[Funland] Có nên mua chung cư mi ni trên Hà Nội

Mô hình tiềm ẩn nguy cơ cháy quá khủng khiếp, thà thuê khu trọ cho an tâm cụ chủ à. Giờ xe máy điện thì ngày càng nhiều, ai cũng nập điện qua đêm, cắm điện và bỏ đấy. Pin thì chỉ đc vài năm đầu, sau sẽ kém và cháy nổ như kiểu pin điện thoại là bình thường. Mà Pin xe điện cháy thì lan sang các xe xăng bên cạnh nữa chứ, bùng nhanh lắm. Em giờ cũng rút bài học xương máu là ko cắm sạc xe điện qua đêm nữa.
Em thấy bảo pin
1 vài tỉ ở tỉnh cũng bt mà cụ, tích cóp vài năm chứ có phải đùng phát có luôn đâu.
Ở quê mà tích cóp vài năm mà vài tỷ thì cũng thuộc thu nhập cao so với bình quân rồi cụ,

Chung cư mini thì em can cụ ạ.
Còn ở nhờ nhà người quen thì lại càng can :-s :-s :-s
Cụ tìm xem có ký túc xá hoặc thuê là tốt nhất ạ
Theo em thì cứ ở với người thân 1 vài tháng, sau em nó quen môi trường bạn bè rồi sẽ tự lựa chọn, bươn trải cho trưởng thành.

Ttuan71

Xe tải
Nếu có điều kiện thì mua thôi, ở trọ cũng lằng nhằng lắm. Chuyển đi chuyển lại cũng rắc rối và mệt mỏi. Trước con em vào học trong sg cũng đi thuê, sau vc em thấy ko ổn vì con ko thoải mái nên mua lại căn cc cũ. Từ lúc chuyển sang chỗ mới tự đi chợ búa, nấu cơm.
Ccmn theo em là không nên. Học ktqd cụ cũng có thể tham khảo nhà tt trong trường bách khoa. Có hai loại là nhà khung bê tông và nhà bê tông lắp ghép tấm lớn. Trong đó dân trí ổn, dịch vụ cũng đủ.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội

toidangsay

Xe hơi
Website
fb.com
Em thấy giờ giá thuê nhà khá cao, với giá thuê như cụ nói người đi làm với mức lương thu nhập trung bình của nhiều người em thấy cao, nếu không nói là quá cao, đi làm chỉ đủ công nuôi chủ nhà.
tùy thôi cụ, 3-4m vẫn thuê được căn tươm tất. vấn đề là gân hay xa chỗ hcoj chỗ làm thôi