[Funland] Có nên mua căn hộ Royal City thời điểm này?

Jason88

Xe buýt
Bên vin phí quản lý đắt gấp 10-15 lần thì nó cũng phải khác rồi, hiện là chưa thu thôi. Còn dịch vụ thì xung quanh Hoàng Đạo Thuý, Center Point, Big c, Dcapital cũng k thiếu, bình dân cũng có luôn. Ngày xưa vợ chồng em tuần 3 bữa đi ăn buffet các thể loại, xem k bỏ phim nào mới ra ấy. Mà có đứa thứ 2 xong loanh quanh ở nhà với bọn trẻ con cũng hết cả thời gian đi đâu nữa. Phần là covid xong ăn nhà cũng quen rồi.
Vụ đông người tụ tập đến khu nhà mình thì thực ra em lại k thấy hay lắm, chật chội, chen chúc, xe để k thoải mái.

Tất nhiên mua royal sẽ có tiện ích nhiều hơn, nhưng mà nhu cầu với tầm giá thì em thấy bên này phù hợp rồi.
vâng vì thế nên N05 nó phù hợp với lượng khách hàng như cụ và những người đang sinh sống ở đó, còn Royal lại phù hợp với lớp khách hàng của riêng họ, nhiều người họ thích ồn ào đông đúc chen chúc, giống như dân Phố cổ ở khổ bỏ xừ ra nhưng bảo đi có ai chịu đi đâu.

binhaminh

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi ở Royal các căn hộ cách âm có tốt ko? Nhà e đang nghía bên Roy và Times. Ông xã e thì nhất quyết là phải Roy cơ nhưng mà e thì đang lăn tăn nhất là vấn đề cách âm. Tất nhiên ở cc thì e ko kỳ vọng lúc nào cũng im lặng như tờ, nhưng e sợ nhất cảnh mà trẻ con chạy nhảy rầm rập hoặc karaoke ko giờ giấc. Ko biết ở Roy thế nào ? Các bác đang ở cho em tí rì viu vụ này đc ko ?
Nay sale mới báo e 1 căn 2 ngủ đều sáng, s ~ 100m, full đồ, tầng trung 4,5 tỏi. Giá đó theo các bác có hợp lý ko ?

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi ở Royal các căn hộ cách âm có tốt ko? Nhà e đang nghía bên Roy và Times. Ông xã e thì nhất quyết là phải Roy cơ nhưng mà e thì đang lăn tăn nhất là vấn đề cách âm. Tất nhiên ở cc thì e ko kỳ vọng lúc nào cũng im lặng như tờ, nhưng e sợ nhất cảnh mà trẻ con chạy nhảy rầm rập hoặc karaoke ko giờ giấc. Ko biết ở Roy thế nào ? Các bác đang ở cho em tí rì viu vụ này đc ko ?
Nay sale mới báo e 1 căn 2 ngủ đều sáng, s ~ 100m, full đồ, tầng trung 4,5 tỏi. Giá đó theo các bác có hợp lý ko ?
Tôi ko rõ Royal có ồn ào hay ko. Nhưng 2pn sáng full đồ (có thể dùng luôn mà ko cần sửa chữa nhiều) 4.5 tỷ thì mua luôn đi, ko có người mua ngay đó.

LosBlancos90

Xe buýt
R mấy và căn số bn thế cụ, hướng logia là gì. cụ phải cho thông tin chính xác thì mới tư vấn được. Em cũng có 1 thời kì tìm nhà Royal nên biết chút ít. Căn 2 ngủ sáng, logia đông nam, quay đường nguyễn trãi bên R1,R2 giá khoảng 5 tỉ nhà cơ bản

Được gửi từ iPhone - Otofun

Ngocanh98

Xe máy
Bác chọn nên chọn căn nào phòng ngủ sáng. Chứ riêng em phòng ngủ ko ánh sáng cảm giác tù túng khó chịu lắm , kể cả cao cấp mấy mà ko có ánh sáng e cũng né

Jetu

Xe điện
Vụ đông người tụ tập đến khu nhà mình thì thực ra em lại k thấy hay lắm, chật chội, chen chúc, xe để k thoải mái.

Tất nhiên mua royal sẽ có tiện ích nhiều hơn, nhưng mà nhu cầu với tầm giá thì em thấy bên này phù hợp rồi.
Đã đến chưa mà nhận xét như vậy?
Đến đi, nhé, để biết hầm xe Royal rộng khủng nhất VN.

Jerrrry

Xe tải
Roy thiết kế mặt bằng dở, hàng lang ko có thông gió tự nhiên, căn hộ bí, trần thấp. Mọi thứ khác đều khá ổn

cuchuoi0509

Xe tăng
Đã đến chưa mà nhận xét như vậy?
Đến đi, nhé, để biết hầm xe Royal rộng khủng nhất VN.
Xưa cuối tuần em hay qua đó ăn uống xem phim, lên chơi nhà ng quen. Bãi xe cư dân chật ních. Mà chủ yếu ở nhà nghỉ, lễ dắt con xuống chơi thì đông nghịt k có chỗ ngồi
Chắc đang covid nên cụ thấy vắng =)).

