dan xong gac do bu trước, nó lắp bánh xe lại, em đi 3 hôm súyt bị long bánh xe ra ngoài vì nó xiết ốc trục trước lỏng,thành ra mất con ốc và trục ngang bị đề ra, suýt chết, may hôm đó đón con bé con mình nhìn lại xe, cái Trục đã đề ra chỉ còn mớm vào khoảng 1 ren) + thằng chủ coi khách như kứt => mất tiền mà tức.
1 tuần sau em lên bắt đền vì xe có dấu hiệu nổ rộp nhiều, nó gọi hai thằng thợ dán cho em hôm trước (vì có ghi tên dưới yên xe, em đã xóa rồi). CHúng nó chọc thủng rồi khò lửa miết lại, trông tởm hơn. DKM loanh quanh dùn đẩy nhau, thằng chủ và con vợ thì né, té sang nhà bên đường vẫy "gà" ( như em ) vào thịt.~X(8o|
BỰc mình đi về, cố đi được 2 tháng, bong phát tởm, em đi dán lại nilon giữ nguyên màu xe cho lành.

hong2412

Xe buýt
nên dán nilong và bác ạ, ko dán sơn bị sước và bác màu còn sót hơn. xe LX nhà e cũng dán , bóc ra dán lại có sao đâu

crazybaby

Đi bộ
đọc hết 8 trang phân vân ko biết có nên dán không ~X(

Quangvn2000

Xe đạp
cứ dán đi bác, rẻ mà.300 đến 350k, đi 1 thời gian, nilon có vàng ta lại bóc đi, dán lại. chẳng có vấn đề gì. lúc nào xe cũng mới :D

danbalan_1989

Xe hơi
dán làm gì chứ, cứ để vậy mà đi bạn ạ. Còn nếu bị va chạm xước thì kiểu gì cũng bị mà thôi. Lúc ấy tính sau.

communicator

Xe đạp
cụ nào dán mà xe không bị ố vàng em mới sợ ,kinh nghiệm thực tế em thấy :
xe em màu trắng,1 năm đi dán đến 3 lần,nếu cứ để keo vàng ố thì nhìn như cái giẻ rách ,mà dán 3 lần tính ra cả triệu bạc chứ ít gì ,nhưng cái cơ bản em thấy là cái Vespa nó bằng sắt ,đi bình thường không sao,nhưng đi trưa nắng nhiều,là keo mau xuống màu kinh khủng ,chẳng qua màu đen hay màu khác có xuống thì nó không rõ bằng màu trắng nên không ai biết chứ tháo ra coi ,keo ố vàng ngay
E đi con AB VN màu trắng,cũng dán keo cùng thời điểm với LX nhưng đi làm suốt ,đến cả năm mới phải tháo ra dán vào,lí do vỏ nhựa nó không toả nhiệt như SẮT, thợ xe nó nói thẳng luôn ,nó bảo đi Vespa LX không nên dán,dán vào được cái an tâm,nhưng thật ra trầy là vẫn không tránh khỏi,cái lớp keo mỏng dính kia làm sao đỡ nổi các vết trầy do xe khác gây ra,chỉ là chống trầy nhẹ thôi,còn trầy nặng là bó tay toàn tập,có bác nào đi xe hơi mà bọc keo chưa ,cái vỏ thép cuả Vespa nó giống thế nên e thấy dán chỉ tốn tiền,có dán kĩ cách mấy thì đi giữa trưa nắng 1 tháng thôi là keo bung ra hết

Giờ em chuyển qua phủ nano luôn ,đi vừa bóng,bảo hành 1 năm ,xe sáng như gương,phủ nano chắc bác nào đi xe hơi cũng biết phủ cái này vưà bảo vệ màu sơn vuà làm tăng độ bóng cuả sơn và còn chống trầy xước nhẹ,trong SG hiện đã có,và rất nhiều người làm,các bác search google là ra hết ,còn ngoài HN hình như em chưa thấy chỗ nào phủ nano cho xe ,

Phủ nano tính ra có 350k ,bảo hành 1 năm ,mà quan trọng cái xe như cái gương ,nhìn vào soi cả mặt ,giống như nó tráng lớp thủy tinh trong suốt lên xe vậy,nhìn không ra luôn,chứ còn bọc keo ,nói thật bọc đi bọc lại ,em thấy tiền nước mắm đắt hơn thịt bò nên giờ em bỏ luôn cái bọc keo rồi ,các bác đi xe nếu có trầy nhẹ vài vết,đi dặm 1 lượt ,chứ bọc keo với màu đen,đỏ,vàng là ok
Còn màu trắng,bác nào bọc sẽ thấy ,xe vài tháng nhìn như cái giẻ rách ,nên giờ em chơi phủ nano luôn cho bóng ,sáng ,không bao giờ bị ố vàng

Chỉnh sửa cuối:

tailx

Xe buýt
- xe Pi mà dán ni lông là sai lầm.
1. xe pi nóng hơn xe khác. nhất là lx khung sắt các bác dán vô xe nó tản nhiệt chỗ nào. vừa nóng máy hại xe vừa cái ni lông nóng quá bong tróc trông như bi ghẻ thấy gớm.
2. nếu sợ trầy xước ở bãi xe thì dung khung bảo vệ. chứ nilong vô bãi xe cơ nào cũng trầy nhá. trầy ở bãi xe chủ yếu là do xe để san sát không có khung bảo vệ thì 10 lớp ni lông xe cũng bị cào xước như thường.
3. nếu bị những vết xước nhỏ dùng dầu bóng xe hơi đánh bóng lại vẫn đẹp sáng hơn nhiều so với ni lông.
4. sơn xe bao giờ cũng được phủ 1 lớp dầu bóng ở ngoài khi xuất xưởng ko có lớp này thì sơn trời cũng ko bóng sáng đẹp được. tự nhiên dán cái ni lông vào làm gì để làm mất tác dụng của lớp phủ đó. còn ai nói dán ni lông ko ảnh hưởng đến sơn xe.
=> cứ dán ni lông vào đi tầm 1 tháng rửa xe lại đổi để cạnh 1 chiếc ko dán xem KQ thế nào ? nhất là hay đi trời nóng đường bụi nhiều. cứ để cạnh nhau đi xem có ảnh hưởng ko ???
5.
nếu bác nào đi xe Vespa cũ đem ra tiệm gỡ ni lông gặp thằng thợ xịn ko nói ko may gặp thằng làm láo hay tay mơ xem có bay từng mảng sơn ra ko.
@vkd: Sh của bác bộ bửng bằng nhựa nên đừng so với vespa bộ bửng bằng sắt.
=> mà đã bằng sắt thì ko thể nào có chuyện bề mặt nhẵn hơn bằng nhựa được. mà 1 cái bề mặt nhám các bác đem dán keo lên thì bác nghĩ lớp sơn như thế nào ?
- xe của em đi hơn 3k km bị vài vết xước dưới chữ vespa do cái guốc cao gót của gấu cào vào nhưng ko di mắt vào thì e đố bác nào thấy mấy vết xước đó e chỉ đi đánh bóng lại xe bằng dầu bóng thôi
Cụ nói quá chuẩn luôn.

tailx

Xe buýt
Ng ta khuyến cáo thế thôi chứ e thấy 80% dán nilon
Đa số người dan nilông là sợ xước nhưng lại không hiểu.Những xe khác là vỏ bằng nhựa con vespa là vỏ sắt nó khác.Nếu nói thế thì sao ôtô lại không dán cho đỡ xước?Đừng có cái gì thấy người khác làm thì mình cũng làm nhá.