[Funland] Có nên mua chung cư vào thời điểm này - 05/2022

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà cụ bảo em chém khi bảo giá AB từ 43-45tr/m2 :))
Nếu cụ để ở thì ko có ý nghĩa gì, vì lên hay xuống cụ có bán đâu, cụ để ở cơ mà.
Còn nếu cụ định bán thì nên bán ngay vì chung cư sau một thời gian lên đỉnh sẽ có khả năng xuống dần theo khấu hao.
Cụ xem bài báo mới này

taiadau

Xe điện
Nếu cụ để ở thì ko có ý nghĩa gì, vì lên hay xuống cụ có bán đâu, cụ để ở cơ mà.
Còn nếu cụ định bán thì nên bán ngay vì chung cư sau một thời gian lên đỉnh sẽ có khả năng xuống dần theo khấu hao.
Cụ xem bài báo mới này
Mỗi người có 1 chiến lược đầu tư khác nhau, nhưng cá nhân em, ít nhất trong khoảng vài năm tới (thậm chí là lâu dài) em sẽ ko bao giờ đầu tư chung cư. Chung cư em chỉ mua để ở khi tài chính chưa cho phép dư dả để ở nhưng khu thấp tầng tầm 20 tỏi trở lên (nên em dự, em còn ở chung cư khéo đến cuối đời mất :D ). Đầu tư CC em bị 1 quả ở Skylake rồi, may mà cũng ko bị lỗ tính theo lãi NH, em là em cạch.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Mỗi người có 1 chiến lược đầu tư khác nhau, nhưng cá nhân em, ít nhất trong khoảng vài năm tới (thậm chí là lâu dài) em sẽ ko bao giờ đầu tư chung cư. Chung cư em chỉ mua để ở khi tài chính chưa cho phép dư dả để ở nhưng khu thấp tầng tầm 20 tỏi trở lên (nên em dự, em còn ở chung cư khéo đến cuối đời mất :D ). Đầu tư CC em bị 1 quả ở Skylake rồi, may mà cũng ko bị lỗ tính theo lãi NH, em là em cạch.
Cug "sập bẫy" hồ ah cụ
Thời đó e bảo hồ thì quá nhiều chung cư có, Greebbay cũng có tội mếu gì đi mua Skylake vs giá gấp rưỡi
Thế là e làm đôi căn hạt dẻ viu hồ greenbay, sau bán lãi quá trời, Skylake thì giờ chưa thấy hồ đâu

taiadau

Xe điện
Cug "sập bẫy" hồ ah cụ
Thời đó e bảo hồ thì quá nhiều chung cư có, Greebbay cũng có tội mếu gì đi mua Skylake vs giá gấp rưỡi
Thế là e làm đôi căn hạt dẻ viu hồ greenbay, sau bán lãi quá trời, Skylake thì giờ chưa thấy hồ đâu
"Sống xanh đã tốt, sống xanh dương còn tốt hơn", mịa nó may em ít xèng mua view DĐN nên bán ko lỗ. Em thì hồi đó quan điểm cá nhân là em chỉ mua CC trong VĐ3 nên mua Skylake thấy cũng ngon, sale thì hót hay hơn khướu, cuối 2018 sẽ có hồ, sẽ nhanh hơn CC và giờ.... vẫn đang hì hụi đào hồ :D

kiep_ve_Sau

Xe đạp
goldmark city giá giờ chỉ tầm 20-25 triệu nữa thôi các cụ ạ, hôm qua mấy cò mời mà em còn ko thèm mua cơ

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
goldmark city giá giờ chỉ tầm 20-25 triệu nữa thôi các cụ ạ, hôm qua mấy cò mời mà em còn ko thèm mua cơ
Em thấy cụ hơi cưc đoan hay đang bức xúc, GM giá 32-33.
Cái gì đúng thị trường thì mình nói đúng.
Cụ theo dõi trên các thớt chung cư sẽ thấy em luôn bị đội cò và các chủ nhà chung cư hay tự sướng ghét vì đưa ra các thông tin đánh giá chuẩn xác

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Giá thép và quặng thế giới hôm qua xuống dã man quá các cụ ợ

kiep_ve_Sau

Xe đạp
thế nên giờ chung cư xuống giá ko ai thèm mua luôn.