Chỉnh sửa cuối:

KeanuR

Xe tăng
Xưa cuối tuần em hay qua đó ăn uống xem phim, lên chơi nhà ng quen. Bãi xe cư dân chật ních.
Chắc đang covid nên cụ thấy vắng =))
Roy dự án cc duy nhất của Vin cho dân 2 chỗ đỗ xe/1 căn (nếu xin) đó cụ, thế mà vẫn còn thừa hầm làm kho

cuchuoi0509

Xe tăng
Roy dự án cc duy nhất của Vin cho dân 2 chỗ đỗ xe/1 căn (nếu xin) đó cụ, thế mà vẫn còn thừa hầm làm kho
bình thường k sao nhưng cuối tuần hay nghỉ lễ thì quá tải thôi cụ ah. Cho con xuống sân, hầm chơi cũng toàn ng lạ khu khác tới, đâu sướng.
Tất nhiên thì có chỗ vui chơi giải trí, đông vui thì người ta mới tới, nhưng mà tới nhiều quá cũng nhiều vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

Greenpips

Xe tải
em tưởng các mợ mới cần cách âm chứ, nửa đêm cứ huỳnh huỵch thì thằng hàng xóm nó cũng khó ngủ

KeanuR

Xe tăng
bình thường k sao nhưng cuối tuần hay nghỉ lễ thì quá tải thôi cụ ah. Cho con xuống sân, hầm chơi cũng toàn ng lạ khu khác tới, đâu sướng.
Tất nhiên thì có chỗ vui chơi giải trí, đông vui thì người ta mới tới, nhưng mà tới nhiều quá cũng nhiều vấn đề
Theo e dc biết chưa bao giờ dân Roy quá tải chỗ đỗ xe, vì luôn ưu tiên cư dân đủ chỗ đỗ xong mới đến các sàn thương mại, dân chủ yếu kêu là hầm to quá, tìm xe khó
Mà hầm của Roy giờ nó còn thừa nguyên 1 hầm làm kho chứa hàng, đào đâu ra lúc nào nó thiếu

Jetu

Xe điện
Xưa cuối tuần em hay qua đó ăn uống xem phim, lên chơi nhà ng quen. Bãi xe cư dân chật ních. Mà chủ yếu ở nhà nghỉ, lễ dắt con xuống chơi thì đông nghịt k có chỗ ngồi
Chắc đang covid nên cụ thấy vắng =)).
Hầm B3-B4 rộng thênh thang, chỉ chật ở vài chỗ gần lối đi lại, do người ta thích để đó cho tiện.
Hầm B5 còn dư, chưa thèm mở, nhé (ko phải cư dân thì thường sẽ ko biết còn có B5).
Hiện tại, chỗ đậu xe Royal là rộng nhất VN, nếu tính theo tỉ lệ cư dân + khách.

daiminh

[Tịch thu bằng lái]

LosBlancos90

Xe buýt
nghe bạn e ở đó bảo còn nguyên tầng B5 chưa dùng tới cụ ạ

cuchuoi0509

Xe tăng
nghe bạn e ở đó bảo còn nguyên tầng B5 chưa dùng tới cụ ạ

Em đi xe máy cụ ạ, đến nhà ng quen chơi, vào khu của dân cư khu đó để cũng chật. TTTM cuối tuần thì đông cũng phải tìm chỗ đỗ xa xa lối lên TTTM, chứ em k nói thiếu.
Từ đầu em nói là cuối tuần nhiều người đến TTTM chơi, đông, chật chội, để xe k thoải mái chứ em k nói k có chỗ để các cụ ạ

Jason88

Xe buýt
đúng thế cụ, nó là chỗ vui chơi của cả HN mà, còn nếu đáp ứng nhu cầu ko có người lạ vào chơi như của cụ thì chỉ có tìm khu nào riêng biệt hẳn, có cổng và hàng rào bảo vệ nghiêm ngặt ko cho người lạ vào thì cụ chọn chỗ đó sẽ phù hợp. E thấy sướng hay ko sướng nó tùy cá nhân, nhiều ng thích yên tĩnh nhiều người thích đông đúc, người thì thích lạ người thì chỉ thích quen :))

Mss AN TÂM

Xe điện
E cũng có lần giao hàng cho khách ở Roy, e thấy như vào khách sạn 5 sao ấy ạ, sang chảnh lắm

binhaminh

Xe hơi
em tưởng các mợ mới cần cách âm chứ, nửa đêm cứ huỳnh huỵch thì thằng hàng xóm nó cũng khó ngủ
Dạ cụ mợ gì cũng cần yên tĩnh mà bác 😄. Ban ngày thì thôi ko nói chứ ban đêm e sợ nhất nhà có trẻ con mà thức khuya xong chạy nhẩy ầm ĩ hay là ông nào mê karaoke. E đang chịu cảnh như vậy rồi nên là e muốn tìm chỗ nào chất lượng xây dựng / sàn/ cách âm tốt 1 tí để ở cho ổn định.