[Funland] Có nên mua chung cư vào thời điểm này - 05/2022

100km

Xe tải
Em thấy bên Chợ bất động sản có cụ rao nhà xây mới đẹp long lanh khu Yên nghĩa, Phú lương, Đồng Mai giá 1.9ty.
Cụ tài chính ko đủ, tìn hiểu thử. Gần tàu điện đi lên trung tâm quá tiện
Khu dưới đấy bạn em vừa mua 1ty7, xây 3 tầng, dt 30m2
Nhưng chung tường chung móng

van000

Xe hơi
- Nick kiep_ve_Sau ấy là nick phụ của mấy cụ mua vd 4 đang hô hào bên trên kia cụ chấp làm gì
- Thành phần rác, comment nói linh tinh như đứa trẻ lên 3 rác topic ra ý mà

- Muốn hô hào đất VD4 lập hẳn topic riêng mà tung hô, cứ phải vào mấy nhóm nội dung topic khác hẳn đi hô làm gì, rác diễn đàn, vô duyên hết mức ???
Ôi nick Kiep ve sau. Đến chịu với cụ này. Cụ này lập 1 topic (xóa rồi) than thở việc muốn mua Goldmark, sau đó lên trang BDS.com thấy có 2 tỷ 1 căn đến lúc gọi cho MG thì nó chênh 7.8 trăm và ko mua đc nữa. Tôi thì ko đánh giá cao khu này ngay từ đầu (nhiều lý do) nhưng vẫn biết giá và có nói các mức giá hiện có ở đấy để cụ ấy nắm thông tin.
Tức là giá dao động lớn giữa căn to vị trí nội thất chưa ngon và căn bé nhưng vị trí và nội thất đẹp. Dẫn đến có thể căn càng bé càng đắt tính trên m. Giá 29.30.31 cũng có mà giá 35 đến gần 38.39.40 cũng có.
Sau đó thấy cụ ấy xóa topic rồi đi comment dìm hàng chung cư nói chung và GM nói riêng. Chả biết làm gì? Không mua đc cụ cứ bình tĩnh chờ, rồi nó sẽ có lúc hạ, ko phải đi dìm kiểu vớ vẩn như này.

Chỉnh sửa cuối:

Jangmi

Xe buýt
thế nên giờ chung cư xuống giá ko ai thèm mua luôn.
Cụ ơi e đang có nhu cầu mua Goldmark đây, mặc dù e rất muốn giá nó xuống để e mua được nhưng ko có giá 20-25 như cụ nói đâu, căn 78m họ còn đang rao giá 2,7-2,8 tỷ kìa cụ

-yesman88-

Xe đạp
cụ mua xác định để ở thì tập trung tìm căn hộ phù hợp về mặt sinh sống với mong muốn của gia đinh cụ rồi ưng là múc chứ cụ chờ giảm giá thì khó mua nhà lắm cụ ơi..giá hầu như nó chỉ chững k lên chứ giảm giá chỉ dành cho những chung cư bị phốt gì đó thôi chứ đang bình thường chẳng có lí do gì để giảm cả cụ quan sát mấy chục năm nay thị trường thì rõ....

doomdoom

Xe đạp
e có tài chính tầm 3.6 tỉ. Vợ chồng làm ở Duy Tân thì có chung cư nào ổn quanh khu vực này không các cụ

kiep_ve_Sau

Xe đạp
e có tài chính tầm 3.6 tỉ. Vợ chồng làm ở Duy Tân thì có chung cư nào ổn quanh khu vực này không các cụ
sao bác ko mua đất ở. tầm 4 tỷ hơn là có nhà ở được rồi, chung cư làm gì cho khổ, mà chung cư giờ chỉ ở được 50 năm là bị đuổi ra thôi. tầm hơn 4 tỷ đất mỹ đình đầy mà

maroon5788

Xe buýt
Cụ xem thử ở 219 trung kính xem, bạn e mới mua 73m tầm 3t3, ko thì home nhưng home e thấy bán giá hơi bị cao quá.

Nhiều ng rất hay, khi ng ta có nhu cầu mua cc thì lại khuyên sao ko mua nhà đất .
Như kiểu ng ta thích ăn phở đang tìm quán phở mà lại khuyên sao ko đi xôi ăn cho chắc dạ =))

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
sao bác ko mua đất ở. tầm 4 tỷ hơn là có nhà ở được rồi, chung cư làm gì cho khổ, mà chung cư giờ chỉ ở được 50 năm là bị đuổi ra thôi. tầm hơn 4 tỷ đất mỹ đình đầy mà
Cũng nên cân nhắc.
Mỹ đình có những mành đất to chia ra nhiều căn xây để sân chung rất thoáng.
Còn nếu vẫn muốn mua cc thì cân nhắc the Zei. Vay thêm ngân hàng tý ở mới cho sướng

Tuan129

Xe tải
Cụ xem thử ở 219 trung kính xem, bạn e mới mua 73m tầm 3t3, ko thì home nhưng home e thấy bán giá hơi bị cao quá.