JCory

Xe hơi
:D mua đi cụ trong nội thành làm gì còn đất xây nữa đâu mà cụ lo nó giảm. Mua chỗ ở thôi mà , nhà đất hay chung cư cũng như nhau thôi

anh kao

Xe tăng
Cụ nói nên dùng não, đừng dùng tay
- Nick kiep_ve_Sau ấy là nick phụ của mấy cụ mua vd 4 đang hô hào bên trên kia cụ chấp làm gì
- Thành phần rác, comment nói linh tinh như đứa trẻ lên 3 rác topic ra ý mà

- Muốn hô hào đất VD4 lập hẳn topic riêng mà tung hô, cứ phải vào mấy nhóm nội dung topic khác hẳn đi hô làm gì, rác diễn đàn, vô duyên hết mức ???

Chỉnh sửa cuối:

Tuan129

Xe tải
- Nick kiep_ve_Sau ấy là nick phụ của mấy cụ mua vd 4 đang hô hào bên trên kia cụ chấp làm gì

- Muốn hô hào đất VD4 lập hẳn topic riêng mà tung hô, cứ phải vào mấy nhóm nội dung topic khác hẳn đi hô làm gì, rác diễn đàn, vô duyên hết mức ???
Lập topic riêng thì tung hô cái gì, tung hô mời gọi ra nghe khỉ kêu ếch ộp hay gì 😁 còn xúi ng ta mua ở ngoài VĐ4, còn thuê chung cư trong nội đô. Ở thuê du mục cỡ 20 năm tầm 50 tuổi xong kéo nhau ra VĐ4 xây nhà chờ tàu điện và... dưỡng già.

Chào các cụ, các mợ
Hiện em đang có nhu cầu mua căn hộ chung cư để ở và thuận tiện cho công việc.Em đang ngắm căn hộ ở khu vực An Bình City, Green Star. Tuy nhiên giá chung cư hiện đang khá cao, có nhiều thông tin dự đoán thị trường sắp đứt gãy ( dựa trên thông tin của chứng, coin và cả việc bác Vượng chuẩn bị nhảy vào cuộc chơi nhà ở xã hội...). Nhờ các cụ các mợ có nhiều kinh nghiệm có thể luận bàn và cho nhà cháu xin lời tư vấn với ạ.

Cảm ơn các cụ, các mợ !!!
Mua khu Trung Hòa Nhân Chính ổn áp.

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]

Chán với cụ, giỏi tưởng tượng.
Em chỉ tư vấn cho ai cần mua chung cư, chả hô hào ai cả

xedaphuyenthoai

Xe tải
Cụ này chắc kèo mấy ae ôm vđ 4 đu đỉnh, đang nóng đít nên down giá cc nội đô. Có chăng đi nữa cũng 30 là thấp nhất, nếu xuống tới 20 thì cả xã hội suy thoái, bát phở của cụ cũng phải 100 cành.
Cuối năm em ko chắc sẽ xuống bao nhiêu, nhưng đà này mà ko giải quyết sớm vấn đề chiến sự, thằng sập đầu tiên là Mẽo, kéo theo 1 loạt các nước Châu Âu. Rồi lan về VN cũng sớm thôi, VN cắt hết thuế để giảm thiểu thiệt hại, cắt chỗ này chỗ kia đc. Chứ Mẽo hay Âu thì chưa chắc đâu.

Garage Quang Đức

Xì hơi lốp
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Giờ ở đâu cũng có nhiều mặt lợi hoặc có nhiều cái bất tiện, nchung ở đâu thì mình vào hội nhóm để tham khảo xem thích nghi ở đâu thì lựa chọn cho dúng đắn thôi

maroon5788

Xe buýt
khu vực nội đô, khu nhà tập thể cũ mấy chục năm rồi giá vẫn cao ngất ngưởng.
"Sống xanh đã tốt, sống xanh dương còn tốt hơn", mịa nó may em ít xèng mua view DĐN nên bán ko lỗ. Em thì hồi đó quan điểm cá nhân là em chỉ mua CC trong VĐ3 nên mua Skylake thấy cũng ngon, sale thì hót hay hơn khướu, cuối 2018 sẽ có hồ, sẽ nhanh hơn CC và giờ.... vẫn đang hì hụi đào hồ :D

hồ đây hình ảnh mới gần nhất của 1 cụ trong group skylake.
Bảo tháng 8 xong mà thế này sẽ tháng 8 năm sau. Còn cây còn cối chắc 2 năm nữa cvien mới đẹp đc

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
nói đâu xa goldmark city giảm từ 45 triệu còn 25 triệu/1m
Em thấy bên Chợ bất động sản có cụ rao nhà xây mới đẹp long lanh khu Yên nghĩa, Phú lương, Đồng Mai giá 1.9ty.
Cụ tài chính ko đủ, tìn hiểu thử. Gần tàu điện đi lên trung tâm quá tiện

BivaMin

Xe buýt
An bình City giá 46 là có thật