Có nên đi chỉnh độ chụm tiếp? e sợ lắm :(

trunggt2007

Xe tải
i30 có cảm biến góc lái, khi can thiệp vào phần chỉnh độ chụm thì phải dùng máy scan xóa lỗi, từ lúc cân xong bác có thấy thợ xóa lỗi không, giờ xe bung bét lại bắt đầu kiểm kha lại khá mất thời gian
Nếu xe chỉ chỉnh độ chụm,cân bằng động mà không tác động gì tới cơ cấu lái thì không cần phải reset cảm biến góc lái, nếu phải reset lại góc lái thì hệ thống sẽ báo lỗi liên quan đến cảm biến góc lái khi đọc bằng máy chẩn đoán, em đã reset cảm biến góc lái cho khách con i30 này rồi

trunggt2007

Xe tải
V2 e đúng là CW mà cụ Mon[-O<, e mua 2009, phía trên có 2 thanh để hàng, logo phía sau in rõ I30CW:-BHồi đó e chỉnh độ chụm xong thì chắc là thợ k xóa lỗi nên nó bị như thế. Sau đó e vào hãng ( e nói thẳng ra là vào Huyndai Vinh ạ) , họ k biết xóa lỗi hay cài đặt lại mà lại tháo tung thước lái ra nên mới càng bung bét. E đành mang ra HN ( vào hãng của 1 cụ khá nổi tiếng trên này) . kết quả là như e đã thông báo , khá là mỹ mãn, tuy nhiên e k rõ là tại sao đi mà tay trái rất mỏi, dù e đã kiểm tra lại độ chụm ( kiểm tra bằng cơm vì e chưa dám dùng máy), lốp cũng mòn đều. Cụ Mon tư véo giúp e với. Hiện tại ở quê e cũng có mấy chỗ chỉnh độ chụm bằng máy Hunter ( e k biết đời nào), cơ mà e rất sợ chỉnh xong lại bị lỗi tiếp mà vào hãng xóa lỗi thì e xin kiếu ( e sợ Hyundai quê e lắm rồi ạ)
Nếu tháo tung thước lái thì chắc chắn phải reset cảm biến góc lái, dịch vụ này em chuyên làm cho các xưởng, xe thường bình dân lấy 200k

trunggt2007

Xe tải
i30 có cảm biến góc lái, khi can thiệp vào phần chỉnh độ chụm thì phải dùng máy scan xóa lỗi, từ lúc cân xong bác có thấy thợ xóa lỗi không, giờ xe bung bét lại bắt đầu kiểm kha lại khá mất thời gian
Nếu đúng là lỗi cảm biến góc lái thì phải reset cảm biến góc lái chứ không thể chỉ xoá lỗi được vì nếu chỉ xoá lỗi cho xe dịch chuyển tới lui là đèn báo lỗi lại hiện lên

Kh_Ch

Xe hơi
Cụ nào đã đi reset lại cảm biến góc lái thì chia sẻ thông tin nhé. Thanks các cụ nhiều
Đừng có nghe thằng nào xui dại reset cái j,hỏng mẹ xe, cụ cứ qua cụ Hà hunter, đảm bảo ngon, xe e chỉnh chỗ đó mỗi lần,ngon lành cành đào thả tay thẳng tắp đến giờ.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Đừng có nghe thằng nào xui dại reset cái j,hỏng mẹ xe, cụ cứ qua cụ Hà hunter, đảm bảo ngon, xe e chỉnh chỗ đó mỗi lần,ngon lành cành đào thả tay thẳng tắp đến giờ.
Cảm ơn cụ đã luôn tin dùng dịch vụ bên em nhé

magicianfs

Xe tăng
Theo em thì lỗi này phổ biến nhất với kia morning (trợ lực điện) anh MONTERO nhỉ. Không có gì nghiêm trọng cả. Nhất là đối với địa chỉ tin cậy. Em vote 1 phiếu cho nơi uy tín nhất về căn chỉnh góc đặt bánh xe: 168 Nguyễn Khánh Toàn. Cụ nào cùng ý kiến em xin 1 ly vodka :)

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Theo em thì lỗi này phổ biến nhất với kia morning (trợ lực điện) anh MONTERO nhỉ. Không có gì nghiêm trọng cả. Nhất là đối với địa chỉ tin cậy. Em vote 1 phiếu cho nơi uy tín nhất về căn chỉnh góc đặt bánh xe: 168 Nguyễn Khánh Toàn. Cụ nào cùng ý kiến em xin 1 ly vodka :)
Đa tạ cụ luôn tin tưởng dịch vụ HUNTER nhé!

