[Funland] Có nên dừng lại, hạ cánh và lựa chọn 1 cuộc sống an nhàn

Hổ Con

Xe tăng
Chuồn nhanh còn kịp, vì em thấy cụ tự nhìn thấy nguy cơ bóc lịch, chứng tỏ công việc có phần mờ ám. Nhiều như a # rồi biết để làm gì. Về gần vợ con, kiếm công việc khác an toàn và lại phát triển tiếp. Ở tình ngoài tài sản ra có 3 tỏi tk là ngon rồi, lượn khẩn trương. Có vốn đó mua đất bán đất kiếm tốt mà.

lovecarhpqn

Tháo bánh
4x là 1 độ tuổi mà các cụ cho rằng mình sẽ đang ở đỉnh cao của sự nghiệp.
Với em thì đúng như vậy, em đầu 4x, hiện là Trưởng phòng XXX của 1 Doanh nghiệp cũng tương đối lớn (vốn điều lệ 2000 tỷ), em có mức thu nhập bình thường so với mặt bằng chung, nhưng các khoản khác thì khá ổn, tuy nhiên phải công tác xa gia đình (200km). Đó là 1 thiệt thòi mà em phải đánh đổi, vợ con em đang ở quê cùng ông bà, ở quê em đã có nhà riêng, một tháng em mới được về quê 1 lần với vợ con.
Thực ra mọi chuyện cứ êm đềm trôi qua, cho đến 1 ngày, em cảm giác những việc em làm đang rất có vấn đề, tất nhiên, các cụ thừa biết ở vị trí em, không làm thì out ngay lập tức, nhưng làm thì ai biết trước được 1 ngày nào đó em sẽ bóc lịch. Nhiều đêm em suy nghĩ, làm sao để rút ra được đây, chẳng có cách nào cả, hồ sơ nghiệm thu, đề nghị mua sắm, đề nghị phê duyệt giá...vv...nếu không phải em ký thì ai? vì em cũng chỉ như 1 con xe, con tượng trong bàn cờ, phục vụ cho những nước đi của Tướng mà thôi, em chẳng biết em sẽ ra đi lúc nào (thực tế có 1 Trường hợp cùng cấp với em đã phải ra đi).
Tất nhiên, những khoản khác mang lại cho em 1 mức thu nhập ổn, đủ để vợ con em được hưởng những điều tốt đẹp đối với 1 gia đình ở tỉnh lẻ. Hiện tài khoản tiết kiệm của vợ chồng sau hơn chục năm cưới nhau khoảng hơn 3 tỷ.
Nhiều lúc em nghĩ, hay em xin từ chức, bỏ lại cái danh và 1 mức thu nhập mơ ước, về quê, xin vào KCN làm 1 anh chuyên viên bình thường, với khoản tiết kiệm đó, kể cả thu nhập của em có giảm, vợ con em cũng không thể chết đói được. Và cố gắng hơn chục năm nữa xin về hưu.
Nhưng về nhà, nhìn thấy vợ, con, bố mẹ rất tự hào về chồng, con mình, liệu nếu em từ chức về, những sự tôn trọng, nể phục ấy có còn không đây (các cụ nhà em là người rất coi trọng công danh, cụ ông là bộ đội về hưu, cụ bà là kỹ sư nông nghiệp), thu nhập bị giảm đáng kể, liệu hạnh phúc gia đình có còn viên mãn?
Nhưng nếu ở lại, em sợ càng ngày em sẽ càng lún sâu hơn, khi không rút ra được nữa thì sao đây?
Thực là 1 lựa chọn khó khăn.
Nếu cảm thấy account đủ thì chuyển về gần nhà, em chỉ mong đc bằng 1/10 cụ là em cũng xách va ly về nước luôn

Hổ Con

Xe tăng
Em cho rằng cũng nhiều người trong hoàn cảnh như em mà, em vẫn đang cố gắng để làm đúng trách nhiệm, nhưng có những việc không thể theo ý em được cụ ạ, em không thể đi ngược đường trong khi những người khác đi theo 1 hướng khác được. Chỉ có đồng thuận cùng đi theo hoặc là xin nghỉ. Tất nhiên nói xin nghỉ thì hơi nặng nề, nhưng Sếp Tổng ko tín nhiệm nữa thì cũng khác gì đuổi khéo.
Em đọc lại thấy cụ nguy cơ cao rồi. Báo ốm đi không là thành con tốt thì đấy. Tầm trưởng p thì sếp tổng dí phát xxx lùa cụ ngay.

