[Funland] Có nên hủy hôn cưới vì không nhẫn nhịn được nhau

nicktrongsang

Xe buýt
cưới con nào mà chả cãi nhau, thôi cưới mẹ đi cho nó xong. Nếu cãi nhau mà huỷ hôn thì cả đời chả lấy nổi vợ :))

Higanjima

[Tịch thu bằng lái]
Căng nhuề... cơ bản là các cặp đôi vượt qua được nhiều thách thức trước khi cưới nhau sẽ bền vững vì hiểu nhau hơn đấy ạ.
Thế này thì cưới về sống với nhau thế đếch nào được ! Hậu hôn nhau , đặc biệt khi có con thì trăm mâu thuẫn nổ ra .
Ko hợp nên giải tán cho sớm chợ ko lại khổ nhau
Hủy đi cụ. Em thật :)
Đang căng lắm cccm, gái đang đòi buông và hủy hôn

Tý phệ

Xe điện
Huỷ đi, đỡ tốn đủ thứ cho cả bản thân, người xung quanh và cả nhà nước nữa. E thật

Hoa trên cành

Xe buýt
Chỗ em còn có vụ in thiệp phát đi rồi lại hủy cụ ạ, không biết nguyên nhân gì nhưng hơn 10 năm rồi chú ấy chưa lấy vợ. Gia đình hối thúc thì dọn đồ vào tập thể cơ quan ở luôn.

Higanjima

[Tịch thu bằng lái]

Babetta6868

Xe tăng
Chưa cưới đã như thế, về sống cuộc sống hôn nhân còn thảm họa nữa! Không có tình cảm, không tôn trọng, không trân trọng nhau nó mới thế!

Miền Trung 38.43

Xe điện
Tình hình là em còn 1 tháng nữa là dặm ngõ, ba tháng nữa là ăn hỏi và cưới. Nhưng mà cảm thấy khủng hoảng trước hôn nhân quá, hôm qua vừa cãi nhau lôi đình với gấu. Lần nào cãi nhau em cũng chủ động làm lành trước, nhưng thực sự hôm qua cảm thấy mệt mỏi. Cuộc sống sau hôn nhân chắc chắn sẽ nhiều va chạm, cả hai tính khí đều lỳ lợm, bướng bỉnh, sự nhún nhường của em không biết chịu được bao lâu. Có cụ nào rơi vào trường hợp gia đình hai bên qua lại ấn định ngày dặm ngõ, ăn hỏi và thành hôn rồi hủy kèo không?
Chuyện đại sự cuộc đời mà cụ đưa lên mạng để thẩm ý kiến? Có chuyện gì, cụ và vợ nên ngồi lại nói chuyện, trực tiếp tháo gỡ. Chỉ có cách đó, chỉ có cụ và vợ sắp cưới giải quyết đc thôi.
Tất cả các ý kiến trên này, đến lúc lấy vợ rồi cụ còn phải đi hỏi?
Nghĩ lại đi nào.

tung1311 .

Xe điện
Nên dừng lại 1 thời gian rồi xem thế nào. Em ko khuyên giải tán nhé mà là cả 2 nhìn lại, còn hủy ngày cưới trước mắt

Hai_75

Xe điện
Đám cưới là dấu chấm hết cho những điều mơ mộng để quay về với cơm áo gạo tiền. Vì vậy, khi đang yêu mà còn chưa tìm được nhiều điểm chung thì đám cưới là vội vàng.
Em dự cụ nên tìm hiểu thêm một thời gian nữa trước khi quyết định kết hôn.
Nếu đối phương không chịu nổi thì thôi, mà nếu đối phương mót quá thì mình thiết lập được luật chơi.
Các cụ dạy là ”Dạy vợ từ thủa bơ vơ mới về" mà lị.

duongbinh07

Xe điện
Tình hình là em còn 1 tháng nữa là dặm ngõ, ba tháng nữa là ăn hỏi và cưới. Nhưng mà cảm thấy khủng hoảng trước hôn nhân quá, hôm qua vừa cãi nhau lôi đình với gấu. Lần nào cãi nhau em cũng chủ động làm lành trước, nhưng thực sự hôm qua cảm thấy mệt mỏi. Cuộc sống sau hôn nhân chắc chắn sẽ nhiều va chạm, cả hai tính khí đều lỳ lợm, bướng bỉnh, sự nhún nhường của em không biết chịu được bao lâu. Có cụ nào rơi vào trường hợp gia đình hai bên qua lại ấn định ngày dặm ngõ, ăn hỏi và thành hôn rồi hủy kèo không?
Chưa dạm ngõ, chưa ăn hỏi, Chưa phát thiếp mời thì tìm hiểu tiếp đi.
làm gì mà đã kèo gì ?

Euroland

Xe tải
Nếu đã cảm thấy không ổn thì nên dừng lại, em thật.
Cùng quan điểm với cụ này, ko nên cố gắng làm gì em thật, sau này nhiều vấn đề lắm, hãy học từ bỏ ngay không nên nứu kéo cái gì mà mình thấy ko ổn

Chỉnh sửa cuối:

hoaleo

Xe tăng
:)) ôi dồi. đọc toàn cmt các cụ xui bỏ thôi là sao

202

Xe container
Tạm hòa hoãn kiểu như lệnh ngừng bắn hay đình chiến. Sau đó thì hủy sẽ nhẹ nhàng cho tất cả. Chứ hủy luôn dễ sốc.