[Funland] Có nên hủy hôn cưới vì không nhẫn nhịn được nhau

hbu082

Xe container
chưa cưới mà còn băn khoăn thì nên giải lao, dép thằng nào thằng đấy cầm cho ló nhanh, đỡ mất công lên phường ký tá rồi lại một lượt đi hòa giải, một buổi đi giải quyết mất thời gian.

Single_star

Xe tải
Tôi năm nay 39t 1 vợ 2 con khuyên chân thành chủ thớt như này
con gái dạng này thì bạn lấy nó về nó sẽ làm bà nội bạn thôi tính cách ương bướng nó ăn vào máu mẹ nó rồi
Vợ tôi ngày trước khi cưới nó chiều tôi như chiều vong vậy mà cho đến hôm nay khi ngồi viết những dòng này thì tôi rất muốn thay con "mái già" đi nếu như ko có 2 con giàng buộc chắc tôi cũng đã li hôn rồi
Lấy vợ sai cuộc sống như địa ngục ngay cụ chủ suy nghĩ kĩ

Langthang_Mercedes

Xe container
Tình hình là em còn 1 tháng nữa là dặm ngõ, ba tháng nữa là ăn hỏi và cưới. Nhưng mà cảm thấy khủng hoảng trước hôn nhân quá, hôm qua vừa cãi nhau lôi đình với gấu. Lần nào cãi nhau em cũng chủ động làm lành trước, nhưng thực sự hôm qua cảm thấy mệt mỏi. Cuộc sống sau hôn nhân chắc chắn sẽ nhiều va chạm, cả hai tính khí đều lỳ lợm, bướng bỉnh, sự nhún nhường của em không biết chịu được bao lâu. Có cụ nào rơi vào trường hợp gia đình hai bên qua lại ấn định ngày dặm ngõ, ăn hỏi và thành hôn rồi hủy kèo không?
Đặt bàn đưa thiệp đăng ký kết hôn hết rồi vẫn hủy kèo như thường.

Langthang_Mercedes

Xe container
Quan trọng là ngoan và xinh cụ ạ. Lỳ lợm, bướng bỉnh thì thường chịu khó. Gấu nhà em bướng đến lỗi ko nghe khuyên của ai, kết quả là, gấu làm mọi việc, từ việc chăm sóc, đưa đón mọi thứ cho hai nhóc nhà em. Em thấy .... Okay. Mình là đàn ông, ko bao dung được thì ....hơi ...kém.
Nó làm thêm quả chỉ đạo, quyết định nữa thì ở đó mà bao dung.

thinhtd

Xe container
Em có đứa bạn gái đã dạm ngõ rồi cũng vẫn huỷ. Chuyện của nó em không rõ, nhưng nghe phong phanh miệng lưỡi thiên hạ nói là do mâu thuẫn với mẹ chồng.

Higanjima

[Tịch thu bằng lái]
Tôi năm nay 39t 1 vợ 2 con khuyên chân thành chủ thớt như này
con gái dạng này thì bạn lấy nó về nó sẽ làm bà nội bạn thôi tính cách ương bướng nó ăn vào máu mẹ nó rồi
Vợ tôi ngày trước khi cưới nó chiều tôi như chiều vong vậy mà cho đến hôm nay khi ngồi viết những dòng này thì tôi rất muốn thay con "mái già" đi nếu như ko có 2 con giàng buộc chắc tôi cũng đã li hôn rồi
Lấy vợ sai cuộc sống như địa ngục ngay cụ chủ suy nghĩ kĩ
Cám ơn cụ đã chia sẻ thực tế. Tính gái của em khá lỳ, một khi đã yêu thì rất hết mình, một khi đã giận và hết yêu thì thẳng thừng luôn giải tán. Nên em luôn làm lành và nhún nhường từ trước đến giờ ko thì mấy lần chia tay rùi

emcobietdau

Xe container
Phải suy nghĩ thật kỹ đấy Cụ ơi.

hatinh5760

Xe điện
Cô bạn rất thân của tôi cưới 1 tháng thì li dị.
1 bạn khác, sau 1 năm chung sống.
Ko hợp thì chia tay. Tùy quan niệm, các bạn ấy ít nặng nề.
Thà chia tay sớm, bản tính khó dời, đừng hy vọng sẽ cảm hóa đc đối phương.
Càng sống, các câu chuyện cơm áo, gạo tiền, công việc, nghỉ ngơi giải trí.
Cuộc sống sẽ thành địa ngục nếu ko thỏa hiệp đc với nhau!

muctimonline

Xe tải
Vote hủy. Sau này về lắm chuyện k chịu dc nhau đâu

one day

Xe buýt
Đọc còm của nhiều cụ thấy cuộc sống hôn nhân có vẻ nặng nề quá. Em lại nghe nói đàn ông sau khi kết hôn thì sướng hơn. Vậy là không đúng ạ?

motthoidongbim

Xe điện
Trước khi cưới thì hay cãi nhau trận to đùng. Cảm thấy ko ổn thì huỷ. Nhiều trường hợp ăn hỏi rồi, đặt chỗ cưới, thiếp phát đi rồi vẫn huỷ kèo là bình thường. Kể cả đã đkkh vẫn còn cho thời gian thử thách mà.