Nhiều ng rất hay, khi ng ta có nhu cầu mua cc thì lại khuyên sao ko mua nhà đất .
Như kiểu ng ta thích ăn phở đang tìm quán phở mà lại khuyên sao ko đi xôi ăn cho chắc dạ =))
Vì đang ôm đất vành đai ko thở nổi nữa rồi nên mới khuyên tào lao như vậy. Đang tìm chung cư thì khuyên mua đất đi, đi thuê nhà du mục chờ cơ hội...

Đất chung vành đai đang chững lại, bán lướt còn ko nổi giờ lên đây khen thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Vì đang ôm đất vành đai ko thở nổi nữa rồi nên mới khuyên tào lao như vậy. Đang tìm chung cư thì khuyên mua đất đi, đi thuê nhà du mục chờ cơ hội...

Đất chung vành đai đang chững lại, bán lướt còn ko nổi giờ lên đây khen thôi.
Khổ thân.
Làm cò cả đời chỉ có mỗi cái chung cư để ở
Sắp tới chung cư xuống giá ko phanh vì đội đang cho thuê bán tháo chạy thuế

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thân.
Ít nữa nghị quyết 18 của Đảng đi vào đời sống thì cũng có khả năng các chủ cho thuê cc bán chạy rất nhiều.
Nhưng đất của cụ cũng thế sao mà cụ đắc chí vậy

Tuan129

Xe tải
Khổ thân.
Nhầm mẹ rồi cụ ạ, nhà tôi ở dưới 91 Nguyễn Chí Thanh, nhưng éo ở cho thuê mua lên chung cư ở cho sướng. Và tôi cũng éo làm cò :)) Trên này tôi chưa bao giờ mời chào ai mua cái mẹ gì hết.

Chỉ hài hước mấy thằng ôm đất vành đai 4 éo có cửa thổi nữa nên phải chui vào mấy topic chung cư định hướng rủ ra ngoài đó nói chuyện với khỉ và nghe ếch kêu thôi.

Tuan129

Xe tải
Ít nữa nghị quyết 18 của Đảng đi vào đời sống thì cũng có khả năng các chủ cho thuê cc bán chạy rất nhiều.
Nhưng đất của cụ cũng thế sao mà cụ đắc chí vậy
Đang lo đ' ra quần đấy nhưng vẫn phải tỏ ra "tôi ổn". Bán lướt ko đc mà giữ cũng chết.

ttc.viet

Đi bộ
Cụ nào dân cư Tháp Doanh Nhân Hà Đông update tình hình ăn ở cho ae với. :)

Hacking

Xe buýt
Ôi nick Kiep ve sau. Đến chịu với cụ này. Cụ này lập 1 topic (xóa rồi) than thở việc muốn mua Goldmark, sau đó lên trang BDS.com thấy có 2 tỷ 1 căn đến lúc gọi cho MG thì nó chênh 7.8 trăm và ko mua đc nữa. Tôi thì ko đánh giá cao khu này ngay từ đầu (nhiều lý do) nhưng vẫn biết giá và có nói các mức giá hiện có ở đấy để cụ ấy nắm thông tin.
Tức là giá dao động lớn giữa căn to vị trí nội thất chưa ngon và căn bé nhưng vị trí và nội thất đẹp. Dẫn đến có thể căn càng bé càng đắt tính trên m. Giá 29.30.31 cũng có mà giá 35 đến gần 38.39.40 cũng có.
Sau đó thấy cụ ấy xóa topic rồi đi comment dìm hàng chung cư nói chung và GM nói riêng. Chả biết làm gì? Không mua đc cụ cứ bình tĩnh chờ, rồi nó sẽ có lúc hạ, ko phải đi dìm kiểu vớ vẩn như này.
bỏ qua đi cụ ơi. 1 khu đô thị bao giờ cũng có căn rất đẹp (giá cao) và căn rất xấu ... lệch nhau 10 triệu/m2 là bình thường mà cụ ấy còn chả hiểu :D. Chưa kể trên mạng đưa giá nào chả được.
ps - cháu có nhà ở GM nhé, giá giờ tầm 35-36 (trung bình)

Rebel Melb

Xe tải
giai đoạn này trở đi e nghĩ cc sẽ chững giá. năm ngoái với đầu năm nay đất nó lên như thế thì cc tăng cũng k có gì lạ cả. giai đoạn này đầu cơ cái gì cũng rụng hết r nên dòng tiền cơ bản bị co hẹp lại không còn dễ dãi như giai đoạn trước

khanhnguyen09

Xe container
Đúng là mấy cái nich đi bộ mà cũng ti toe lên đòi tư vấn, còm như lấy được, rõ chán.

BivaMin

Xe buýt
Khổ thân.
Này cụ xavesevic, tôi nói luộ là tôi ko cò vạc nhé. Cu bảo tôi chung cư nào xuống giá ko phanh để tôi mua cái