Nắng nhạt

Xe điện
Em thấy được nguy cơ, tất nhiên mới chỉ ở mức nguy cơ thôi, nhưng em vẫn muốn lựa chọn 1 thời điểm thích hợp để rút.
Cái em ngại như em đã trình bày, là em về quê và bắt đầu lại, KCN gần nhà em thì em làm gì có mối quan hệ nào ở đó đâu, bắt đầu lại từ đầu, rồi gia đình có chấp nhận, hàng xóm có đặt câu hỏi???..nghĩ đến em đã thấy hại não rồi
Nhiều người chưa thấy được nguy cơ đã bị túm rồi. Không tự dưng mà các cụ củi to bị đốt khi chưa kịp hạ cánh an toàn, họ cũng nghĩ như cụ bây giờ đấy. 3 tỏi là tiền mặt, còn các ts khác như đất đai nhà cửa xe cộ cộng vào cũng nhiều phết đấy. Củi bé đây chứ đâu :)

Ama-Kia

Xe buýt
Vợ em giáo viên thôi cụ, lương tháng 7 triệu nghỉ thứ 7, CN
Đúng kiểu viên chức sáng đi chiều về, vợ dạy Địa nên cũng ko dạy thêm dạy nếm gì cả
Mấy đứa rồi, có hướng cho cụ đây!

meotamthe

Xe cút kít
Thoát sớm an toàn, ở Trưởng phòng thì chưa có gì quá nguy hiểm, nếu tinh thần căng thẳng thì thu vén mà té thôi.

emyeumazda

Xe buýt
Ở đời người ta hay nói cái gì cũng có giá của nó, xét rộng hơn thì là cái gì cũng có nguyên nhân cả,
Trường hợp của cụ chủ thớt giờ đang là khá nhiều, để có tiền và có vị trí trong xã hội thì người ta phải đánh đổi thời gian, sức lực, sức khỏe, rủi ro...
xã hội hiện đại, sáng tạo ra nhiều của cải vật chất, kích thích lòng tham và ham muốn của con người ngày càng nhiều, tiền của, danh tiếng... ko biết bao nhiêu cho đủ, và cho dù có nhiều đi nữa thì con người vẫn không cảm thấy hạnh phúc nếu chỉ dựa và tiền bạc và chức vị
Ai cũng hiểu nhưng ko phải ai cũng can đảm và thừa nhận rằng , hạnh phúc là có một gia đình đầm ấm, sức khỏe, sự an toàn, thoải mái, và thu nhập khá ( thu nhập được xếp sau cùng ). Phần lớn mọi người thường xếp thu nhập lên số 1 và vì thế các tiêu trí khác bị xem nhẹ, ví dụ vì tiền, vì danh chấp nhận đi làm xa, chấp nhận làm những nghề nghiệp hại sức khỏe, nguy hiểm, rủi ro...
Chủ thớt nên bỏ ngay công việc đó đi, tìm một việc khác mà làm , dù tiền ít nhưng an toàn, gia đình vợ chồng con cái gần nhau, chủ thớt có thời gian chăm sóc con cái, chăm sóc cha mẹ... Bản thân thì giữ được sức khẻo và an toàn.
Tiền bạc chức tước chỉ nên vừa đủ và xứng với tài đức của mình thôi, nhiều quá cũng ko tốt

ngoctu2109

Xe tăng
Tâm lý thoải mái là điều quan trọng, được vài đồng nhưng canh cánh trong lòng về những mối nguy thêm việc phải xa gia đình thì oải lắm.

