[Funland] có nên đi du lịch Trung Quốc?

cairong_2011

Xe container
điện thoại nào chả có chức năng check data đã dùng cụ ơi
Phải có App của SIM đó chứ cụ. Em dùng VT, Mobi phải vào App để check xem Data còn trong ngày (theo gói) còn lại bao nhiêu. Chứ trên ĐT em thấy có check được đâu ?

phohien035

Xe buýt
Em thích uống trà, ko rõ trà Long tỉnh bên kia bán và ở VN mình bán có như nhau không ?

mostka

Xe tải
E dùng Sim này, nhà mạng China Unicom vừa xuống Thượng Hải trưa nay, ko cần cài thêm gì vào Zalo, Fb, GG được nhưng không nhanh như chạy 4G ở nhà được, tuy nhiên với E là chấp nhận được, mua sim vật lý hoặc esim đều dùng OK
Thanks thông tin của cụ. Chắc e sẽ vừa roaming sim VN vừa thêm cái Data cụ nói cho yên tâm.
BTW, GG maps bên đó chỉ chính xác ko cụ, vs cái Rio2Rome cụ có dùng bên đó ko ạ?
E có cài thử Baidu map nhưng hình như nó đòi p đăng ký sđt/email nào đó, mà toàn tiếng TQ e nhìn toét cả mắt ko biết đký vs sử dụng như nào.

phohien035

Xe buýt
E dùng Sim này, nhà mạng China Unicom vừa xuống Thượng Hải trưa nay, ko cần cài thêm gì vào Zalo, Fb, GG được nhưng không nhanh như chạy 4G ở nhà được, tuy nhiên với E là chấp nhận được, mua sim vật lý hoặc esim đều dùng OK
Thời tiết bên đó hiện thế nào hả cụ. Ban ngày có thể sơ mi cộc tay +quần short được không ? Tối thì có phải mặc thêm áo gió ?

Thời tiết bên đó hiện thế nào hả cụ. Ban ngày có thể sơ mi cộc tay +quần short được không ? Tối thì có phải mặc thêm áo gió ?
E đi lượn từ sáng, áo phông thoải mái, đêm thì nên mặc thêm 1 cái áo gió mỏng nếu ra bến TH

Daothanhtung

Xe tải
Giờ là thời đại công dân toàn cầu rồi cụ ạ. Có nghĩa là kiếm tiền, tiêu tiền, nơi sinh sống không nhất thiết là cứ phải gắn liền với 1 quốc gia/vùng lãnh thổ nào hết. Nói cách khác là nếu có đủ trình độ, ngôn ngữ thì ở đâu dễ kiếm tiền, chất lượng cuộc sống cao thì ta chọn nơi đó thôi . Khái niệm quyền lợi quốc gia .... chỉ là dành cho tầng lớp lãnh đạo (làm ít hưởng nhiều thôi). Thế nên chả cần phải lăn tăn suy nghĩ làm rề!
cũng có chút suy tư vì thấy tq cũng bắt nạt vn quá, giờ dân tq thì ko sang vn tiêu tiền mà dân mình cứ đua nhau đi sang đó

Tranha131076

Xe tăng
cũng có chút suy tư vì thấy tq cũng bắt nạt vn quá, giờ dân tq thì ko sang vn tiêu tiền mà dân mình cứ đua nhau đi sang đó
Sự thật là nhiều khi cùng 1 công sức, làm cho 1 ông chủ Việt Nam có khi chỉ được trả 1 nửa so với làm cho 1 ông chủ TQ. Thế nên có khi người VN còn bắt nạt người VN nhiều hơn cả người ngoài ý cụ ạ!

xetaudoidau

Xe tăng
Chậm là còn may đó cụ, bt còn không dùng được Fb, GG, tik tok cơ, zalo thì hên xui. Bọn em đi học nên phải mua vpn dùng nó mới nhanh được.

Phanthuat

Xe đạp
Hôm vừa rồi e đặt trên Taobao cái ghế massage của bọn AUX, đặt xong nó bắt mình xác nhận điện áp, phích cắm... Bực nhất là nó bảo nhà máy tùy chỉnh sang tiếng Việt là mất tính năng Ion âm vì cái này chỉ dùng được ở TQ thôi. Em bảo là bọn mày coi thường người Việt Nam à? Tùy chỉnh ngôn ngữ là phần mềm thì liên quan gì đến phần cứng. Tao hủy đơn hàng nếu nhà máy của mày cố tình...bla bla. Lúc sau nó trả lời là vẫn làm được nhưng lâu hơn 1 ngày. Đấy! Bọn nó coi thường mình thật các cụ ạ!
Cụ đặt trực tiếp hay qua bên mua hộ vậy ạ, em cũng đang tính mua 1 cái ghế về

dongich

Xe hơi
Cụ đặt trực tiếp hay qua bên mua hộ vậy ạ, em cũng đang tính mua 1 cái ghế về
Đặt trực tiếp trên Taobao ah. Tìm bên vận chuyển rồi ship về kho của họ để họ vận chuyển xuyên biên giới cho mình thì rẻ hơn bọn Taobao nó ship xuyên biên giới. Nhẹ đầu thì qua bên mua hộ. Khi hoàn thiện nhà năm 2019 e nhờ bên naipot mua toàn bộ đồ vệ sinh....

Solitude

Xe hơi
Cháu đánh dấu ạ.

Cụ có hỗ trợ mua vé tàu hoả từ Bắc Kinh đi Ulaan Baatar không ạ?

Đi tự túc nếu mợ cần cháu hỗ trợ đặt tàu, đặt vé mbay, ksan,ăn uống, vé cảnh điểm cho. Mợ chỉ cần đi chơi thôi.

Mrquickdn

Xe tải
Cháu đánh dấu ạ.

Cụ có hỗ trợ mua vé tàu hoả từ Bắc Kinh đi Ulaan Baatar không ạ?
Cụ vào đây mà mua trực tiếp đại lý du lịch, vé giữ chỗ tận 60 ngày, thanh toán bằng chuyển khoản qua bank, bao giờ cụ sang đến Bắc Kinh thì đến văn phòng của nó nhận vé, lưu ý nhận ở văn phòng CITS, ko phải nhận vé ở ga, vé giấy, ko có vé điện tử : https://www.cits.net/china-tour/trans-siberian-trains/

cairong_2011

Xe container
Em đang ở BK. Hôm qua may mắn đoàn có vé vào Tử cấm thành. Nhiều đoàn tay trắng phải đi điểm khác. Công nhận ngày xưa cung điện thế này quả là hoành tráng

Lạc Lạc 2008

Xì hơi lốp
Em đang ở BK. Hôm qua may mắn đoàn có vé vào Tử cấm thành. Nhiều đoàn tay trắng phải đi điểm khác. Công nhận ngày xưa cung điện thế này quả là hoành tráng
Đẹp quá.
Cụ đi tour của đơn vị nào thế, chia sẻ kinh nghiệm đi cụ. Hè này định dắt F1 đi TQ trải nghiệm.

Caychuoihot

Xe tải
Có cụ nào đã đi tour du lịch cam túc, thanh hải rổi ...cho xin ít kinh nghiệm với...