Mưa và Nắng

Xe máy
Xe của em mỗi lần bào dưỡng đều bắt thợ chỉnh lại độ chụm luôn.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Cụ báo đối diện Tôm hùm mọi người dễ nhận hơn ạ.
Chỗ nhà cụ làm chuyên nghiệp dưng mà đi đường ko để ý là ko biết
Vâng nhưng hướng đi từ Lotte về thì thấy Tôm Hùm còn nếu đi từ Nguyễn Văn Huyên thì thấy gạch Đồng Tâm nhé cụ

oto16ahn

Xe điện
Chỉnh chẳng ăn thua đau, các cụ qtrong hóa quá chỉnh theo cả định kì cho tốn xèng :D trc em mang con Mer Sl350 của ông anh nhao lái đi chỉnh lại , ông chủ hunter ra chỉnh chọt xong ra đg chạy thử về bảo chỉ đạt đc 90% . em chayh vẫn thế thôi đành về ( phí mất 1.140k) sợ quá !

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Em mới tập tành xe nên làm con verna cùi 2008. Từ lúc e lấy về ng bán đã nói thay trợ lực điện rồi, và e thấy nhao lái sang phải tương đối nhiều. em lại ở mãi Thanh Hoá, đường HN thì mù tịt k bit có ra nổi cụ Mon ko?
Cụ Mon cho e thông tin xem phải căn chỉnh những gì, trong bao lâu và thóc lúa ra sao để e còn sắp xếp mang ra diện kiến cụ, đi kiểu tay trái lúc nào cũng ghì nhục lắm, tay to ko đều, e đã thay 2 quả lốp trước ạ.
(Biển 36 ngáo ngơ ngoài HN phải mang thêm xèng để làm luật thì khổ òi)

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Em mới tập tành xe nên làm con verna cùi 2008. Từ lúc e lấy về ng bán đã nói thay trợ lực điện rồi, và e thấy nhao lái sang phải tương đối nhiều. em lại ở mãi Thanh Hoá, đường HN thì mù tịt k bit có ra nổi cụ Mon ko?
Cụ Mon cho e thông tin xem phải căn chỉnh những gì, trong bao lâu và thóc lúa ra sao để e còn sắp xếp mang ra diện kiến cụ, đi kiểu tay trái lúc nào cũng ghì nhục lắm, tay to ko đều, e đã thay 2 quả lốp trước ạ.
(Biển 36 ngáo ngơ ngoài HN phải mang thêm xèng để làm luật thì khổ òi)
Ở Thanh Hóa cụ có thể mang xe đến Lốp ô tô Quang Vinh gặp bạn Hiếu số điện thoại 0949446868 để làm căn chỉnh lại nhé

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]

Ở Thanh Hóa cụ có thể mang xe đến Lốp ô tô Quang Vinh gặp bạn Hiếu số điện thoại 0949446868 để làm căn chỉnh lại nhé
Cảm ơn cụ Hà, e đã ghé qua chỗ cụ Hiếu, anh em làm việc nhanh gọn nhiệt tình, cân bằng động 4 lốp và sau khi nhảy lên nhảy xuống bàn mổ Hunter 4 lần thì vợ e bước đi không phải vừa viết vừa xoá. Chả bù cho mấy ông thợ vườn nhà cứ cờ lê tua vit chọc ngoáy vất vả cả ngày mà k đc tí nào, thay đc mỗi cái khớp ở càng chữ A gì đó bị nứt mà làm e 4 lít, vào đây làm xong hoàn thiện có nửa chai. Sướng phê người lên đỉnh luôn. :>
Cảm ơn cụ Hà, cụ Hiếu và các cụ OF đã tận tình giúp đỡ ạ.
Cụ nào ở quê rau má thì cứ qua chỗ cụ Hiếu nhé.
Kính cẩn dâng các vụ 1 container vodka!!!
e đính kèm hình ảnh vợ e bị các cụ hấp diêm lên đỉnh ạ. Do post qua đt nên ảnh bị đảo, các cụ thông cảm.

Chỉnh sửa cuối: