[Funland] Có nên mua iPad không khi đang dùng Note 9 của Samsung

nhaocvoi

Xe tải
Dạo này nhiều thớt bàn về Táo và SS nên em mạn phép hỏi nhanh các bác câu này. Mong Admin để lại thớt này ở Quán cafe giúp em ngày hôm nay ạ.

Em đang dùng SS Note 9, giờ em định mua Tablet. Phụ nữ nên chỉ quan trọng xem phim, lướt web và quan trọng nhất là phải thường xuyên XEM ĐƯỢC ẢNH VÀ CHUYỂN FILE TỪ ĐIỆN THOẠI SANG TABLE. Em thấy SS Tab7 cộng thì tương thích với điện thoại em rồi. Nhưng em thấy Táo mượt hơn và sang chảnh hơn nên em thích.

Đã bác nào dùng điện thoại SS và IPad rồi cho em ý kiến với. Có chuyển ảnh và file từ đt sang iPad dễ dàng không ạ? Không có wifi thì chuyển được không ạ? Em cảm ơn ạ

xukthal

Xe lăn
Ko nên mua, nếu vì công việc thì nên mua con surface. Còn ipad thì giờ mua con ip promax là xem rõ rồi :))

quangkhunglong

Xe tăng
Dạo này nhiều thớt bàn về Táo và SS nên em mạn phép hỏi nhanh các bác câu này. Mong Admin để lại thớt này ở Quán cafe giúp em ngày hôm nay ạ.

Em đang dùng SS Note 9, giờ em định mua Tablet. Phụ nữ nên chỉ quan trọng xem phim, lướt web và quan trọng nhất là phải thường xuyên XEM ĐƯỢC ẢNH VÀ CHUYỂN FILE TỪ ĐIỆN THOẠI SANG TABLE. Em thấy SS Tab7 cộng thì tương thích với điện thoại em rồi. Nhưng em thấy Táo mượt hơn và sang chảnh hơn nên em thích.

Đã bác nào dùng điện thoại SS và IPad rồi cho em ý kiến với. Có chuyển ảnh và file từ đt sang iPad dễ dàng không ạ? Không có wifi thì chuyển được không ạ? Em cảm ơn ạ
Mợ hỏi ngây quá. Đã dùng điện thoại SS rồi thì cứ Tab SS mà chơi mợ ơi. Ảnh với file nó đồng bộ trong phút mốt, đi máy bay không có wifi vẫn đồng bộ được. Xem phim thì quá đỉnh. Táo mượt hơn nhưng không đáng kể, trừ khi mợ chơi game nặng. Sang chảnh thì em coi mấy người dùng Táo 2018 về trước không chảnh bằng Tab S7+ 2020 😉

htone.vn

Xe tải
Website
www.facebook.com
Phụ nữ có thể vẫn nghĩ dùng apple nó nhẹ nhàng sang chảnh. Chứ em thì cứ ss đời cao em dùng. Thiết kế đẹp, pin bền. Nhiều tính năng mới. Cam đẹp. Dòng note lại còn hỗ trợ cv tốt.

dpl

Xe lăn
Ipad để giải trí thôi
Công việc thì cứ laptop mà xài

nhaocvoi

Xe tải
Phụ nữ có thể vẫn nghĩ dùng apple nó nhẹ nhàng sang chảnh. Chứ em thì cứ ss đời cao em dùng. Thiết kế đẹp, pin bền. Nhiều tính năng mới. Cam đẹp. Dòng note lại còn hỗ trợ cv tốt.
Em cảm ơn bác. Em đang dùng điện thoại Note, vậy có nên mua Tab7 cộng hay IPad pro ạ?

toyennha

Xe lăn
Câu hỏi khó. Dùng quen cái nào thì dùng thôi. Như em dùng bphone quen rồi dung SS s21 vẫn thấy chậm. Dùng táo lái xe ôm truyền thống thì ở SG sẽ bị cướp. Nên em vẫn chung thủy với nó kìa 3210 huyền thoại :D

nhaocvoi

Xe tải
Ipad để giải trí thôi
Dạ em có laptop rồi, mua tablet để giải trí thôi ạ. Thế nên em mới thích chuyển ảnh từ điện thoại sang tablet. Nếu dùng tạm cho công việc thì cả Tab SS và iPad khi có bàn phím đều như nhau đúng không ạ?

nhaocvoi

Xe tải
Câu hỏi khó. Dùng quen cái nào thì dùng thôi. Như em dùng bphone quen rồi dung SS s21 vẫn thấy chậm. Dùng táo lái xe ôm truyền thống thì ở SG sẽ bị cướp. Nên em vẫn chung thủy với nó kìa 3210 huyền thoại :D
Em mua máy tính bảng ạ. Không phải điện thoại

nhaocvoi

Xe tải
Ipad để giải trí thôi
Dạ em có laptop rồi, mua tablet để giải trí thôi ạ. Thế nên em mới thích chuyển ảnh từ điện thoại sang tablet. Nếu dùng tạm cho công việc thì cả Tab SS và iPad khi có bàn phím đều như nhau đúng không ạ?