lathuroi

Xe tải
Em đọc lại thấy cụ nguy cơ cao rồi. Báo ốm đi không là thành con tốt thì đấy. Tầm trưởng p thì sếp tổng dí phát xxx lùa cụ ngay.
Nhiều trường hợp tay đã nhúng chàm nên khá bất an, rủi ro. Nhà em có quen phó GĐ xxx, khi nói chuyện về trường hợp 1 lãnh đạo sở, ông đó luôn nói đã lưu vết bắt lúc nào được lúc đó, mặc dù lãnh đạo sở đã chuyển đi, nhưng không ai biết khi nào xảy ra.

dalink

Xe điện
Lưu trữ các bằng chứng có lợi cho mình, đề phòng các vụ việc sai phạm bị vỡ lở. Khi đó (hoặc ngay bây giờ) thành khẩn khai báo, cung cấp hồ sơ tài liệu cho cơ quan chức năng để cơ sự khoan hồng. Đó cũng là một cách cụ nhỉ
Cái đấy chỉ trên tivi thôi :). Còn muốn án treo thì phải bay số tiết kiệm kia đi :))

bona13

Xe tăng
Cụ cứ nhìn a CC, a #, tiền nhiều để làm gì, rồi trong nhà đá. Chưa tính cụ vào đó, vợ cụ cho cụ thêm cái sừng khoảng 30cm nữa, lúc đó còn cay đắng hơn. Em nghĩ cụ nên rút nếu đã nhìn trước được tương lai đó

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
4x mà tháng về thăm nhà 1 lần là đã nên quyết định nghỉ tìm việc khác được rồi. Đợi lúc 60 rồi thì về nhà làm gì? Lúc ấy các con đã có cuộc sống riêng, vợ thì TMK cmnr... chắc ăn ngủ và đợi theo các cụ.

congthuong

Xe điện
Hơn chục năm qua mà mỗi tháng mới về với vợ con 1 lần, thì cụ đang đánh đổi nhiều quá.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đã nghiện mà còn ngại. Vị trí dễ đi bóc lịch kiếm được nhiều tiền có nghĩa là từ xưa đến nay bạn đã dính chấu nhiều lần rồi, ngắn gọn là có vết, thế thì dù có nghỉ làm sang chỗ khác thì công an họ vẫn mời về hợp tác làm việc vẫn bóc lịch như thường. Nghỉ làm thì không có tiền nhưng vẫn bóc lịch, chả thằng nào ngu chọn pa này.
Mình tin là thớt này bốc phét câu view chứ trong đời thật hiếm thằng ngây thơ khờ như vậy, đã nhập cuộc chơi thì đã biết luật ngay từ đầu, ở đời cái gì cũng có giá, tự nhiên ăn đủ rồi rút lui an toàn thì kể chuyện cho mấy em teen mới lớn nó nghe, trừ khi bạn là cocc gửi gắm ngồi rung đùi ra tiền
bác ăn tiền của người ta rồi h muốn chạy trốn e hơi khó
Các cụ quách tỉnh đấy :D , ăn rồi mà sau này có gì thì cũng phải nôn ra :P, thôi em cứ chọn sống an phận nhưng bình an các cụ ạ.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Có nguy cơ nhiều tháng không được về nhà thì nghỉ luôn chứ chờ gì.