Phong An

Xe hơi
Cụ ngồi lại nói chuyện với gấu. Không có gì phải giấu, nói như nói với anh em trên này thôi. Bảo nó lâu nay anh vẫn chủ động nhịn và giảng hòa, nhưng đến lúc nào đó anh sẽ không chịu được nữa thì tan nát hết. Không có cách giải quyết giữa chúng mình thì không bền lâu được.

Giờ cụ chưa cưới đứa nào nhà đứa nấy, vắng mặt nhau cơn giận nó cũng dễ nguôi. Chứ cưới rồi cùng một nhà sẽ khó hơn. Chưa kể cơm áo gạo tiền rồi tình cảm nhạt bớt chỉ còn cái nghĩa. Không thay đổi để hòa hợp từ hai phía thì tiêu tùng cụ ơi.

Vietypn

Xe hơi
Năm nay em suýt soát 40, 10 năm trước, em khuyên thằng bạn, mày đừng nên lấy nó, vì tao thấy 2 đứa mày cãi nhau suốt. Nó nói, khi cưới, khi có con sẽ có trách nhiệm, sẽ phải nhường nhịn nhau. Ngày 1/5 vừa rồi là sn nó và cũng là ngày nó ra toà để xử lý dứt điểm việc ly hôn. Tóm lại sau câu chuyện này em thấy là " HÊN" " XUI" thôi :D

Higanjima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ngồi lại nói chuyện với gấu. Không có gì phải giấu, nói như nói với anh em trên này thôi. Bảo nó lâu nay anh vẫn chủ động nhịn và giảng hòa, nhưng đến lúc nào đó anh sẽ không chịu được nữa thì tan nát hết. Không có cách giải quyết giữa chúng mình thì không bền lâu được.

Giờ cụ chưa cưới đứa nào nhà đứa nấy, vắng mặt nhau cơn giận nó cũng dễ nguôi. Chứ cưới rồi cùng một nhà sẽ khó hơn. Chưa kể cơm áo gạo tiền rồi tình cảm nhạt bớt chỉ còn cái nghĩa. Không thay đổi để hòa hợp từ hai phía thì tiêu tùng cụ ơi.
Năm nay em suýt soát 40, 10 năm trước, em khuyên thằng bạn, mày đừng nên lấy nó, vì tao thấy 2 đứa mày cãi nhau suốt. Nó nói, khi cưới, khi có con sẽ có trách nhiệm, sẽ phải nhường nhịn nhau. Ngày 1/5 vừa rồi là sn nó và cũng là ngày nó ra toà để xử lý dứt điểm việc ly hôn. Tóm lại sau câu chuyện này em thấy là " HÊN" " XUI" thôi :D
Cám ơn hai cụ và câu chuyện của cụ dưới. Bọn em vẫn còn tình cảm và dạo này hay cãi nhau lắm, lại toàn chuyện tào lao. Cơ mà kiềm chế cảm xúc kém nên phụ huynh và họ hàng hai bên biết hết, lại thành ra to chuyện

Hieu Altis2011

Xe buýt
Khi cả 2 đều căng, cái tôi của ai cũng lớn quá thì nên giải tán, em thật. Nhất là người phụ nữ mà lúc nào cũng nhâng nháo, không có sự khéo léo để giữ gìn hạnh phúc gđ thì đừng. Cụ chủ phải nghiêm túc suy nghĩ lại mqh này

taductoan

Xe điện
Đọc còm của nhiều cụ thấy cuộc sống hôn nhân có vẻ nặng nề quá. Em lại nghe nói đàn ông sau khi kết hôn thì sướng hơn. Vậy là không đúng ạ?
Cứ phải thật mới biết, nghe nói thì đâu cũng vậy. Sống trong chăn mới biết chăn có rận cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Ba chục

Xe hơi
Cả cụ và gấu đều bướng thì khó sống với nhau lắm.

Xe bọ xít

Xe container
Tình hình là em còn 1 tháng nữa là dặm ngõ, ba tháng nữa là ăn hỏi và cưới. Nhưng mà cảm thấy khủng hoảng trước hôn nhân quá, hôm qua vừa cãi nhau lôi đình với gấu. Lần nào cãi nhau em cũng chủ động làm lành trước, nhưng thực sự hôm qua cảm thấy mệt mỏi. Cuộc sống sau hôn nhân chắc chắn sẽ nhiều va chạm, cả hai tính khí đều lỳ lợm, bướng bỉnh, sự nhún nhường của em không biết chịu được bao lâu. Có cụ nào rơi vào trường hợp gia đình hai bên qua lại ấn định ngày dặm ngõ, ăn hỏi và thành hôn rồi hủy kèo không?
Phụ nữ mà có tính như Cụ nói sau này ở mệt lắm, chiều như vong mà nó còn kiếm cớ gây sự cơ. Có khi muốn cho yên cửa yên nhà, mình cứ xin lỗi cho xong thì nó lại hỏi lại thế A có lỗi à mà sao lại xin lỗi, lỗi gì mà xin, thế đúng là có lỗi rồi......

Thật sự mà ko nhẫn nhịn nhau được vào thời điểm trước khi cưới thì khi về với nhau chỉ có nước đánh nhau hoặc ở riêng 1 người 1 phòng. Lấy về muôn vàn điều phát sinh, gia đình 2 bên, rồi cách sống mỗi người 1 khác, ăn uống, con cái nữa, vạn thứ mâu thuẫn, chả chóng thì chày lại ra tòa. PS : nếu gấu quá ngon thì cụ nhịn nhịn 1 chút cho đời nó vui.