nhaocvoi

Xe tải
Có bác nào đang dùng cả 2 mà vẫn chuyển file cho nhau được không?

dpl

Xe lăn
Dùng tạm thì như nhau thôi
Chuyển ảnh hay bất cứ cái j thì dỉ nhiên samsung dễ và nhanh hơn. Trừ phi mơ chơi 1 hệ sinh thái apple thì chuyển qua airdrop

Go on

Xe điện
Cụ nào dùng IOS có phần mềm nào xem youtube không quảng cáo ko ạ. bên android thì dễ dàng rồi mà cái iphone em chịu, Lần trước đi đăng ký sim chính chủ em thấy em giao dịch viên Viettel dùng cái tab gì của Samsung mà nó chụp ảnh đẹp thật, gấp 69 lần cái ipad, chức năng chụp ảnh chỉ để chống cháy

Việc chuyển file thì giờ nó ko thành vấn đề khi Google drive hay One drive hoặc các dịch vụ cloud nó quá phổ biến. Em đang dùng Samsung Note 10+, máy tính thì 1 cái Windows 10, 1 cái Macbook, có ipad.

Nói chung mợ cầm thử cả 2 cái, thích cái nào thì xơi cái đó, nếu chỉ để giải trí thì ipad không tồi, pin trâu, mượt, màn hình đẹp

mb.vaynganhang

Xe tăng
theo em: nên mua tablet cùng hdh với điện thoại, vì đồng bộ dữ liệu dễ và ko mất công học thêm cách sử dụng 1 hdh mới!!

dalink

Xe điện
Để giải trí thì ipad là số 1 rồi. Em có con ipad 1 để tủ 4-5 năm mà sạc xong, bật vẫn lên dùng bình thường.

cardreamer

Xe điện
CCCM dùng tablet để làm gì? phần lớn cho chảnh thôi, có thể tí game nhẹ, chứ lướt quép chém phây thì ai chả có con điện thoại to vật như mợ thớt đây (em SS Note 20+), là quá đủ cho công việc. Tablet không có thì thiếu, có thì thừa, chả biết dùng làm gì, chụp ảnh thì cùng lắm bằng con điện thoại tốt, xem phim thì đt giờ cũng gần 7 inch cần gì to lắm, công việc thì có PC laptop rôi cũng chả ai làm việc bằng tablet, khẩn cấp thì check app cơ quan bằng điện thoại cũng vẫn ngon...
Cho nên mợ thớt thấy mượt chảnh thì cứ lấy Táo, nó đạt mục đích chính là thỏa mãn cái muốn đó, chứ đừng lăn tăn tính năng, chả dùng mấy đâu. Chưa kể nằm đọc nó rơi vào mồm thì vều môi, đây ai bị chưa, em dính mấy phát rồi

RAVA

Xe ba gác
-Tốt nhất là mợ thớt làm quả combo Ip12 Pro Max và Ipad Pro 11’ là nó đồng bộ với nhau ngay ý mà? Mà các bác tinh mắt chứ nhà e chả lướt OF trên cái màn hình 6,7’ đc, cứ phải 11’ thì nó mới rõ đc? :-"

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
CCCM dùng tablet để làm gì? phần lớn cho chảnh thôi, có thể tí game nhẹ, chứ lướt quép chém phây thì ai chả có con điện thoại to vật như mợ thớt đây (em SS Note 20+), là quá đủ cho công việc. Tablet không có thì thiếu, có thì thừa, chả biết dùng làm gì, chụp ảnh thì cùng lắm bằng con điện thoại tốt, xem phim thì đt giờ cũng gần 7 inch cần gì to lắm, công việc thì có PC laptop rôi cũng chả ai làm việc bằng tablet, khẩn cấp thì check app cơ quan bằng điện thoại cũng vẫn ngon...
Cho nên mợ thớt thấy mượt chảnh thì cứ lấy Táo, nó đạt mục đích chính là thỏa mãn cái muốn đó, chứ đừng lăn tăn tính năng, chả dùng mấy đâu. Chưa kể nằm đọc nó rơi vào mồm thì vều môi, đây ai bị chưa, em dính mấy phát rồi
Cụ này nói đúng, mợ chủ nên nghe theo. Mua táo là để tận hưởng cái thần thái của người phụ nữ cầm trên tay một tuyệt phẩm của thiết kế, có khác gì món trang sức đâu. Ipad thiết kế tuyệt phẩm, từng chi tiết góc bo đến màu sắc giao diện hay logo, nó khiến cho người phụ nữ trở nên đẹp hơn khi cầm nó, nó không khác gì một món trang sức giúp phụ nữ tự tin chốn đông người. Chứ cấu hình với làm việc thì khỏi bàn cho mất thời gian, như nhau cả.
Tóm lại, nên mua thêm con Ipad.