motthoidongbim

Xe điện
Đen thì cụ chuyển đâu cũng dính. Cụ có tin chắc cụ về làm cv gần nhà, dù có là chuyên viên bt đi nữa cũng vẫn có thể dính đến PL không? Em luôn tâm niệm và học theo lời bà Võ Chiến Thắng.
Nhưng dù gì cũng phải do cảm nhận của bản thân cụ. Nếu cụ quyết tâm về dù làm gì mà thấy an lành, thoải mái thì nên về và bỏ qua tất cả cám dỗ, điều tiếng đi, mình có sống bằng điều tiếng được đâu. Trước em đang qlda thu nhập tốt, có người phục vụ, xe riêng... nhưng em xin về văn phòng HN làm. Sếp bảo về thì làm nv nhé. Ok, em làm nhân viên. Chẳng sao hết thấy thoải mái vs bản thân là được. Đang oách phết về làm nv bị sai đủ việc, thu nhập kém đi nhưng chẳng sao, làm đúng chức năng nhiệm vụ là nv thôi. lúc đấy em còn trẻ và tâm niệm : có tý tuổi thanh xuân lại vùi dập trong rừng núi làm dek gì, tiền cũng làm gì đâu, công trường trong rừng có chuổng cời cũng chẳng ai để ý, té thôi. Đến giờ em cũng chẳng nuối tiếc gì.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
4x là 1 độ tuổi mà các cụ cho rằng mình sẽ đang ở đỉnh cao của sự nghiệp.
Với em thì đúng như vậy, em đầu 4x, hiện là Trưởng phòng XXX của 1 Doanh nghiệp cũng tương đối lớn (vốn điều lệ 2000 tỷ), em có mức thu nhập bình thường so với mặt bằng chung, nhưng các khoản khác thì khá ổn, tuy nhiên phải công tác xa gia đình (200km). Đó là 1 thiệt thòi mà em phải đánh đổi, vợ con em đang ở quê cùng ông bà, ở quê em đã có nhà riêng, một tháng em mới được về quê 1 lần với vợ con.
Thực ra mọi chuyện cứ êm đềm trôi qua, cho đến 1 ngày, em cảm giác những việc em làm đang rất có vấn đề, tất nhiên, các cụ thừa biết ở vị trí em, không làm thì out ngay lập tức, nhưng làm thì ai biết trước được 1 ngày nào đó em sẽ bóc lịch. Nhiều đêm em suy nghĩ, làm sao để rút ra được đây, chẳng có cách nào cả, hồ sơ nghiệm thu, đề nghị mua sắm, đề nghị phê duyệt giá...vv...nếu không phải em ký thì ai? vì em cũng chỉ như 1 con xe, con tượng trong bàn cờ, phục vụ cho những nước đi của Tướng mà thôi, em chẳng biết em sẽ ra đi lúc nào (thực tế có 1 Trường hợp cùng cấp với em đã phải ra đi).
Tất nhiên, những khoản khác mang lại cho em 1 mức thu nhập ổn, đủ để vợ con em được hưởng những điều tốt đẹp đối với 1 gia đình ở tỉnh lẻ. Hiện tài khoản tiết kiệm của vợ chồng sau hơn chục năm cưới nhau khoảng hơn 3 tỷ.
Nhiều lúc em nghĩ, hay em xin từ chức, bỏ lại cái danh và 1 mức thu nhập mơ ước, về quê, xin vào KCN làm 1 anh chuyên viên bình thường, với khoản tiết kiệm đó, kể cả thu nhập của em có giảm, vợ con em cũng không thể chết đói được. Và cố gắng hơn chục năm nữa xin về hưu.
Nhưng về nhà, nhìn thấy vợ, con, bố mẹ rất tự hào về chồng, con mình, liệu nếu em từ chức về, những sự tôn trọng, nể phục ấy có còn không đây (các cụ nhà em là người rất coi trọng công danh, cụ ông là bộ đội về hưu, cụ bà là kỹ sư nông nghiệp), thu nhập bị giảm đáng kể, liệu hạnh phúc gia đình có còn viên mãn?
Nhưng nếu ở lại, em sợ càng ngày em sẽ càng lún sâu hơn, khi không rút ra được nữa thì sao đây?
Thực là 1 lựa chọn khó khăn.
Chỉ có cụ mới hiểu nên làm gì thôi, chúng em tán nhảm với cụ là chính, còn tội nợ đâu cụ chịu tất :)

Cap Còm

Xe điện
Nghỉ đi cụ. Ở lại Nếu lỡ thì cụ mất nhiều lắm, danh dự tiêu tan hết, bố mẹ còn không dám ngẩng mặt nữa cơ.
Với lại công việc của cụ bh em hiểu là có tham nhũng, dừng ngay lại!